Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] reset, restart, factory reset trên PlayBook

vuhai6
26/10/2011 0:20Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Híc ...os 2.1.0.1526 làm thế nào để cài androi market ( ai bit chỉ giúp )
duclap1012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin bác cho e hỏi , e vừa wipe lại máy , giờ chỉ có ms icon setup và browser thôi . Cho e hỏi về các icon mặc định như camera và Blackberry world với ạ
Máy PB của mình bị lỗi khi đến update bão lỗi 132353!
Đã thủ update qua máy tính giống như bước 4 các bạn chỉ dẫn. Nhưng vẫn bị lỗi này. Nhờ bạn chỉ giúp. Thanks.
Đang dùng bản 2.1.0.1753
ai biết cách xóa hoặc lấy lại password trong phần storage&sharing ko vậy à...e nghịch ltinh giờ quên mất pass rồi :3
ai giúp mình với khi wipe xong đến phần update th nó báo.
could not connect to the update server.
làm hoài k dc?
thanks!
@phamvanhieu_idc sever blackberry đang bị lỗi bạn à...phải chờ thôi :3
ko bít chừng nào mới xong,ngày nào cũng thử mà cũng như cũ bùn ghê
em_ut
TÍCH CỰC
10 năm
Nhờ mọi người giúp đỡ. Còn PB mua giùm bà chị họ hàng second hand, mình wipe security để đổi BB ID khác, máy khởi động lại và vào các bước đăng nhập từ đầu. Mình theo các bước chọn quốc gia, ngôn ngữ và kết nối với mạng wifi nhưng đến mục BB ID Agreement thì nó cứ load 1 hồi thì báo Unable display BB ID Agreement. Phần chọn country phía trên cũng trống không. Mình có tham khoả thì người ta kêu là do mạng wifi nhưng mình đã thử kết nối nhiều mạng wifi với các đường truyền internet khác nhau đều bị vậy. Cũng đã thử đổi một số quốc gia và ngôn ngữ ở bước đầu nhưng vẫn ko đc. Máy này đang xài BB Dev 10 alpha, bản bao nhiều mình ko rõ. Giờ máy thành cục gạch rồi. Dùng autoload để cài rom cũng ko đc. Ai có cách nào cứu con PB của mình ko?
mọi ng ơi cho em hỏi em mới mua 1 con playbook mà em đăng kí tk gmail thì toàn thấy báo tk của bn đã bị xâm nhập là sao vậy?
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào cao tay làm em vụ này với
Sau khi forrmat factory và cấu hình màn hình setup thì nó không có gì cả,nó hiện mỗi cái browser và seting không làm được gì hết vì không tthấ menu đâu cả
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
@0928094096 cài lại rom đi
Máy mình kết nối với BDS là cứ hiện thông báo yêu cầu update,mình ấn vào update nó checking một lúc thì bảo ko có bản uppdate nào. Máy mình bị sao vậy mọi người,giúp mình với!!!
Mr.Black108
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cl0ver_89 Cho em đào mộ cái.
Em bi giông như bác này, đang chạy bản 1917 nhưng sạc chỉ được 80% pin là không vào nữa. tính up lại rom xem sao nhưng đến phần check update thì nó báo không có bản update nào. vẫn đang loay hoay, các bác nào biết chỉ dùm em với. tks
mn ơi sao máy minh không kết nối được với máy tinh mà vẫn chạy được DDPB vậy. không thể nào cài lại rom được
ai cài lại được rom cho playbook giúp em với?????
em mới dạo trên forum BB, thấy toàn report error.thấy nãn quá. Cái playbook em mới tậu thì không cài thêm được game vì lỗi "I have reached the maximum number of of pin changes for PIN..", em tính wipe lại mà sợ wipe xong chắc bỏ luôn quá 😔:(:(
Giờ em biết lý do có playbook giá rẽ rùi! hic hic
bác nào giúp e cái lỗi wipe với....e làm theo hướng dẫn kết nối wifi rồi mà đến phần update nó hiện lên "no update available ".....ra màn hình có mỗi 2 biểu tượng thôi....hic hic
@quanghoangpt
@vanhoibb10 a làm được rùi. giờ tháo sim 3g ra.- PB chọn ON trong Security - Develop Mode.
- PB bật và kết nối wifi hiện có.
- Thực hiện wipe PB lần nữa nếu thành công sẽ hiện thông báo udpate OS >> bấm vào nút Update (PB sẽ tải file OS size 313MB - step 1)
vuphh70
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Chiếc PB mình đang chạy OS 2.1.0.1917 bật cả Wife và 3g đều khong vào được internet. (Wifi thì : Findding Avaliable Networt).... mà tìm mãi chẳng ra được.
- Cao thủ xin chỉ giúp
các bác giúp với, mình reset factory theo cách 4, cứ báo update BDM, sau khi up xong báo lỗi ko tiếp tục đc ...
Các bác cho em hỏi, em làm theo bước 4 nhưng khi cắm máy tính với PB thì nó không có driver, em phải làm sao ạ?
@doimatbuon_nhoanh Thường thì may còn sống thì khi căm bào máy tính nó sẻ hỗ trợ driver và chỉ phải cài thôi!
Còn nếu không thì hỗ trợ thì bạn lên mmạn search cái "BB device Manage ..." về rồi cài ra!
Sau đó tải cái này Autoloaders về chạy là đc!
https://drive.bitcasa.com/send/6tMMpRBzkQkxY_8w1sxMeaelgWiKjL3dTocYhTwQn6io#/UPS7ygTGTwuqFQ3mlD9A0Q/YNzc0T80Q8KjcrDSmq-b6g/P3kbK6-WSQCixd0sYh44WA/xTPI1bFAQzqGY3oVC_uVIw/
bác cho
em hỏi, sau khi chạy Autoload là nó sẽ hiện đủ các icon ạ? em tải cái BDM về thì kết nối được với máy tính rồi ạ.ui em làm theo các bước trên mà không thể cập nhật được cái gì, vẫn chỉ có brow với setup thôi. Nản quá ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019