Tổng hợp tất cả về Nokia 515 iRon Man

zlshinelz
30/11/2014 17:21Phản hồi: 68
*** Update lại ngày 23/12
- Lên mạng seach thấy thông tin về nokia 515 ít và mập mờ quá lại loãng nên làm cái này cho anh em, ai có cái gì hay hay góp ý,
1/ Máy có bản 1 sim với 2 sim, Các bác nếu không có nhu cầu nên mua 1 Sim vì fw hiện tại mới nhất vẫn hay bị lỗi 2 sim
2/ Cảm giác đầu tiên chỉ có 1 thể nói là nó " Đẹp" Cầm rất đã nghe gọi to đùng ; ))
3/ Hứa chắc chắn 176% không có con nào 2 sim nghe gọi tốt bằng nó,nếu có thì mai ra cái X1 thần thánh, đa số máy 2 sim bây giờ toàn xài chung loa ngoài,nghe lật ngược lại thấy mà ghét @@, 515 loa thoại trong vắt bass ấm áp, ba cái loa rẻ tiền toàn trelb rất chói tay alo 5" là muốn điếc @@
4/ Ngày đầu mua về bị nhiều người bảo điên
5/ Lỗi đầu tiên là không có danh bạ,làm đủ các kiểu cuối cùng là reset lại @@
5/ Với giá ngoài 3tr mình thấy nó không hề đắt mà là đúng giá, vì có nhiều loại người dám bỏ ra 15tr mua iphone chứ làm sao dám bỏ ra 3tr mua cái máy có thể gọi là cùi pep@@
6/ Nó không có gì hay thua mấy cái smp tầm 1tr nhưng bạn yêu nokia,bạn chán cảm ứng rồi,thì bạn mua đi, không hối hận đâu, và điều quan trọng là nó không có lỗ đâu, 3 năm sau nó là 6700 đó ; ))
7/ Nên mua thêm nắp lưng Zin LK tầm 250k vì nó khá dễ trầy lấy lưng zin cất mà dán keo thì xấu lắm ; ))
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã xài bản 2Sim mua 2tr8 ở vinhphatmobile. Vì chỉ dùng 1 Sim vs lại thấy màn hình 2 Sim rối mắt, ngây khó chịu. Giờ thì đã mua đc thêm bản Châu Âu 1 Sim giá 3tr1 ở benmobile. Nhu cầu chỉ là nghe, gọi nên Nokia 515 là hợp lý nhất. Đẹp, gọn. Nokia 515Gold + iPad hehe thế là đủ.
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này phổ thông nhưng lại sang phết đó, thấy mấy ông bà u40 trở lên sài nhiều
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Hjhj, chắc là mấy bác cũng thuộc loại khá mê điện thoại classic như mình nên mới mua con này. mình để ý con này từ lúc mới ra mắt nhưng nay mới mua vì lúc mới ra giá quá cao.

Với giá đó thì có thể mua zenphone lướt web vù vù, màn hình to rõ. Nói chung là chỉ có dân đam mê mới bỏ mớ tiền ra mua con này, vì ngoài ngoại hình thì chức năng em nó quá củ chuối so với các loại đt hiện nay, nên người không mê thì bảo mình điên là đúng.

Mặc dù xài xì mạc phone là bắt buộc nhưng mình chỉ bỏ sim phụ vì mấy cái cảm ứng nhanh hết pin. Dùng em nó làm đt chính, khi mình đi làm hoặc đi cafe thấy người ta bỏ đt trên bàn thôi thì đủ loại, kể cả Iphone 6, nhưng lúc nào mình cũng thấy em 515 trắng của mình là độc nhất và nổi bật. Rất tinh xảo và sang trọng, lại nhỏ gọn.

