Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng Hợp về Q-mobile S11

Min Còi
10/7/2012 2:1Phản hồi: 2.046
2.046 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn root roi thì có thể cài phần mềm để chuyển bớt các app qua thẻ sd cho nhẹ máy. Lời khuyên là nên dùng link2sd sẽ giải quyết triệt để vấn đề, app2sd thì cũng chuyển đc, nhưng có những cái nó sẽ bó tay, ko tối ưu như link2sd
@phuongve 😁 cho mình hỏi cái bản đồ với cái CH và cái Q-store có chuyển đc qua thẻ không ?:D
Cả nhà cho mình hỏi làm sao sau khi root thành công, có biểu tưởng superuser rồi, làm xoá các ứng dụng không dùng như Yahoo! hay Face nhỉ? Không biết làm sao để xoá nữa... 😁
thanhdvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho mình hỏi chức năng Google voice của S11 dùng tốt ko vậy? Hichic... sao giá rẻ mà pro quá vậy ta?
E dùng con này chơi game đc một lúc là máy khá nóng,app báo 39 độ 😔
Ko biết có bác nào giống e ko :(
P/s:chơi game liên tục chỉ đc khoảng 4h thôi,vl
@Basshead hôm trước mình có đọc trên sohoa có cái câu hỏi cũng kiểu như thế này =)) không muốn nó nóng thì bạn ngồi trước cái máy quạt mà chơi cho nó mát. người đây còn nóng nữa chứ nói gì máy chơi liên tục 4h
@haduytintyt235 Ko phải,ý e là chơi một lúc thôi đã khá nóng rồi,chứ e đâu rảnh ngồi chơi 4h liền😔
Nhưng phải công nhận là con này pin hơi kém..
@Basshead cái đó giờ mới biết sao 🆒
@Basshead Sốt nhẹ thôi 39* chứ người 40* còn chưa die mà😁:D:D
Baragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
E này có 3G 2tr5 cũng mua :p
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Baragon thế thì mua ngay Q smart s15 của Qmobile mới ra đó, 2tr6, cpu 1Ghz, 4inch
Con này pin tốt không mọi người, lướt web có giật lag gì ko?
ah cái q-mobile s11 này có cài và chạy mượt đc flash 11 không vạy nhỉ ? chạy flash là chạy trực tiếp trên trình duyệt giống như máy tính chứ không phải là xem video trên youtube nhé ( youtube thì máy có hổ trợ streaming là xem đc )
hình như q-mobile s11 hay bị đơ 2-3s và mất icon khi mở và thoát ứng dụng thì phải
@khungboq mô phật !!!!! tội lổi ! thế này thì tội tình cho android quá !!!!
@khungboq lý giải cái kiểu đó thì chắc đến google cũng chào thua. nói ram ít cấu hình thế nên bị thế thì còn chấp nhận chứ nói là do andorid thì chào thua
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
mấy cái lỗi lặt vặt lag lag là do ram nó yếu, lỗi chữ nhòe cũng thế và có khẩ năng máy bác lỗi chứ làm j mà thiếu ram đến mức nhòe chữ
nó lag vì vừa nạp vừa giải phóng ram thì nó sẽ mất thời gian nó như thế, nhà bác nào máy tính dual ram mà tháo 1 thanh ra là bik máy nó lag là như thế nào
mấy cái lý thuyết cơ bản mà cứ hỏi hoài loãng cả 2pic
còn cái vụ google map cần quái j GPS mới dùng dc, mún nó định vị thì tắt wifi đi, dùng GPRS là nó ra, mấy cái máy java còn định vị dc huống chi android
pin 1300 mà android màn 3.5 chơi dc 4h là trâu rồi mà mấy bác kêu yếu, may là con này chip mtk và gpu SGX nên máy nó mới mượt thế đấy các bác, trông thế mà hiệu năng hơn con adreno 200 của lg l3 đấy
@xman9491 bạn thật là vô đối
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
@haduytintyt235 vô đối j bạn, nói xem
@xman9491 bạn vô đối mấy câu mình tô đỏ đó =))
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để cài thêm nhạc chuông cho em nó đây các bác ?
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatthekhoa Em này chắc mới "dậy thì"!
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Bản đồ định vị đc, bằng wifi hoặc bằng GPRS/EDGE, nhừng ko cài compass đc. Mình vào thử factory mode thì nó có mục GPS trong list check máy
Cài đc flash 10 và flash11, dùng whatismyflash thì đã cài thành công. Vào thử trang vnexpress chẳng hạn, thì quảng cáo flash cũng chạy ngập trời. xem video trên vnexpress cũng đc luôn. Tuy nhiên, dù đã cài đc flash mình vẫn ko cách nào xem TV với vietmobiTV đc.
@phuongve thế máy cái video trên 24h hoặc xem phim ở các trang xem phim online thì thế nào ? có mượt không ?
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongve xem TV tren vietmobi cần wifi bạn ak,và cẩn tải thêm plugin của nó nữa,avio j ấy
lekonu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haduytintyt235 dùng trình duyệt mặc định xem trên 24h ok,operami ko có hỗ trợ plash nên ko xem đc,mà muốn mượt thì cài thêm phần mềm bổ trợ video MX,lướt với wifi tốc độ cực nhanh,cực nét
@lekonu Cái đó là máy hổ trợ stream nên xem không cần flash vẫn xem đc, opera mini cũng vạy, hãy phân biệt cho rõ flash, stream nhé bác. Cài opera mobile thì sẽ có hổ trợ flash. Xem video flash là xem trên chính trình duyệt giống như trên máy tính vạy, không fải đá ra chương trình video play.

Sent from Tinhte.vn using Nokia-1100√
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
uh thì bạn nói rõ vs, mình không hiểu, nói cho mình mở mang xem, cái vụ java định vị dc bạn ko tin thì tùy
@xman9491 mình chỉ ví dụ điển hình con nokia 6300 bạn cài google map vào máy rồi mở xem nó có định vị đc và hiển thị vị trí bạn đang đứng hay không ?
xman9491
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng samsung corby thường, cũng java đúng ko, ko wifi, định vị lệch khoảng 50m, ok???
còn so dánh gpu sgx vs adreno thì chả cần, đơn giản như vua đồ họa 2010 galaxy s và iphone đều dùng sgx
Bình tĩnh nào xman9491
Kết thúc cuộc tranh cãi ở đây nha. Tổng Hợp về S11 - Topic thân thiện!
Đều là bạn bè cả, đừng cãi nhau dù là cãi vì S11. Chỉ nên chia sẻ và thảo luận vs nhau thôi, không sẽ loãng topic mất.
Thân
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Min Còi không phải loãng mà đặc sệt!!!
Kì Văn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Min Còi Min Còi có Tổng hợp S11, rất chi tiết, rất cám ơn bạn, vì tôi cũng chỉ có tiền sắm con S11 này thôi. Nếu có diệp Min Còi nên tổng hợp 5 con Ăn Roi Qsmart mới ra của Qmobile, thank you!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019