Tổng kết buổi hỏi Mod Tinh Tế tối qua về Galaxy S6 và S6 Edge

TDNC
8/4/2015 6:49Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chỉ HÓNG $$ thuê sv xếp hàng mua S6 và hóng S6 bán trả góp cho xe ôm tràn lan trên mạng thôi :p
Khổ thân các Mod. Nhiều bài viết hữu ích mà bị dìm k thương tiếc. Mà cũng phải nói thêm là nhờ tt mới biết cái Tôi của các bạn trẻ bh. Kinh khủng, thiếu suy nghĩ. Mình 25t và thu nhập 12tr/1th.
@Over_ClarkKen Liên quan vãi, đây là diễn đàn công nghệ chứ có phải diễn đàn giới thiệu bản thân đâu mà lôi lương lậu vô đây làm gì thế ấy
@Over_ClarkKen Mình cũng 25t, thu nhập tb cũng cỡ bạn, mình vẫn ném đá vì mình thấy trả lời nhiều câu nhảm nhí, ko đc sao ? Bạn nghĩ bạn biết suy nghĩ còn ng khác thì ko ? Chắc j hồi bằng tuổi ngta bạn đã nghĩ đc như họ
@boybl1990 Có thể bạn đúng. Nhưng m tin rằng vs nhiều ng nhận mình sai còn khó hơn tìm mọi cách để bao biện quan điểm của mình. Mình nghĩ vậy đó.
@Over_ClarkKen bác nói quá chuẩn. 25t bác bằng tuổi e rùi. bác tuổi trẻ tài cao. 2vk ck e làm 1 tháng mới ~ 20tr
Vấn đề màn hình. Nếu ko có công cụ chuyên nghiệp, phân tích công nghệ chuyên sâu thì nhìn bằng mắt thường nói xấu hay đẹp là do cảm nhận cá nhân mỗi người thôi. Không nên khẳng định và cũng ko nên bác bỏ ý kiến cá nhân của Ng khác
Hơi tham nhưng em vẫn hỏi thêm 1 câu nữa ! Mod trả lời khách quan và công bằng, giữa Iphone6 Plus và S6 EDGE màn hình máy nào đẹp hơn về mọi phương diện (Trừ độ phân giải thì em biết S6 cao hơn hẳn rồi) : Độ trong, độ chuẩn màu sắc ... (thecongcntt)
6+ (nhiều người đồng ý kiến)

<= Cho hỏi: Cái này đánh giá bằng mắt thường cảm nhận hay dựa vào thông số đã được test cẩn thận vậy các mod?
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@LionelRichie Thế bác dùng thì bác đánh giá bằng máy hay bằng mắt để quyết định mua ? Nếu bằng mắt thì quan tâm làm gì đứa nào nói, cứ cầm máy test chán đi rồi quyết. Còn mua theo tiêu chí nhiều người khen thì cũng tốt thôi,nhưng mua xong dễ hối hận
Reltih
TÍCH CỰC
9 năm
@BengPr0 Dân đồ họa chuyên nghiệp phải dùng máy để cân chỉnh màn hình, ko ai chỉnh bằng mắt. Để đánh giá chính xác, khách quan, chuyên nghiệp thì phải có máy móc chuyên dụng, chứ nói miệng thì muốn phán cũng đc, lấy gì để tin tưởng. Nếu nói là mình thích A hơn B thì OK, phán tùy ý, nhưng nếu làm đánh giá, review mà phán bừa là A tốt hơn B thì ko có chút giá trị nào. Uy tính do làm mod hay admin TT à? Mà giả sử máy đo ra KQ iPhone ngon hơn thì miệng lưỡi của fan Apple đã khác.
@Reltih nếu so sánh phải có 1 màn hình chuẩn ..Rồi lấy 6+, S6E ra so như so sánh các ảnh... Nhưng màn chuẩn nhất hiện nay ở đâu ra mà so... Cuối cùng lại đồng tình 1 nhận xét của 1 đôi mắt...
Qua diễn đàn khác hỏi 1 list trả lời S6E, S6E cái 1 bem nói S6E đẹp hơn à :p
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Reltih Đang nói đến vấn đề đt chứ k phải máy móc chuyên dụng. Và đối với ng dùng phổ thông thì chả ai quan tâm đến thông số cả. Người ta dùng và đánh giá theo cảm tính với trải nghiệm thực tế. Đơn cử như hàng Apple nếu đánh giá theo thông số thì chả bao giờ nó thắng cả, cơ mà người dùng vẫn chọn nó nhiều nhất và chả ai than phiền kêu ca gì chất lượng dùng thực tế của nó cả. Còn review thì cũng do người làm, ko thểtránh đc vấn đề đánh giá theo cảm tính hay ý kiến cá nhân như đã nói ở trên. Nếu thích đánh giá theo thông số máy móc thì bác xem review làm gì. Trên vỏ hộp máy nào nó chả in sẵn thông số máy hoặc ở phần giới thiệu các hãng đều đưa ra cấu hình máy mà. Cứ nhìn đó mà mua. Còn đã xemđánh giá do người khác làm thì người ta đánh giá theo ýkiến của người ta chứ chả lẽđánh giá theo ý kiến của bác hay của ông chuyên gia nào đây mới là ok?Thị lực mỗi người mỗi khác, khả năngphân biệt màu sắc mỗi người cũng khác nhau,thính lực cũng khác, sở thích khác, nhu cầu dùng khác, làm sa người ta đánh giá giống hệt nhau đc. Còn bang về chuyện uy tín hay ko thì vấn đề cũng do bác, cảm thấy tin đươc thì xem còn ko tin thì xem làm gì, đâu phải mỗi ở đây mới có review? Cớ sao các trang nc ngoài thì các bác mặc định là uy tín còn mấy trang Việt Nam! thì các bác kêu là ăn tiền quảng cáo hay dìm hàng nọ kia nhỉ? Đều là do người đáh giá theo cảm nhận cá nhân mà
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
Rút ngắn gọn topic của MOD lại là thế này :
S6, S6Edge ngon lắm, tuyệt lắm nhưng dù sao đi nữa các bạn hãy mua iphone thôi,
vì đạo Táo của tinhte chúng ta !!!
Đem hai HĐH khác nhau ra so sánh là không khách quan rồi
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
Cái cách mà mình đánh giá vấn đề không phải đi hóng hớt nhiều nơi rồi gió chiều nào ngã chiều đó. Nếu như TinhTe nói 1 vấn đề mà mình đích thân trải nghiệm và xác nhận nó đúng thì không cần phải đi đâu nữa. Bạn đi khắp các diễn đàn là bởi vì bạn đang tìm kiếm thứ mà bạn muốn nghe.

