Tổng kết buổi hỏi Mod Tinh Tế tối qua về Galaxy S6 và S6 Edge

TDNC
8/4/2015 6:49Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cool279
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về vấn đề màn hình thì là thế này: các mod nhà ta đã quá quen với màu sắc của iphone. Nên cho dù S6 màn hình có tốt cỡ nào thì vẫn tệ hơn 6+. Không tốt bằng được. Giống như nghe tai nghe vậy. Em trích lại câu của bác bên hdvietnam review em HD800 và HDVD800:
Nếu bạn đã quen với việc được cưng chiều của những dòng tai nghe hiện nay, sự trung thực đến mức trần trụi của HD800 có thể sẽ khiến bạn ngạc nhiên: tại sao những bản nhạc trước đây bỗng dưng nghe tệ hơn hẳn. Câu trả lời là không, bạn đã bị chính khiếm khuyết của tai nghe trước làm mất đi khả năng nhận xét, và đây mới chính là bản chất thật sự của thứ âm thanh bạn nghe hàng ngày. Vì vậy, hãy đi tìm những bản nhạc đích thực và thưởng thức nó theo cách mà nó đáng được thưởng thức.
Các bác có thể search trên hdvietnam.
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
Dự đoán tí về tương lai chuyện cái màn hình iphone nhé :
cũng giống như thời iphone còn màn hình nhỏ thì luôn bảo rằng " tỷ lệ vàng" dễ xài này nọ, ngon hơn các loại đt " úp dép vào mặt " !!! giờ ifan nhìn 6+ đâu thấy giống dép đâu, mà đẹp lung linh 😁
vấn đề độ phân giải màn hình cũng vậy, giờ tuy nó đang là phân giải đời "cũ" , công nghệ LCD cũng từ thuở "xa xưa", đặt cái tên retina zô cho nó hoành tráng tí cũng lừa đc ko ít gà, nhưng nó vẫn "đẹp nhất" ( trong mắt ifan chúng tui :p ) và sau này iphone 7 hay 8 gì đó nếu đc lắp cái màn 2k thì nó vẫn "đẹp" hơn các màn 2k "tầm thường" khác :eek::eek: :eek: ???
Là mod của một diễn đàn công nghệ lớn ở VN , lúc nào cũng phải phân minh. Chứ kiểu theo cảm tích , thích thì nâng còn ghét thì dìm? vậy sao phát triển?
slbadguy
TÍCH CỰC
9 năm
Android đợi 6-12 tháng mấy em xuống giá xài sướng hẳn luôn. Như s5 bây giờ ra gần 1 năm à mà giá còn có 6-7tr hàng docomo. Hi vọng năm sau đủ tiền rước em s6 edge, đã xài note 3 docomo được hơn 6 tháng (mua cellphones 7tr7 new) và rất hài lòng với hiệu năng + tính năng em nó mang lại.
Ios ư, ở vn thì ipad là vô địch tầm giá thôi;)
trex
TÍCH CỰC
9 năm
Bom tấn s6 ra thúc đẩy số lượng bán ra của ip6 và 6+ gấp hai năm 2014 . về hàng xach tay thì z3 và note4 càng hot hơn. 16-17 chai choi ip6 và 6+ đỡ dại mặt. Ko biết thì nghịch ở siêu thị chẳng dại lôi về nhà
Học Còi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cứ chửi mod này nọ thì các bác quá sai lầm rồi, người ta được tiền từ những câu các bạn vừa nói đấy, Cứ chê này chê nọ, các bác chửi mà đk tiền thì oke, chửi nhiều vào, các bác đã cầm s6 or s6e rồi thì có chắc các bác đã cần qua 6 or 6+ chưa. hay là các bác chỉ vào mấy trang nước ngoài rồi translate nó ra:eek::eek::eek::eek::eek:. các bác xem lại các câu comment của mình đi xem có buồn cười không. vào cứ chửi nhăng chửi bậy. người ta đưa theo quan điểm của người ta chứ có phải là bắt các bác cứ theo ý người ta đâu.. Bác thích máy nào thì lặng lẽ mua mà dùng. chứ đừng lên trang này trang nọ phán như đúng rồi vậy. nói theo kiểu league of legends là ÓC CHÓ...;) 😃;)... em thì ss xài rồi, sony xài rồi, apple xài rồi và em dừng lại 110i để bình luận cho các bác không biết gì hiểu. mong các Fan đừng chửi nhau ầm ĩ thế ...các bác đừng để người ta nói là con người vô văn hóa. Thân:eek::eek::eek:
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Học Còi Nhầm rồi bạn ơi, ngay từ câu mở đầu đến câu cuối cùng nhé!
Một đằng được tiền, một đằng mất tiền đương nhiên đằng mất tiền phải chửi chứ, nhất là mất tiền oan hay mất tiền ngu, tiền dại, tiền làm lại từ đầu.... Mà bị chửi mãi không chửi lại, nhất là trên sân nhà thì họa là thần kinh thép (còn gọi là không bình thường).
