Tổng hợp phần mềm nghe nhạc đỉnh cho android

dinhhocph
1/4/2013 1:47Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiasenhac.com tìm đỏ con mắt ko tìm dc bài Timebomb của Pink T_T
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@trananhvan1989 Của bác đây :rolleyes:
http://nhacso.net/nghe-nhac/timebomb.X1pVUkBebg==.html
Đang dùng thử Player pro, để 1 thời gian test thử. Còn về nhạc thì đã số chúng ta đều dùng tai phone "stock" nên cũng không cần lossless làm gì cho tốn dùng lượng, cứ 320kbps là ok rồi các bác ạ.
Trang http://nhacso.net cũng cho down nhạc 320kbps miễn phí nhé!
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái Player Pro vs Poweramp có chức năng hiển thị lyric theo nhạc k bác thớt
@Cris_1612 Muốn playpro tải lyric thì phải cài thêm cái Music match gì đó ko biết ghi tên app có đúng ko nữa ....lằng nhằng lắm mình xài tt pod cho lành tải lyric siêu nhanh ^^ lỗ tai mình cũng ko ken nhạc lắm chất lượng 320 ttpod chơi ngon là dc
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trananhvan1989 Bác đang dùng ttpod bản bn vậy và là tiếng j` ạ ?
@Cris_1612 Link cho bạn
https://www.box.com/files/0/f/0/1/f_7584128360
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trananhvan1989 Folder rỗng bác ơi. Bác cho m` link # dc k
duyenbc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác!

Em tự giới thiệu em là thành viên của nhóm phát triển ứng dụng nghe nhạc, cài nhạc chờ Imuzik (Viettel). Bọn em mới cập nhật phiên bản mới của ứng dụng này, các bác có thể tải tại: https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.com.vega.imuzik

Ứng dụng nghe nhạc, cài nhạc chờ Imuzik mới có một số tính năng nổi bật như sau:

1. Hoàn toàn miễn phí 3G/GPRS khi sử dụng ứng dụng bằng mạng Viettel, có thể sử dụng bằng 3G của mạng khác và wifi.
2. Nghe nhạc, xem video âm nhạc chất lượng cao.
3. Kho nhạc phong phú, cập nhật hàng ngày.
4. Dễ dàng theo dõi lời bài hát khi đang nghe nhạc.
5. Giao diện mới với nhiều tính năng cao cấp, dễ sử dụng.
6. Chia sẻ nội dung yêu thích với bạn bè qua sms, email, facebook,...
7. Công nghệ điện toán đám mây giúp khách hàng đồng bộ dữ liệu cá nhân trên mọi thiết bị (điện thoại, máy tính cá nhân, máy tính bảng).
8. Cài đặt nhạc chờ Imuzik của Viettel

Nói thật với các bác là em mới được sếp giao cho nhiệm vụ phát triển cái ứng dụng này, chưa có nhiều kinh nghiệm. Anh em làm xong vẫn tự sướng với nhau là ứng dụng ngon lắm nhưng không biết người dùng đánh giá thế nào.

Các bác dùng thử rồi góp ý giúp em với. Nếu có gạch đá gì các bác cứ thoải mái ném ở đây hoặc gửi cho em theo địa chỉ email music@vega.com.vn cũng được.

Link tải phần mềm nghe nhạc, cài nhạc chờ Imuzik (Viettel):https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.com.vega.imuzik

Cảm ơn các bác nhiều.

@duyenbc Em góp ý với bác là phần mềm này muốn có nhiều người dùng không khó bởi vì hiện nay số thuê bao Viettel là khá đông (miễn phí data ai chả thích), tuy nhiên nội dung mới là điều quan trọng, cần chú trọng vào phát triển thêm nội dung để người dùng có nhiều lựa chọn hơn nữa bác nhé. Em sẽ dùng phần mềm này. Hy vọng kho nội dung sẽ ngày càng phong phú.
duyenbc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuancoihg Cảm ơn bác!
Theo đánh giá của em về kho nội dung thì hiện nay vẫn chưa đáp ứng được yêu cầu của người dùng, tuy nhiên, đội ngũ biên tập viên bên em đang bổ sung hàng ngày, đặc biệt là nhạc mới, hot thì đầy đủ. Hi vọng sẽ dần đáp ứng được yêu cầu của các bác.
Các bác tiếp tục "chém" giúp em nhé.
viso
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho em xin địa chỉ download nhạc lossless quốc tế với ạ
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@viso http://chiasenhac.com/ cũng có khá nhiều nhạc lossless nước ngoài mà bạn 😃
mình vào bình thường mà ta@@
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trananhvan1989 "This folder is empty" bác ạ @@. Mà bác cho m` hỏi cái là cái ttpod này k lấy ảnh mặc định của bài hát dc ạ. Cái cover có sẵn ý chứ k phải down về. Cả lyric nữa. K hiện lyric add sẵn trong bài hát dc ạ
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Cris_1612 Bạn dùng ttpod làm gì?
Tiếng việt thì player pro có
Player pro quá đủ cho nhu cầu nghe nhạc của bác :rolleyes: 🆒

Sent from my LG-F120K using Tinhte.vn
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph Bác chỉ m` cách tải Poweramp full đi.
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Cris_1612 ở #1 có mà bạn
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có phiên bản mới của neutron mp 1.71.1 mình đang test, nếu ngon sẽ update cho các bác 🆒

