Tổng hợp thủ thuật macOS 10.12 Sierra

Duy Luân
20/9/2016 22:8Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

el_nino
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên và trải nghiệm . Tuyệt vời nhất là Memories , Photos và Copy .
dav_vany
ĐẠI BÀNG
8 năm
MacBook Pro 15' Mid 2009 2.8 Ghz Core 2 Duo 8GB Ram 256 GB SSD mà k Update MacOS Sierra đc. Bro @duy Luan có cách nào k !?
Tks ✌️️
dav_vany
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong list các Mac đc update lên OS Sierra có MacBook 2009 vậy mà Macbook Pro 2009 cấu hình tốt hơn nhiều lại k lên đc ...
Vụ này Apple chơi kỳ .. !
NewMem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân , mình thấy mục system của bạn có 32,44Gb trong khi máy mình lên tới 79 Gb, ko biết xoá file rác ở đâu nhỉ?
vistazer
ĐẠI BÀNG
8 năm
Safari Extension thì trước vẫn đã có rồi mà nhỉ. Nhớ ko nhầm thì mình dùng nó từ ít nhât là Yosemite.

Còn vụ APFS thì nó cũng đâu đã cho Sierra đâu?
queanhnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
app FineReader của mình đã ko thể chạy được nữa sau khi update Sierra. Hic! chán quá! có ai bị như tui ko?
chuyentt
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân cho hỏi chút là mình vừa nâng cấp lên macOS Sierra 10.12 sáng nay. Mọi cái vẫn ổn cho đến khi gõ phím mới phát hiện các phím 7 8 9 u i j k l m > không có tác dụng. Có cách nào khắc phục không? Máy mình là MacBook Pro (Retina, Mid 2012)
Lên xong ngoài khởi động lâu thật là lâu thì mọi thứ rất ok. Mid 2012.
truongton.90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho hỏi app bản đồ tư duy trong hình tên gì đấy mâý bác ???
@truongton.90 MindNode
Không liên quan, nhưng lên Sierra rồi mà mình vẫn chưa tài nào Airdrop đc với macbook. Giữa iphone <=> ipad thì ko vấn đề gì, nhưng chưa một lần đc giữa macbook <=> iphone, ipad. Chả hiểu kiểu gì
Cám ơn bạn, nhờ bạn nói rõ hơn phần "Universal Copy" giúp nhé.
luugiahao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangpm Bác phải mở airdrop trên iPhone và cả Macbook, mở Finder trên macbook để nó thấy ios của bạn rồi mới có thể dùng Universal Copy. Mình làm vậy thì được đó, bạn thử nhé
@luugiahao Mình bật cả 2 mà cũng không được.
Đậu mình cũng không dùng được cái Universal Copy, đã reset cả 2 mà không được.
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
mod xài MindNode có trả tiền bản quyền không đấy, sao chưa thấy giao dịch nào tên Duy Luân ?
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên thấy mượt hơn 10.11 ạ
m_dht
ĐẠI BÀNG
8 năm
như vầy sao update được ae?
sao em dùng universal copy không được nhỉ @.@
Mọi người giúp mình với.
Trước khi update mình chạy office 2016.
Tuy nhiên update lên 10.12 thì bộ office 2016 không thể khởi động được, toàn báo lỗi.
@nguyendinhbac.ms bạn update office 2016 lên bản mới nhất đi. Mình chạy bình thường với office 2016 và sierra nhé.
@chicken29986 Không khởi động được office để update ấy bạn ạ, nó toàn thông báo lỗi và yêu cầu khởi động lại word hoặc exel
@nguyendinhbac.ms phải cài lại bạn ạ
sau khi nâng cấp lên phím tắt photoshop bị lỗi hết, anh có cách nào khắc phục không
mình update lên thây chạy rất lâu màn hình cứ quay quay màu đen mãi không thấy khởi động lên có ai bị vậy không ???
boyhidalgo
TÍCH CỰC
8 năm
Update xong mà lag kinh hồn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019