Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Anna, Na Tra, Ad Astra,...

Mikeknowsme
20/9/2019 7:31Phản hồi: 244
Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Anna, Na Tra, Ad Astra,...
Lại cuối tuần, mời các bạn điểm qua một vài phim mới đang chiếu rạp để sắp xếp thời gian đi xem cùng gia đình, người thân, bạn bè.

Anna
Đang công chiếu (20/9) (C18)

Anna là phim hành động của đạo diễn Luc Besson sẽ là một sản phẩm nối tiếp sau thành công của Lucy (2014), cũng là phim theo tên của nhân vật nữ chính, cũng là sự khắc hoạ về nữ quyền, quyến rũ và mạnh mẽ. Xem trailer bạn có thể thấy cảnh quay của Anna khá đẹp mắt theo tông màu nóng và hơi hướng cổ điển kiểu Pháp.

Anna là một cô gái tài giỏi và xinh đẹp, nhưng cuộc đời cô lại phải lấy người chồng vũ phu. Thế rồi Anna được một lời đề nghị từ Uỷ ban an ninh Nga để thực thi một nhiệm vụ - biến cô trở thành một sát thủ dưới lớp vỏ bọc của người mẫu xinh đẹp. Nếu hoàn thành nhiệm vụ thì Anna sẽ được tự do sống vui vẻ quảng đời còn lại.

Đây cũng là bộ phim hành động rất đáng xem trong gần cuối năm nay, Anna đã bị dời ngày chiếu đi khá nhiều cho đến 20/9 sắp tới là chính thức tại các rạp Việt Nam.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Cinebox, GS

Ad Astra (Giải mã bí ẩn ngân hà)
Đang công chiếu (20/9) (C13)

Brad Pitt vào vai Roy McBride dù hành lên Hệ mặt trời để tìm người cha của mình bị mất tích, qua đó Roy cũng nhận ra có mối đe doạ lớn từ vũ trụ sắp gây ảnh hưởng chết chóc đến nhân loại ở trái đất. Khi xem Ad Astra bạn sẽ được trải nghiệm những hình ảnh siêu đẹp, đặc biệt đạo diễn về hình ảnh trong phim từng làm nên tác phẩm điện ảnh tuyệt vời trước đó - Interstella.

Quảng cáo

Ne Zha (Na Tra: Ma đồng giáng thế)

Đang công chiếu (20/9)

Na Tra có phim riêng kiểu animation manga, thích hợp dành cho khán giả nhỏ tuổi. Mình không có ý kiến về nội dung phim.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, GS

Quảng cáo

Prey (Đảo săn mồi)
Đang công chiếu (20/9) (C18)

Toby đã đăng ký một khóa học sinh tồn, chương trình yêu cầu cậu phải tập cắm trại một mình nơi đảo hoang trong 3 ngày. Xui xẻo thay, hòn đảo mà cậu chọn lại bị ám bởi một thế lực chết chóc kinh hoàng.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, GS

Shaun the Sheep Movie (Người bạn ngoài hành tinh)
Sắp công chiếu (27/9)

Cả đội cừu sẽ giúp Lula - Cô "cún" ngoài hành tinh đi lạc xuống trái đất tìm đường về nhà. Hiện phim có suất chiếu đặc biệt tại các rạp. Những ai fan Shaun the Sheep chắc hẳn không nên bỏ qua vì phim dành cho mọi lứa tuổi, nội dung vui nhộn.

47 Meters Down: Uncaged (Hung thần đại dương)

Mia, Sasha, Nicole và Alexa đi du lịch đến một hòn đảo ít người biết đến, tại đây 4 người quyết định lặn xuống để thám hiểm thành phố cổ của người Maya. Chớ trêu thay đây là một động trú ẩn của lũ cá mập trắng khát máu.

Chủ đề cá mập xem không bao giờ chán, mình nghĩ 47 Meters Down là một bộ phim đáng xem!

