Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp thay đổi Vendor ID và logo mạng cho blackberry

thanhlinh87
7/1/2009 2:14Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có VSM của Viettel cho mình xin cái 320x240 càng tốt của mình là 8700.
mình down về tìm hoài hoa cả mắt mà ko ra hơn 1000 cái 😔. Thanks
Mừng quá hôm nay sau một hồi hì hục đã cài đc cái này
rất hay. khi nhấn Alt+cap+h thì nó không hiện ra như bình thường mà hiện ra các phần để test, dung lượng ram.... rất nhiều cái. vì cái VSM này là để kĩ thuật của RIM test trước khi tung ra thị trường.
các bạn không cần chọn đúng kích thước của màn hình. chỉ cần chọn nhỏ hơn kích thước là đc vì có nhiều VSM ko có như đúng kích thước
của pác đây, logo Viettel em đang sài, thix lắm...
P/S: 8700 nhé
VSM_Logo320x240_Viettel_ID179.zip
bài viết hay lắm, bao giờ tải xong MML làm thử luôn, kiếm logo Viettel cài cho oách.
Thaok47
TÍCH CỰC
15 năm
Logo viettel

Có logo viettel của bb8100 ko bác?
- Chạy MML (chạy bản MML mới nhất ver 2.0.1.3 nhé):

Cho hỏi MML là soft gì vậy, mình tìm cả topic mà chả thấy chổ download?
Cho hỏi thêm là: thay đổi logo mạng này, sau khi thay đổi vào chổ nào để xem sự thay đổi đó?(em vẫn chưa hiểu lắm, có phải là thay đổi cai logo khi dùng trình duyệt Brower ko?)
MML là soft dùng để thiết lập lại các thông số PIN,IMEI,hay thay đổi Vendor và logo khởi động cho máy, bạn download ở bài đầu tiên nha, download 1 file setup và 8 file path của nó (khoảng 720 mb nha bạn)
Còn bạn muốn coi sự thay đổi thì chỉ việc restart lại máy là thấy ngay à (đây là logo của máy lúc khởi động đó bạn)
Có buộc phải cài lại Rom không ạ? Em mới cài lại máy nên hơi ngại 😁
Mình đã đọc đi đọc lại nhưng vẫn phân biệt được trong số 3 file trên thì file nào là T-Mobile US. Bác nào đi ngang qua rảnh tay trả lời dùm mình với. Xin cảm ơn!
milky
TÍCH CỰC
14 năm
VSM-13206-001 : T-Mobile
của bạn đó
Sao mình thử file này, sau khi uprom thì nó trong phần email lại có 1 cái email tiếng Đức và MyFaves lại ghi phần Testing Option là "DE (Germany)" nhỉ 😕

By the way, cảm ơn bác nhiều 😃
Cũng khoái nghịch ngợm mấy cái này mà ngại đao cái Mờ Mờ Lờ quá.........................
venleloi
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thấy cái này hay, thế là mất một đêm chính chiến từ việc leech torrent patch MML2.0.1.3 đến cài lại xp và sau đó up lại rom. em rút được ít kinh nghiệm. các bác mới làm nên xem qua.
- Direct link patch MML 2.0.1.3 hầu như link megaupload vì vậy leech torrent nhanh hơn nhiều.
- Bản MML và patch MML 1.8 vẫn xài tốt, nếu bác nào đã có patch 1.8 thì không cần tải bản mới về. hoặc nếu bác nào không biết leech torrent thì patch 1.8 có link server vn nhanh hơn rất nhiều, các bác tìm trên google nhé. khi sử dụng MML 1.8 . đầu tiền bật MML sau đó nhấn tổ hợp phím như trên, căm bb vào chọn auto sau đó tiếp tục.
- còn đây là vấn đề làm em loay hoay và mất rất nhiều thời gian. đó là các bác phải cài BDM 4.7, các bản cũ hơn em không biết dùng được hay không. nhưng bản 5.0 thì chịu. sau khi up rom xong thì các bác nên cài lại 5.0 vì BDM 5.0 làm việc nhanh hơn rất nhiều so với 4.7. nhưng để dùng được MML thì không thể dùng BDM 5.0
đây là link leech torrent MML 2.0.1.3 bác nào cần
http://dl.btjunkie.org/torrent/MFI-Multiloader-v2-0-1-3-BadWolf-Our-Mininova-Premier/377242a4053ac20a1fbad8f35d5e9a7274584b2d2850/download.torrent
hthhus
TÍCH CỰC
14 năm
Để khắc phục lỗi giữa MML và BDM 5.0 thì làm theo cách này của bạn quochuy_rvc
Bạn vào thư mục C:\MML\Bin copy file BbDevMgr.exe, paste vào C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\USB Drivers.

