Tổng hợp phản hồi pin iPhone 4S - iPhone 4 đã lên iOS 5

wc99
2/11/2011 4:27Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

no1luv
ĐẠI BÀNG
12 năm
báo cáo pin iphone 4S : sạc đầy lúc 18h30 và bắt đầu sử dụng như sau tắt 3G , wifi, GPS , push mail etc...
19h nghe nhạc qua loa ngoài---->19h30
20h chơi game đến 20h20
21h vào mạng qua 3g đến 21h30
nghe gọi khoảng chục cuộc mỗi cuộc 2 phút , nhắn độ 10 tin,chụp 5 cái ảnh ko flash độ sáng màn hình 50%
kết thúc báo cáo lúc 00h30 pin còn 75% cho 6h sử dụng ở mức trung bình đánh giá khá tốt
Thx bác luôn,nghe có vẻ hay đấy! đã mất công lên chắc lên hẳn 4s thôi trc e dùng galaxy s1 mà,giờ thấy ip pin ngon hơn nhiều so với android và cảm ứng cũng như mạng kinh khủng hơn 😃 hờ ,mà giờ vẫn ở mức 19tr-mua từ tay thương gia,chờ đợi giảm 1-1.5 củ nữa mới xúc đc thèm lắm rồi! 16gb white
Mình ko hiểu tại sao cái seri number của iphone 4s nó khác với những đời trước nhỉ, nhìn vào ko xác định đc tuần và năm sx của nó

Thích thì cứ mua thôi chứ giá bây giờ mình thấy cũng xuống quá nhiều rồi, chờ rớt thêm 1-1,5 củ hơi lâu đó, mà "cái sự sung sướng đang lên thì ko nên hoãn nó lại" :=))
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là đã tắt tất tần tật mọi thứ! Cho đến thời điểm bây giờ là : "Usgage= 2 hours 43 minutes" và "Stanby= 1 day 22 hours". Pin còn 47%.
Máy bạn là iphone 4 hay 4S. Bạn vui lòng mô tả rõ hơn :happy:
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Mình xài 4S. Mình tắt luôn Siri. Khi cần xài mới bật. Bây h là "usuage" = 4 hours còn "Standby" = "2 days 9 hours". Pin còn 26%. Còn Ipad 2 thì pin rất trâu. Vài dòng
chẳng thấy nói gì về 3gs, hay ipad nhỉ?
Cho mình nhờ Topic này tí nhé, ko hiểu sao mình up mãi mà ko thấy đc lên đầu. QUá chán nản. Bạn nào rảnh thì xem hộ mình xem máy có phải bị lỗi ko nhé
http://www.tinhte.vn/f169/iphone4s-bi-loi-3g-913132/

C
òn về phần pin của iPhone 4S thì mình dùng thấy tốn kinh khủng, chưa có test cụ thể nhưng ở chế độ standby off hết 3G, wifi, location services, chỉ On mỗi Siri mà cứ khoảng gần 1% cho 1 h đồng hồ vì đêm ngủ lúc 0:00 Pin đã sạc đầy 100%), sáng dậy lúc 8h (pin còn 93%).
Lưu ý thêm là mình sạc ko để hiện tượng iphone bị no pin, tức là vừa nhích sang 100% là mình rút sạc luôn.
Bạn nào máy để qua đêm ko mất % nào có lẽ là do sạc no pin chăng?
no1luv
ĐẠI BÀNG
12 năm
waiting for IOS 5.0.1 😁
vince2409
TÍCH CỰC
12 năm
toàn GATO =)) hihi, bản thân em cũng GATO ko kém đây hhuhu
Pin kém dã man khi so với iphone 4.

kết quả dùng sơ sơ: web, nghe gọi, có bật Siri:

hy vọng sớm fix lỗi này!
thank bạn, rất cần những hình chụp như này
còn ai cho ý kiến nữa ko?
Apple xác nhận rồi thì thôi bạn ơi, bạn nào rảnh qua thớt mình phán hộ mình mấy câu với. Chán thật, pinđã kém, 3G còn lỗi nữa, 4S ơi.....
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy 3G vù vù mà....? Lỗi gì vậy bác? Có thể mêu tả rõ hơn được không?
Tốc độ 3g của 4s ko đối thủ mà bạn cò chê thì bó tay.com luôn
2 bạn chưa đọc kĩ post trước của mình rồi, đây là link thớt mình post nhưng k hiểu sao up mãi ko lên được đầu. Máy mình đã gửi lại từ hôm qua sau khi restore và theo dõi 3 ngày từ khi phát hiện ra bệnh rồi.
Phải nói rằng số mình quá đen, hầu hết phản hồi về pin, mình thì pin đã kém lại còn dính lỗi 3G 😔
Mời các bác qua bên này tham khảo và góp ý nhé!
http://www.tinhte.vn/f169/cac-cach-lam-tang-thoi-gian-su-dung-pin-cho-iphone-4s-919260/

Cùng chia sẻ để có giải pháp tối ưu.
Pin 4s của em như này có ổn không các bác? max đc khoảng gần 7h thôi, em đã tắt luôn cả sỉi đi rồi, nghe nói hao pin vì em nó. Em ít chơi game, nghe gọi trung bình, sms với facebook là chính, nghe nhạc khoảng hơn 1h bằng tai nghe nữa.

tacamvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
e mới dùng 4S, sạc lần đầu được khoảng 7 tiếng thôi vì bị ngắt điện! pin tụt từ 100% xuống 99% rất nhanh, chì trong vòng 4-5 phút thôi, sau đó trung bình 2 phút tụt 1%. Pin có vấn đề rồi. tụt kinh khủng hơn con 3G lúc trước nữa 😔
Sạc đầy trong vòng 2 tiếng, nhưng nên để thêm 1 tiếng nữa thì pin sẽ sử dụng lâu hơn, từ 100% xuống 99% rất lâu nhưng sau đó thì nhanh hơn, đặc biệt là dưới 20%.
Iphone 4 8Gb, Ios5. Em chơi game, dùng cũng thoải mái thì pin 2 ngày. Nếu chỉ nghe gọi thì thấy cũng lâu xuống pin.
mình bật wifi cả ngày, trên cty hay ở nhà đều có wifi, ra đường thì để E, chủ yếu đọc báo, mail, facebook, nghe nhạc... xài ngất ngư vừa đủ 1 ngày tối 12h đêm cắm sạc đến sáng 6h rút ra.. pin vẫn ngon như ngày đầu 😁

Sent from my iPhone using Tinh tế
Của mình Ip4 IOS 5.01 28%
Usage : 6h 44m
Standby : 1day 12h
4s tốn quá nhỉ
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy mấy cái usage và standby ko quan trọng vì khi mình respring 2 3 lần là no mất và lên từ từ và pin hao sao cũng y như trước chứ ko phải lâu hay nhanh dựa vào 2 cái đó đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019