Tổng hợp về card đồ họa cho laptop cho mọi người!

cadicbk
5/7/2012 16:11Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khactiepa1
ĐẠI BÀNG
11 năm
tự hỏi tự trả lời à ? câu cuối nói rằng muốn vận dụng tối đa sức mạnh của card laptop trong 1 thời gian dài thì phải tản nhiệt tốt cho nó. Điều mà cái quạt mặc định của nó chưa chắc đã làm được. chứ ko ai nói là nó sẽ mạnh hơn cả. Mà là " an toàn " hơn.
@khactiepa1 nói thế thì rõ ràng hơn đấy.
chứ cái câu trên "ép hiệu năng lên 100%" 10 ng đọc,9 ng sẽ nghĩ bạn nói thổi quạt trực tiếp vào để tăng "sức mạnh".từ "hiệu năng" tương đương từ sức mạnh.chứ ko tương đương từ an toàn,hay độ bền nhé
khactiepa1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dng31121975
có trích dẫn thì xin hãy trích dẫn đầy đủ. chứ đừng cắt đầu cắt cuối rồi biến ý nghĩa nó theo 1 chiều hướng khác " Trừ khi bạn tháo vỏ và xả tản nhiệt trực tiếp vào main thì hãy tính đến việc ép hiệu năng nó lên 100%... "
bạn có hiểu " thì hãy tính đến việc " nghĩa là gì ko ? 2 câu rõ ràng bổ xung cho nhau chứ k hề nói rằng xả tản nhiệt vào main thì sẽ mạnh lên. rõ ràng có vấn đề về đọc hiểu, xong rồi bắt bẻ.
Em có chiếc laptop SAMSUNG NP300E4Z-S02VN thì có thể nâng cấp được card đồ họa không và nếu được thì nâng cấp lên cái nào có thể thì cho em xin luôn cái giá nhé, em có ý định chơi starcraft II các bác tư vấn giúp em cái cấu hình để có thể chơi được game đó. thanks!!
Các bác cho em hỏi tí là card nvidia gt 740 với 635 thì con nào mạnh hơn ạ
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bro cho em hoi cai Gt 720m chạy game có tít ko ạ. 😃
So với cai Hd7650m thì ra sao ạ.
xin chào các bạn và các anh( chị ) em đang dùng con dell 3521 core 3 ram 4gb, nay em mới cài lại win 7 64bit và down driver ở trang chủ của hãng tất cả các driver khác đều cài được chỉ có mỗi cái Intel HD 4000 là không cài được do gặp lỗi này, this computer does not meet the minimum requirements for installing the software , em không làm sao khắc phục được, mong anh chị và các bạn giúp, không biết phải do dell hay do máy mà em mới đi bảo hành về trước đây vẫn cài được bình thường ạ, cảm ơn các bạn và anh chị đã đọc
rất hữu ích, hehe
peter94son
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi giờ mua asus k55vm core i5 card GT630M có bị coi là lỗi thời ko, tại nó ra đc hơn 1 năm rồi
@peter94son bạn nên chọn máy chạy dòng car gt-7xxM của nvidia thì tốt hơn! chiếc gt-630M thì hơi cũ rồi..!
peter94son
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chỉ đủ kinh phí cho con k55vm này thôi, mấy con GT7xxM đấy thì ko đủ, chỉ có mấy con GT720M thì lại yếu hơn 630M
@peter94son uk!! thế thì khó thật! mình thấy con HD 7670M cũng khá tuyệt nhưng dòng car này chỉ thấy dell dùng nhiều..!!
peter94son
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn tư
bạn tư vấn giúp mình dell cũng đc nhưng tầm max 13,5tr đc ko, chỉ cần card mạnh và khoảng core i5 3210M?