Nhân đây nhờ mấy bác dùng rồi chia sẻ giúp mình em nó có lỗi lầm gì không, và mình nghe nói up fw mới nhưng ko rõ up kiểu gì nữa.
zlshinelz
TÍCH CỰC
9 năm
Up lên 10 chấm mấy mình quên rồi bản 9 chấm lỗi lắm ( load nhạc kog được lỗi 2 sim...) bạn úp bằng máy tính, xong là ngon lành có luôn cái theme gold nữa, máy này xài ngon lại alo rất bảnh ^^ mình vừa tạo thêm 1 em gold bản 1 sim để cất tủ vì nhu cầu phải 2 sim ^^
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
@zlshinelz Up sao bác chỉ mình với. Mình mù mờ khoản này.
Mình thuộc thế hệ 8x đời đầu nên mê hoặc các dòng đt cao cấp, sang trọng, lịch lãm, đẳng cấp huyền thoại Nokia. Như N8910, N8910i, N8800....iPhone mình dùng qa từng Moden cho tới 5s Gold. Nhưng Smartphone vẫn chỉ là cái đt dùng để nghe gọi. Nếu web, game thì pin k trụ lâu để sử dụng cho công việc đc. Mà đt thông minh k sử dụng các chức năng đó thì mua cầm cho đẹp thấy phí phạm qá. Vì N8800 giá ảo qá dù rất thích nó hơn cả iPhone6 nhưng để phù hợp vs nhu cầu sử dụng mình thấy N515 này xuất sắc. Thêm cái iPad cho nhu cầu giải trí. ^^
zlshinelz
TÍCH CỰC
9 năm
@Cà phê đá Tks bác, đã mày mò giúp ảe giải quyết vấn đề, hôm nào rảnh mời bác làm ly cafe tại SG or vô tinhte cho nó mát ; ))
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg Để Up Fỉmware cho N515 này thì các bác sử dụng Nokia Care Suite để Flash FW. Seach google hướng dẫn Flash và tải FW. N515 bản 2 Sim FW là RM-952. Bản 1Sim là RM-953.
Lưu ý vs các bác là trong lúc Flash nó bị lỗi k nhận USB và kêu mình tháo Pin -> rút cáp (đầu cắm vào đt). Xong cắm cáp lại -> lắp Pin vào đợi đt báo sạc Pin thì nhấn nút nguồn 1s. Đt rung và màn hình vừa sáng thì nhanh tay click Retry.
Báo lỗi lần 2. Lần này thao tác giống bước trên nhưng cắm cáp và lắp Pin lại đt sẽ k báo sạc nhé. Nhấn nút nguồn 1 cái đt k rung và k sáng màn hình. Nhanh tay Click Retry.
Mình mò cái này 3 ngày k ra vì cứ làm theo hướng dẫn của phần mềm là phải báo sạc pin rồi mới click Retry. Pó tay, mang ra tiệm chuyên Flash, up Tiếng Việt mò muốn banh đt của mình cũng pó tay luôn. Về nhà cố gắng làm và thành công. Xong thì hư cục Pin vì mới mua đc 1 ngày đã dọc phá tháo ra, cắm vào cả trăm lần.
Các bác lưu ý bước 2 mình hướng dẫn là sẽ thành công.
Show mấy tấm hình của mình ^^. Vì N515 Châu Âu bản 1Sim k có Tiếng Việt nên mình Flash FW Up TViet.
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
@Cà phê đá Em tìm ko đâu có firmware bản tiếng việt như của bác.máy em cũng hàng 1 sim châu âu rm-953.bác làm ơn gửi firmware vào mail giùm em đc ko.mail nhuhomwa@gmail.com
@nhuhomwa Mình gửi qua mail bạn rồi, check mail nhé, chúc vui!
@thanhhoa Thank bác nhiều
andyho301
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cà phê đá Cho mình xin cái FW Nokia 515 RM- 593 bác... Có gì bạn ib mail mình nhé. Cảm ơn andyho3012030@gmail.com
Tks bác. Rất vui khi đc làm qen, kết bạn vs mọi người.
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu các bác cf cuối tuần thì hú em với, em cũng 8x luôn, nhưng trong tuần thì em đi làm.
Mình xin nhận xét về Nokia 515 như thế này
1. Ưu điểm:
- Dáng đẹp
- Dùng 1 lúc 2 sim ngon lành đỡ phải mang nhiều máy bên người
- Chức năng nghe gọi thì ok khỏi phải bàn với dòng nokia rồi.
- cũng đầy đủ chức năng như smartphone như: zalo, facebook, facebook mesenger, whatsapp, line, kakatalk....
2. Nhược điểm.
- Hình như sóng đt quá mạnh. Để gần máy tính là loa máy tính réo ầm lên. Khôg biết có hại đến sức khỏe không ( mình để iphone cạnh máy tính ko kêu to đến như vây )
- Phần mềm thông báo ko thể hiển thị khi có tin nhắn zalo, trong khi whatsapp, fb vẫn nhận tiin thông báo bình thường
Trên đây là một vài đánh giá của cá nhân, hy vọng anh em hiểu thêm
Nokia 515 của mình là bản 2 sim FPT, fw 10.xxx gì đó.
Nói chung là mình dùng Nokia 515 và ipad mini wifi là đủ cả thế giới trong tầm tay rồi. có wf thì dùng ipad, ko có wifi thì dùng 3G cho 515
Việc để đt gần TV và gần loa là bị nhiễu sóng đã đc khuyến cáo k nên.
N515 là đt phổ thông nên việc hỗ trợ thông báo từ các ứng dụng là hạn chế.
Mình chỉ dùng 515 cho việc nghe và gọi. Cầm chắc, đầm tay. Kiểu dáng đẹp. Rất thích và mới mua thêm cây thứ 3 để dành. Sợ sau này hết hàng, muốn xài tìm k ra 😆
Hocxit
TÍCH CỰC
8 năm
@Cà phê đá Bác máu thật 😁
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bác xài bản gold cho em hỏi mua xách tay có yên tâm ko? Em cũng lo vụ hàng dựng nên hiện chỉ xài bản chính hãng nhưng cũng thích màu gold.

