Tổng hợp thông tin về Mi Mix 3 trước ngày ra mắt

zyzy1908
19/10/2018 11:37Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn đẹp vãi cả chưởng!!
Nghe reviewer đã có giá con này về VN!!
Bản thấp nhất 6 gb 64 rom là rơi vài khoảng 12.5
Bản max option rơi vài khoảng 18
Giá rất mềm cho flafship xiaomi!!
@diephonam Xiaomi mà xài gì thà mua mate 20 pro còn hơn
kingpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cậu hai huy Tùy quan điểm thôi bác, tôi dùng max 1 được gần 3 năm rồi cũng khá ổn, tần xuất rơi nhiều nhưng chỉ bị nứt kính cường lực dán ngoài. Chỉ bực là xiaomi pin hơi kém, tôi chủ yếu là lướt web và xem Youtube, lúc mới mua onscreen chỉ được hơn 11 tiếng, giờ thì chỉ tầm hơn 10 tiếng, hơi thất vọng.
hymie
TÍCH CỰC
6 năm
@kingpeace ui vãi onscreen 11 tiếng mà thất vọng gì, ngang con mipad 4 t xài rồi, vl
kingpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hymie Vậy hả, nhưng mà tôi chỉ có lướt web với xem youtube bằng wifi thôi.
tx304
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy thực tế có dc đẹp như trong hình ko nhỉ?
Ra con nào cũng ngon
Trượt chóng hỏng, cát lọt vào. Bỏ camera trước và làm full viền là chơi ngay 😁
Sao này ẩn đc camera và cảm biến trước chắc mặt trước đt nào cũng y chang nhau. Ăn tiền là cái mặt sau .
anhvufc123
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc lấy ý tưởng từ chiếc điện thoại nắp trượt thần thánh ra
Nhìn cũng đẹp đấy 😁
Mình nghĩ tầm 12-13tr thôi, k đắt hơn $600 đâu
16 củ chắc thế
dr.sky11111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp thế. Ko còn viên luôn. Giờ các hãng trung quốc ngày càng đột phá.
nininana
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng máy 3g ko hỗ trợ 4g mà dục dịch 5g rồi bùn quá. Nhưng mình nghỉ 99% ko có quả 5g. Làm giá thành sẽ đội lên cao mà mì xào thì rẻ hết sức có thể. Với mình xiaomi là hãng tệ nhất về đột phá công nghệ đc cái đột phá về thiết kế trên mi mix thì camera lại tệ hại để đổi lấy giá rẻ. Mình chắc phần lớn là ko có 5g nếu có thì huawei đã có trên mate 20 mới rồi
dontask123
TÍCH CỰC
6 năm
Trong thế giới điện thoại đang bão hoà về mặt thiết kế, những "ông lớn" không có biến tấu nhiều, thì những hãng sản xuất đến từ TQ đang tích cực sáng tạo. Rất hoan nghênh những thay đổi như vậy, cho dù doanh số họ không cao - cho dù những thay đổi có thể bị ném đá, thì dù sao họ cũng là những người dám đi tiên phong - mở đầu cho cuộc cách mạng về thiết kế trong lính vực smart phone. Tin là trong vài năm tới thì thế giới smartphone sẽ có những chuyển biến tích cực hơn về ngoại hình.
@dontask123 Đồng ý, khi mà các hãng lớn, chiếm miếng bánh lớn trong thị phần, cố gắng "giấu bài" thì điện thoại TQ đang tích cực tìm những hướng đi mới thú vị hơn. Ai nói Android đang phân mảnh thì kệ. Nhưng mình lại thấy Android TQ đang biến thị trường trở nên thú vị - cái thú vị của điện thoại thời trước khi iPhone ra mắt, đủ kiểu, đủ hướng đi, không chỉ là hình chữ nhật nhàm chán như 1 - 2 năm trước.
dontask123
TÍCH CỰC
6 năm
@_MyLoveIsWinter_ Chuẩn rồi bạn. Dạo này mình càng ngày càng thích thiết kế của đt Android, nếu không vì cái hệ sinh thái của Apple nó vững quá - khó dứt ra nổi thì mình cũng bem Android rồi 😃
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@dontask123 thực ra các ông lớn sáng tạo rất nhiều nhưng họ luôn phải thận trọng với flagship của mình vì là ông lớn nên ko thể tung ra bom xịt được
@NoSheeple Các ông lớn hầu như giờ chỉ có 20% là sáng tạo (tất nhiên những cái sáng tạo này đều khá là cốt lõi mà các hãng TQ không theo được), còn 80% còn lại là hoàn thiện. Họ đã có 1 lượng khách hàng quen thuộc, họ chỉ cần hoàn thiện sản phẩm của mình để giữ chân khách hàng đó. Còn với điện thoại TQ, muốn tiến đánh vào khách hàng tiềm năng của các hãng lớn thì bắt buộc phải khác biệt.
800$ cho bản 10gb ram
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ cam trước luion di
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
bỏ hẳn dòng designed by..... =))))
Tính năng bá đạo thật !
Cơ mà sài mấy e cam trượt vầy thì xác định rơi là bể, vì không gắn được ốp lưng 😁
Không biết có bị dày quá lên k nhở :/
Mà RAM 10GB thì hơi quá...
Togari
TÍCH CỰC
6 năm
thích dòng Mix designed by Xiaomi hơn logo Mix, và cụm cam sau vẫn thế, ko thay đổi so với hàng chụp smp Xiaomi trong năm nay
tinln
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình không rõ hiểu dòng đầu mod nói, là cụm camera giống Find X đúng không nhỉ? Bác giải thích tiếng địa phương quá, mình không hiểu. Anh em nào giải nghĩa với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019