[Tổng hợp] Theme cho iPhone 4

LIENHUONG
17/10/2010 4:22Phản hồi: 983
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cho hỏi là mình có cài 1 số theme của 3gs lên ip4 nhưng cái biểu tượng ngay chổ slide nó kg thay đổi dc,nó hiển thị cái hình vuông có mũi tên nằm giữa thôi , Nhưng hình của cái theme là hình trái tim , bác nào biết cách chỉnh sữa thì chỉ cho mình với , thanks
bottombarknobgray@2x.pngbottombarknobgreen@2x.png đặt trong \Bundles\com.apple.TelephonyUI
chào lienhuong mình thích cái Theme Elite PRO HD nầy lám sao bò vào iphone 4 rồi winterboar và répring nó k xài dược mong bạn chi giúp dùm
cám ơn
cvvn1
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng có câu hỏi tương tự, mình cài file deb đó bằng 2 cách, 1 là chép vào appcake ,rồi vào appcake trong iTouch (iTouch os 4.1 xài theme này duoc ko bạn) thì ko thấy file deb đó đâu hết, dùng ifile chọn installer cũng ko hien ra gì,ko hiện trong winterboard luôn, cách 2 là dùng comman dpkg -i thì bị báo lỗi nên ko hiện trong cydia và mình bó tay. bạn chuyễn theme đó sang dạng folder dc ko
hngiang84
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi có theme nào giống như này dùng cho 3G ko 😁
1 số cái có đấy bạn 😃
ta205
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai cho mình xin theme XHD .deb được ko, mình copy vào đường dẫn không được 😁
Chẳng hiểu sao e ko làm đc, e dùng Mac, down theme XHD về giải nén thì ra một folder, trong đó có vài folder nữa: Promos, PSD files, Wall...vv. Nhưng ko thấy file.deb nào cả các bác ạ...e dùng Mac, và dùng DiskAid thì có cài đc ko hả các bác...bác nào biết thì giúp e với...thanks guys......
Ko có deb thì chép vô private/var/stash/Theme.xxx đó bạn 😃
Ko có deb thì chép vô private/var/stash/Theme.xxx đó bạn