Với cái của em khi bật 3G liên tục dù ko xài gì thì 1 ngày nó cũng tự hết pin, trong khi con Nokia C5 của em cũng bật 3G liên tục mà ko xài thì đến 4 ngày mới hết pin, bác nào rành giải thích giúp em với.
@tuyenthu13 Mua xách tay bản 2 Sim bác vào vinhphatmobile cho an tâm nếu lo lắng. Trước giờ mình toàn mua hàng xách tay. Vào cửa hàng uy tín mua thì k lo gì cả.
Máy hao pin hôm trc mình cũng bị. Sạc cả đêm mà xài nửa ngày mất 2 vạch. Tới tối là hết luôn. Tưởng hư pin nên đi mua cục khác về mà vẫn bị. Mình dùng lệnh *#7370# để Retore (pass mặc định Nokia là 12345) . Xong là xài bình thường 4, 5 ngày vẫn còn 2 vạch. Chắc chục ngày mới hết pin nổi.
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
@Cà phê đá Thanks bác, máy 515 sao cái nhật ký nó ko hiện trong menu nhỉ, muốn xóa tất cả các cuộc gọi 1 lần thì không biết làm sao.
@tuyenthu13 Nhật ký cuộc gọi nằm trong Menu - Danh Bạ - Nhật Ký.
Hoặc bác có thể tuỳ chọn nhanh bằng cách thêm vào Go To để sử dụng nhanh mà k cần vào Menu.
Bác ơi cho em hỏi là điện thoại 515 của em kết nối với máy tính qua cáp usb bằng nokia pc suite mà hiện thông báo là"kết nối điện thoại ở chế độ không tương thích" có cách nào khắc phục không ạ
Nokia pc suite k còn đc sử dụng nữa. Chỉ cần cắm usb kết nối đt vs máy tính là nó nhận dạng 1 ổ bộ nhớ máy và 1 ổ thẻ nhớ.
Nếu vẫn k đc thì bạn thử thay đổi các lỗ usb khác trên máy tính.
@Cà phê đá Cảm ơn bác ak.Nhân tiện bác cho em hỏi chút là máy em mua là hàng xách tay nên không cài sẵn zalo vs các pm khác.giờ muốn cài thì tìm ở đâu ak
Bạn dùng máy tính tải app cho S40, hoặc app đuôi Java, copy vào thẻ nhớ. Xong trên đt setup là đc.
http://store.ovi.com/content/301354
Làm cách nào để up room nhỉ. Mod nào hướng dẫn đi...!
Long_DN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi là con này có sync danh bạ google đc k? Kết em nó quá mà ngại vụ danh bạ 😔
@Long_DN Mình sync bình thường, phải dùng thông qua phonecopy. Free thì được 500 contact, bạn xem hướng dẫn www.nguyenhoa.net. Mình dùng phone lười copy link 😃

Gửi từ XT1032 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cho mình hỏi, mình muốn mua bản Gold thì giờ mua ở đâu uy tín vậy các bác? Mình ở HCM. Tks
@ntp27 Mình mua bản gold nhưng khi check mã để up thì lòi ra bản sliver, hàng xách tay thì chẳng nơi nào tin nổi, thấy đẹp test không lỗi thôi bạn.
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@thanhhoa tiệm nào bán hàng dựng vậy bạn? Đang tìm con này mà sợ lừa đảo quá nên ko dám mua 😁
@hiepmu Mình PM bạn, không thích gây nhau nên không công khai trên 4rum, bạn tham khảo nhé.

Gửi từ C6802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Các bác cho em hỏi cài đặt zalo cho em 515 thì phải làm sao ạ, em có lỡ tay xóa mất rồi. giờ cài lại trên ovi store, tải về nó bắt kích hoạt 15000 vnd. hic hic. các bác giúp em với 😔:(:(:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019