[Tổng hợp] Những lỗi vi phạm giao thông thường gặp và mức xử phạt cụ thể

Enzo Le
21/4/2014 7:38Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn ad bài viết bổ ích
Sao lỗi nào mình cũng đóng 200n mà. Đồng giá hết ( nếu đủ giấy tờ )
ken0106
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác Tinh Tế làm video hướng dẫn anh em xử lý khi bị CSGT ngoắc lại đê! 😁
@starnt Anh ơi, làm vui vẻ cuối tuần hay ngộ nghĩnh gì đó về vụ này hữu ích nè anh! :D
longt61
TÍCH CỰC
10 năm
==' đọc xong thấy xót tiền quá, có lần mình sai, có lần không (cãi và xin được), nhưng rất bực mình cái thể loại:
- 500 thì làm sao giữ xe của cháu được
- ông cậy ông sinh viên lắm chữ á. Anh cũng có thằng em như mày nhưng nó khôn lắm, nó biết xin. lần này anh nhắc nhở. (lần ấy mình đúng nó ko phạt được)
- thôi giờ nói chuyện như 2 thằng đàn ông nhá, bút xa thì gà chết, anh bảo thật,
- bla bla bla
ken0106
TÍCH CỰC
10 năm
Thật ra thì hầu hết dân ta chỉ hỏi đại khái là "bao nhiêu" thôi
chứ có biết luật gì đâu mà "chống người thi hành công vụ".
Phần chạy xe quá tốc độ hình như bác ghi chú thiếu, mức phạt này là của ô tô, còn mức phạt dành cho xe mô tô rẻ hơn nhiều
với tôi chỉ có mức phạt duy nhất 200 k cho đủ các thể loại 😁
Ng Tú
ĐẠI BÀNG
10 năm
ĐỌc cái luật mà thấy buồn cười, sao là xxx.000 -> xxx.000. Cho e hỏi là khi nào là 100 và khi nào là 200 vậy à? Ko rõ ràng,luật kiểu lạ đời.
ShadowFiend
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm trước em vừa bị bắt ngay cái lỗi đầu tiên... Mà miẹ nó bẫy mình mới kinh chứ. Chẳng là lúc em đi đến gần đèn giao thông thì đèn chuyển xanh sang vàng, gần sát vạch luôn nên em đi tiếp qua bởi cũng không phanh kịp. Tự dưng có anh giao thông chạy ra chặn xe em. Em nghĩ mình vẫn đúng luật nên đưa bằng trước.
Hỏi lỗi của mình anh bảo "Đoạn rồi tôi chắc chắn không còn đèn xanh nữa, em vượt đèn đỏ nhé".
Em giật mình cãi luôn "Ơ anh ơi lúc đấy mới đèn vàng còn mấy người đi qua giống em nữa mà".
Rồi anh bảo "Vượt đèn vàng là cũng phạm luật giao thông rồi". Xong cầm bằng em ra đưa ghi biên bản.
Lúc ấy em mới thấy mình lỡ miệng có muốn cãi cũng chẳng được.
@ShadowFiend Xanh qua đỏ luôn đây này CV HVT đấy - có lần thắng cháy đường luôn - chúng nó mất dạy quá đi
Dựa trên kinh nghiệm cá nhân 3 lần thoát phạt khi bị vẫy vào ko tốn tiền của mình(khu vực TPHCM) thì các bác đi xe máy ko cần nhớ hết những điều trên.Cỡ nào "chó vàng" khi đói nó sẽ tìm đủ mọi cớ để ăn cho bằng dc.o_O
Đây là kinh nghiệm cho bác nào bị xui vớ bừa.Còn lỗi rõ ràng quá thì em chịu.
Vậy làm sao để "vượt biên" thành công😁
1.Khi lưu thông trên đường: Bỏ hết bóp ví tiền bạc các thể loại trong cốp xe.(nếu bị hỏi thì chối hết nói ko mang theo bóp).Nếu bác nào mang bóp quen thì giấy tờ cmnd cavec bỏ nhà hết,chỉ photo 1 tấm cmnd là dc.(thủ cỡ 50k trong bóp hoặc túi quần).Vì khi nó thấy mình móc ra cái photo sẽ ko có cớ để giữ mình lại.Nó cũng ko rảnh cầm cái tấm photo đem về nhà đâu:D
2.Bình tĩnh và mặt dày.Mấy chị em phụ nữ khi bị vẫy vào thì thường có cảm giác sợ ngay cả cánh nam nhi mình cũng tim đập thình thịch.Quan trọng là ko dc để đọc khuôn mặt.
3.Các bác lưu ý là cho dù áo vàng đi 2 người 1 xe hoặc 3 người 2 xe cũng đừng sợ,rồi thế nào cũng nói nếu ko xuất dc giay tờ thì giam xe này nọ.Don't panic!Đến lúc này thì phải 50/50;) . Cứ nói là nhà em gần đây anh chở em vào nhà em lấy giấy tờ cho anh ktra ko thì anh giam xe em cũng dc.Đảm bảo ko giam xe bạn vì tụi nó đang đứng chốt với lượng xe đông qua lại thì ko rảnh để chở bạn đâu.