244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa phim Anna đang chiếu rạp mà sao thấy có bản Full HD trên mạng rồi, mình tưởng ra lâu rồi chứ, thích nhất mấy của của em ấy với anh điệp viên CIA :3
@nguyenphihoanglong Diễn đàn chia sẻ hdvietnam.com có rất nhiều link bạn nhé.
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenphihoanglong fsharephim bạn nhé
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toivaem986 fsharephim bạn nhé, bạn kết nối tv và máy tính vào cùng 1 mạng lan rồi xem qua DLNA ko cần copy ra usb, tốt nhất nên dùng LAN gigabit hoặc wifi 5Ghz AC.
@Chym sâu hơi khó hiểu 1 tý, m ko rành lắm. thế m dùng cap hdmi để xem luôn cũng đc đúng ko nhỉ. vì đang định kiếm con pc cũ để cạnh tv @@
Vãi. Cái phim Anna vừa mới coi blueray trên mạng xong. Tưởng chiếu lâu rồi. Phim khá là hay đó các bác. Nên xem
@duyminh1078 em thường lên popcorn time kiếm top phim, xong rồi qua yts.lt kiếm torrent rồi dùng webtorrent tải về xem bác ạ, trang yts.lt chuyên phim ấy bác lên đó kiếm tor tải về thôi, còn không thì vịnh cướp biển huyền thoại đó 😁
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
@Timkelvin cách kể chuyện cũng được, nhưng các pha hành động cảm giác rất "chậm" và thiếu chuyên nghiệp + kịch tính. Nữ diễn viên thì mặt không được "hút hồn" cho lắm.
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngokimphuc Thanks bác
@duyminh1078 nethd.org
Chọn Ne Zha
MeoMao121
TÍCH CỰC
5 năm
@sieu_nhan Na tra có vẻ siêu phẩm :v. Tuần sau chọn ngày giảm giá để xem :v
gabeohp91
TÍCH CỰC
5 năm
@sieu_nhan hôm trước mới xem, đúng là siêu phẩm của trung quốc năm nay. nội dung mang hơi hướng kiểu marvel gần đây, không có người tốt kẻ xấu hoàn toàn, chỉ có vì mục đích cá nhân của bản thân cả. à có 2 cái after credit nhé :v hé lộ phim mới cho năm sau :v
có phim con cừu quyền thọi kìa.
Nhưng em chọn 47 mét tiếp ha coi cái đó hay và nhập tâm
@cutruong789 Phần trc có Mandy Moore chán lắm luôn.
Sẽ đi xem Anna
Đi xem cá mập nè
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
@anhviet.nguyen Tuần sau mới có cá mập nha bạn, chẳng biết mod lấy thông tin ở đâu ra
Anna
hongquan800
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích Shaun the Sheep
thn995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hongquanbmt Phần 1 coi rất hay, cảm động
linema56
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chọn Brad Pitt
ilovegreen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ad Astra hay quá
Thích Anna
zenkia
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc đa số bình chọn xem fim anal rồi =]
ZeusFate
TÍCH CỰC
5 năm
@zenkia Uncensore Genre hả ông 😁
koda
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chọn Anna
Chắc chắn đi xem Anna rồi
Phải vài năm rồi mình không xem phim tàu nhưng mới coi Natra phải nói là phim TQ giờ phát triển quá nhanh. Hình ảnh rất đẹp nội dung hay. Mình khuyến khích các gia đình có con nhỏ đưa đi xem. Hoặc ai thích hoạt hình đi coi để trở về tuổi thơ cũng tuyệt
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cu_cai_nho Cgi của tàu đúng nghĩa Tàu luôn.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@KeniVinh nói chuyện thiếu kiến thức ghê 😆, phim tàu nó chàn lan trên mạng kìa 😃), tàu mà được 7 điểm thì đã không bị chê nhục nhã. Vẫn là kỹ xảo 3 que thôi, dưới 5 nhé
@cu_cai_nho Kiến thức của tui có được từ mấy bộ phim đã xem, thiếu kiến thức là bác thì có vì có xem bộ phim nào đâu.

Đúng là tôi chấm điểm hơi cao thì phải nhưng không đến độ kỹ xảo 3 que đâu.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@KeniVinh Nhạt 😆, xem được mấy bộ rồi bảo người ta không xem. Kiểu như lúc nào cũng nằm gầm giường xem họ có xem phim không ý nhỉ 😃). Kỹ xảo 3 que thì vẫn là 3 que thôi. À, phim truyền hình thì kỹ xảo 3 que, còn phim điện ảnh thì 4-5 que 😃)
ubslum
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chọn Brad Pitt
pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
2 phim đầu có vẻ được.😃
baongocfx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anna tuyệt vời