Tổng hợp review iPad Pro 10,5"

TDNC
14/6/2017 2:37Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hachiko87
ĐẠI BÀNG
7 năm
5 diễn đàn lớn. Nhưng thiếu review của tinhte. Đôi khi bị gãy xíu thôi nhưng dù sao cũng có số má ở VN :v
@hachiko87 tinhte chưa có máy thì review kiểu gì thánh, hôm nay Apple mới bán ra ở Mẽo
tinhtednvn
TÍCH CỰC
7 năm
Cái điểm BR để xem cho vui, chạy thực tế bằng nổi 1/10 Core i rồi tính tiếp đi, cái này ai lập trình trên đi động đều biết, phải nói hiệu năng ARM quá cùi bắp, tốc độ cũng thiếu ổn định, còn quá xa để theo chân được X86 về tốc độ.
@tinhtednvn Có mình bạn nói vậy chứ tuo chả thấy ai nói vậy
tinhtednvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Cuong072nt Vì họ là người dùng phổ thông tất nhiên bị dắt mũi vì quảng cáo. Lập trình viên chuyên sâu có công cụ để Test phần cứng trước khi ra sản phẩm bạn à, cùng 1 code chíp ARM xử lý rất, rất chậm, tốc độ cũng không ổn định, phải nói chíp trên đi động yếu kinh dị luôn.
tgthao111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tinhtednvn tất nhiên là nó yếu rồi 😃 mình cũng nghĩ như bạn
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Tất nhiên đây là quan điểm của ô CNET thôi,chứ sp nào mà lại muốn trở thành mọi thứ thì sp ấy....chắc oẳng thôi,LOL
Sự thật là MTB h chỉ có iPad thôi. Hi vọng Tab S3 2017 làm được điều gì đó...
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@guardianknight Làm đc gì hả bác. Bác nhìn bảng xế0 hạng đi. Còn thua con air2 ra 3 4 năm r thì con tab s3 này lm đc gì. Nghe ns giá nó còn 17tr cho 32gb đấy
Mà không thấy ai đề câpn về dung lượng ram hết ha (2Gb hay 4Gb).
@Hoàng Ân Kim 4G nha bác
  • Nếu bạn muốn tìm một cái iPad sử dụng cơ bản cho gia đình, không màng đến Apple Pencil: hãy chọn iPad 2017.
Chuẩn =))

Đó là Ipad 5th generation đó anh. Bản ipad lấy linh kiện từ Ipad Air và Air 2 đó. Giá Wifi 32GB của FPT hay TGDD là 8tr99
@the last dragon Mình biết chớ, mà mod ghi vầy nói thật mấy ng kg rành chả biết đâu mà lần @@...
@Cupertino Em nghĩ chắc biết :v. vì search google thì nó ra ngay
@Cupertino Không rành thì phải tự thân tìm hiểu thêm, hỏi thêm người thân, bạn bè, hỏi diễn đàn. Không thể bắt mỗi bài đều phải hướng dẫn từng li từng tí cho những người "không rành" không chịu tìm hiểu. Tinh Tế cũng có nhiều bài rất cơ bản dành cho những bạn không rành, bài này không thuộc số đó.
ko bik giá về vn bao nhiêu nhỉ ? 15tr bản 64G chắc vậy quá.
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
Có ai giống mình ko ? Muốn bản mini mà cấu hình như vậy ?
Mình mới tận tay trải nghiệm ở Bestbuy cách đây vài giờ, công nhận nhanh hơn iPad Pro 9.7 và 12.9 nhiều. Viền mỏng nhìn cũng đẹp hơn rất nhiều
SOCOS
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã dùng Iphone từ đời đầu đến 7s+ nhưng từng sở hữu chính thức 1 con Ipad cho riêng mình, nay chỉ chờ hàng về là chém
@SOCOS Đồng ý là bạn sẽ chém . Nhưng xin nhắc nhở là bạn đang thiếu 1 từ sau từ chém nữa là hoàn hảo .;) Vù vù
Đang trông về chiếc Ipad này,, mà ko biết ở đâu bán sớm, hỏi vài nơi mà chưa nơi nào có hàng
hienchuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy tính bảng thì xài Apple là ngon quá trời, con Ipad Air mua 3 năm rùi mà giờ dùng vẫn ngon lành như mới.
tannamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuyệt , mà con air 2 vẫn ngon , đợi re mới lên
emla10
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nút home nó là cảm ứng hay bt nhỉ
quangcali
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có iPad Mini mới....bùn ;(
Kể nó làm cái app safari trên ipad giống như trên macbook thì ngon hơn.
Chắc ai bên đồ hoạ thiết kế sẽ thấy nó phù hợp nhất cho việc mang vác. Còn không phải dân thiết kế, đồ hoạ thì cũng chả có gì khác so với mấy cái máy trước đó, tất nhiên là không kể bọn ipad cùi bắp đời tống.
TapoHong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi Ipad mới này chỉnh sửa ảnh RAW ngon như laptop i5 không? tks!
@TapoHong Đã ai có dùng thử đâu mà biết để tl. Cơ mà a10x mạnh ngang i5 sf của mic thì chắc nó sêm sêm nhau thôi
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@TapoHong Ngon lành nha bạn, đọc hầu hết định dạng DSLR RAW. Tham khảo link mình đưa.
https://photography.tutsplus.com/vi/tutorials/dslr-raw-editing-with-iphone-workflow--cms-27539
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@TapoHong Không. Vì nó không có LR với PTS full tính năng như window
Mình dùng iPad 2 từ ngày đầu được ra mà đến giờ nó vẫn còn tốt như ngày đầu.
Apple chắc bỏ chi phí PR lớn nhỉ, mua toàn bộ báo:rolleyes:
@congthanhgiong Rơi vãi thôi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019