4.Đừng cương,phải dùng bộ mặt châu tinh trì và lễ phép.Năn nỉ liên tục cho mình.
5.khâu vòi tiền :D.Yên tâm khi anh ấy giở sổ chỉ mức phạt rồi biên lai này nọ chỉ để hù bạn thôi.Thế nào cũng hét giá 400k +.Lúc này thì bạn vờ móc túi ra vd nói là:"em chạy đi đón thằng em tiền bạc ko mang theo người(thật ra bạn nhét trong cốp:D) ,nhà em gần đây dc thì anh đi cùng em vào nhà em đóng phạt."Tiếp tục năn nỉ và "naive".Đảm bảo kì kèo 1 lúc hắn sẽ cho bạn đi.Tại vì tâm lý hắn là "còn nhiều con mồi thì bỏ kèo này ta làm kèo khác nhây với tên này thì lỡ việc".o_O
P/s: bác nào lỡ mềm lòng thì cao lắm đưa 50k thủ sẵn trong túi thôi,coi như là thưởng cho công chặn xe với công tác tốt:eek:(đảm bảo khi bạn đưa tiền cho đi hắn còn ko đưa biên lai nữa là)
@ShanksPC Tự nãy giờ mới thấy 1 coment có tính thực tế cao(chỉ với xe máy) cái này mình đã áp dụng. Hehe
@ShanksPC chú này giống mình đây, cứ giả nai giả nghèo giả ngu, và nhét nó 50-100k cho tụi nó là đc cho đi ngay
Nhớ có lần chở gấu đi nhà nghỉ..(con gấu này minh đã chia tay về tội ko bao h chịu đội mũ bảo hiểm) lúc hành lạc xong chở gấu về.gặp đèn đỏ dừng lại thì bị thằng xe ôm nó xì đểu cho bọn cơ động đang lấp ở bui cây gần đó..ko biết ma trêu quỷ khiến sao mình lại rồ ga chạy..thằng bồ câu nó đuổi theo..chạy duoc một doan gặp xe công trước mặt mình vượt trái..thằng bồ câu vượt phải với ý định chặn đầu( xe nó đông cơ 250-xe minh 110 airblade) ko hiểu sao đi đén giưa công mình phanh gấp rồi kêu gấu nhảy xuống..mình vòng xe chạy ngược lại .thằng bồ câu ăn quả xí hụt..vưa quay đầu xe găp 2 xe nũa. Tiep ứng..bọn nó di 2 xe jupiter..mình phong thẳng 3 cây nũa chạy max 99km..bỏ 2 xe jupiter lại còn bồ câu lì đòn vẫn chưa chịu buông tha...ko hiểu sao mình hôm đấy chạy xe như lên đồng.lang lách các kiểu con đà điẻu tránh nó áp sát ép xe mình..nhưng trổ tài chỉ bỏ nó dươc 1 đoan nó lai chôm lên kịp ngay..xe nó đông cơ quá khoẻ..khi về đến gần khu nha minh.minh có viwa chạy vừa buông lời doạ với ý đinh làm nó sợ ma chùn..mình bảo mày đuổi đên đay tao kêu dân ra chém mày chết..nó nói vọng lên .dkm may bố cũng dân ở đây đấy..minh với nó đua xe cỡ cũng Gân 40 phut..nó vẫn chưa tóm đươc mình..minh lái lụa nhưng thăng cơ động cũng ko phải tay mơ..xe nó động cơ lại khoẻ hơn..mịn vưa chạy vưa xuống nươc..anh ơi anh tha cho em..nó hét lên dkm mày dừng lại tao tha..mình giả vờ giảm tốc độ..nó vọt lên(ôi sao mà nó đô con thế) nó áp sát định rút gậy đập mình..mình lại rồ ga phóng mất..nó lại vọng lên dkm .thăng này nó quyết ăn thua đủ với minh..minh chạy bạt mang lang lách cả trươc đầu o tô..sau đay nửa tiếng nua vao môt lần vào cua gấp .xe nó làm cái RẦM nó bị xoè xe..xe văng đi xoáy mấy vòng..mình giảm tốc độ ngoái đàu lại xem hắn có bị sao ko? Thì thấy hắn lồm ngồm bò dậy định dựng xe đuổi tiếp.monh sợ qua phóng bạt mạng mất tiêu..về đến nhà mà tim đập chân giun..xe mình bốc mùi khét lẹt..ngj lại chắc dươc các cụ phù hộ..chứ xe minh chay 5p nữa hết xăng...nghĩ lại vẫn ghê..
@fanyingni Thì mới mần xong nên mới có sức như thế chứ. :D

Vụ giao thông này, bị phạt hay không thì chỉ tóm gọn trong 2 chữ "may rủi" (hên xui).
Cho đến giờ, mình chỉ bị phạt có 250k.

