Tổng kết buổi hỏi Mod Tinh Tế tối qua về Galaxy S6 và S6 Edge

TDNC
8/4/2015 6:49Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ifan có câu quen thuộc là sài ip vì ios. Thế sao con 5C ế chỏng vó thế. Nhiều người chấp nhận mua 4, 4s chứ không thèm mua 5C.
Nhưng giờ 5C lock hàng dựng giá rẻ bèo thì lại đổ xô đi mua 😆
Ifan thật thông thái 😃)
@Tho2015
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Color.Of.Life Nhật, Mỹ. Đầy đường. Nhất là Nhật. Bạn tôi du học Nhật về nó nói tôi mới tin. Chú trc tôi cũng chả tin vì ở Việt Nam! hầu như chả ai dùng
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 Ở Việt Nam mua còn nhiều hơn, chỉ là cho trẻ con dùng làm đồ hàng nên bạn không để ý đấy thôi.
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
Đi hỏi bọn trồng Táo về Samsung thì đủ biết những câu trả lời thế nào rồi.
Ngay cả vụ màn hình mà dám nói 6+ đẹp hơn S6 chả khác nào cái cách dì ghẻ bênh con ruột vậy
= ))
Tinh tế ngày nay ko còn dc như xưa nữa.
Quá nhiều người đã unfollow.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về độ mượt thì S6 Edge không bằng iPhone 6 đâu
=)) 😁 em thấy bao nhiêu review cả VN và nước ngoài S6 đều nhỉnh hơn Ip6.
All app & game luôn chứ ko phải đa phần hơn
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@hqchung Nhà làm nghề trồng vườn trồng có mỗi giống Táo, nếu ko dìm quả khác sao mần ăn nổi 3 ?
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
y chang như Fan Sơn Tùng nổi chứng

Vậy mình hỏi bạn, bạn xài S6 hay cái máy đo xài S6?
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
@nhocnho93 Bạn dẫn chứng dùm mình rằng mình tin lời mod

Nói chính xác hơn, mình tin tưởng ở mod Tinh Tế, bắt nguồn từ quá trình theo dõi lâu dài cách nói chuyện cũng như cách đánh giá. Nhưng nó cũng chỉ ảnh hưởng 50% sự tin tưởng vào 1 vấn đề, lời nói của mod Tinh Tế vẫn chỉ là 1 sự tham khảo có uy tín. Và muốn mình tin 100%? dễ thôi, đưa đây mình trải nghiệm.
@BengPr0 B khôn vỡ lợ. Vậy sao có ng hỏi màn con nào đẹp hơn thì mod lại nói là ip6 . sao ko trả lời là tùy theo mắt ng cảm nhận. Tự tay vả vào mặt mình đi
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@hoangttttt Ông mod nóilà ý kiến ông mod, còn tôi là người dùng. Có liên quan gì đến nhau ko vậy? Tự tay và mồm mình đi bạn
@tiachop911 em toàn dùng samsung đang dùng em s6edge, cũng k phải fan của thằng đéo nào hết vì cái gì thấy tốt thì dùng, nhưng em đánh giá cái thằng Tâm ghẻ mới là thằng óc chó bác ạ.. chắc bố mẹ nó có lỡ làm "iFan" thì khổ thân bị thằng con đẻ ra gọi là óc chó 😔
tổng kết: topic là nơi để các mod dìm sam
@conankcbn7 Mình dùng android nhưng chả thấy dìm cái gì trừ cái vụ nói màn hình S6 ko bằng 6+. Thời gian onscreen của s6 chỉ đc 3h hơi đuối nhỉ 😔
@manhcuong04 Chưa có bài test pin mà.. Các trang nước ngoài test pin S6 ngang với IP6 .. Mà S6 lại ránh cái màn 2K.. Để tinhte test như thế nào khi có bản thương mại đi 😁
@hsdhnh Tinhte mà test thì kiểu gì cũng thua :D
kaka1803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc các trang nước ngoài toàn thấy s6 éc hơn 6 cộng về màn hình, còn về việt nam thì bị các mod quen dùng ip dùng cảm quan cho là xấu hơn haizz. Nhưng đúng thật là android vẫn còn thua ios một bậc ứng dụng của ios tốt quá!!!
Bị lọc 1 số câu hỏi rồi :p . Chắc có lẽ nó ko tốt cho $$ 😁
@dmt4ukhw4 Có cái gì ko tốt đâu mà chê chứ ko tốt... Đợi bài review là sẽ rõ thôi..
- Cấn tay, ám mồ hôi, camera lồi :D
Chỉ sợ Sò mó nhận định màn hình còn rỗ thì :p:p:p

