Tổng quan về Nokia Lumia 920 cùng các điểm nhấn công nghệ

bk9sw
5/9/2012 15:52Phản hồi: 368
Tổng quan về Nokia Lumia 920 cùng các điểm nhấn công nghệ

Đúng như những gì mong đợi, tại sự kiện Nokia - Microsoft Press Conference vừa diễn ra, nhà sản xuất điện thoại Phần Lan và gã khổng lồ phần mềm Mỹ đã cùng nhau công bố thế hệ điện thoại Lumia tiếp theo dùng Windows Phone 8Lumia 920 và 820. Trong đó đáng chú ý nhất là Lumia 920 bởi không chỉ sở hữu thiết kế nguyên khối bằng polycarbonate như Lumia 800 hay 900, chiếc điện thoại còn sở hữu nhiều công nghệ tiên tiến hơn so với 2 người tiền nhiềm.

Cấu hình chi tiết:

• Hệ điều hành: Windows Phone 8;
  • Kích thước: 130,3 x 70,8 x 10,7 mm (dài x rộng x dày);
  • Trọng lượng: 185 g;
  • Thiết kế: đơn khối bằng vật liệu polycarbonate, thể tích 99 cm2;
  • Màu sắc: vàng, đỏ, trắng, xám, đen;
  • Màn hình: Nokia PureMotion HD+, kích thước 4,5" dùng tấm nền IPS, phân giải 1280 x 768 (WXGA), 16,7 triệu màu;
  • Đặc điểm màn hình:
    • Thiết kế dạng cong 2,5D;
    • Kính cường lực Corning Gorilla Glass;
    • Tích hợp tấm lọc phân cực;
    • Tăng khả năng hiển thị dưới nắng;
    • Hỗ trợ chế độ độ sáng cao và tăng cường màu sắc;
    • Trang bị cảm biến nhận biết ánh sáng môi trường, cảm biến ánh sáng, cảm biến tiệm cận và cảm biến xoay lật.
  • Vi xử lý: Qualcomm Snapdragon S4 lõi kép, tốc độ 1,5 GHz;
  • RAM: 1 GB;
  • Bộ nhớ trong: 32 GB (không hỗ trợ thẻ nhớ);
  • Kết nối dữ liệu di động: EDGE/EGPRS (2G) + WCDMA, HSDPA/HSUPA/HSPA+ (3G) và LTE (4G);
  • Kết nối không dây: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n + Bluetooth 3.1 + NFC + sạc không dây Qi;
  • Giao tiếp: microUSB 2.0 + jack 3,5 mm;
  • Chuẩn SIM: microSIM;
  • Định vị: GPS + Glonass + từ kế (la bàn số);
  • Camera chính: Nokia PureView ống kính Carl Zeiss, cảm biến BSI 8,7 MP, khẩu độ 2.0, zoom quang học 4x, hỗ trợ AF + đèn Flash LED kép, quay phim 1080p 30 khung/giây;
  • Camera phụ: phân giải 1280 x 960 (HD)
  • Pin: 2000 mAh cho thời gian gọi dự kiến 17h (2G)/10h (3G); thời gian chờ 400h (2G)/400h (3G); nghe nhạc liên tục trong 67h, xem phim liên tục trong 6h và quay video liên tục 3h.
  • Hỗ trợ sạc không dây FatBoy theo tiêu chuẩn năng lượng không dây Qi.
Nguồn: Tổng hợp
368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic, Nokia trở lại là đây, càng nhìn càng thèm,

