Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng kết buổi hỏi Mod Tinh Tế tối qua về Galaxy S6 và S6 Edge

TDNC
8/4/2015 6:49Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khổ thân các bạn anti 😁
mà dù gì cũng cám ơn các bạn.
@cuhiep topic về samsung, anti chắc là ifan rồi, mà bác cũng là anti samsung => khổ thân bác.
Bác cảm ơn vì bác đã dắt mũi đc các fan, biến fan các hãng thành các con cừu, bác là người châm lửa cho cuộc chiến samsung apple, mà đã có chiến tranh thì sẽ có nhiều người vào comment => tiền lại vào túi bác.
p/s: chờ đợi bị ban nic :D
@manhcuongc88 nếu cứ hở ra là ban nick thì làm gì còn anti... thế thì những gì bạn nói không còn đúng.
Vậy cho nên bạn cũng gọi là 50/50 thôi, bên trên nói hay lắm, nhưng bên dưới lại lòi cái đuôi ra :D
@cuhiep em cũng ngố quên mất, nếu ban nic lại ảnh hưởng 1 phần tới miếng cơm của bác. Vì vậy sẽ ko bao giờ có chuyện này. :D
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep chã có gì khổ thân cã bác icuhiep ơi.có sao nói thế thôi:D
mà dù sao cũng cảm ơn bác:rolleyes:
Hnay đi XEM, CẦM NẮM RẤT KỶ CẢ 2 rồi

- Thiết kế S6 Gôn nếu nói là ĐẸP NHẤT của Sam thì quả là ko có j sai ! Ra S6 thì mới hiểu đc là mấy cái trước nên là ABC thôi !
- Màn có nhỉnh hơn S5 nhưng NÓI THẬT là vẫn chán hơn iphone 6+ ! Cái này do loại màn hình rồi
- Chụp ảnh tốt, cả cam trước lẫn sau
- Thật sự phải xài Android cao cấp thì nên mua S6, mấy ông kẹ kia chán và xấu ! M9 thì thật sự là đuối sức nếu so với S6 rồi 😔
- Rất quan ngại vụ Pin, mình cày S4-5 rồi thì Pin vẫn là 1 vấn nạn, con này có S6 có 2550mAh thì ko biết nó chịu cái màn 2K ntn đây nữa (dẹp vụ sạc nhanh nhé, cái đó phải có rồi, đang nói time xài pin)
@@@: Nãy nó vừa cắm sạc, vừa vọc, tầm 15p mà pin đứng im re, ko Lên, ko Sụt, chắc tại do Sạc chăn 😃, bác nào có 5-6tr mà máu ra mua đi, Ngân Hàng đang cho vay O% kìa 😃 m tháng trả 1tr thôi, xài tới ra S7 bán đi vẫn thu đc số vốn ĐƯA LÚC ĐẦU TIÊN 😃 lại mần tiếp kakaka

@@@@: KO NÊN (cá nhân) mua S6 cong mép nhé, cầm cấn tay, KO SANG tý nào, nhìn lúc đầu hay hay, cầm tý chán mớ đời ngay ! Giá 14tr cũng ko nên mua chứ đừng nói 20tr !
S6 có bị chậm không
langtua5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nhận thấy các bạn đi xa quá rồi đấy.
Công nghệ là để phục vụ con người. Và mỗi người có một định nghĩa khác nhau về cách định nghĩa một sản phẩm thế nào mới gọi là tốt. Mỗi người một suy nghĩ thì đừng bắt người khác nghĩ cũng như mình. Các bạn là người dùng công nghệ hay là người bị công nghệ dùng vậy ?
Đừng chửi nhau nữa. Mất cả cái hay của tinhte rồi.
Lần đầu tôi viết comment ở đây mà lại vì cái vấn đề này.
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng chưa dùng đồ điện tử của samsung bao giờ 😃
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
thật ra mấy bạn comment bao nhiêu cũng đều đc "mod" xem hết đó, cũng nhột lắm nhưng luôn tự an ủi bản thân đại loại như " dân đen như bọn bay thì biết cái gì về hàng của Apple mà nói, cứ kêu gào cho đã đi, Samsung có ngon đẹp cỡ nào ko cần biết, chỉ cần xác định là nó luôn thua Apple là đủ rồi, lý do vì sao ư ? ko wan tâm ! Apple đại đế, vạn tế, vạn vạn tế... " 😁
Cám ơn các bạn góp ý. Nhưng mình nghĩ rằng dd là nơi chia sẻ ý kiến chứ k p là áp đặt suy nghĩ. Đương nhiên là sẽ rất khó chịu nếu bài viết k hợp ý mình. Vậy đề nghị lần sau nếu có đánh giá 1 vấn đề gì đó mong các Mod và các bạn ghi rõ: ĐÂY LÀ QUAN ĐIÊM CỦA RIÊNG MÌNH cho khách quan.( mình cũng xin nói thêm là khác vs cái thể loại zing, vnexpress, dantri... ai cũng có quyền post bài ở đây chứ k phải sàng lọc để quảng cáo như mấy báo kia)
Và đây cũng là ý kiến của riêng mình. VOTE S6 EDGE
màn 2k mà mấy bạn mod bảo kém hơn màn Rê-ti-na hát đê của con iPhone 6 thì mình đến chịu cái iTinhte này 😁:D
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
@ngminhman123 Bạn nghĩ sao khi màn hình HD của Z3 Compact đẹp hơn FullHD của Z1. Độ phân giải không phải là thước đo màn hình đẹp. Cá nhân mình chưa tin rằng màn 6+ đẹp hơn S6, nhưng nhìn vào độ phân giải để đánh giá màn hình đẹp thì đó là 1 sai lầm lớn
@tiachop911 mình ko dựa vào độ phân giải đâu , mình chỉ dựa vào đánh giá của mấy trang tin công nghệ lớn trên thế giới thôi vì ko dám tin vào cái iTinhte này 😕
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
@ngminhman123 Vậy bạn dẫn cái độ phân giải 2K của S6 ra làm gì, sợ liệt bàn phím nên gõ cho có hả