Lưu ý: Nhớ backup lại file BbDevMgr.exe trong C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\USB Drivers trước khi xử lý nhé.

( http://www.tinhte.com/threads/273026-Sửa-lỗi-không-kết-nối-được-với-MML)
lại đào topic cũ lên. bác cho em xin bản mml patch 1.8 đc k vì e đổi có mỗi 1 lần mà phải down vệ tận 800mb của patch 2.0.13 thì cg quá tội mà ở C của e h cg k kham nổi 1.4gb của patch đấy. có bản mml nào nhẹ nhẹ mà để đổi đc vsm k ạ ?
thanhlinh87
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không cần bản 2.0.1.3 các bạn cứ dùng bản cũ 1.8 vẫn hoạt động được bình thường nhé !
Chạy MML (chạy bản MML mới nhất ver 2.0.1.3 nhé)
File MML ở chỗ nào mà chạy hả mấy bác?
bác ơi dạy cho e cách làm với
nghiem33
ĐẠI BÀNG
14 năm
ai có file vsm Roger cho 8830 thì cho e xin nha , cho e cái png để nhìn luôn . Em cám ơn nhiều . Nhìn nhiều quá không biết cái nào cho 8830
skyline2
TÍCH CỰC
14 năm
ai có vsm bold 9000 At&t mà có logo là Wold Phone nha,do đổi logo thành hình em muốn giờ muốn trả lại mà toàn là logo at&t đời cũ kô àh
cho em hỏi 1 chút, số là mới lấy con 8320 Globe, tình cờ thấy topic này vào xem thì em sợ quá, có khi nào máy em bị change rùi ko nhỉ, em check IMEI trên trang chuyên để check IMEI thì trang đó ko báo ra 1 máy gì cả, máy có tem tiếc đàng hoàng, hix hix, có cách nào kiểm tra 1 máy bị change rồi gốc nó là gì ko các bác
locbet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho em hỏi. Change xong muốn quay về Vendor ID + Logo cũ kiểu gì các bác nhờ
dinhsuc
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu cái thớt hay cái!

em đánh dấu phát thôi, không spam gì cả! theart hay quá
nh0ztapch0i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác chỉ giáo em với.
Sao Kết nối vô MML nó báo lỗi này vậy.
Em Down link http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/mml-2-0-1-3-link-torrent-cho-anh-em-day-292598/ của bác này.
Sau khi giải nén và copy vao C://
e cài BDM rồi copy file BbDevMgr vào USB Dirver như các bác vẫn hướng dãn.
Mở MML lên thì em chọn Start thi nó báo lỗi này.
Vừa gọi cho anh Linh và anh ấy cũng không rõ vấn đề này. E up tấm hình lên cho dễ hình dung nhé
thanhlinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ cần chạy bản 1.8.1.3 thôi ko nhất thiết phải lên bản 2.0.1.3 đâu bạn . Mình cũng đã nâng lên bản này để dùng thử nhưng hay bị lỗi nên quay về bản 1.8.1.3 chạy ổn định bạn ạ . Để mình up lại bản này lên mediafire rồi bạn download ở trang 1 nha .
thanhlinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
bb 6210 dùng file VSM nào thế các bác.....load của 87 83 vô nó to oành ko hiển thị hết 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019