góp lúa chờ em nó ra thôi!
@cristop008 cổ fiếu tụt 13% rồi ko trở lại nổi đâu.
đẹp
Đẹp là thế ! Nhưng tại sao giá cỗ phiếu bị giảm mạnh nhỉ ? Có phải người ta đã quá trông đợi điều gì đó đột phá hơn để làm nên sự trở lại của Nokia
@nthkmf 6. Dùng em nó để đập đá nữa bạn ạ.
@spyhunter88 Tiếng việt viết không nổi ah, chẳng lẽ ở trên tôi viết tiếng Tây Ban Nha.
Bạn mới là người hiểu vấn đề ư?.
Bạn nói camere nhiều MP họ quan tâm ah. Iphone vô đối ah. vậy camera Iphone đc bao nhiêu MP. dù chẳng biết gì về ĐT họ vẩn mua. (cái này là nói về camera thôi nhá)
còn nữa Android chỉ sản xuất phần mềm HĐH nên họ mới nâng cấp nhanh.
Tại sao cổ phiếu rớt giá chẳng liên quan gì đến điện thoại của Nokia cả do chưa có công bố thời gian, giá bán, nhà mạng cung cấp thôi.
những tính năng : chụp ảnh, nghe nhạc, kết nối, mail, công việc, bảo mật, 3G .... bạn nghĩ WP không có ah. Hơn nữa WP là HĐH mới bạn đừng so sánh với các HĐH khác.
bạn nói nokia chậm chạp với WP ah? nên suy nghĩ lại cho cẩn thận
PS: Tui không có thời gian dài dòng với bạn.
@kpro1991 Thế bạn nghĩ ai là người hiểu hết được chuyện gì đang diễn ra? Làm gì có ai, Apple, Nokia, SS, Moto ... chả ai biết là người khác đang làm gì cả, cái tôi nói là bạn có hiểu tôi viết cái gì không?
Camera, Android hay tình trạng cổ phiếu nó đã quá rõ ràng, đừng có lôi những lý do cỏn con ra để bám víu và bao biện cho tình hình thực tại.
những tính năng : chụp ảnh, nghe nhạc, kết nối, mail, công việc, bảo mật, 3G .... Tôi lại phải hỏi lại về vấn đề đọc và hiểu của bạn đấy, tôi nói là WP không có à?
Tại sao tôi nói N9 lại tạo nên điểm nhấn: 1 vì thiết kế mới hoàn toàn của Nokia, 2 là khả năng tương tác SWIPE tiện dụng, không còn phím Home, riêng cái này nó rất cơ bản, vì nếu ai mua N9 người ta đều phải sử dụng, kể cả người chỉ để nghe gọi.
Tôi cũng rất kỳ vọng vào ngày 5/9, nhưng việc rò rỉ hình ảnh, rồi sau khi giới thiệu xong thì tôi cũng biêt rằng nó chỉ làm những ông nào ham công nghệ thấy sướng thôi. Còn với đại đa số thì không tạo nên được cái gì có thể đánh bật được iPhone và Android.

PS: không có thời gian nhìn nhận một cách khái quát hơn và đọc hiểu cái tôi viết thì tốt nhất đừng quote nữa.
@spyhunter88 Nói lại từ đầu cho bạn rõ ý mình nhá
1. Điểm nhấn về WP8 quá yếu ớt, thực sự là mình không thấy có điểm nhấn gì lớn ngoài việc khác nhau số 7.5 và 8 so với những thông tin trước đó về WP8.
Đó là buổi giới thiệu điện thoại. chứ không phải giớ thiệu về HĐH (nên Microsoft không nói nhiều về hệ điều hành) bạn đừng lôi HĐH vào làm gì, đợi Microsoft giới thiệu chính thức rồi hãy nói.
2. Những điểm nhấn công nghệ chỉ đủ hài lòng những người khó tính, còn người dễ tính lại thấy nó bình thường. Camera PureView với chả PureMotion HD+, với mình thì nó hấp dẫn nhưng với đa số người dùng thì "dùng iPhone hay SS cũng được, đâu đến nỗi quá kém".

3. Việc lại sử dụng thiết kế của N9 khiến nó nhàm đi rất nhiều, gần như là thiết kế mới chả tạo nên điểm nhấn gì cả, chỉ người kĩ tính mới phát hiện ra và trân trọng nó.
Đối nhiều người thì Iphone quá đắt, samsung chẳng có thiết kế nào đẹp = L920 chỉ có G S3 với màn hình to cấu hình cao thôi.
Nokia Lumia 920 có cái gì thua các hãng ĐT khác không. kể xem.
Đừng nói là 4 nhân, hay HĐH là thua nha.
Mình hỏi bạn ĐT còn có thể thêm cái gì mạnh mẽ gây ấn tượng nữa đây chỉ trong thời gian ngắn (chụp x-ray, camera 50Mp, màn hình 3d, uốn cong,..). đây là công nghệ không phải muốn có cái gì là có ngay đâu. cần phải có thời gian chứ. hơn nữa Nokia mới bước vào ĐT Smartphone.
4. Nhiều người trông chờ vào sự hiện diện của Tablet nên cũng mất hứng.
Bạn nghĩ thiết kế 1 chiếc điện thoại hay 1 MTB gây ấn tượng dễ dàng lắm ah.

