TỔNG HỢP ROM CHO GIONEE PIONEER 3G

tuanoppa
29/1/2013 5:14Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mọi người ơi, e root rồi xóa cái whether của gionee ùi, h sao cài lại nó đây, chỉ nó thôi 😔
@hoanghuynh92 bạn có rom tiếng việt backup bằng CWM kô cho mình xin
Hôm bữa máy mình bi treo lên chưa kịp backup bây giờ mình đang dùng rôm Micromax A52 bản Xzom v3 cái giao diện tối thui chán quá muốn quay lại rrôm Pioneer.
Giúp mình nhé!
ủa, mình có thấy bản room nào đâu bạn
Ai có rom tiếng việt backup bằng CWM kô cho mình xin
Hôm bữa máy mình bi treo lên chưa kịp backup bây giờ mình đang dùng rôm Micromax A52 bản Xzom v3 cái giao diện tối thui chán quá muốn quay lại rrôm Pioneer.
Giúp mình nhé!

@tru09x Mail tới ckhoanghuynh@gmail.com nhé. không phải rom gốc, nhưng có tiếng việt và tinh chỉnh lại tên mạng (fix thành: Viettel | Mobifone | Vinaphone | Vietnamobile | Gphone) khá ổn.
có thấy room đâu
@dat pro cài CWM chưa ? nếu cài rồi thì gửi mail về cho mình mình sẽ gửi bạn 1 bản backup
bạn ơi sao k thấy file nào hết vậy
pm 0989006809 để có rom
sang thớt này để kiếm room nha bạn.@@~
cái này hình như không ẩn được ứng dụng phải không m.n cứ bấm nút home out hay có cuộc gọi là đang dung cái chi cũng tự tắt luôn phải không ajk.nếu ai giúp được thì giúp e cách khắc phục.vợi lại root phải cần đên máy vi tính afk.hay có thể làm treeb điện thoại.root với úp room thưa mọi người
Bạn có thể cho mình xin lại bản Stock rom của em này được không. Hồi trước bạn cho mình mình có tải về rồi nhưng ko biêt giờ nó đâu mất ấy. Hôm nay mình nghịch linh tinh nó lại bị treo logo nữa rồi
Nếu bạn còn giữ bản room này thì send cho mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều
ban can ko minh cho ban rom stock cuc ngon
@hungdoctomobile Ui cảm ơn bạn!
Mình thật rất cần nó bạn ak, vì em nó hiện vẫn đang đắp chiếu từ đó đến giờ. Bạn có thì gửi cho mình xin với nhe. Chân thành cảm ơn bạn.

CÓ gì bạn gửi cho mình theo địa chỉ mail sau nhe:
muakhoc90@gmail.com

Cảm ơn bạn nhiều!
''THỦ THUẬT TỔNG HỢP ROM CHO GIONEE PIONEER 3G''

Cho những ai chưa biết!!!!!!
😔😕:eek:
Hướng dẫn đâu?
http://
www.mediafire.com/?
me8qn04vp90nfof
room đây rom này ngon nhất đây nhé các ban co thể thay cai launcher khác đẹp hơn
@hungdoctomobile Cảm ơn bạn nhiều.
Thanks for shares!
@hungdoctomobile Bạn ơi! mình không biết cách sử dụng nó rồi
Bạn chỉ mình cách flash lại rom được không. cái này mình dùng như thế nào vậy bạn
ban flash máy qua a52 chưa, với cwn v6 nữa
@hungdoctomobile Mình làm rồi, nhưng khi flash qua a52 hay cw 6.0 thi file của nó đều được đóng gói dưới dạng file hệ thống như: system.img, logo.bin ... còn cái này thì mình chưa biết cách flash cậu ạ, cậu chỉ mình cách dùng được ko
Ak ý cậu là Up Room bằng CW6 phải không?
Mình làm được rồi bạn nhé.
Nhưng bản room này hình như không phải bản room gốc của em nó khi được phát hành ở thị trường Việt thì phải.
DÙ sao thì cũng cảm ơn bạn vì bản room này mà em nó đã hoạt động trở lại
Máy mình lên logo xong tắt,,ai chỉ mình cách up rom lại vs,,,hướng dẫn chi tiết nhé,,tks nhiều
@hoangtruongmobile Đầu tiên bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
http://mobileworld.vn/threads/tut-cach-up-rom-cho-gionee-pioneer-3g.79798/#.UtdrnLTA05s
- Mục đích chính là để lấy cái CWM 6 nhé. Làm theo hướng dẫn này ổn thì máy chạy được rồi. Còn trường hợp máy không chạy được thì chỉ cẩn bạn làm đến bước 3. Khi đó bạn đã flash được CWM vào máy rồi

- Khi đó bạn download nốt cái này rồi copy vô thẻ nhớ.

http://www.mediafire.com/?me8qn04vp90nfof

sau đó bạn vào CWM bằng cách nhấn tổ hợp phím Power + Volum up + Home -> kéo đến phần backup & rétore và chọn đến thư mục mà bạn vừa copy cái đó vào, chú ý giải nén nhé

Chúc bạn thành công

Lưu ý: đây ko phải là rom gốc chỉ là giải pháp để cho máy hoạt động trở lại thôi. Rom ko hỗ trợ detect cấu hình GPRS đâu nói chung là dùng tạm nhé.
muaban9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtruongmobile mình bán pin gionee 70k/viên cần thì LH mình nha bạn 0949218861 SG Q1
lqthanh85bl
ĐẠI BÀNG
10 năm
chẳng thấy gì hết rom đâu sao không thấy
lqthanh85bl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sẽ hướng dẫn cụ thể cách UP ROM sau các bạn chờ nhé
lqthanh85bl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thể theo lời hứa hôm qua hôm nay xin gửi các bạn file word có hướng dẫn bằng hình ảnh cách up ROM Gionee Pioneer 3G và có đường dẫn tải các nguyên liệu cần thiết mời tải tại link sau:
http://upfile.vn/eq5j/up_rom_pioneer.doc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019