Tổng hợp thông tin vụ rò rỉ thông tin 50 triệu người dùng Facebook và lời nói của CEO Mark Zuck

Duy Luân
21/3/2018 22:21Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng delete rồi. Bây giờ dùng cái gì cũng có thông tin cá nhân . tốt nhất là ngoài dịch vụ ngân hàng ra thì cái gì cũng lấy profile ảo hết . chặn định vị .chặn camera. Chặn mic . khóa quyền truy cập với sửa file hệ thống !
mình củng bỏ FB lâu rồi, do trong fb có vài group quan trọng nên lâu lâu phải zô check này kia thôi, h mình toàn dùng Snap, Twitter, Ins xài 3 mxh này thấy thoải mái hơn FB hay hơn FB, nó k có nhìu mấy news xàm tào lao hay trẩu này kia, mà mình xài 3 MXH đó chủ yếu follow mấy người nổi tiếng rồi mấy news lớn vs vài người bạn 😃
codcsi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ 'F' nay chuyển thành 'FAIL' rồi!
Giờ gần như MXH nào cũng vậy thôi, chúng nó đều thu thập dữ liệu và có thể bán thông tin mà người sử dụng không hề hay biết.
Dùng messenger thôi. Vẫn cần công cụ liên lạc mà. Phải chi ai cũng xài iP thì iMess thoải mái rồi.
@gachiennuocmam 1 ngày nào đó Apple lộ thông tin người dùng thì sẽ có thêm nhiều comment dạng "phải chi..." 😁
@#JK Phải chi mình đừng xài cái mẹ gì hết là xong.
@gachiennuocmam đúng rồi, vào rừng đốn củi, săn bắt, hái lượm là ngon lành 😁
barney88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tinhte có bảo mật thông tin giúp anh em không ạ
kenu97
TÍCH CỰC
6 năm
Nó đứng ra nhận lỗi, nhận trách nhiệm và khắc phục rồi mà 😆
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
Toàn dùng thông tin giả bị khóa mấy acc rồi. Cần vào nhóm nào học hành nghiên cứu thì lại photoshop cmt làm lại. Ko bao giờ cấp thông tin thật cho bọn FB này. Éo gì mà có mỗi cái mạng xã hội vớ vẩn mà đòi cmt với ảnh thật.
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
haha 1 thằng gặp thời ngu sy,t nói FB nó dẹp tiệm từ lâu r để xem có đúng ko,hi vọng mấy thằng sồn sồn vào cái cmt đó oang oang thì giờ nhìn nhận đi
@TiaMi nhận gì vậy 😁
cứ gội là nó gặp thời đi., cơ mà nó phải làm được gì thì nó mới có thời để làm,
còn bạn đang làm cái quằng què gì vậy :D
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
@bán gạo ạo :v loại như bạn có nói ra làm dc gì thì bạn cũng chả bít khỉ gió gì đâu :-j
@TiaMi ít nhất mình vẫn làm dk vài cái gọi là khỉ gió bạn ah 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
@bán gạo ạo :v kệ tía bạn chứ nói ra cũng đâu ảnh hưởng gì đến kinh tế nhà mình :v
Fb còn phải điều chỉnh nhiều nữa. Nhất là cái đám duyệt bài, công khai nick của bọn nó luôn để đánh giá ngược lại bọn nó chứ cái đám report ảo làm acc bay luôn đôi khi điên vì bọn nó
chắc chắn facebook biết bạn là ai, họ có mọi thông tin về bạn.mình ko sử dụng facebook để đăng gì hết từ rất lâu rồi. mình cũng lập vài tài khoản riêng chỉ để theo dõi vài thứ liên quan đến công việc nhưng lạ cái là mỗi khi mình lập acc mới thì facebook luôn đề nghị danh sách bạn bè cũ của mình chính xác một cách kì lạ.mình ko hề cung cấp thông tin cá nhân gì cho những acc đó.càng ngày càng sợ lên mạng xã hội
@nam03021vn12 danh bạ trong đt bạn là thứ mà nó biết bạn là ai.
@#JK Mình ko có cấp quyền truy cập danh bạ khi đăng nhập đt. Hơn nữa lúc mình lập Tk đều trên máy tính. Ko bật định vị. Ko liên kết email. Mình nghĩ khả năng cao nó dựa vào địa chỉ ip mạng để nhận diện
@nam03021vn12 cũng có thể 😁
@nam03021vn12 Đúng rồi, mấy lần lập acc clone mà không cung cấp bất kỳ thông tin nào cho fb, kể cả danh bạ thế mà nó đề xuất mấy friend trúng phóc người cũ của mình luôn. Thông tin của acc clone cũng khác hoàn toàn acc cũ
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mai-K Thiếu j thông tin. imei, serial máy điẹne thoại, hệ điều hành, địa chỉ location theo mạng wifi, địa chỉ theo địa chỉ cell, danh bạ, cúc ki, tin nhắn, liên kết tài khoản message....
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Cái trò câu cmt rẻ tiền của một số page đó mà 😁 Vậy mà nhiều người vẫn làm theo.
kennyN73
TÍCH CỰC
6 năm
Tại FB nó cũng tính toán tham lam nữa. Muốn lấy được toàn bộ thông tin thật và chính xác của người dùng nên bắt xác thực bằng số điện thoại. Nhất là từ hồi nó có chiến dịch mạnh tay ngăn chặn các tài khoản ảo thì việc mở tài khoản trên FB lại càng bắt người dùng phải cung cấp thông tin chính xác hơn. Chắc nó cũng tính toán ý đồ bán dữ liệu của khách hàng từ đầu rồi.
Mạng XH của Mỹ, hoạt động luật Mỹ mà còn vậy đó. Các bác dùng mấy mạng xã hội và mấy cái app chat của VN lại càng phải thận trọng với thông tin cung cấp cho nó hơn. Mấy nhà cung cấp của VN nó có thể bán đứng data khách hàng bất kể khi nào.
Sao của mình không bị lộ nhỉ? mặc dù fb vẫn còn nhưng 2 năm nay có check nữa đâu :p
5 ngày rồi mà ... 😁. Xưa thấy khi sam ra mắt sp mới nó phát cho mọi người cái kiếng là tui đã nói... Nó đang âm thầm lấy thông tin để phục vụ cá nhân.. Giờ lộ bài nhé
tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa bị report vì dùng nick khác tên. Cho nó luôn cái fb 9 năm. Đòi cmnd, bằng lái xe các kiểu. Láo.

Chết mày đi.
vkat_nguyên
ĐẠI BÀNG
6 năm
facebook của mình chỉ để phục vụ duy nhất là mời thưởng game bigkool... Chấm hết!the end.\.
với đa số dân thường thì rò rỉ thông tin cá nhân cũng chẳng ảnh hưởng gì.
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A to Z Dân thường bên mẽo có giá nên nó có ảnh hưởng đó bác. Còn dân thường ở VN chưa có giá lắm nên nó chưa làm gì ảnh hưởng mấy 😁
Bực nhất là lực lượng gì đó 10000 người răp rắp theo lệnh mà họ report ai trái ý họ là tèo
Ko bảo vệ đc ăn toàn cho chủ nhân FB
FB chỉ để kết nối bạn bè thật sự, người mình quan tâm mà vì lý do địa lý, thời gian, công việc,... nên không thể gặp nhau chém gió ngoài đời.
Nếu có 1 kênh thích hợp thì mình chắc chắc sẽ bỏ, tam thời thì sài vs mục đích cơ bản vậy.
mình ứ quan tâm, trên răng dưới cát tút có gì đâu mà 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019