Tổng hợp tweak hỗ trợ JB iOS 9.2-9.3.3

thienbucon
25/7/2016 5:47Phản hồi: 791
Chào các bác,

Sẵn Pangu phát hành bản semi-tether JB, có thể nhiều bác đã biết nhưng cũng còn nhiều người không biết nên mình xin share cái file sheets này tổng hợp rõ các tweak đã tương thích với JB iOS 9.2-9.3.3: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1E3p4dj-hN8gSCN9hbLvE7eZPU7bvPI4llrETkVroVys/htmlview?usp=sharing&sle=true

Cái sheet này do cộng đồng IOS trên toàn thế giới đóng góp vào, không phải của riêng ai nên đảm bảo độ chính xác cao, các bác cũng có thể tự edit sheet miễn là đừng đề cập tới mấy tweak bị thuốc.

Vài lưu ý:

• Cột đầu tiên "Working?": những tweak có chữ Yes tô xanh là yên tâm dùng, No là chưa tương thích ở hiện tại không có tác dụng gì hay thậm chí là làm Safemode máy, Partial là có vài lỗi chưa ổn định hay chưa chạy được một tính năng nào đó, Unknown là chưa có người test.
  • Cột thứ 5 - Remarks and Notes: Ở đây người ta nêu rõ tweak không chạy được sẽ bị lỗi gì, tính năng nào không hoạt động hay cần ghi chú điều gì đó cho mọi người lưu ý.
  • Cột thứ 7 - iDevice: thiết bị mà người ta dùng để check cái tweak đó (thiết bị khác có thể không chạy ổn)
791 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JB cài đúng 1 Tweak: iCaughtU Pro :">
Bạn chủ thớt copy ở đâu vậy? Đã cài thử chưa?

Mình ios 9.3.2 không cài được cái gì cả (BioProtect, barrel....)
chienkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất mừng vì Activator đã tương thích 9.3.3
Cài Tage dùng thử nhưng không thấy thích bằng Activator.
Hôm nay thử lại Activator đã ok.
@chienkd Đổi host là bản cũ đã cr@ck thôi
chienkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuongsaker1306 Mình cũng không rõ, hôm trước tải bản 1.2-4k trên source cydia.vn và đổi host dùng ok tương thích với 9.3.3
thanhly179
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pherovn Mình dùng VirtualHome trên 6s 9.3.3 thấy bình thường mà bác, đâu có hao pin gì đâu nhỉ? Bác kích hoạt thêm tính năng nào của nó mà hao pin vậy?
pherovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhly179 Ý mình là bác nào sợ tweak này chạy ngầm hao pin thì vào cài lại thời gian hoạt động của nó
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
À mà cho em hỏi forcy đã chạy được trên 9.3.3 chưa
chienkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnamtea Trong danh sách thì forcy chưa hỗ trợ, sẽ bị safemode.
Hieubingu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Virtuahome Sư dung rat tot tren iOS 9.3.2 ip6
Hieubingu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ca bioproteec nua
pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hieubingu bio protect đã cài được rồi nhé
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Ai cho em hỏi Tưeak di chuyển con trỏ khi gõ văn bản
@vietnamtea SwipeSelection Pro nha bạn, nguồn Cydia.vn
GenzKun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnamtea swipeselection
@vietnamtea swipeselection nha bác. đã tést ok trên ip6 9.3.3
thanhly179
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnamtea SwipeSelection bạn nhé.
thienbucon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tage bản 1.2-5~beta1 đã hỗ trợ FB 9.2+ rồi nha bà con.

Cái sheet ở trên người cập nhật liên tục, ai theo dõi thì ấn F5 mỗi ngày sẽ thấy có nhiều thay đổi nhé. lưu ý 1 điều là tweak nếu trong sheet ghi đã support thì phải xem version của tweak đó là bao nhiêu, mình đã update tweak lên ver mới nhất chưa (thường VN ae đa số xài tweak bị "thuốc" nếu version mới ra nhiều khi chưa có thuốc nên chạy ver cũ không support, còn nước ngoài người ta paid nên lúc nào tweak cũng dùng version mới nhất nhé)

