Tổng hợp thủ thuật macOS 10.12 Sierra

Duy Luân
20/9/2016 22:8Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xác nhận là khác mạng vẫn hoạt động nhé người anh em 😁
ngocultra
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mac Air 2014 13' MD760 lên chạy rất mượt. M tưởng con máy cùi của mình lên là sẽ lag lắm
XBlue
CAO CẤP
8 năm
MÌnh ko lên được vì đang xài surfacepro và máy bàn
danhh.gl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai Universal Clipboard không hoạt động điểm danh nào
@danhh.gl IMG_0028.PNG
bac cho mình itools hỗ trợ ios 9 va 10 cho imac cám ơn nhiều
Ngoài ra khi kéo hẳn video PIP vào 1 góc thì nó sẽ ẩn đi như này 😁

Screen Shot 2016-09-22 at 6.46.49 PM.png

Screen Shot 2016-09-22 at 6.47.13 PM.png
3d8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bác cho mình hỏi... cái cây thu mục diễn giải trên là dùng phần mềm gì vậy.
THấy hay và mạch lạc, dễ hiểu quá. Mình rất hay cần những biểu đồ vậy để hdẫn cho nhân viên mình mà toàn phải vẽ bằng tay ko, mất thời gian mà ko chuyên nghiệp bằng.
mrfind
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giữ folder ở trên cùng khi sort cho Finder đã có 😁
Đánh dấu hết rồi ấy chứ . . Mà không hiểu sao nó chỉ bắt mỗi loại file dmg . Uninstall xong cài lại vẫn vậy
@baohen1510 reset máy lại phát
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bro nào bị lỗi gõ địa chỉ web trên safari bản mới này không ạ? Cụ thể ví dụ em muốn vào baomoi.com thường thì chỉ cần gõ "bao" là nó sẽ hiển thị baomoi.com và chỉ cần enter. Cập nhật lên bản này thì gõ chữ bao enter nó không về baomoi.com được mà nó trả về kết quả search "bao" trên google. Mà chỉ gõ telex mới bị còn tiếng anh thì chả bị sao
Chưa dám lên,đợt trước lên 10 đã chậm rồi,h ko biết có chậm hơn ko các bác
Đặc điểm của bộ gõ tiếng Việt mặc định trên macOS nó vậy, không phải từ 10.12 mà kể cả 10.11 cũng bị
Dùng gõ tiếng việt của trần kỳ nam nha. Bộ gõ Mac cùi thấy bà
erosehl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Bộ gõ tiếng việt của Trần Kỳ Nam lên os 10.12 nó cữ bĩ lỗi nếu bỏ dấu sau khi ghi hết từ là sao hả anh @Duy Luân ơi 😔
@erosehl vẫn gõ bình thường . bỏ dấu tự do thoải mái , không khác gì bộ gõ unikey .
erosehl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baohen1510 Bị mỗi thế khi mà mở web feb và type nội dung trong đó,chả hiểu sao dị thế nữa 😔
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân mình chi bộ gotiengviet trên Sierra không báo lỗi và cũng không hiện và cũng không dùng được, bạn gijp mìnt heng.
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@DzatBuon Bạn phải làm theo hướng dẫn ở bài này mới cài được gotiengviet của Trần Kỳ Nam
https://maclife.vn/huong-dan-tat-gatekeeper-bat-tuy-chon-anywhere-tren-macos-sierra-10-12-de-cai-ung-dung-ben-ngoai-app-store.html
Dacan
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân mac retina mid 2012 lúc lên 10.12 thì toàn dùng card rời phải không anh ?
Quang239
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình sử dụng Mac Air 2014, update lên thấy khởi động và tắt máy chậm hẳn (4 5s), có ai bị như mình không?
viettoan2003
ĐẠI BÀNG
8 năm
MacBook pro 2011 core i5 8GB ram lên macOS 10.12 này có ổn định chạy mượt không các bạn?
hung_ck
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nên lên k các bác. Cho e xin ý kiến ạ
Các bác cho e hỏi, sau khi up len MacOS thành công, bên e có hiện luôn SIRI trên menu bar, và e đã kích hoạt nó, nhưng sao e ấn vào để chạy siri mà siri ko hiện lên gì cả, cũng ko thấy báo có lỗi gì? có bác nào bị như vậy ko ah?? @Duy Luân bác giúp e với
dnghi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Macbook Pro Early 2011 Core i7 SSD Ram 8gb có nên lên không các bác?!
Solomoons
ĐẠI BÀNG
8 năm
tình hình ko biết sao, mình k xài đc universal copy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019