Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tonnie
2/8/2013 11:0Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mi
cho mình xin đánh giá
up bản của HK vào máy HK thì ko bị lỗi màn hình tắt bật ko lên như khi up bản của TW 😁 ngon rồi
chưa có thì proxy china đây : http://spys.ru/free-proxy-list/cn/
Đổi proxy trên pc hay trên zu ha bác
@nnq_mm Treb pc nhé.
Bác đổi trong control panel- internet connection- tab connection- Lan setting rồi chỉnh ở dưới nhớ tich vào cá ô nhỏ ở dưới nữa bác a.
360 đổi proxy chạy được 1 đoạn tới bước này bó tay =)))

@nnq_mm Mình phải chạy đi chạy lại 5 lần mới được 😆 nêú vẫn ko đc thì thử thay proxy khác xem
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em khoan vội up lên 14.1.B.0.510 phiên bản Taiwan nhé, có nhiều lỗi lắm.
Mình vừa up lên hôm qua bị lỗi nút power không bật màn hình lên sau khi để stand by. Phải restart lại toàn bộ máy. Có xem trên forum quốc tế thấy cũng bị lỗi tương tự.
Cách khắc phục:
1. Máy không thể bật lên sau khi khoá màn hình: Tắt chế độ Optimised backlight trong phần Display (Mình cũng bị tương tự và theo hướng dẫn vẫn không hết).
2. Bị treo màn hình khi khởi động: Cái này cứ tiếp tục đợi tầm 1-2phút là xong.
3. Màn hình sáng 100% sau khi khởi động: Tắt 'Adapt to lighting conditions' rồi điều chỉnh lại độ sáng.
Sao không hiểu Sony làm ăn gì mà lỗi nghiêm trọng vậy vẫn không bị phát hiện. Ai không biết thì chắc cái máy thành cục gạch luôn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2423062
@nvthanglong Ko phải do Sony nha bác. Cái này là do các bác ấy root, đổi CDA rồi ép PC Companion hoặc dùng flash tool flash bản Taiwan vào mới bị. Các bác còn lại up chính ngạch thì ko hề bị.
Hơn nữa file ftf trích từ bản Taiwan còn bị kèm virus vào nữa. Bên xda có report đó.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2422521&page=4
gamap
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc phải chờ PC Companion quá, thấy mấy bác up bằng flash tool bị lỗi nhiều quá
Đa phần các trường hợp lỗi power không lên hình xảy ra khi up bằng file ftf dùng flash tool, up bằng pc companion thì không bị
gamap
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rgun1986 pc companion k báo có update thì sao up được bác?
@gamap Bạn có thể chỉnh CDA trên file build.prop rồi kết nối ZU với pc bằng pc companion thì sẽ update được, cách chỉnh CDA các trang trước có hướng dẫn, bạn xem lại sẽ thấy
@gamap Thì mấy ông trên xda root bản 475, sau đó vào build.prob sửa CDA của Taiwan rồi cắm vào thì PCC nó báo up thôi 😁
Các.bác cứ. Từ từ đừng nóng. Do chúng ta ham quá up hàng mới port tùm tum thôi lỗi phần mềm ko có vấn đề gì to tát cả ko thì cứ 475 cho lành
Các bác up qua pc ko bị lỗi lock screen đâu mình dùng ngon lành chỉnh cda bt
Lúc trước thử up qua file ftf cho 2 máy z ultra đều lỗi. Up qua pc lại thì ok ko bị bất cứ lỗi nào.
Mình đang dùng pin rất tốt màn hình đẹp. Ko bị lỗi lockscreen và cả lỗi boot lâu nữa
Cho hỏi có bác nào chơi hàng chính hãng ở VN đã được up lên 510 chưa hè? Đang tò mò cái Triluminos phối kết hợp với X-Reality nó thần thánh đến cỡ nào nè. 😁
@viettien_milo mình thấy bình thường chưa thần thánh lắm, vẫn thua htc one
@ghost_recon_xxx Dzỏm vậy 😔
Mà sao em nghe nói là fw mới sẽ có tùy chỉnh WB như con Z mà ko thấy đâu vậy ta. Hay là lại để dành cho fw kế tiếp ? 😁
@ghost_recon_xxx Cho minh hoi fw co cai thien pin dc nhiu k b
@vuongchihieu Máy mình dùng tốt hơn khá nhiều
HTC chỉ là bước đệm cho các dòng smartphone cao cấp khác thôi
Tới giờ này vẫn chưa bác nào đc lên 510 chính thức à? 😔

Sent from my C6802 using Tinhte.vn
ngquoctri2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn nào biết thì cho mình hỏi làm sao biết máy mình là HK hay TW? Hàng chính hảng VN thi là phiên bảng nào?
C6802.zo cai dat xem phan thong tin dien thoai
Đã có update 510 cho ZU chính hãng nha các bác. Em đang up nè 😆
@viettien_milo Sao minh k thay bao qua may.muon up wa ma k bit cach up qua companion
@vuongchihieu Em đã up xong. Đang vọc 😃

CO
@vuongchihieu Bật stamina lên, trâu bò đừng hỏi luôn 😆

@viettien_milo Da wa.pin cua fw 475 i e wa
@vuongchihieu Bác chưa up đc ah?

Chua.hk chua co wa ota
tea1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung vua bi nhu vay fw 0.461.pin dung nhanh het ...hang ban la xach hay cty...
Tìm mỏi mắt cái chân sạc nam châm mà chưa thấy ai bán.hix.đã bác nào có hàng sài chưa?
CẢ thông tin của em tai nghe sbh52 cũng bặt vô âm tín.chán thật
@o0Bạch_Long0o Bên k002 chắc đợi bán hết cái dock sạc mới lấy sạc nam châm về bán quá 😆
@viettien_milo Dock nó k tiện mà nhìn lởm quá.mua về k biết để làm gì.hix
@o0Bạch_Long0o Đúng rồi. Ko lẽ đi đâu cũng xách cái dock theo. Em nghĩ chỉ cần cái cục chuyển từ usb sang nam châm là ok. Đi đâu chỉ cần chỗ nào có cọng cáp usb là đủ 😃

@o0Bạch_Long0o ơ bác không biết à, trong dock thực chất là dây nam châm thôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019