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@dinhhocph Chờ cái bản mới này của bác. Em dùng Neutron + DSP + Equalizer thấy âm thanh rất ổn, có độ chi tiết cao: treble leng keng, bass sâu chắc, mid cũng ngọt, không gian tái hiện tốt,...nói chung là tuyệt. Còn tải nhạc lossless thì cứ google mà search thôi, em toàn tải cả album về nghe hoặc thích bài nào thì tách ra.
p/s: Bác nào có đk thì đầu tư cái tai nghe ngon ngon nghe cho nó sướng 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Cọp đông lạnh bác đang dùng bản nào ? 😃
Neutron nghe nhạc thua xa Poweramp, âm bass của neutron kém, nghe thấy hơi cứng, lọc âm ko tốt, chế độ âm thanh ít, làm vài pic nóng về PAMP Screenshot_2013-04-29-07-42-20.png Screenshot_2013-04-28-15-33-15.png Screenshot_2013-04-28-14-54-01.png Screenshot_2013-04-29-10-05-42.png Screenshot_2013-04-29-10-05-51.png Screenshot_2013-04-29-10-06-07.png
@Cọp đông lạnh Vâng e còn trẻ, chỉ mới 18t, chứ chưa già 😃
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Adi Đà Fệt Nghe nhạc nhiều bạn sẽ hiểu,cảm nhận âm thanh chi tiết hay thế nào 😃

@dinhhoh Sau khi nghe mọi ng nói e đã thử đi thử lại mấy bài chất lg looless nhưng kết quả là e vẫn thấy Poweramp nghe hay hơn Neutron hii thế mới buồn cười, Neutron nghe rất giống Walkman của SONY Screenshot_2013-04-30-12-37-25.png Screenshot_2013-04-30-12-41-09.png
E cũng thấy nhiều người nói về Neutron nhưng e ko thíc ngả theo chiều gió, vì mỗi người có 1sở thíc riêng
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@fhgfhjjhkjkj Sao bạn? :oops:

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mod âm thanh mới Noozxoide EIZO-rewire™
PRO được đánh giá cao hơn dsp và beat :rolleyes: mời các bác down về tham khảo, lưu ý phải xóa hết các mod âm thanh đã cài trước đó như dsp....
Mình đang dùng cái này và thấy khá thú vị
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2039716
Các bác dùng thử và cho ý kiến nhé 🆒
Nếu hay mình sẽ post lên #1 😃

x_men_21
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhhocph Cá nhân mình thấy pm này khá ngon,sự khác biệt rõ hơn DSP manager rất nhiều,tai trâu như mình cũng thấy rõ đc sự khác biệt 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@x_men_21 đúng,mình cũng thấy hay hơn dsp,gần như cái gì mod âm thanh mình đều đã test qua và hiện tại thấy cái này ổn nhất 😃
x_men_21
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhhocph Bạn chỉ cho mình cách chỉnh pm này nghe sao cho hay nhất ko ? Được cả neutron nữa thì tốt quá
Mình nghe tạp nên cũng ko biết chỉnh chọt ra sao 😔
@dinhhocph E Tai trâu nhưng cũng thấy hay hơn bác ạ 😁
Thank bác nhé 😃

Bác nói thế nào ấy chứ giao diện của AMP nó đẹp hơn Player Pro nhiều ấy chứ, có nhiều theme hơn vs cả cái wiget cũng đẹp hơn nhưng rất tiếc là khó cài hơn thôi.
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@OnlyYou_2288 Giao diện thì tùy từng người bạn ạ 😁
@dinhhocph E là người thích giao diện hơn nên nhận xét thế chứ nghe nhạc thì cũng chỉ nghe thôi chứ ko phải dân ko chuyên nên khó đánh giá, thấy cái nào cũng same2 như nhau cả, ăn nhau ở cái giao diện. Nếu nói về nghe thì Walkman của Sony vs Clear Bass vẫn đỉnh nhất.
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng gần 2tháng vẫn chưa thấy gì :oops:
uppppp
viso
TÍCH CỰC
11 năm
Em đang dùng Sensation có Beat, khi chạy cái Neutron thì có một cái hơi tiếc là nó disable luôn cái Beat của em đi (chắc là để mình setup qualitizer) nên nhiều khi cũng bực mình. Không biết có cách nào khắc phục không các bác nhỉ
x_men_21
TÍCH CỰC
11 năm
@viso Rút tai nghe ra cắm lại rồi kéo thanh stt bar ấn vào HTC FX,vào Neutron mất biểu tượng beats thì mở Recent apps là chỉnh lại đc
xeloidap
ĐẠI BÀNG
11 năm
Like player pro
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có bản neutron mp 1.72 mới nhất backup qua titanium không bị check :rolleyes:

@dinhhocph Bác up lên cho anh em với 😁
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@Cọp đông lạnh Đã có hàng 🆒

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Update 1.72.0 mới nhất đây :rolleyes:
https://www.box.com/s/p1bepgfcuk7od3so8u2w
Restore qua titanium backup nha các bác 🆒

bác dinhhocph cho em cái sdt cái đc không, em alo nhờ hướng dẫn cài cái neutron cái, em cài toàn đc có 1 ngày ah.
Nếu bác ở tp hcm thì em mời bác đi cafe cho vui.
Hi
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
@ktnam87 Bản nào bị thế :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095