Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

=>{ Tổng Hợp Mọi Thứ Cho Galaxy W-i8150 }<=

khaicholau
17/4/2012 23:53Phản hồi: 1.989
1.989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanndt93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là em đã down CWM 6.0.5 + rom về nhưng cuối cùng lại không biết cách cài CWM ! Bác nào có thể chỉ em phát , em đang xài 2.3.6 việt !
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@niktoya Bạn xem hướng dẫn ở TRANG 1 nhé
Có thể tham khảo thêm Hình và hướng dẫn ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1390234
@toanndt93 Vấn đề là mình muốn up lên CWM 6.0.5 , còn ở trang 1 thì là 5.5 ! Mình muốn up lên rom 4.4 (của arco68 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2588495) , nhưng xem hướng dẫn thì họ bảo là cần CWM 6.0.4 trở lên ..............
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@niktoya Bạn vào chế độ Recovery : Home + Nguồn + Tăng âm lượng . Sau khi màn lên logo , bỏ nút nguồn giữ 2 nút kia . Nó sẽ nên hình con Android , bạn bấm phím Menu bên trái , sau đó chọn flash file CWM mà bạn đã tải về .Chỉnh lên xuống bằng cách bấm phím + - âm lượng . Bạn hiểu chứ
younghorse
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con sámung galaxy W I8150 bị treo logo, bây giờ lắp pin vào là nó tự bật đến lúc hiện logo thì lại khởi động lại, cứ treo logo suốt k khởi động được, tắt nguồn cũng không được, chỉ còn cách tháo pin. mình đã thử vào download mode nhưng chỉ được vào 3 giây là nó lại khởi động rồi treo logo, không vào được CWM. Có bạn nào biết cách sửa chỉ mình với. mình cảm ơn
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@younghorse điện thoại của bạn tự dưng bị vậy , hay do up rom bị ? trường hợp của bạn khó đó : mình cũng chưa gặp bao giờ luôn , có thể do phần cứng rồi .
Bạn cố gắng vào CWM : rồi chọn wipe data xem sao
mn ơi.giúp e với.đt của e ko vào đc recovery.e ấn tổ hợp phím volume+power+home nó hiện logo samsung xong 1 lúc sau màn hình đen ngòm như bị brick luôn.mà e chưa hề up rom.có ai biết cách fix ko.e cảm ơn nhiều
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhvienngheo94 điện thoại bạn tự dưng bị vậy à hay như nào nói rõ thử xem sao , mà tổ hợp phím là vol - + home = nguồn mà ko phải vol+ , vol+ thì là chế đọ download mà
e cũng dùng.galaxy w i8150 a
giờ bật nguồn cũng ko đc nữa rồi.chắc phải ra tiệm quá
e vào đc r.mà lúc up rom 2.3.5 có 1 xxx.tar.md5 thui thi chọn vào ô nào trong odin vậy.ko xem đc ảnh nên e ko bít
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhvienngheo94 bạn định chạy lại phần mềm bằng odin à : nếu vậy thì vào chế độ download ( nhớ là download chứ ko phải recovery đâu ) , mà bạn có Odin và file Ancora.ops chưa ? nếu có rồi thì làm tiếp các bước sau :
1 mở Odin lên - kick vào OPS-Button chọn Ancora.ops .
2 Đánh dấu các ô : One Package, Protect OPS, Auto Reboot . bỏ đánh dấu ô Reset Time (Sec) . 3. kick vào One Package-Button và chọn file MD5 ( file mà bạn nói đó )
4 . kick vào ô Start , đợi khoảng 10-15 phút : khi nào hiện chữ PASS là ok chúc bạn thành công .
bạn có thể tham khảo thêm ở trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1467128
vâng.tks a nhìu.mà có bản rom nào hay ko anh.e bjo đang dùng 2.3.5 thui
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhvienngheo94 bạn chạy lại đc chưa ? có nhiều rom lắm 4.0 , 4.1 , 4.2 , 4.3 , 4.4 . bạn lên xda thoải mái chọn nhé 😃 http://forum.xda-developers.com/galaxy-w/development
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
topic vẫn sôi động nhỉ
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trinh khoi topic lâu lâu mới có người ghé vào thôi anh à 😔 buồn thiu , mà anh còn dùng W ko anh 😃
e cài đc cái rom 2.3.5 r mà dùng wifi đc 1 ngày.hum sau lại lỗi wifi típ nữa.lúc chưa cài e cũng bị lỗi wifi mà cài xong cũng ko hết đc.có phải máy e lỗi phần cứng ko anh
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhvienngheo94 sau khi vào chế độ Recovery thấy hình con Android thì bấm phím menu ( bên trái phím Home ) sẽ vào đc Recovery .
Lỗi wifi cụ thể thế nào bạn ? Nếu chạy lại mà vẫn bị , thì rất có thể bị phần cứng rồi bạn .
@toanndt93 ak.vâng đúng r.tks a nha
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhvienngheo94 mà sau khi up rom lên vào recovery : wipe data và wifi cache : có thể xung đột với dữ liệu của rom cũ nên làm vậy cho sạch , mà lên chạy bản 2.3.6 là bản gốc mới nhất hoặc thử chạy rom cook xem sao . nếu vẫn lỗi thì chắc chắn phần cứng .
bjo e vào recovery ko đc.nó hiện 1 con robot mới bóc trong hộp ra rồi reboot máy lun
đt của e bị lỗi lúc bật wifi là nó hiện đang bật hoài.tầm 3p sau là nó hiện "error" ak.cả blutooth cũng thế lun
kimkedo
ĐẠI BÀNG
9 năm
M đc ông a cho máy, nhưng đưa cho vợ làm rơi trên đường từ Cổ Nhuế ra Minh Khai. Nay thừa quả pin. Ae nào càn m nhượng lại..hàng xách tay xịn taiwan..
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkedo bạn định để lại bao nhiêu thế ? mà pin lâu ko dùng liệu còn tốt ko bạn
kimkedo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toanndt93 100k thôi bạn. Bạn đến sạc dùng ngon thì lấy ko ngon tặng bạn luôn vì đây là pin theo máy..lúc mất máy là mất quả pin dự bị
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimkedo Pin này : từ khi mất máy đến bây giờ đc bao lâu rồi bạn ? Mà pin cũ giá vậy cũng chát ,bạn xem lại giúp nhé . Địa chỉ bạn chỗ nào thế ?
gameboykid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nay mới dùng odin để up rom gốc 2.3.6 cho em nó mà hình như treo ở màn hình khởi động hay sao ấy, Có phải bị phần cứng ko các bác nhỉ :? Đợi mãi mà nó dell vào được. Cay quá.
gameboykid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nay mới dùng odin để up rom gốc 2.3.6 cho em nó mà hình như treo ở màn hình khởi động hay sao ấy, Có phải bị phần cứng ko các bác nhỉ :? Đợi mãi mà nó dell vào được. Cay quá.
toanndt93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gameboykid vào chế độ Recovery : chọn wipe data + wipe cache , khởi động lại nhé bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019