[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cho hỏi đăng kí gói 3g kiểu gì vậy. Sim e là sim viettel nhưng chưa kích hoạt 3g, hôm qua có đăng kí nhưng nó toàn báo lỗi " tin nhắn sai cú pháp". 😔.
Mà e thấy bắt đầu nản con này rồi, vào gprs chậm vãi ra, trang google mà nó load tận hơn 5s. Ko phải do sóng nhà mạng yếu, vì e test con này với con iphone 4 đẻ ngay sát nhau thì con này thua xa. Cơ mà đc cái wifi nhanh thôi, ko biết phải máy e bị lỗi ko, mà lúc mới mua về đã thế rồi, chưa vọc vạch, root tý gì
@saibot Máy bác bị làm sao chứ máy e đọ thì ăn đứt 4s nhé.

Gửi từ SHV-E160L của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@tuanphan79 Bác đang dùng rom nào vậy ??? máy bác tắt wifi có tự động về 3G không ?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@saibot Bất cứ con máy Hàn quốc nào đều ko thể gửi tin nhắn đến các dv nhà mạng vì khi gửi tin máy thường kèm theo 1 dòng callback number nó như kiểu chữ ký ở các dòng Nokia nên sai cú pháp là dungd rồi. Bạn lắp sim sang máy khác đăng ký ok ngay
@khoathuongpr Em đang dùng teamlead 1, để tiết kiệm pin e hay tắt 3g, để bật lại 3g e hay phải vào phần airplan . Hội bạn e tranh nhau lấy máy để xem youtube hd. Lúc đấy iphone chỉ để ngắm thôi.

Mình có gọi điện thoại cho trung tâm cskh viettel thì họ nói là đăng kí 3g còn phải đăng kí cả cấu hình máy nữa. Mà máy mình chắc là k xác nhận đc cấu hình đê gửi trả lời nên mình k dám gửi. Mình vẫn dùng rom stock.
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi xưa mình là fan của iPhone, iPad. Từ hồi chuyển sang dùng con Note, về nhà cầm lại con iPhone lại thấy cứ thế nào ấy, chắc là tại nhỏ xíu. Nhiều lúc mình tưởng con iPhone của mình bị ai đổi mất 😁. Tuy nhiên, dùng Android 2.3.6 như thế này cảm giác không thể nào như iOS được. Hy vọng khi được nâng cấp lên ICS sẽ có những trải nghiệm thú vị hơn.
Các bác làm ơn up bản teamlead 1.07 lên trang khác cho em với...loay hoay mấy ngày rồi mà kg tải dc ....Khổ thân em hơn tháng nay phải dùng bản mod trên I717 của tàu. Pin thay ngày 2 cục......cảm ơn anh em!
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@starhkjl Bạn tải cái này về cài vào máy tính rồi bật nó lên http://115.com/static/download/115UDown_2.4.5.136.exe, mở nó lên thấy cái nào có hình dấu + bấm vào sau đó Paste cái link này vào http://115.com/file/dp7yllai#E160L_Teamleader_v1.0.7z rồi bấm Ok là nó down thôi (nút OK bên trái hộp thoại nhé). Download xong giải nén mà nó hỏi Pass thì nhập koxda.com
Mình cài bản ROM Koxda gặp lỗi rất lạ là sau khoảng thời gian (3-4 tiếng) , máy ko nhận được tin nhắn mặc dù vẫn gửi tin được, sử dụng 3G được. Sau đó tắt máy thì lại bình thường.
Không biết có ai gặp lỗi tương tự ko ???
@TTTD Trc e cũng bị như bác, bác down sms pro về dùng là hết nhé. Sau mỗi lần bác kết nối máy tính, bác lại bị như thế thì phải.

E vừa up rom bản att của bọn khựa. Máy màu sắc xấu, loa ngoài nhỏ và hao pin kinh khủng như lời bác chủ topic nói. Tootd nhất mấy bác chừa bản rom này đi. Chắc mấy hôm nữa e lại up rom stock thôi. Mà mấy bản rom dành cho e160l có dùng chung đc cho e160k ko
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Ui za,mãi bjo mói tìm thây hội note lte hic
Vấn đề la đọc đc đủ 15 trang rồi nhưng cách xử lí vẫn chưa đc rõ
Máy e dính lỗi ko nhận đc tin nhắn, mặc dù gửi ok
Khắc fục tạm thời là tắt đi rồi khởi động lại máy thì nhận ok nhưng cũng chỉ đc tầm gần 1 ngày là lại ko nhận đc
Đã cài Go sms pro nhưng hiện tượng vẫn như trên 😔
Bác nào có cách khắc fục hay và đã thành công thì chia sẻ cho ae với
Ah máy mình cũng ko hiện icon market hic
Máy đã root (mua máy mới ở Dao toan gruop và họ root luôn cho, fw là 2.3.6
Mong các bác giúp đỡ
Chúc hội Note lte phát triene
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@___GD___ Bạn chạy lại firmware gốc rồi root là ok ngay, còn ko thj chạy rom teamleader hay rom china ở trang 1
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
@dragon259 Mình đang chạy bản KoXDA.Teamleader_V1.0 mà 😔

