Tổng hợp viettel V8502-root/rom/mod/..chém gió

29y6145
20/5/2013 12:59Phản hồi: 1.232
1.232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ad oi! Cho em hỏi tí, máy v8502 của em sau khi up rom xong giờ nó đen thui như cục gạch rồi, huhuhu, mong ad giúp em với!!1
@huynhthiet so nhat truong hop nay chia buon cung ban , luc truoc minh cung mua mot con may tinh bang, mua cu thoi thich up rom moi ko hieu kieu gi up xong cam ung cu do di ko nhan , tim moi cach sua chua nhung ko duoc , tuc qua cho em day vao tuong luon baihoc nho doi cho viec ko hieu gi ve dien cu lam lung tung mat oan cai may
@huynhthiet Sữa dk chưa

Gửi từ Fly IQ440 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@super900 trái đất tròn đi đến đâu cũng thấy gặp mặt bác, cho em hỏi bác đã mua con điện thoại mới chua
@anh quang111 Bác nào đây nhỉ?

Gửi từ Fly IQ440 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bạn nào có file batterystats
Bin chưa xóa không gửi mình với. Không đọc kỹ nên bây giờ pin sụt nhanh kinh khủng

Sent from my V8502 using Tinhte.vn mobile app
Nhờ mấy bác giúp dùm mấy cái:
1. Bác nào có file fix cảm ứng và tăng tốc GPU dạng file .zip để Flash từ recovery kg cho em xin với ạ.

2. Bác nào có Driver con này cho em xin luôn.

Dùng 2 ngày, cảm nhận ban đầu:
+ Màn hình đẹp, kiểu dáng tốt nhưng cầm hơi nhẹ.
+ pin xài hay báo ảo và dùng nhiều kg qua đc 1 ngày.
+ Máy nóng (đoạn gần camera)
+ Cảm ứng bt thì OK mà lúc bấm chữ nó hay lệch nên xài nt hay chat rất chán.
Sau minh làm như hướng dẫn nhưng vẫn root khôngduoc97j, nó bị lỗi, nhờ các bạn giúp dum thank
mấy bác chỉ hộ em với...em backup rom gốc bằng gript thành 1 file backup v2 rồi..bây giờ em muốn restore lại nhưng vào CWM thì nó hong nhận ra cái file đó,,,làm sao để restore cái rom đó lại bây giờ ạ..thanks
Root v8502 dùng famaroot là ok

Sent from my V8502 using Tapatalk
hoasonlo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai ở Xì Gòn biết chỗ nào Up Rom em này ko, chỉ mình với, mới chơi Sờ Mó Phôn nên ko biết úp room 😁
em cài font cho nó bị lỗi các bác ơi!
giờ nó khởi động lên! nhưng hiện mỗi đồng hồ với cột pin
không làm gì đc ==

hướng dẫn em đưa về rom gốc với :<
yahoo nguôitiyeuchuatungyeutoi223

ai rảnh vô cài recover dùm với
cứ add yahoo đi rùi mình đọc pass + id team cho
thank các pro 😁
Bác 29y hoặc GMB hướng dẫn e xoa cái bootscreen của e V8502 này được k? Chán cái logo Viettel r.
Đã thử cài đè bootanimation r những h nó có ts 3 cái bootscreen ( 1 cái Logo Viettel đầu tiên > 1 Hình android > bootscreen e cài đè)
Đang sài rom Xperiaz của bác GMB.
Thực sự nản.
bác nào backup file rom gốc cho e dc k ạ. tình hình là máy em đã root nên e cứ nghịch lung tung vào một ngày đẹp trời em lỡ tay xóa mất trình gọi com.android.phone nên nó không nhận sim. và thế nào em lại thấy bác bên gocmobile có cái rom gốc em up luôn. xong 98% fail .màn hình đen thui k bật nguồn đc . nhưng vẫn nhận usb. xem mọi người nhận xét bảo file thiếu..... bác nào cứu em với . cho e link hay gửi mail cho em thanhluanlfc@gmail.com em xin cảm ơn.
davuong
TÍCH CỰC
10 năm
@Thành Luân Lfc Có lẽ là mất boot, bác lên ttbh họ cứu boot cho

Sent from Bác Sĩ Hai Súng using iPhone 5S 128GB via Tapatalk Pro
@davuong bác không giúp em dc à
nó vẫn nhận usb bác ạ
chỉ là up cái rom vào thì cứ khoảng 96>98% là lỗi . bác giúp em với
ai có rom gốc bên china konka w830
send cho mình với mình cần lắm lắm luôn ak, giúp mình với nha mình đang cần lắm 😔
@nobitalucky bác :(search baidu đi. rom đấy k nhận sim đâu. bạn có rom gốc xuất xưởng của v8502 k cho mình với
Ảnh của minh quan :p:p:p:p em chỉ thấy có tí liên quan nên ms up

Gửi từ Cuc gạch 6 lỗ nhà em đang xây bằng cách sử dụng Tinhte.vn
nexus9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi con này có mở khóa mạng bằng cách nào để mình dùng mạng khác
@nexus9x Dễ ợt. youtube.com/thanhluanlfc bác vào xem đi. Nhưng cũng có cách dễ hơn nhung giải thích dài hơn 🆒🆒🆒😁

Gửi từ Sony C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 4
anh oi em chua root duoc
Có bác nào còn giữ rom MIUI v5 bên topic này k?
gocmobile.net/threads/375694/
đang muốn chuyển sang dùng mà link die mất r, đợi mãi chả thấy up lại 😔
Ấn *#*#3646633#*#* chọn SIMME Lock, chọn từ dòng thứ 2 trở đi unlock permanent, quay lại dòng 1 chọn unlock điền pass: 12345678 ok r chọn unlock permanent. Reboot là đc.

Dùng Framaroot ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019