cho mình hỏi: mình muốn mua laptop gia 12-13tr xài i5 thì nên mua con gì tốt nhất mấy bác...mình cũng chơi game nữa..thanks...😁
ông anh em cầm đâu về cái lap hãng fujitsu j đó,chắc hang tàu,mà có con card tên lạ lắm Firepro M6000 1GB chơi game cũng phê lắm
@timelessOFtitan chiếc car đó cũng mạnh tầm cỡ đó bác 😁
cho em hỏi về card AMD ATI HD HD8610G 2GB thì như thế nào ạ,em thì chỉ dùng đá pes hay fifa 3 thôi ạ
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangkao max settings
chiến tốt hả bác😃
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangkao uhm
@n3_bmt vâng thanks bác ạ ^^
tiện thể cho em hỏi luôn trong tầm giá này thì em thấy con asus x550LB thì như thế nào ạ
Asus X550LB-XX010D Haswell Black
- Asus X550LB-XX010D Haswell Black - Bộ vi xử lý: Core i5-4200U 1.6Ghz-3Mb - Bộ nhớ trong: 4Gb - Dung lượng ổ cứng: 500Gb - Màn hình: 15.6 Inch - Cạc đồ họa: Nvidia GT740M 2Gb - Hệ điều hành: Dos
cho hỏi phát Radeon HD 7670M 1GB và NVIDIA GF GT750M 2G cái nào tốt hơn
@n3_bmt ờm đang tính mua con 7537 nhưng vẫn còn đang phân vân không biết nó có tốt ko, nghe nói con này wifi hay chập chờn, học tập mấy cái auto CAD hay mấy thứ chỉnh sửa ảnh chắc con này ok nhỉ, ko biết nó chơi game thì sao :v, à mà bác đang dùng con nào 7537 hay 7437 tư vấn phát coi
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@tieupao279 mình đang xài nè, tốt lắm, wifi mạnh nhưng hình như có 1 số máy bị lỗi wifi, con này xài đồ họa hay chơi game tốt vì vga mạnh
@n3_bmt oke vậy quốc tế lao động mềnh sẽ mua ẻm :3 mà bị lỗi wifi mình khắc phục sao bạn biết ko chỉ vs
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@tieupao279 hình như đó ko phải lỗi mà là do băng tần của máy, nếu wifi yếu thì gọi bảo hành người ta chỉnh cho 😁
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Đệt, ko ai bàn tán về dòng quadro ta?
Tình hình Máy của em mất blutooth do em nhỡ đã remove nó nên rất mong có ai có driver blutooth cho máy x550lb_xx010d thì cho em xin được không ạ. em xin chân thành cảm ơn!
😁
nphunghung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoctuyendhbk Topic card đồ họa mà tự nhiên bạn vào hỏi bluetooth 😔
Bạn đang dùng dòng máy nào thì vào trang chủ của hãng mà tải về. Ko thì dùng các phần mềm quét driver để cài đặt tự động.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
😔:oops::mad::(o_O:p
đang dùng con 630M và cảm thấy thật yêu đời. cấu hình máy thì củ chuối (i3-3217U 1.8GHz x4, DDRAM3 1600MHz lại còn chạy win 8 64bit :eek: - cái này do windows bản quyền chứ ko phải em ham hố nhé) thế mà chiến game cứng thật. PES 2013, 14, 15 high luôn, Call of Duty Modern Warfare 4 medium, Need for Speed. anh em cho mình hỏi thế liệu đã là ngon chưa ạ? ;) máy HP sleekbook 14, giá 10 củ. ban đầu mua về dùng chán lắm, chạy chương trình thì chậm mà còn toàn bị NOT RESPONDING rồi đứng hình nữa (hiện giờ cũng vẫn bị thế :p) nhưng dạo này mình hay mày mò kiếm game chơi, mấy cái tưởng như chơi không nổi nhưng quẩy cực sung luôn. à mà cho em hỏi thêm, cái cấu hình này mà chơi Battlefield liệu có "cháy" "thứ gì đó" không?? dạng như vượt quá cấu hình cho phép ấy. cảm ơn các pro ạ!!!
Mình dùng laptop dell 3521 cài win 8.1Pro
Card AMD Radeon HD 7670 nhưng khi chơi game Dragon Mania Legend thì màn hình cớp nháy liên tục rất khó chịu. Pro nào chỉ dùm với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019