Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Toàn cảnh về hệ điều hành Windows Phone 7

bk9sw
12/10/2010 12:32Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ chỉ còn đợi review, nhận xét từ người đã dùng nữa là có thể quyết định được rồi. Nhưng thông tin trao đổi liên tục thì khả năng pin như thế nào nhỉ?
tuyệt vời chúc WP 7 thành công
kitarodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói chung là nhìn giao diện WP7 cũng ok , đơn giản nhưng rất hay [ nhìn icons hoài cũng chán 😃 ]. mong là các ứng dụng sẽ có nhiều và đặc biệt là đa nhiệm .

@ haichau_it : có galaxy S mà còn than gì nữa, ngon quá ròi 😃)
quy211
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hy vọng con HD2 của mình cũng lên WP7 được, hy vọng mong manh.
my_hope
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn thì đẹp,quảng cáo thì hay thật nhưng mình thấy hệ điều hành con chưa hoàn thiện...đọc nhiều tin thấy nhiều vấn đề ở thời điểm hiện tại vd như:không cho can thiệp vào file hệ thống (Task Manager),không copy/pase,chưa chính thức hỗ trợ đa nhiệm,đặc biệt là quá phụ thuộc vào phần mềm đồng bộ ...chỉ sợ mua về không vọc đc mấy thì cũng chán.em nghĩ em nên chuyển sang đợi N8 giá êm hơn,hỗ trợ giải trí và công việc nhiều hơn,hệ điều hành chán nhưng vẫn nên thử xem có gì mới không.em thì chẳng làm fan của hãng nào cả.em cứ ngon,bổ,rẻ mà súc.🆒
híc lúc mới vào đọc thì chưa thấy ai comment đọc song thì thấy có đến 3 trang rồi
bài viết công phu đầy đủ thông tin cám ơn bác chủ topic
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Cá nhân em thấy cái giao diện này hay đấy chứ dơn giản nhẹ nhàng. Chạy mượt là được rồi icon hoài cũng chán.
Hi vọng có bác nào cook rom WP7 cho con HD2 để anh em đc trải nghiệm nhiều hơn giống như đã cook rom WM 6.5 cho O2 Mini
jing
CAO CẤP
13 năm
thì ra windows phone 7 dc sinh ra sau khi zune make love với xbox
darkdsl
ĐẠI BÀNG
13 năm
haha MS cho zune xyz với xbox thì dc wp7
Xuất sắc,bình luận hay
giao diện quá đẹp và hiện đại, chác cho 1 trải nghiệm hoàn toàn mới, ko cần icon nữa, mà các miêngs ấy tự cấp nhật status, trạng thái..... tuyệt vời nhỉ.
Còn quá sớm để nói thành công hay thất bại của WP7, nhưng ít ra mình cũng đoán WP7 sẽ kết nối người dùng với nhau tốt hơn. Thành công của XBOX live không lý nào Microsoft không áp dụng trên WP7. C hắc sau này anh em sẽ khoe điểm thành tích hay hẹn nhau chơi game online nhiều hơn. 😁
ongdogia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hì hì microsoft làm gì mà chẳng được ! họ có tiền + có uy tín từ lâu ròi.
KyKul
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết rất hay, Tks chủ thớt nà. Chờ một bài review một em mobile của mấy bác 😁
phân nào hình dung được sự tiện lợi của WP7 khi đọc xong bài viết của chủ thớt
Bài viết hay thật
tks
!
giới thiệu thì cái nào chả hay :-" chờ xem video với cục pin nó thế nào đi các bác 😁
bài viết hay thật thanks bác chủ topic, xem demo wp7 có vẻ lạm dụng đồ họa quá nhiều từ việc lật trang này sang trang khác có màu mè quá không không thực dụng cho lắm, nhất là khi yêu cầu cấu hình quá khủng chỉ để phục vụ đồ họa các phần khác xem demo trên HD7 có phần chậm chạp
theo như bài viết thì mình thấy MS không yêu cầu cấu hình khủng chỉ để phục vụ đồ họa, mà mục đích của yêu cầu cấu hình tốt là để thiết bị chạy mượt các ứng dụng và quan trọng là hạn chế sự tham gia các nhà sản xuất điện thoại yếu kém. Như chúng ta thấy việc để nhà sản xuất tự do chọn lựa phần cứng ở các đời Winmo trước đã dẫn đến có hàng loạt các hãng sản xuất điện thoại kém cho ra lò các sản phẩm wimmo kém chất lượng, làm mất hình ảnh của HDH Winmo. Vì vậy MS muốn đưa ra cấu hình trên để hạn chế việc sản xuất ra những chiếc điện thoại ko tốt đến tay người tiêu dùng(việc làm này theo mình là hợp lí , nó sẽ giúp các nhà phát triển phần mềm định hình được sẽ sản xuất phần mềm này cho máy như thế nào...)^^
Bác Khoa tổng hợp 1 bài quá hoành tráng, đọc mỏi hết cả mắt mới thấy nút thanks 😁
Cảm ơn bạn. Bài viết rất hay và chi tiết về WP7. Mình rất thích giao diện trên WP7, nhìn rất đẹp mắt.
Các máy chạy WP7 điều có ngoại hình đẹp và cấu hình mạnh. Điều đó cho thấy WP7 sẽ thành công.
WP7 sẽ dần hoàn thiện các tất năng còn thiếu.
xem video giới thiệu thấy hiệu ứng của WP7 mượt thật, metro ui nhìn thoáng qua thì thấy có vẻ thô và ko được đẹp cho lắm nhưng để ý ra thấy nó rất trực quan và dễ tháo tác cho người sử dụng. Mình nghĩ hiện tại chúng ta chỉ là đưa ra những suy nghĩ cá nhân thôi, còn muốn đánh giá WP7 có thể thành công hay không thì đợi chờ điện thoại chạy WP7 phát hành, lúc đó chúng ta sử dụng thì sẽ có cái đánh giá tốt nhất. Hic giờ thích cả android lẫn wp7, biết chọn cái nào đây ta 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019