E cũng làm cách đó rồi, cũng ko đc..
E đổi cả đuôi folder đó thành .theme cũng ko đc. Làm thử cả cách dùng Appcake, dùng Winterboard đều ko đc chị ạ...chẳng hiểu sao nữa..e dùng IP4..os4.1
Bác phải chép các folder chứa các file/folder như: UIImages, UISounds, Bundles, LockBackground, Wallpaper,....thì lúc đó mới được.
thì vấn đề là theme của chị khi e giải nén ra thì lại ko có các folder đó...thế mới khó cho người mới như e.
Thường mấy theme dạng này sẽ có nhiều lựa chọn. Giải nén ra nó sẽ có nhiều file theme khác nhau. Bác phải chép các folder đó vào thường có dạng là .theme và nó chứa các file như đã kể. Còn không bác down theme nào để em down về xem thử.
E down theme XHD và iFlat, chị xem thử giúp e với...cám ơn chị, e rất thik những cái theme như vậy.
các bác xài theme của G.O.C , LUCID DREAM và XHD đánh giá cho mình xem cái nào tốt nhé. Mình đang xài LUCID DREAM, theme này phải gọi là trên cả tuyệt vời. Còn 2 cái kia chưa xài bao giờ, nên không biết nào nào.
mấy bác cho hỏi là có cách nào chỉnh 1 tấm hình (để làm icon) từ độ phân giải cao xuống thấp nhưng vẫn giữ dc độ nét tương đương của hình dc kg ,thanks.
bạn nên tìm hiểu cách làm trên Photoshop, để có độ nét cao khi thu nhỏ thì có rất nhiều cách, một cách mà nhiều người hay dùng là bóc tách từng layer rồi merge lại. Phải nói là để có được 1 icon đẹp và nét thì rất kỳ công, nhưng đó là với việc tạo ra 1 icon template đầu tiên, khi có được action rồi thì làm rất nhanh 😁
Mình thì kg sợ kỳ công cực nhọc gì hết, chỉ tội 1 cái là quá gà về lĩnh vực này , nếu có thể thì mong bác chỉ sơ cho mình cách đơn giản nhất để thu nhỏ 1 icon nhưng vẫn giữ dc độ nét tương đối của icon , thanks bác rất nhiều .
cám ơn bác mình đã làm dc rồi
vui lòng hướng dẫn giúp em cách đổi hình nền của cái media player với ạ,cái hình nốt nhạc đó 😁 em cảm ơn nhiều
[Guest]
TÍCH CỰC
13 năm
LH có thể cho mình xin bộ icon của theme Elite Pro HD đc ko? Mình FW 3x nên ko xài đc theme đó, nhưng rất thích bộ icon đó 🆒
Phiên bản MH HVGA cho 3GS/3GS bạn down tại đây nhé 😃 Nhưng cho OS 4 :p
http://www.mediafire.com/?2rap23boiyti7ij
Chị Liên Hương cho e hỏi, sao cái theme Ipro HD4 chưa có hả chị, cái theme đó trông rất pro...hehe..mà nó vẫn updating mãi...nhìn thèm quá chị ạ...và chị làm ơn giúp e cái theme XHD với, e vẫn chưa bít làm cách nào để cài nó cả chị ạ..
Bạn LienHuong khi sưu tầm được 1 theme nào đó , có thể tìm luôn xem có phiên bản cho ipod touch g4 được không? Diễn đàn có không ít mem dùng ipod touch g4 , và đó cũng là thiết bị đáng chú ý không kém gì IP , mà sao chả thấy mấy ai quan tâm.
2 cái nó gần như đồng nhất - chỉ thay đổi 1 số icon do tên khác như Music/Video 😃
Vậy nghĩa là những theme trong topic này mình đều có thể dùng tốt cho ipod touch g4 ?
Chính xác là vậy, vì đường dẫn và tên file nó giống nhau, chỉ có 1 số file trên iPod không có thì xoá đi cho khỏi thừa ( phone, messages,.. ), nhưng cũng có 1 số trên iPod có mà iphone không có ( facetime, movie,... ) thì ngồi chế thêm thôi.
thang10
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang sài Ip4 OS 4.1 rất thích theme Elite PRO HD của Lien Huong, bác có thể cho mình mấy cái icon của Theme Elite PRO HD được không ....?Cám ơn bác nhiều ....!
cái Theme iPro HD (iPhone 4) sao để updating hoài vậy bác ơi. Chờ mãi....
theme ipro của bác đây.chúc vui🆒

http://www.mediafire.com/?auc12a9gvt0z0mm

pass. free

Sao mình làm ko ra dc 2 cái wallpaper vậy.Chỉ dc 1 em bên trái.Còn cái ảnh trong menu thì lại chìm xuống chứ ko nổi lên
namandy89
ĐẠI BÀNG
13 năm
đọc từ đầu đến h chưa thấy ai hỏi lỗi em bị
các bác trả lời giúp em với ạ😁
em down theme về,cài vào WB rồi,set lên mà sao chả thay đổi j hết ạ
có phải edit j ko các bác,
theme của ip4 có khác j theme 3G ko ạ,ý e hỏi là cách rename trong theme ý ạ
thanks các bác nhiều ạ:D
Bạn chỉ cần xem hộ cho folder giải nén có nằm trong 1 folder con nữa hay ko thôi 😃
-> Ví dụ Theme x.zip
- Giải nén được thư muc X, trong có thư mục con là icon, Wallpaper.png ...
- Chứ ko phải thư mục X - vào lại có thư mục con tên X nữa rồi mới đến icon, Wallpaper.png ...
namandy89
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế đổi icon silde vẫn giống hồi 3g ko ạ,em copy lại folder hồi 3G vào cũng ko thấy thay đổi j hết ạ
giúp e với nhé😁
Trên ip4 thì mấy file cũ phải thêm @2x vào mỗi file ảnh.
namandy89
ĐẠI BÀNG
13 năm
dạ vâng em đã làm đc😁
thanks bác nhiều lắm:*
Cho mình hỏi:
Mấy cái theme có đuồi .deb làm sao để cài vào máy?
copy vào iphone bằng iFunbox xong mở cái đó ra, nhấn installer , vào WB set up là xong
cho mình hỏi cách đổi cái phông nền trong cái media player với,đổi cái hình nốt nhạc phông trắng thành 1 hình theo ý của mình đó, mình cảm ơn nhiều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019