Công bằng và chính xác cho ai, khi mà giác quan con người không thể cảm nhận như máy. Nếu đo đạc trong xây dựng thì chắc chắn không thể dựa vào giác quan con người, trong khi đây là vấn để trải nghiệm trực tiếp
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@tiachop911 bạn nên nghe cả thế giới nói thì đúng hơn là chỉ vội tin vào 1 nhóm người nói, đó là lý do khuyên bạn hãy lắng nghe ở những nơi khác nói gì.
khi họ tạo lên 1 diễn đàn, họ làm chủ nó thì ko có nghĩa là họ nói gì,làm gì cũng luôn đúng đâu bạn.
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
Không cần S6, rất nhiều máy đã chạy nhanh hơn ip6 rồi. Vấn đề là bạn nên tìm hiểu sự khác biệt nghĩa 2 từ "mượt" và "nhanh"

Thì ngay cả ở đây người ta cũng nói S6 chụp đẹp hơn mà
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@trungducweb Chỉ khi trượt trươt ngoài màn hình chính thôi, dùng với cường độ cao nó mới phát sinh ra lắm vấn đề
Hì hì đầu tiên bạn phải là một fan trung thành của Táo, thứ 2 là phải có thời gian đặc biệt là thời gian để viết bài ca ngợi Táo nếu, thứ 3 bạn sẽ không được Táo hay tinhte.vn trả lương... Nếu làm được những việc này là bạn đã qua vòng gửi xe
Nói chung trả lời cho zui là chính hehehe ,thấy cũng nhiều người ghét ss nên trả lời chưa thật lòng cho lắm,mình cái nào cũng thích hehehe
tkmmkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hơi trễ nhưng không biết có mod nào quan tâm đến vụ test cái chức năng remote của S6 so với LG G2, G3, G Flex, Flex 2... hay không? LG đã có chức năng học tín hiệu của remote và đã hỗ trợ rất rất nhiều thương hiệu, thiết bị. Mình chỉ có được thử remote của Note 3 và thấy danh sách thiết bị/thương hiệu được hỗ trợ rất ít, lại không có chức năng học. Cám ơn.
ngày kia ra thế giới di động phải trên tay em 6S này cái. Ồn ào lắm 6s ơi
yuhteivmahp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ac ac. Onscreen k đc 4 tiếng. Ss đang đùa ah?
Nghe có vẻ seedr và Sam sét có vẻ cay cú và xoắn nhể. S6 hơn iPhone 6 là chuyện thường, ra sau gần nửa năm trời ko hơn thì thiên hạ nó cười cho cái siêu phẩm tạp nham thối mũi ra à😁
Tiếc là iPhone vẫn luôn đẳng cấp hơn hàng của Sam sét vài bậc.
Tâm Ghẻ
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai cũng nghĩ bạn ấy không cần làm vậy nhưng thực sự là làm vậy đấy. :v đờ
thôi thôi chú ngậm cái mồm chú vào dùm tí,sặc sở như mấy năm trước thì kêu nịnh mắt,chân thực nên những page công nghệ trên thế giới công nhận thì được các ifan như bác và cái chú mod page này dìm. em chịu.
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Tâm Ghẻ Uả, anh hỏi người ta mua đt bằng mắt hay nghe máy đánh giá thì làm sao mà chú ý kiến:eek:? Cắn bậy thếo_O. Mà anh là người dùng chứ bọn page công nghệ thế giới nó có dùng hộ anh đâu mà a nghe nó làm chio_O
Tâm Ghẻ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 mà chú cũng chả có dùng đâu chú đừng hun hãn thế,cuộc đời của mấy thằng ifan chỉ chết với cái hệ điều hành tù túng đó thôi. hàng ai nấy xài,chả ai dậm đuôi chú đâu nên chú ko cần phải dùng từ cắn. nhìn thấy chú vời mod page này cũng hiểu cái thái độ của dân apple rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019