Tổng hợp lỗi Windows 10 Fall Creators, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
17/10/2017 23:38Phản hồi: 502
502 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới update lên thì bị cái svchost.exe chiếm quá nhiều cpu. Mở chrome thôi mà 90 100% cpu rồi. Chơi game thì bị tụt fps. Giờ khắc phục sao hả các bác? HELP!!!!
duydoan89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungtran3005 https://tinhte.vn/threads/thu-thuat-windows-10-2-cach-de-sua-loi-100-disk.2492496/

100% hết nhé bác
liokocode
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng xin góp 2 lỗi đã gặp trên 4 máy
2 máy sleep bật lại bị sọc
2 máy không kết nối được thư mục share trong lan. 😔
@liokocode Mình bị lỗi sleep bật lại bị sọc, khi tìm hiểu là do driver Intel Graphic P530, 22......, lên trang chủ tải lại driver cũ thì ok nha
darkness28
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khuyến cáo a.c.e bị sleep sọc màn hình uninstall intel hd graphic driver (kể cả khi đã up to date) rồi reboot, download bản mới nhất trên trang chủ intel và install lại. Dí nguồn để tắt máy chỉ làm khổ túi tiền của các bạn và những ng làm bảo hành HDD.
Còn những lỗi mang tính truyền thống như kiểu full disk 100% thì ko thể tự khỏi trên các hdd cũ đc. Chỉ có cách thay hdd mới cache trên 16MB hoặc ssd
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@darkness28 Reboot xong để nó tự auto tìm driver hay mình tự lên tìm hả bạn?
Thực sự sau 1 thời gian update lên fall creator máy mình xuất hiện các vấn đề sau:
+ task: antimalware service executable của windows denfender luôn ngốn trên 20%CPU có lúc lên tận 50% (máy mình dùng chip i7-6820HK 2.7GHz)
+ Xuất hiện tình trạng lag, treo, delay ứng dụng và toàn bộ máy
+ Windows denfender tự động tắt
khanh120
ĐẠI BÀNG
6 năm
win 10 fall creator quá nhiều lỗi. bản trước dùng nhanh mượt mà bản này máy mình cpu thường 50%, ram 90%,disk thường trực 100%, các services thì đua nhau thằng nào thằng đó chạy ăn ram với cpu, trong khi bản trước còn chạy nhanh. chán windowns quá :ráng xài cầm cự mai mốt có tiền chuyển qua mac. windowns lỗi quá chịu hết nỗi rồi 😔((
Drac1003
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh120 Ram thì lúc nào cũng mất 2gb. Ổ cứng thì do windows 10 kết nối nhiều server. Chip thì chắc do máy bác hơi yếu
Drac1003
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác giúp em với. máy em bị lỗi mất biểu tượng loa. kể cả vừa cài lại win xong lại mất. giúp em cách khác phục với. em cảm ơn
mình lên sao mà xem youtube trên chrome cứ bị dừng hình nhỉ các bác có biết nguyên nhân và cách giải quyết ko nhỉ
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bị lỗi mất luôn Cortana, mở cài đặt Cortana cũng không có. Đã làm theo đủ cách mà không được. Giờ chỉ có nước cài lại Win. :mad:
coixuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kidrainzboy Máy mình Các bản dưới vẫn có driver cho camera, lên Fall xong giờ ko gọi đc video call 😔
Nhiều lỗi tùm lum chán ghê
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@coixuong Bạn để ngôn ngữ tiếng anh và đăng nhập tk của MS với có Cortana nhé
lelongdung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cứ update ( và cả cài mới) lên bản 1709 là bị lỗi:
- đầu đọc thẻ nhớ không đọc được. ( nhìn thấy ổ nhưng cứ đòi format)
- usb 3g không hoạt động. ( không kết nối)
- trình duyệt coccoc và opera không hoạt động ( mở lên cứ đen xì)
có ai bị vậy không?
máy mình dell M4600, dirver có đầy đủ trên trang chủ.
Chỉ bị lỗi duy nhất, có vẻ 1709 xung đột với driver Nvidia. Sau khi cài driver thì giật giật khi click chuột phải (cả khi dùng ngoài destop) 😔
Em chào mọi người ạ. Mọi người cho em hỏi sau khi em up lên Win 10 1709 thì loa bị nhỏ tiếng, tiếng chỉ bằng 1/3 so với lúc cài bản 1703. Driver của lap đầy đủ vì up theo VAIO Update cho Win 10. Có cách nào khắc phục được không ạ. Em cảm ơn nhiều.
các bác có biết lỗi bản window 10 1709 khi nâng cấp lên không thấy share trong mạng lan không ạ. em bị lỗi này chỉnh regedit và policy rồi nhưng không được, không thấy máy in trong LAN.
có bác nào sửa rồi chỉ em với
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tankado-85 Cùng bị tương tự, Cài được máy In xong máy in đang hoạt động cũng báo Offline - Phán đoán do phần mềm Defender Secure cản trở, - Phần mềm này nâng cấp lên có vấn đề gì đó không ổn @Duy Luân ?
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm kia mới update bản cập nhật mới, hôm nay máy liên tục bị màn hình xanh khi đang dùng, không biết có phải do bản cập nhật mới xung đột driver gì ko 😔
Có ai biết tắt update win10 không, tự nhiên giờ MS chơi bắt buộc update mới đau (dù đã tắt trong service, gruop policy ) trước đây thì không sao, tự dưng gần đây cứ tắt là nó cũng tự bật lên lại, và tự tải về update assistant luôn 😔
Có ai bị lỗi không kết nối được mạng lan nội bộ không, mình cài lại win 10 bản cũ hơn thì dùng bình thường, rồi máy bị bắt update và lại lỗi như thế 😔
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
Bản win 1709 hết bị lỗi chưa anh em?
khcute.305
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chết thật. Té ra là lỗi này. Thảo nào mình tạo mạng Lan và Wifi nội bộ để copy dữ liệu từ laptop cũ sang cứ báo lỗi 😃
Lỗi mất driver âm thanh trên máy gaming laptop HP OMEN 15t cấu hình i7, vga 1050Ti

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019