Tổng hợp một số game AR miễn phí chơi trên iPhone

Mikeknowsme
19/2/2019 7:6Phản hồi: 39
Tổng hợp một số game AR miễn phí chơi trên iPhone
Chơi game kiểu AR (Augmented Reality) cho phép chúng ta được trải nghiệm đồ hoạ được thực tế và sống động hơn, tuy nhiên hiện nay chưa có nhiều ứng dụng AR miễn phí và đủ tốt để trải nghiệm. Mình tổng hợp một số game AR sưu tầm được và cảm thấy hay để chia sẻ cho anh em đang sử dụng iPhone để tải về chơi.

Lưu ý: Một số game chỉ hỗ trợ cho một số thiết bị iPhone/iPad khả dụng và phải từ iOS 11 trở lên.
  • Đối với iPhone: Hỗ trợ cho iPhone SE; iPhone 6S/6S Plus; iPhone 7/7 Plus; iPhone 8/8 Plus; iPhone X; iPhone XS/XS Max; iPhone XR.
  • Đối với iPad: iPad Pro (tất cả các dòng); iPad (thế hệ 5 và 6)

1. Pokémon GO

Hình: iMore

Pokémon GO đang là game AR quen thuộc và phổ biến nhất cho tới tận bây giờ, AR được dựa vào địa điểm của bạn để tìm và thu hoạch Pokémom cũng như sử dụng để đối đầu với người khác. Game sẽ giúp bạn năng động hơn cũng như kết nối được cộng đồng cùng chơi ở mọi địa điểm, Pokémon GO cũng được xếp vào "Best Mobile Game" do The Game Developers Choice Awards bình chọn.
  • Link tải tại: Đây
2. Warhammer 40,000: Freeblade

Tong_hop_game_AR_iPhone_Tinhte_4.jpg Tong_hop_game_AR_iPhone_Tinhte_5.jpg
Đây là game phiêu lưu, chiến đấu, bạn sẽ vào vai cổ máy Freeblade để tiêu diệt những kẻ thù xâm nhập, bao gồm 170 nhiệm vụ khác nhau (cốt truyện). Game đã đưa thêm tính năng AR bên ngoài để người dùng trải nghiệm chơi "Cinematic" , chỉ cần đưa camera gần một mặt phẳng nào đó thì Freeblade sẽ hiện diện. Warhammer 40,000 nhận được nhiều khen ngợi cũng như hàng triệu lượt tải về hằng ngày.
3. Zombie Gunship Revenant AR

Bạn sẽ điều khiển trực thăng và tiêu diệt lũ zombie ở bên dưới, chúng sẽ ngày một nhiều hơn và bạn phải kiểm soát được tối đa tầm nhìn. Đồ hoạ dựa vào camera radar trong game nên sẽ khá khăn trong việc quan sát lũ zombie. Đây là game nên chơi vì có hỗ trợ haptic feedback trong từng viên đạn giúp bạn có trải nghiệm tốt hơn.
4. Flat Pack

Flat Pack chơi theo kiểu pha trộn 3D và 2D, bạn sẽ điều khiển nhân vật vượt qua các thử thách trên một dạng hình khối, đòi hỏi người chơi phải di chuyển xung quanh hình khối đó và có 30 levels khác nhau để vượt qua.

Quảng cáo

5. AR Dragon

Game nuôi và luyện rồng, bạn sẽ sở hữu một chú rồng mới nở. Ban đầu nếu nở trứng sẽ ra một chú rồng ngẫu nhiên theo hình dáng và màu sắc, bạn có thể cho nở lại một chú rồng khác miễn vừa ý thích. Hằng ngày có thể cho nó ăn, vui chơi, có thể unlock một số vật phẩm trang trí cho nó (phải trả phí) và luyện kĩ năng phun lửa, bay,... Y hệt như bạn đang nuôi một rồng thật. Nó sẽ lớn dần và tiến hoá theo thời gian, qua đó chúng ta có thể theo dõi chỉ số hạnh phúc của nó mỗi ngày.
6. Ghostbusters World

Game AR tiêu diệt Ghostbusters (Marsmallow man) nổi tiếng trong phim, đang chiếm hữu thế giới ảo trong game, bạn sẽ thu thập được các bóng ma khác để cùng chiến đấu. Game sẽ chơi vui hơn nếu kết nối cùng bạn bè trong chế độ PvP Battle.
7. AR Drone Commander Lite