Chào, trong bài mình có nói đây là file sheet được tổng hợp từ cộng đồng IOS trên thế giới không phải chỉ một người nào test. Cái BioProtect xài được ok ngay từ đầu ngày ra tool JB nếu bạn kh chạy đc thì thử hard reset máy (home + lock) xem, nếu vẫn chưa đc thì thử Restore + JB lại.
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
@CuongPham9691 Đúng vậy, mình có 1 cái 5S 8.4 cài Tage vuốt dưới lên là thoát về Home, nhưng ở 9.3.3 thì chỉ ra đa nhiệm. Thiết lập vuốt về home ko có tác dụng.
Nên giờ mình cài Tage để dùng chức năng tắt máy bằng chạm 2 lần vào màn hình. Và Virtual Home để chạm 1 cái về home, 2 cái ra đa nhiệm ^.^
@demen72 Mình cài bản 1.2.5 beta 2 đã sử dụng được vuốt từ dưới lên thoát ứng dụng rồi bạn mà tiếc cái chưa cr@ck được mặc dù đã thêm đường link trong file hosts như hướng dẫn trong source cydia.iosviet.vn
kalongka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CuongPham9691 bạn cài smarttap với vthome cũng ok lắm smarttap double tap lên màn hình là tắt or mở với lại nó nhẹ
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
@CuongPham9691 Bản ..... ko sử dụng được tính năng vuốt thoát ra home. Mình mới mua bản quyền thì sử dụng rất tốt. Tháo bỏ virtual home luôn
ohkeke
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài đặt activator Vuốt để ra đa nhiệm chọn ở đâu các bác nhỉ. Tìm mãi k thấy
ocean2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ibacklist cài dc chưa?
[M]inionn
TÍCH CỰC
8 năm
Có bạn nào bị lỗi cái tw Cream như mình ko 😔 đáng lẻ tắt thì nó phải ko có màu chứ đằng này mình tắt rồi mà màu nó vẫn có

AFC hô trợ 9.3.3 chưa các pác ?
@Anti-Plus danh sách các tweak tương thích mà các anh em trên thế giới đã test đây, xem cái nào tương thích thì cài vô, tránh cái nhiều tweak chung 1 chức năng là ok.
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1wsviKfrj_9pVWmPhVWl8ZEF4UkDHEk7SvvtnFWYaHsA/htmlview?sle=true
thienbucon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anti-Plus vô post #1 của mình xem cái sheet ấn Ctrl + F gõ vào tên tweak bạn cần là sẽ biết
lexus1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì thế này là gần đủ [emoji106]
@lexus1987 Bác cài được chưa?
lexus1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tèo Minh Mình update lên phần dock k làm mất đc, chỉ làm trong suốt 😔, lại chờ update :(
@lexus1987 em cài 1 lúc mấy cái như bác giờ bị cash cứ ấn vào cài đặt hoặc cydia là bị safe mode giờ làm sao để xoá mấy cái đi xem cái nào bị xung đột đây bác 😔(
Ndangnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lexus1987 Xin cái adblock bác ơi, tìm mấy ngày rồi
Thinhtran46
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho hỏi tweak iCleaner Pro. Hỗ trợ ios 9.3.2 chưa ah
lạc minh
TÍCH CỰC
8 năm
@Thinhtran46 Mình cài ngon rồi bạn ImageUploadedByTinhte.vn1469599596.963153.jpg
ngocphu.py
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lạc minh Sao mìh tìm ko thấy bản pro vx nhỉ, chủ tìm được bản có chữ icleaner ko ah
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Ai giới thiệu em app chặn ức tốt đi, liệu em chặn bằng file hosttt có làm chậm máy
Thinhtran46
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trên cydia báo cập nhật appstorevn sao mình cập nhật ko dc nhỉ. Ai biết chỉ mình với ah. Ios 9.3.2
@Thinhtran46 còn lâu mới đc
Virtualhome trên 6s plus sử dụng bình thường nhưng khi chạm ko rung hjxhjx
Chỉ cần: Activator, Kual Dial ( vì có nút Decline khi Lock máy). Thế thôi là quá đủ.
@hieu_phuong08 Dùng Cou nhẹ nhàng hơn KuailDial vạn lần
nguyenhai02
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các pro cho hỏi có tweak nào lưu shsh cho ios 9.3.2 chưa ah? e thấy tweak shshit chưa tương thích vs ios 9.3.2. Với thêm nguồn nào để tải mấy cái analog được! Thanks
@thienbucon Thời đại nào rồi mà còn shsh
@nguyenhai02 Bạn ơi . Cho hỏi trên thanh startus bar của bạn dùng những tweak gì để được như vây. và cái tên font chữ của bạn là gì vậy . đẹp quá
vnskyline
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Emily Lộ Trinh cùng ý kiến, cho xin tên theme và tên font chữ đi bác
z3r0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Emily Lộ Trinh THeme Ringmasker trên IOSviet đo. mới kiếm được xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế