Tổng hợp thủ thuật macOS 10.12 Sierra

Duy Luân
20/9/2016 22:8Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên Sierra xong:
+ Bluetooth k Pair được với iPhone nữa 😔, toàn báo connected rồi, lại not connected. Phải bật personal hotspot mới connected được.
+ Airdrop tắt nắng, chịu không thể nào thấy được Macbook, cũng như Mac không thấy được iPhone.
+ Menu handoff trên Sierra cũng mất tiêu luôn 😁
+ Không Universal Copy được.

Có bác nào bị như em không 😃

Về lại El Cap thôi
man00iu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai không dùng được Universal Copy không nhỉ? Mình dùng MacAir 2015 + iphone 5 ios10 mà sao ko dùng được 😔(
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Máy mình macbook air 2015 tải bộ cài về rồi update trực tiếp( không chép vào ÙSBva tạo bộ cài) nóng quá trời. khi chưa update duyệt web rất mát( nhiệt độ chip chỉ khoảng 40-50độ) khi update lên sierna duyệt web nóng quá trời hơn 70 độ. Các bác có vậy không?
Vilong82
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bên Mac Sierra có lỗi không tự động đến nối với tài khoản ổ chia sẻ trên Time Capsule! Và do không tự động kết nối em phải bấm connect as và dự liệu back up của time machine không tự back up. Em chắc chắn do lỗi hệ điều hành này vì trước đây ở Yosemite, El Capitan không bị tình trạng này! Anh hiệpc so cách nào sửa lỗi không ạ!
ChuChien
TÍCH CỰC
8 năm
Gỉải thích thêm về chỗ này, cài đặt như thế nào được không mod ? mình không dùng đc
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@ChuChien Đọc bài này nha bạn:
https://maclife.vn/cach-su-dung-universal-clipboard-tren-macos-sierra-de-copy-tu-idevice-sang-mac-va-nguoc-lai.html
ChuChien
TÍCH CỰC
8 năm
@maclife Mình làm rồi nhưng vẫn không đc b à. Máy mình 6s và macbook air 2015
@ChuChien Kinh nghiệm xử lý khi Universal Copy trên macOS Sierra không chạy
Bạn thử xem bài mình ở đây xem
caoranhma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ChuChien Trên máy mac vào Tuỳ chọn hệ thống => Chia sẻ => Bật Chia sẻ internet => chọn PAN Bluetooth (Nhớ bật Bluetooth trên cả hai thiết bị)...mình dùng universal copy để trả lời;)
kamikaze129
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình khoái nhất vụ bộ gõ tiếng Việt mặc định của macOS được cải tiến, không còn bị gạch chân, bấm enter mới mất. Tuy nhiên thì một số ứng dụng như Chrome hay iTerm khi gõ ở chế độ tiếng Việt vẫn bị gạch chân. Safari, Terminal, iMessage, Notes,... thì dùng ngon 😁
khungtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình bị lỗi Wifi. Kén router, kết nối được nhưng không vào mạng được. Macboook pro early 2015.
Bác nào cho mình hỏi chút là máy mình còn trống 28G mà sao khi cài đặt bản Sierra gần xong vẫn báo thiếu bộ nhớ, cài không thành công? Xin cảm ơn ạ.
có nhiều tính năng mới nhưng con 938 của t lên bản này thấy hơi lag. Ram lúc nào cũng đầy và hay treo cứng máy. đặc biệt cập nhật lên bị mất imovie cài lại thì phải mua 😔 bản captian thì cài free. không bị treo lần nào.
các bác có cách nào cài được imovie cho bản sierra này không giúp t với.
chuoi1437
TÍCH CỰC
7 năm
@xuanlongcntt2009 mình cài mới hoàn toàn, imovie vẫn cho download free bình thường mà bác
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi
có bác nào dùng mac serria mà không cài được PTS bản cũ không
Em chỉ cài được đúng PTS cc 2017
mac air 2012 có cài được không mod ơi?
Có cách nào để group notification ở notification center k ạ? Ví dụ như thông báo messenger và facebook nhiều quá mà lại không group được. 😔:(:(
Con A2 của e lên 10.12.3 xong bị lỗi kết nối đến apple id.. báo lỗi không xác định mặc dù apple id đăng nhâpk bên ip vẫn bình thường.. ai biết bị bệnh gì kê cho e nó đơn thuốc với
tungtha74
ĐẠI BÀNG
7 năm
đông Tây y kết hợp với cúng bác à
Có cách nào update phần mềm ảnh Photo 3.0 trên mac os bản cũ ko nhỉ bản cũ Photo là 1.2 ko có live photo,.. mình ko muốn cập nhật hdh.
sao search không thấy có iGetter trên safari extensions vậy Ad ?
hoasua800
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Mac bao năm đâu có hỏng, cài máy ảo vài hôm, hôm nay lăn ra chết, không có bộ cài, vừa download vừa cài từ sáng méo xong! Bực hết cả cái cửa mình. Còn cái máy Dell lôi ra dùng cũng chết!!! Ức chế muốn quất!!!!
thanhhandt
ĐẠI BÀNG
6 năm
mac os sierra version 13.1.05 mới nhất có bác nào lên chưa nhỉ, mình download về rồi nhưng chưa test thử

• My Wifi ngày nay được rất nhiều khách hàng biết đến trong lĩnh vực Wifi Marketing. Được thành lập năm 2006 những năm qua, chúng tôi đã luôn cố gắng cung cấp cho khách hàng của mình những dịch vụ Wifi tốt nhất, với giá thành cạnh tranh, đảm bảo uy tín, chất lượng.

· Các gói dịch vụ tại My Wifi

· Cung cấp hệ thống Wifi Marketing.

· Nhận lắp đặt hệ thống Wifi Marketing.

· Các giải pháp Wifi Marketing.

· Cung cấp giải pháp mạng không dây cho khách sạn, nhà hàng, quán cà phê, resort, đại học….Cung cấp các giải pháp mạng LAN/WAN…với những thiết bị mạng cao cấp

· Triển khai lắp đặt wifi cho sự kiện

· Những tiện ích mywifi.com.vn muốn đem đến cho khách hàng.

Khi sử dụng dịch vụ Wifi Marketing tại mywifi.com.vn bạn sẽ được hưởng những tiện ích mà không một nơi nào có thể so sánh được

· Giao diện có thể tùy biến, để hiện thị một cách tốt nhất trên các thiết bị.

· Tốc độ truy cập Wifi luôn ổn định, kho bị gián đoạn.

· Giúp khách hàng có thể tiết kiệm được thời gian trả lời mật khẩu.

· Tạo được ấn tượng cho doanh nghiệp với khách hàng qua màn hình đăng nhập.

· Tiết kiệm tối đa chi phí nhưng vẫn đạt được hiệu quả tiếp cận khách hàng.

· Kết hợp nhiều công cụ Marketing khác để giúp doanh nghiệp tiếp cận với khách hàng nhanh chóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019