Mình chỉ nhận xét vậy thôi. Còn những người xài Smartphone ai hiểu biết hay không hiểu biết suy nghĩ thế nào thì tùy. Ai nói mình sao cũng đc.
Hôm qua thức xem, quả là không uổng công..
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 ý kiến như trên.😁:D

Sent from my GT-S6102 using Tinhte.vn
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ mong anh Nô cho hai em Lu mới ra nhanh nhanh, để anh em đỡ phải đợi chờ lâu quá thôi 😁
mr33acs
TÍCH CỰC
12 năm
Quá tuyệt!
Harryson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một sản phẩm cực kỳ hứa hẹn như vậy mà các nhà đầu tư chứng khoán lại mất tin tưởng vào No là sao nhỉ? Và nếu tiếp tục mập mờ thông tin về ngày phát hành và giá bán thì không hiểu anh cu Elop còn tại vị được bao nhiêu lâu nữa?
Cog nghe ngay cag hay.khog bit den khi nao thi dt k can dug den sạc nữa nhỉ
naotcud
ĐẠI BÀNG
12 năm
có thế chứ, đợi mãi.
chỉ một từ:đẹp
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
cm3 chứ nhỉ
@huu_dat07 thể tích mà khối chứ nhể Mod viết nhầm😁
Hic chả lẽ phải bán s2 + laptop đi để mua con này. thèm quá rồi. rớt nước miếng từ đêm qua

@phuongnam1th Không có điện thoại thì không sao chứ không có laptop thì là một thảm họa 😁
@biahoi5ngan bác cứ đùa giai, thử cho bác laptop dùng không có điện thoại xem sống nổi k?? không có lap thì lấy điện thoại lướt web thay lap không có điện thoại lấy đâu cái gọi, mà k có lap ngồi quán net cũng ok chứ mượn điện thoại nt và gọi kì lắm:rolleyes:
Hoangnhann
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th bán s2 thôi, bán laptop là không dùng được con này đâu, hình như kẹt cái zune nữa bạn à, không co laptop là không xong đâu.😔 Mình cũng rất thèm con này nhưng rất ngại vụ Zune:(
@HaBiiin Bác chưa hiểu ý em, không có smartphone thì dùng 1200 cũng ko sao chứ laptop là nhất định phải có vì yêu cầu học tập và công việc.
Nokia đã trở lại, nhưng chưa lợi hại mấy !
@izzi_kaka Đang từ 4s sang dùng S3 và chưa thấy điểm gì của hai em mới này ăn được hai em kia cả. Chắc phải up thêm thông tin mới thì mới khen thật lòng được.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Canon100is Ăn dc nhiều chứ. Đặc biệt là camera có vẻ 2 con đỉnh cao bạn đang dùng ko bằng dc.
@m4jy3uj3x Mỗi cái đó không nói nên được cái gì cả bạn ạ ? Những chức năng chính có cải tiến hay tiện dụng hơn không mới là quan trọng. Nếu thông minh hơn S3 thì đúng là miễn chê.
920 mà chạy android thì sẽ cực hot haizzz
sku94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maiphuong999 lại giống vụ N9 😆 e nó mà chạy song song cả WP 8 lẫn Android JB nữa thì có mà ... Nô k còn hàng mà bán =))
@maiphuong999 WP8 ngon hơn. Android mấy cái icon nhìn chán chết.
@maiphuong999 nta thix 920 vì wp8 .and nhìu n chán lắm rồi
Tôi yêu lu 920 lắm. Mà e ấy chẳg yêu mình. E ấy chê mìh nghèo.huhu
@doanhatinh91 Giá e nó bao nkiu vậy bác
@dong_tuyet93 Khoảg 20 chai trở lại
@doanhatinh91 E tưởng đắt lắm so vs các dt khác nên bác mới nói vậy, nghĩ bác biết giá rồi chứ
I
♥ PureView
prin77
CAO CẤP
12 năm
Không biết nếu ra thêm con nữa thì định nghĩa PureView sẽ như thế nào nhỉ.
Nói gì nói đây quả là đt bậc nhất bây giờ,sử dụng cấu hình gần như mạnh nhất trong 1 hđh nhẹ nhất,vậy có thể hình dung được nó sẽ nhanh và mạnh như thế nào.thòi gian sẽ lấp đầy kho app và lúc đó Nokia mới hồi sinh nổi
@prin77 Đúng vậy cấu hình dùng toàn công nghệ mới , chứ ai như thằng SS ra con Ativ chẳng thấy gì mới ngoài HDH W8 .
prin77
CAO CẤP
12 năm
@izzi_kaka Từ từ bạn,có còn phải thu nhập về máy nó làm chuẩn chung mà,người ta chưa ra thì làm quái gì nó ra cái ngon được
lần đầu tiên thấy đề cập cache l2 trong cấu hình smartphone nek..hay qa ak
@lamphuochoang chưa đỉnh đâu bạn, con qualcomm s4 pro APQ 8064 có l2 là 2mb luôn đóa, đi vs adreno 320 đỉnh luôn 😃
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@doanminhkien Đợi năm sau lun nhỉ 😁
@fessy1102 con lg optimus G đã sài chip này rùi đó bạn nhưng chưa bán ra còn con xiaomi MI 2 cũng sài chip này và đã bán ra ở trung quốc rồi
@doanminhkien Cái này hay quá, ckak m không để ý 😃
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Thix em 920 này rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119