Tổng hợp topic các dòng máy Sony ( lcập nhật Z + Z1 )

Zanr Zij
9/11/2012 5:54Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony z1 up rom xong, lắp sim vào không nhân, giúp mình với
wuhoatu
TÍCH CỰC
9 năm
Z1 mới có 5.1.1 fw 14.6.A.0.368
Bác nào làm chuột bạch chưa cho AE ít review???
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm nay dọn nhà thấy bé Ray đang 4.0, bác nào còn giữ 2.3 gốc cho em xin cái, về cho em nó mượt mà dùng chơi 😁
tuanhavan84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cài drive báo lỗi như hình, mìn xài win10 pro 64bit bác nào biết cách xử lý không chỉ em với???
Z1 5.1.1 làm chuột đồng rồi. Update qua OTA nhanh. Mượt chưa thấy lỗi gì ☺☺☺☺☺
Tôi có con Sony Z C6603 nâng cấp lên 5.1.1 chạy được ít bữa thì giờ bị sụt nguồn liên tục. Cắm sạc vào thì dùng bình thường là lỗi sao vậy các bác nhỉ?
@xuanchienhqht Thay pin đi bác
có ai bị giống mình k lên 5.1.1 đt phải xài loa ngoài khởi động dt thì báo đã kết nối tai nghe,về 4.22 thì k bị.
Cho em hỏi m4 aqua dual có lên android 6.0 ko ạ? Nếu có thì khi nào ạ?
@duy bao tran Chắc là chờ cơ hội.
Mình có 1 chú Sony Experia X10i nó bị bệnh là cứ bật quay phim lên 1 xíu là tự động tắt nguồn_chụp hình thì không sao , bạn nào có bản room của nó mượt ,nhẹ share cho mình với . Thanks !
Z1 của e up nhầm rom bị hardbrick giờ bật không lên, vô flash mode không được, cắm sạc không báo đèn hay bất cứ gì hết, bác nào cao thủ giúp e với ạ!!!
mocno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
[Hỏi đáp]
Các bác cho em hỏi Z3 Au D6653 5.1.1 đã root được chưa?
Thanks!
wuhoatu
TÍCH CỰC
8 năm
@mocno1 Kingrot chơi root được nhưng nó gửi IMEI về IP China nên không ai dám xài.
Hoặc hạ cấp xuống KK 4.4.4 root, cài recovery rồi up lên bằng bản Pre-rooted.
mocno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wuhoatu Em có 2 cái link hướng dẫn root:
- 1) https://tinhte.vn/threads/sony-z3-huong-dan-root-va-recovery-khong-unlock-bootloader.2422223/
- 2) http://sonyfan.vn/diendan/threads/82357/
Bác xem hộ em giờ em theo cái nào thì được hả bác?
Em cảm ơn.
wuhoatu
TÍCH CỰC
8 năm
Bác theo cái trên ấy.
Thắc mắc đã lâu: chạy rom mod thì có restore-khôi phục cài đặt gốc đc không nhĩ?????
wuhoatu
TÍCH CỰC
8 năm
@namhiv Bạn về rom stock lúc nào cũng được. Còn DRM Keys thì phải backup TA Partition trước khi unlock bootloader mới có thể khôi phục được.
tobe_tung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho em hỏi, e bị lỗi đèn flash, cứ chụp ảnh để flash là nó bật flash luôn, chứ nó k tắt đi. Xong bấm tắt đi k được, phải khởi động lại. Bác có bàn 5.1.1 nào ngon ngon cho em xin. Máy e C6902 nhé, Z1
@tobe_tung Thử chạy về rom gốc xem hết lỗi không bạn. Không hết mang ra tiệm kiểm tra luôn.
qvuongmn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi con z1 f lock có rom chạy ko vậy ae
@qvuongmn SO-02F đúng không bạn?
qvuongmn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h đúng rồi b .
@qvuongmn Rom gốc của dòng Sony có đuôi là ftf, bạn xem các link này nhé: https://www.google.com.vn/?gws_rd=ssl#q=SO-02F+ftf
qvuongmn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h hj, cho mình hỏi , máy mình lock chạy có sao k , có lên quốc tế luôn được không ?
@qvuongmn Lock chạy vẫn là lock thôi bạn, sao lên quốc tế được 😁
lock lên đc quốc tế thì hỏng hết ah 😃
lock lên đc quốc tế thì hỏng hết ah 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019