Tổng hợp lỗi và vấn đề thường gặp của iPhone, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
11/1/2018 22:41Phản hồi: 1.656
1.656 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dancely20
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 10. chưa tìm ra lỗi
Mình đang dùng , chạy iOS 11. Hao pin nhanh
Iphone bị lỗi nữa là cuộc gọi đến ko thể quẹt ngang để bắt máy được. Đơ cảm ứng
nguyendrum
TÍCH CỰC
6 năm
@khuatthelong đôi khi bị, tắt máy đi rồi mở lên lại
Mình đang dùng iPhone 7, chạy iOS 11. Pin tụt như tụt quần
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
ios mới hiện nay thì hầu như hao pin nóng máy là toàn cầu rồi. tuy nhiên có anh em nào thấy lỗi trên thanh trạng thái của ios 11 chưa ạ. cụ thể là khi dùng ios 10 thì chúng ta có thể tắt nhanh wifi hoặc bluetooh vvv. còn ios 11 thì không. nó chỉ tắt ảo. thưc chất vào trong cài đặt vẫn thấy wifi chưa được tắt hoàn toàn. tắt từ thanh trạng thái bên ngoài sau vài phút thì nó lại tự lên wifi như thường. không biết anh em có gặp lỗi như trên hay ko.😔
nvdk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal nổ Tính năng mà nó ép mình dùng, chứ không cho mình lựa chọn. Nói chung là thằng Apple chỉ được cái ép người dùng -_-
cuheodn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ifaan rất đông và nguy hiểm😆 ms troll nhẹ mà vậy rồi
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng iPhone 6, chạy iOS 9. cong
chuongvan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone 7 plus khi áp vào tai alo thì màn hình đen thui, nghe xong phải sau 30 giây màn hình mới sáng trở lại !??? Bệnh gì ... vậy các bạn ???
@chuongvan B có dùng dán full màn hình k, mình có dán full màn cũng bị tình trạng vậy
Đt mình IP6s + mình bị vỡ màn hình 1 lần.. minh hay chơi game nên cảm thấy màn hinh nó tự ấn một số điểm. Pin thì nhièu luk đang con 40% để qua đêm báo 1% nhưng tắt đi bật lại lại lên hơn 20% nhưng mãi lại k thấy tụt % nên hỏi máy mình bị sao ah.. máy đã lên Full phiên bản hệ điều hành
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
ios mới hiện nay thì hầu như hao pin nóng máy là toàn cầu rồi. tuy nhiên có anh em nào thấy lỗi trên thanh trạng thái của ios 11 chưa ạ. cụ thể là khi dùng ios 10 thì chúng ta có thể tắt nhanh wifi hoặc bluetooh vvv. còn ios 11 thì không. nó chỉ tắt ảo. thưc chất vào trong cài đặt vẫn thấy wifi chưa được tắt hoàn toàn. tắt từ thanh trạng thái bên ngoài sau vài phút thì nó lại tự lên wifi như thường. không biết anh em có gặp lỗi như trên hay ko.
dancely20
TÍCH CỰC
6 năm
@micheal nổ đó là tính năng của ios 11 đó bạn, không phải lỗi đâu
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dancely20 nhưng nó lại ko tắt hẳn bác ơi. cứ trượt lên tắt thì chút xíu lại hiện lên. có hơi khó chịu khi phải vào cài đặt để tắt hoàn toàn.
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dancely20 ios 10 thì ok. tắt là tắt luôn
dancely20
TÍCH CỰC
6 năm
@micheal nổ ừ thì nó là như vậy mà. apple muốn duy trì kết nối của người dùng nên chỉ tắt tạm thời thôi chứ ko tắt hẳn. nếu muốn tắt luôn thì bạn vào setting tắt nhé
traihanam
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone 6s ios 10.3.3 để độ sáng tự động nhiều lúc màn đang sáng xong bị giảm độ sáng và không cảm ứng được. Khoá màn hình mở lại thì lại bình thường
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
6 năm
lỗi ic cảm ứng trên 6Plus
thongphm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng iPhone 8 Plus, chạy iOS 11. Thỉnh thoảng bị đơ, ứng dụng bấm vào tự văng, phải khởi động lại máy mới được.
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng iPhone 6, chạy iOS 10. Search tên trong danh bạ rất chậm
mình đang xài 6s plus, từ lúc lên 10 là đã thấy touchid kém nhạy rồi, tay mình cũng có ra mồ hôi, nhưng rất ít, vậy mà nó cũng ko nhận, so với con redmi note 4x mà e mình xài thì kém xa. Con xiaomi nhận rất nhanh kể cả tay có dính mồ hôi. Ios 11 rất hay bị treo, tuần này treo 3 lần rồi, nhất là youtube với lazada.
Ps: Mod Luân cho mình hỏi thêm là iphone x mua xách tay thì có đc bh ở VN ko nhỉ?
Mình đang dùng , chạy iOS 11. Thi thoảng thanh Control Center ko vuốt lên được sau khi chơi game nặng
Mình đang dùng iPhone 6 Plus, chạy iOS 11. mua app trên appstore k dc
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. chậm máy
_huynguyen_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng , chạy iOS 11. như ví dụ 😔
pivibi
TÍCH CỰC
6 năm
có ae nào dùng 11.2 bị lỗi khởi động lại ko ạ.e sáng nào cũng fai nhập passcode ạ,nhiều khi đang dùng bt nó quay quay xong bắt nhập passcode ạ 😔
Hai.Can
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pivibi Mình cũng bị vậy lỗi khởi động lại liên tục :(, tưởng hỏng pin, thay rồi mà vẫn bị.
pivibi
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai.Can e vừa restore lại ra cái hình bờ biển động r, để e xài thử xem thế nào, bực thật bác ạ :(
pivibi
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai.Can update e vẫn bị lỗi khởi động lại bác ạ.như kiểu máy tính hết ram xong màn hình xanh vậy :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019