Lần 1: đi ngược chiều
Bữa đấy đi làm về muộn (21h30). Qua đường, đi ngược 10m để rẽ về nhà. Phía sau cũng có vài người cùng đi (giờ tan tầm thì ít nhất cũng vài chục người). Trúng đợt đi tuần của các anh. 2 xanh 2 vàng. Mọi người cùng nhau về đồn. :p
Về đến đồn, tất cả vào phòng tra khảo. Bác đại tá tra hỏi. Người thì không mũ, người khác thiếu CMND, người nữa thiếu cà vẹt... Đến lượt mình, không thiếu 1 thứ gì. Bác đại tá trợn mắt nhìn mình từ đầu đến chân rồi hỏi: "Thế bị bắt vì tội gì?" - "Dạ, đi ngược chiều. Chỗ đoạn..., nhà em trong đó". Bác đại tá cười, lắc đầu rồi đưa lại giấy tờ: "Thôi về đi, mai lên làm thủ tục". Hôm sau lên nộp phạt 150k và lấy xe về. 😃

Lần 2: lấn vạch
Đường Nguyễn Văn Trỗi, quận Tân Bình, TPHCM. Hồi đấy mới phân làn, nhưng ở các ngã 4 chỗ thì có biển cảnh báo chỗ lại không (sau đấy 1 thời gian thì tất cả ngã 4 đều có biển). Chở bà chị đi, trúng đoạn không có biển. Vừa rẽ trái, chưa kịp tấp vào làn trong thì 2 anh CA ngoắc dùi cui vào.
Kiểm tra giấy tờ. 2 anh CA xem xong cũng trợn mắt nhìn mình từ đầu đến chân vì không thiếu thứ gì, trong khi bên cạnh mấy bạn trẻ thiếu đủ thứ, có bạn còn không có 1 cái giấy nào cả. 1 anh nói với mình: "Lỗi này phạt 150k, nhưng riêng anh thì tui phạt 100k thôi" (chắc thấy mình đầy đủ giấy tờ + dân ngoại tỉnh) - "Vâng, cảm ơn anh". 🆒
Nộp tiền xong, anh CA quay sang kiểm tra tiếp bạn bên cạnh. Mình hỏi thêm: "Anh ơi, có phải ghi biên bản hành chính hay kí nhận gì không?" Anh CA xua tay: "Thôi xong rồi, đi đi". :D
@kissbeo Bác này tường thuật như phim hành động. Hehe
@kissbeo nghe bác sướng cái lỗ tai quá... nhưng mà cũng ghê vãi, nếu là em chắc em cũng chẳng dám mà cũng chẳng đủ trình độ để làm như bác.
@hieu_cloud Nhưng mà chỉ có cái lỗi là người ngồi sau ko đội mũ mà nó đuổi gớm vậy..tổng cộng là nó đuổi mình chạy lòng vòng tốc độ cao hơn một tiếng đồng hồ..trong quá trình truy đuổi thằng cơ động nó nhìu lần cầm gậy vụt mình để ngã xe.. nhưng mình đeu ttanhs đc .công an jì mà như xã hội đen jiết người..sau đấy nó xoè mình thoát..lúc đấy cũng khoảng 1h30 đêm.thằng đấy về nhà vợ xoa cao xoa dầu cho chắc luôn miệng chửi thề: TAO..HẬN..MÀY..😔:p
jing
CAO CẤP
10 năm
luật đẻ ra cho ng ta ăn

Hạn chế mất tiền nếu hiểu rõ về luật. Cãi nhau với CSGT
Toàn bị bắt vì k đội mũ :|
chithanh112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Riêng vụ đèn chiếu xa thì hầu như xe nào cũng dính, đi đường 2 chiều cực khó chịu khi bị đèn chiếu xa của xe đi ngược chiều chiếu thẳng vào mắt. Mà hình như cái này k ai để í, hnay xem mới thấy mức phạt đến 600k
bb_72
TÍCH CỰC
10 năm
in ra list lúc nào bị bắt móc ra tra cứu và cãi :3
newstar
TÍCH CỰC
10 năm
Sáng nay em vừa mất 3 lít.
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
số 13 phía trên, vậy mấy chị em phụ nữ chạy như rùa bò ở giữa đường có bị phạt ko vậy?
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
số 25 ở trên, thấy buổi tối rất nhiều người bật đèn chiếu xa cho dù trời quang mây tạnh, ko mưa, ko sương mù, gây khó chịu cho người đi ngược chiều và cùng chiều, vậy có nên gọi CSGT tới phạt ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019