Có thể do bản rom này thôi :(

Bây giờ mình ko muốn root lại nữa thì có thể up từ Teamleader sang rom China mà bạn đã chia sẻ ở #1 ko? Làm như nào để đảm bảo nhất?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@___GD___ Trước khi Up bản china, bạn wipe máy rồi về Downloaf mode up qua odin như bình thường
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
@dragon259 Dowload Mode thì biết rồi nhưng Wipe máy thì làm thế nào thế bạn?
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
@___GD___ Bạn vào Setting vào Privacy vào Factory data reset hoặc tắt máy rút cáp chuyển về Recovery bằng Volume + và Volume - rồi ấn nút Nguồn cùng lúc
Lỗi ko nhận được tin nhắn này theo mình đoán là do máy tự động tắt chế độ mạng do ở chế độ power saving (< 30%) . Trước gặp lỗi , ko gửi được , bây giờ lại gặp lỗi ko nhận được.
máy của bác chắc cũng cài room Teamleader 1.0. đúng ko ? Lỗi ko có market thì đã có bác hướng dẫn rùi down về rồi copy vào thư mục system/app là ok.
Ngoài ra, thấy là cài phần mềm Easy Battery thì cài trên Room China có khả năng tăng thời gian sử dụng pin lên đáng kể.
Vài kinh nghiệm chia sẻ.
@TTTD pác ơi! em cũng bị cái tức là không nhận được tin nhắn nhg như pác bảo chế độ Power saving thì em không chọn cái này ở setting không hiểu cái lỗi không nhận đc tin nhắn này là do đâu!
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Dow về từ 115 chậm quá 😔
Tình hình là em đã cài bản teamleader. Cảm nhận là bình thường. Không hơn room tàu trước đó mà Trungmobil cài sẵn. Vẫn còn mấy phần mềm của tàu, xóa đi là bị lỗi mạng và báo lỗi stem. Pin vẫn ăn khủng khiếp. Không có maket, map....Em cũng đã dùng thử room FB07 mod trên room gôc. kết quả là tin nhắn bị lỗi.....Chỉ dc cái có tiếng Việt. Em đang sạc lại pin để quay lại room Tàu. Vài dòng cảm nhận để anh em biết
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Oặc thế bjo thì nên dùng rom nào đây? Fức tạp thế sao trời
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Sao các bác dùng máy mà toàn bị lỗi không nhắn và nhận được tin nhỉ? Em đã dùng qua 2 model S và K đều chưa bị lỗi nghiêm trọng nào. Model S ok toàn phần (dùng luôn rom gốc và root), model K thì gửi tin nhắn mất 30-45 giây, gửi nhận tin nhắn ok hết (ko kiểm tra dc tiền 😆 vẫn dùng rom gốc, pin yếu hay khỏe vẫn bình thường nhá
@dragon259 Nhờ bác Dragon chỉ giúp. Êm lên bản Teamleader nhưng không có google maps. Bây giờ làm nào vậy bác ....
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa tìm hiểu kỹ nên chưa dám làm hic

Thôi để đêm mai làm vậy

@bác dragon: Mai bác online YM cho mình hỏi 1 chút nhé
Máy vẫn đang lỗi ko nhận được tin nhắn nên thấy bất tiện quá 😔
ICS Chừng nào có vầy :oops:
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Quả thật dùng bản HQ này bị thiệt thòi so với ae quá 😔, sao bản QT và att nó ra rom ầm ầm mà bản HQ - trụ sở của Samsung lại ít được quan tâm thế nhỉ hic

