Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tonnie
2/8/2013 11:0Phản hồi: 1.120
Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng
Tinhte_z ultra.jpg

Mình mở topic này tổng hợp các vấn đề liên quan đến Xperia Z Ultra, từ kinh nghiệm sử dụng cho đến root, cook rom và các tùy chỉnh. Anh em dùng Z Ultra cùng thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về dòng phablet mới mẻ của SONY năm nay nhé. Vừa qua thì Sony VN cũng đã tung ra bản cập nhật firmware mới 14.1.G.2.25 cải tiến khá nhiều về hiệu năng cũng như mức độ tiêu thụ pin, mình sẽ cập nhật các thông tin này ở phía dưới bài viết.

Các Topic khác liên quan:
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Đôi điều chia sẻ cùng anh em là không nên lột miếng dán zin để khỏi dở khóc dở cười nha!
miếng dán ultra z phải nói là như lớp gương rất dày.
tốt nhất là dán ngay sau khi mua máy !
@tonnie dày thì sao em? A thấy dán 2 lần nó cứ thế nào
@tonnie Trước mình mua con AcroS, thấy họ dán sẵn, xài cả năm vẫn chưa trầy bao nhiêu. 🆒
Bạn ơi bạn có thể cho mình biết chi tiết về thời lượng pin của nó như thế nào không , màn hính có đẹp hơn xperiaz không bạn . THANKS
2 cái bạn hỏi đều rất ok

Sent from my C6802 using Tapatalk 4
@rockmaster
cuongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao lâu có root ghê nhỉ, chở sốt ruột luôn, còn phần Xperia Z Ultra Original Android Development trên XDA để "never" luôn là sao ta...
Góp ý tác giả tí, bài viết rất dài và chi tiết nhưng sẽ hay và thu hút người đọc cảm nhận hơn nếu có thêm hình ảnh để minh họa ví dụ như: ảnh chụp từ Z ultra, hay ảnh chụp con Z ultra từ chính chủ thớt sẽ làm cho bài thêm phần sinh động. tính mua em nó nhưng ngại khoảng fw vẫn chưa chính thức không biết dùng có bị lỗi lầm gì hay không, hôm nay giá xách tay chỉ còn 14tr300 thôi, công nhận em nó rớt giá nhanh thật.
@tuanandy Sau 1 tuan xai e no.thi k co j de che dc.nhat la khoag luot web va giai tri.chi co deu e n hoi to thoy.firmware thi cug on roi
@vuongchihieu mình cũng mới mua e này
bác cho mình hỏi con Z ultra này k có tính năng knock on như của LG G2 hả bác?
tks bác!
Thông báo hôm nay rớt còn 13.700k ở Hnammobile..Cứ đà này khi nào con Note 3 ra chắc còn 12.5 chai. Lúc đó sẽ mua giao lưu cùng các bác hehe

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
may túi ba gang, mang theo mà đựng

Hôm nay mới có fw mới nè, vô update đi bà con ơi

B up chua.co phai la ban cho z ultra k b
@vuongchihieu Là bản C6802_14.1.B.0.471_GENERIC Hong Kong.ftf. chưa phải như bài tinhte up hôm qua

ko biết anh em có dùng ultra nhiều ko mà thấy ít người thảo luận wa. chính hãng đã bán rồi còn gì
@nnq_mm Lam e cu tuog ban chih thuc cua n.mug hut
bác chủ thớt cho em xin cái ảnh chụp lúc bác đang nghe gọi với,xem có to quá ko vì mặt em hơi nhỏ sợ nó che hết cả mặt 😔
@laobantien nó như thế này

cuongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
xda cũng ít nữa, haiz, ko chuyên gia nào root trước e nó cho đỡ bùn nhỉ, **
May minh thay xai wa ngon.tai sao it nguoi dung the
cuongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongchihieu tại nó mới ra mà , chờ cỡ 1-2 tháng nữa đã bạn
cuongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
thông báo tin vui: đã root được ZU firmware C6802_14.1.B.0.471
nhưng lại có update tiếp theo ...475 các bác trải nghiệm nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2405318
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2406948
tonnie đưa link facebook của group Sony ZU vào bài 1 để anh em join vào sinh hoạt cho tiện nhé, hiện tại thì chưa có bài hướng dẫn nào (vẫn là room thử nghiệm và chưa root được)

có thông tin mới mình (hoặc mọi thành viên) đều có thể update thường xuyên

Chào đón anh em ZU, mình có 1 con màu trắng, ở Bình Thạnh nha

sonyZU@groups.facebook.com
https://www.facebook.com/groups/sonyZU/
Link tải bản rom thử nghiệm mới nhất 14.1.b.0.475 (tuy bán chính hãng nhưng vẫn bị xem là rom chưa chính thức như lúc giới thiệu)

link tải room: https://docs.google.com/file/d/0B3BbH280MSmoVy1STFRRRDJBQ1k/edit

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=206763764&uk=2335367481

Bản này màn hình đỡ vàng hơn, quandrand được hơn 20.000 điểm so với bản trước chỉ được 18.000 điểm

Mình thấy bản này ngoài nhanh hơn thì ko khác nhiều so với bản chính hãng đang bán vì màn hình setting vẫn màu đen, mình vẫn chưa có được link của bản rò rỉ nền setting màu trắng 14.1.b.1.277

nguồn XDA

@nnq_mm bản này tiếng có to hơn ko bác 😁,loa bé quá
@laobantien không, loa vẫn thế, ko nên đòi hỏi về chụp ảnh và âm thanh của em này (trừ hoeadphone)
huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
21-8 mình về 1 lô dock sạc DK30 cho Z ultra bạn nào có nhu cầu alo mình nhé 0902.613073 trường ( hàng chính hãng sony fullbox như hình)​
huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaianh2007 Nếu ở tỉnh mình ship tín thành, HCM thì mình giao hàng tận nơi
tea1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytruong dock dat qua....
huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tea1981 Bạn chờ vài tháng nữa sẽ có giá rẻ, hàng mới về hot là giá cao.
@huytruong dock sac này giá bao nhiêu vậy bạn
Topic vắng quá nhỉ giờ còn mới ít người dùng keke hnay vừa mua e này 13tr máy mớ tinh dùng ngon lành đợi firmware chính thức rồi root 1 thể
@ghost_recon_xxx
Mua đâu rẻ vậy bạn

Múôn đôg thì từ từ. Cháo cũg nhừ ^^
@ghost_recon_xxx em mua hôm qua 13,5 hôm nay đã còn 13 rồi à nhanh thế 😔
@nnq_mm Mình mua của 1 ông xách tay bên hongkong về giá tốt cho máy mới đổi mới 1 tháng 😆
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho hỏi update bản mới dzaycó root được không ?
Gio chi mong cai dock sac cua n re re chut de kuq bo cug cho e n.
kietbull
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cụng mới mua Z Ultra ngày hôm qua, sạc xong khuya qua để xài tới giờ 1 xíu thôi Pin tụt kinh khủng, 13% trong 2 tiếng.
@kietbull chờ có rom cook sẽ ngon thôi bạn 😁
kietbull
TÍCH CỰC
11 năm
@laobantien Uhm, mình chờ rooot xong sẽ cài Titanium bụp đám app stock liền, nhìn bực mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019