Quảng cáo

Cách chơi giống như Zombie Gunship Revenant AR, bạn sẽ điều khiển trực thăng và tiêu diệt những kẻ thù bên dưới dựa trên một mặt phẳng mà bạn định vị. Tuy nhiên về trải nghiệm game chưa thực sự tốt về lâu dài bởi vì đồ hoạ khá đơn giản cũng như không có haptic feedback, nhưng về tổng thể: nội dung; kiểu chơi; nhiệm vụ được làm khá ổn để người chơi không bị chán.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Truóc mình mê game nhưng bg lại ko cho con chơi game mình thấy lợi thì ít mà hại thì nhiều
Cá nhân mình thấy vậy
@Penguin Pingu Toàn là thánh nội nhìn cái nick thôi cũng đủ bt
@băng tải hai tín Vâng, em không nói bác đúng hay sai mà chỉ đưa ra lời nhận xét như vậy thôi 😁. Còn bác chỉ dựa vào cái nick forum mà phán người khác thế này thế nọ thì em cũng chào thua bác! Bye :D
@daigiahungyen cấm cũng ko phải cách, bác thử cho nó chơi mấy game luyện tư duy và phát triển năng khiếu á, hoặc cho học lập trình từ lớp 4-5 cũng ok
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Mình tưởng Pokemon Go hết hot rồi mà không ngờ bên đài loan chơi đông quá ra công viên hay trạn xe điện các thứ có lúc thấy cả trăm người chơi mà có người chơi cả 4 5 máy
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@daigiahungyen Mình không bít trò đó chơi có đuợc tiền gì k mà có cả người già chơi nữa đa số là chơi hơn 2 máy có lúc gặp 1 ng chơi 4 máy bấm liên tục
@Thạch 42 coi tv có đc tiền gì ko mà mình cũng thấy người già coi nhiều. có người còn coi hơn 6h 1 ngày nữa =)))
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@gamewalker Tại mình thấy chơi giải trí thì đâu cần phải chơi nhiều máy thế. Củng có nhiều game cày vật phẩm các thứ để bán ra tiền nên k bít game đó thế nào
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
@Thạch 42 Game đó vẫn hay mà , tại vn mình hay có kiểu hack gps nên mọi ng mới nhanh chán thôi
Cho hỏi Ipad 9.7" 2018 có chạy ngon các app AR không vậy?
Du___
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fire_phoenix chắc ngon, thấy bảo nâng cấp cho AR mà, không biết độ ngốn pin nóng máy sao ta. xíu tải về chơi thử
Vì con còn nhỏ nên ko tải..
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi mới ra cái AR. Thấy apple demo cái game gì quên tên, sau say rượu mua chơi thử. Kết quả là dc mấy phút và từ đó đến giờ chưa chơi lại
Mấy cái này chỉ phù hợp với trẻ con thôi
Game ARar vẫn chưa thấy tay to nào làm lego nhỉ. Game đấy làm lego bán giá tầm 2$ với điều kiện full custom đủ thể loại không giới hạn map để lắp thì an tâm là xóa ngôi minecraft luôn
Nhưng mà nếu đủ hết tất cả các miếng và AR thì game nặng đấy
Hồi bé mua lego cũng chỉ vì thích quá nhưng lego đắt
@fanoraman-1 Thiệt ko. Minecraft nó đâu phải game xếp hình đâu mà so với lego.
@angle_squall Cả 2 đều là game mở, thích làm gì thì làm nhưng vấn đề là AR nó đa dạng hơn chứ không chỉ chuột vs bàn phím như mine
Chơi chút chán bỏ mẹ.
Sagaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
AR hiện giờ vẫn chán òm, chưa thấy có gì hứng thú.
Game AR uống pin vãi đái. Nhất là cái game thứ 2
hổng có game nằm lên mặt phẳng là có tiên nữ hiện ra hả mod. 😃
Có những app, game AR nào hay cho androi ko nhỉ?
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr Special One cũng hóng giống bác!
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
Warhammer 40,000: Freeblade Sao iphone 7 ko chơi ar dc mọi người
@ngocanaaa SoC của iPhone 7 có hỗ trợ AR đâu mà chơi được 😁
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
@Penguin Pingu Sao chơi con khủng long dc á b. Hic
@ngocanaaa Nó như kiểu của Pokemon Go đó bác, điện thoại cũ như iPhone 6s cũng chơi được. Nhưng đối với những game sử dụng các tính năng nâng cao của bộ thư viện AR Kit thì chỉ có những dòng máy dùng SoC A11 trở lên hỗ trợ chuyên dụng cho AR mới chạy được 😁.
Tin@cute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ lại thời đi vòng vòng săn pokemon
Cảm thấy sót máy 😁
Mấy lần Apple trình diễn AR trên sân khấu thấy nhiều game hoành tráng lắm mà kiếm không ra để trải nghiệm 😁. Ví dụ gần đây nhất là trò Galaga AR (bắn ruồi trên máy NES hồi xưa) chưa thấy tăm hơi đâu cả.
phuongthy
TÍCH CỰC
5 năm
Game hoành tráng nhưng sợ chơi nhiều chai pin 😃
Dùng app tinhte thì trên bài viết có đính kèm link như cái chỗ "link tải tại: đây" là k sử dụng đc ae nhỉ?
Tải ngay và luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019