Đợi bản 4.0 ra mắt thì lên nhưng cũng đang muốn lên bản rom khác chứ mình đang dính lỗi ko nhận được tin nhắn đây, bực mình lắm ...
@___GD___ Bác nên tải bản teamleader về cài. Đảm bảo hết lỗi tin nhắn ngay. Em dang test bản nay. Mới đc 1 ngày, thấy cũng đc . Pin cũng nhanh ...
Thong bao em da khac phuc duoc loi 3G roi. Em vao global roaming sau do chon che do tu dong tim mang va sau do may tu boot va vao duoc 3G luon,truoc day cung vao duoc nhung chi co chu G(chac la gprs)
Thông báo em đã cài đc google maps bằng cách dung 91 pc của tàu về. Phải nói cái này cực hay..^_^
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại pin của mình dùng được gần 2 ngày

Không biết bản teamleader thì được bao lâu 😔

Wipe máy thì làm thế nào thế bạn?
@___GD___ Em mới test đc 1 ngày. Hay vọc ( vì đang test) nên pin chỉ đc ngày thôi bác ạ. Ngoài vấn đề này thì hầu như chưa thấy lỗi nào. Đang test tiếp....>
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có cách fix lỗi hoàn toàn không gửi được tin nhắn anh em nhé. Từ máy điện thoại ta vào mục Phone, bấm số 319712358 sau đó máy sẽ chuyển đến 1 khu vực KTHidden menu (của các bác Model khác thử xem nhé) nếu hỏi mật khẩu nhập 774632 nhé. Sau đó ta chọn dòng SMS Settings chọn SMS Pref rồi chọn Domestic rồi chọn CS thoát ra ngoài và hưởng thụ nhé. Gửi tin nhắn phát ăn ngay. Đã Test 30 tin sang các số khác.... 😃
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragon259 Mình dùng 160L cũng ko nhập đc pass đó😔(
@dragon259 Hic, chúc mừng bác chủ thớt. Anh em L đành chờ vậy. Mà hình như cách này có thể dùng unlock nhiều dòng máy khác của chú Samsung thì phải. Hic, các chú này chơi hiểm thật. Em mới cài Teamleader 1.0, thấy pin khá ngon, chạy khá mượt, có NFC (dù chằng dùng gì 🆒) nhưng so với bản AT&T thì có 1 vài điểm không bằng: %pin, animation và bực nhất là cái BootMenu không có Download, Recovery và Restart. Cái giống nhau là vẫn nhận tin bình thường nhưng gửi thì bị chậm mấy chục s, hơi bực mình. Em cài thêm cái GoLauncher EX để chỉnh chọt máy cho dễ, nhìn chung là khá hài lòng.
Bác chủ thớt hoặc cả nhà có tin tức gì về vụ Unlock Pass của L thì lu loa lên nhá 😁
7enzen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragon259 mình làm được như bác hướng dẫn nhưng cũng chả thấy khác biệt so vs lúc chưa làm
mà có bác nào biết tại sao khi mình gửi tin nhắn đi có đầu số như 0933... thì lúc tin nhắn về nó lại hiện ra 1 cái đoạn tin nhắn khác có đầu số +84933...
@7enzen Hic, em chưa hiểu bác hỏi gì, bác nên mô tả kỹ hơn tí để AE xem có giúp được không. Mà máy bác còn làm được theo hướng dẫn của bác chủ thớt chứ máy em thì chịu, hic, chắc Unlock Code không đúng. Nói chung cái vụ tin nhắn của Note Korea khá khó chịu, nếu thấy nghi ngờ có vấn đề các bác nên Restart máy ngay (hơi mất công tí, đặc biệt với cái bản Koxda không có phần Restart).

Mấy hôm nghĩ lễ nắng quá chẳng đi đâu, ngồi nhà vào pandaapp.com thấy có cái chương trình mới thay thế cho PCSuite 4 Android, tên là Mobororo, em đang dùng thử, thấy khá hay, 1 là giao diện nó trông sáng sủa hơn, 2 là Full English, 3 là Update hơn (em vừa cắm máy vào nó hiện lên SHV-E160L và hình con Note to tướng, thấy cũng đõ tủi thân 😁 ). Các chức năng khác đều rất OK (Có thể Add, Remove, BackUp, Restore tất tần tật mọi thứ có trên máy từ Contact, Call Log, SMS, Music, Video, App... đặc biệt là các app cài bị lỗi như GMaps hay Market). Cả nhà thử xem thế nào nhé.
dragon259
TÍCH CỰC
12 năm
Update: Vào đây chúng ta có thể để máy chạy ở chế độ GSM có nghĩa là mặc định chỉ chạy 3G và 4G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019