P/S: Nhân tiện, mấy trang công nghệ đó cũng không hoàn toàn tin tưởng được (giống Tinh Tế vậy). Không phải nó mang tiếng thế giới thì cái gì cũng tin sái cổ. Cá nhân mình chỉ tin mình thôi, đích thân trải nghiệm mới là niềm tin vững chãi nhất
Các pác đừng nóng vì mod cũng nói rỏ là cảm tính mà. Mà khi cảm tính thì đâu có cái gọi là khách quan khoa học nên các pác chỉ đọc cho vui thui. K cần phải tin làm gì, cứ coi như gió thoảng mây bay vậy mà.
Em thấy trên mạng rộ clip s6 edge chống nước. K biết mod tinh tế có thể chứng minh dc k?
@Linh Ca mua đi , bỏ vô 5p đai ngay
cho hỏi la trong clip quảng cáo lúc vừa ra mắt. có đoạn sữ dụng camera s6 quay xung quanh 1 người tạo thành ảnh 3d của người đó. xin hỏi đó la tính năng gì
Đơn giản
Đơ
Đơn giản là người ta không thích Android, mà thích IOS bạn à. Bạn không hiểu gì về hệ điều hành tý nào à?
@manhcuongc88 😁 test vậy cũng như k. màn amoled nhìn màu đen là biết ngay => loại S6
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhcuongc88 Bác nói chuẩn quá luôn 😃
Và thêm vụ chụp ảnh nữa, S6 chụp đẹp như DSLR thì lại kêu ko thật như Iphone =))
Mục đích là để phục vụ con người, thời tiết xám xịt, DSLR cho ra ảnh vẫn trong, sặc sỡ ai chả mong và sung sướng. chả nhẽ khi gặp trời mưa xám xịt mong chụp ảnh xám xịt,ko có sức sống =))
@hqchung bác nói đúng, nhiều khi trời tối mắt người chỉ thấy 1 màu đen. Mà DSLR chụp vẫn thấy đc chi tiết. Vậy theo miệng lưỡi ifan DSLR chụp ko thật.
@cuhiep Cuối cùng thì vẫn là "trải nghiệm người dùng" thần thánh của cuhiep, vẫn là đánh giá cảm tính. Và cuhiep nên nhớ là cuhiep rất ưu ái cho iphone (đừng phủ nhận, please... ) nên đánh giá này vô giá trị. Ko còn gì để bàn về vấn đề này nữa.
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
9 năm
mk may mắn dc cầm trên tay em s6 cảm nhận của mk là nó quá đẹp qa nhanh quá nguy hiểm , camera tối mà quá bá đạo chụp từ tầng 19 xuống mà zoom rõ ràng. mk mang theo 1 em z3 mà quả thật rút ra so sánh thấy chán. màn hình thì đẹp nữa nhưng mk thấy màn 6 vs màn s6 đều đep cả. ps: mk k pải sam fan.nha .quả thật đây là chiếc sam sung đáng mua nhất từ khj sam ra đt android đến h.pin con này chắc hơi cùi
legiang610
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi mod
Rất mong một ngày tizen phát triển, mà sao ko thấy tinhte trên tay em này nhể? Tui thấy bada cũng tốt nhưng thời đó quá chuộng android nên....
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
nếu tinhte mà close thì bảo đảm sẽ có thêm 1 forum chuyên về táo xuất hiện cùng giàn mod "bình cũ rượu mới" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019