S6 còn nhiều chê chứ con S6E sámsung làm quá tốt và quá khác biệt so với các điện thoại trên TT như PP khác lạ của BB :rolleyes:
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
Thì cũng có khả năng đó, nhưng mình không nghĩ vậy, vì kiểu dìm này không thuyết phục vì mang nhiều cảm tính cá nhân, nên mình nghĩ khả năng dìm hàng là rất thấp vì hiệu quả không cao.

Mình không bàn về 6+ có đẹp hơn hay không, mình đang nói về cách sử dụng từ ngữ của bạn. Chuyên gia công nghệ thế giới thì kệ mẹ nó, ngay cả khi họ nói thật, bởi vì người sử dụng là mình, họ không có xài cho mình được.

Về vấn đề màn hình 6+ đẹp hơn S6 và Cam S6 đẹp hơn 6+ mình chưa tin lắm, ít nhất là đích thân mình trải nghiệm. Giống như hồi trước tự bản thân mình xác nhận Cam S4 đẹp hơn Cam Sony Z1 vậy
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@tiachop911 còn mình chỉ tóm lại với bạn 1 điều rằng nếu bạn có chút time rảnh bạn thử vào những forum khác xem người ta nói tinhte.vn là 1 nơi thế nào ? đâu phải tình cờ hay ngẫu nhiên mà ở đây lại nổi danh là chợ buôn táo.
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
mong 1 ngày super amoled của samsung có thể đẹp như retina của iphone hiện nay.
nhưng vẫn thích iphone và vẫn đang dùng iphone.
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Nha iphone vẫn sử dụng màn lcd ips của các hãng khác thôi . retina là các gọi khác của apple :rolleyes:
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@Meteor Cry nếu đủ trình để hiểu rõ chữ retina đó thì chú ấy đã miễn nhiễm với dịch bệnh "cuồng" từ lâu chứ ko vào đây gõ những câu thông minh như vậy.
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vndtdd bác đang nói em comment không thông minh ạ 😔
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@Meteor Cry không phải người cầm iphone nào cũng mắc bệnh "cuồng" và "hơi bị thông minh" đâu bạn,
điều đó có hay ko thì : qua cách họ biết phân biệt đúng sai trong sự so sánh các sản phẩm mà ko để người khác cho rằng họ quá thiên vị iphone.
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân mình thấy Topic này không hề dìm hàng S6, bởi vì có rất nhiều sự thật trong này:

1/ Camera Z3 quá cùi (vì thuật toán)
2/ Tốc độ xử lý siêu nhanh của S6
3/ Camera S6 chụp đẹp hơn 6+ 1 chút
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@tiachop911 Vì những điều đó họ chưa nghĩ ra " phải nói sao để dìm bây giờ "
Giống như chúng ta ko thể nói sao cho người khác tin là con mèo kêu gâu gâu đc ?
Mod cho mình hỏi 1 câu thoy. Trước giờ toàn sài ios ko àh..cũng mún chuyển qa android mà sự cái cảnh of mấy người bạn là giật giật đứng or đơ of hệ điều hàh.
S6 này đáng để bỏ ip6 không mod???
Pin mà k đc 4 tiếng oncreen thì quá thất vọng cho dù có công nghệ sạc nhanh
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks. Mua thôi
namlangno90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các mod làm ăn sao để dân tình chửi wa trời. Nhất là bác Hiệp 😆
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@namlangno90 Hò ò ...ơ... mấy đời bánh đúc có xương. Mấy đời dì ghẻ ... mà thương con chồng ?
@namlangno90 Cu hiệp trả lời lần này hơi bị chuẩn rồi đấy bạn,chắc nhiều bạn có ác cảm từ trước với @cu hiep,giống ifan ác cảm với máy của sam sung
Đánh dấu 6 tháng sau quay lại xem tình hình
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
Apple hân hạnh tài trợ chương trình này....
lăn tăn mỗi vụ pin. nếu ổn thì đẩy note4 và tiến thoai. không bao giờ mua iphone vì nhìn ifan quá ghê, mình không muốn là 1 trong số họ
@p.a.tuan B thật sáng suốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019