Cuối cùng, đã chửi nhau đến mức gọi/coi người khác là vô văn hoá thì không thể thân được.😃
kent92vp
TÍCH CỰC
9 năm
diễn đàn này coi vậy mà cãi nhau ghê vậy 😁
Cho hỏi mình bị mồ hôi tay nên cầm lâu có bị đơ và loạn cảm ứng không. Đang dùng note3 mà nó cứ thế làm chả giải trí dc gì 😔
Mình thấy lần này ss làm quá tốt. Phải nói S6E xứng đáng là smp đầu đàn, như ipad là đầu đàn trong dòng tablet vậy. Đó cũng là 2 sự lựa chọn của mình

Sent from my iPad using ForumRunner.
ThậT mà nói mà CuHiep nhìn màn hình 2k mà tệ ( rổ ) thì ..
Mặt rổ nên nhìn Sam nó rổ :p
Chỉ có ip là bác ok nên mặt bác chai lỳ mẹ rồi
. Éo cần Ban . Nick này xài 1 lần thôi
K phải fan. Đang xài cái cùi cmn bắp :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Vãi cả ifan chốn này.
e thấy các mod nói rất khách quan và chính xác vậy mà nhiều thánh bợ đít ss vào ném gạch.
gây tranh cãi nhất là câu hỏi về màn hinh nguyên văn " trừ độ phân giải ra thì giữa s6, s6e và ip6+ cái nào đẹp hơn về độ trong. độ chuẩn màu sắc" mod tl là ip6+ theo e là khá đúng.
1: mod đã đc dùng cả s6, cả 6+ rồi nên có thể đưa ra nx. nhiều thánh chưa đc nhìn màn của s6 mà phán như đúng rồi ý.
2: về độ trong. chuẩn màu sắc thì e thấy mỗi lumia 1520 = 6+ màn amolet thì chắc chắn sẽ rực hơn thực tế dù cho có chỉnh màu sắc ntn đi nữa. nhiều thím đừng có lôi độ phân giải ra nhé.
@Trai_rong_kaka Lại khôn r. Hay là giả khôn vậy b.
1. Đã xem clip so sánh nào trên youtube chưa, hoặc đã đọc review nào ở các trang báo khác trong nc lẫn nc ngoài chưa. Ngta xem r thì thấy ko như lời mod nói
2. Thế b đã xem màn s6 chưa mà phán như thánh ấy
Nếu xem r mà kết luận vậy thì b là ifan r. Và mình đã quote nhầm 1 ifan
Cho em hỏi s6 dùng kính cường lực mặt sau vậy khi sử dụng có nóng như những máy khác không (z3,nexus 4) ?
Nhiều bạn chẳng biết trên-dưới là gì nhỉ? Người ta có sự trải nghiệm nhiều sẽ đưa ra được sự trải nghiệm thực tế, khách quan. Sao 1 số bạn vào cứ nhặng lên thế? Đã gà thì lo mà tiếp thu, bảo thủ thì khi nào mới phát triển? Hồi đó bắt đâu theo dõi FB của Bác Hiệp, mình khó chịu lắm khi Bác ấy chê đủ thứ, nhưng rồi 1 thời gian trôi qua, mình khai sáng được nhiều điều, cám ơn Bác Hiệp. 😃
lapin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@WesleyNguyen1411 Chân thành khác giả dối là đây, bạn= nhặng=gà=dưới?
@lapin Vậy bạn nên tiếp xúc trực tiếp đi. Có những thứ bàn phím không nói lên được tất cả đâu. 😃
mrsunb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chot hạ một câu nếu muốn mua mà phân van 2 loại máy ip voi ss thì thử ra ngoài chỗ mua trải nghiệm 2 cái là biết thôi có gì mà phải lăn tăn
bác chym hiệp dựa vào cái cơ sở của bác ấy là mắt, và cái não của bác ấy thì cả đời thằng ss cũng ngóc đầu ko lên nổi =]]]]]]]]]]]]]]]
cho mình hỏi kính camera s6 có dởm như s5 k chứ st mình xước gê quá ai biết trả lời mình biết với
@cảm xúc một trái tim Kính camera của S6 là Sapphire . SS nói. Có khả năng chống sướt tốt hơn rất nhiều và trong hơn so với kính cường lực
@Phuclake ồ kính saphia giống iphone hả bác thế đáng đồng tiền bát gạo đấy e thích chụp ảnh mà con samsung s5 e dù đã ốp cẩn thận mà vẫn xước chán mà mấy bác có biết kính camera s5 làm bằng nhựa hay kính mà dễ xước vậy khi xước thì kinh nghiệm khắc phục nó như thế nào nge mọi ng kêu lấy kem đánh răng bôi liệu ổn k e rất là thắc mắc mong các bác lão nạp giải thích giúp ạ em cám ơn
@cảm xúc một trái tim bạn ra tiệm mua loại nước vệ sinh và sd kem có hạt cũng đc . Nhưng đương nhiên là ko bằng bt rồi
s6 sử dụng loại sim nào vậy mấy a
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 và S6 EDGE rất bên cả mặt trước, mặt sau, cụm camera, khung kim loại.
Em chưa thấy con đt nào rơi đập nguyên màn hình xuống 2 3 lần mà ko bể như S6.
Iphone trong bài test 1 lần cũng nát tươm rồi =))
Các bác cứ search drop 2 máy S6 vs Iphone 6 (6 plus) là thấy. S6 chấp rơi trúng màn hình trước 2 lần lun.
Còn cụm camera Iphone rơi 1 lần bị nát cụm camera sau luôn, S6 ko xước luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019