Tổng thống Mỹ Donald Trump đang dùng Galaxy S3, có nguy cơ trở thành điểm yếu bảo mật

agp8x
5/2/2017 7:43Phản hồi: 203
Tổng thống Mỹ Donald Trump đang dùng Galaxy S3, có nguy cơ trở thành điểm yếu bảo mật
Tân tổng thống Mỹ Donald Trump chưa bao giờ được xem là người đam mê công nghệ, do đó cũng khá dễ hiểu khi chiếc điện thoại của ông là một chiếc Samsung Galaxy S3. Điều này cũng chẳng có gì đáng nói nếu như chiếc điện thoại của hãng điện tử Hàn Quốc thực chất đã ra mắt từ 2012 và được cập nhật phiên bản Android mới nhất vào 2015, biến nó trở thành mối nguy cơ về bảo mật.

Các cố vấn của tổng thống Trump đã cố gắng khuyên ông thay điện thoại nhưng không thành công. Theo các chuyên gia, chiếc Galaxy S3 của tổng thống Trump là một mối đe doạ về bảo mật, tạo cơ hội để các hacker tấn công. Thậm chí chúng ta cũng không loại trừ việc hacker có thể kiểm soát thiết bị này và biến nó trở thành "con bọ" để theo dõi nhà trắng.

Dĩ nhiên, Donald Trump không phải là tổng thống duy nhất có vấn đề về "điện thoại". Cựu tổng thống Barrack Obama trước đây cũng đối mặt với khá nhiều chỉ trích khi ông quyết chọn điện thoại BlackBerry. Kết quả là chính phủ Mỹ đã "tăng cường bảo mật", biến nó thành một chiếc điện thoại mà theo lời mô tả của Obama là: "Đây là một chiếc điện thoại tuyệt vời, kỳ quan của công nghệ, nhưng nó không thể chụp hình, bạn cũng chẳng thể nhắn tin, điện thoại cũng không xài được và bạn không thể nghe nhạc của mình bằng nó."

Tham khảo Business Insider
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có tấm hình nào Trump cầm cái S3 không?
@Bạn và 500 Anh Em Tấm hinh trên đang cầm cái S3 đó bác
@Bạn và 500 Anh Em Đúng, tôi cũng chưa thấy.
gaumeo2021
TÍCH CỰC
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Tới lượt bạn xem luôn á hả??
No no.
KHOI82TT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em cái trên hình chắc ip 7+ hả ta không giống cái mình thờ cúng ta chắc thờ lầm mai thờ lại
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bảo mật thế bất quá đừng dùng dt.
giữ lại cho ngài ấy cái vỏ và giao diện, thay hết ruột. gì chứ android thì thừa sức làm
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Thay mẹ thằng TTg khác đi
@zlllongllz biết vụ CLMV không? thay luôn đi
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanvietbt83 Vụ đó lạ gì. nhìn cái đầu là biết độ nghênh
@zlllongllz lên mạng search cờ lờ mờ vờ mà xem, nản lắm
virutmath
TÍCH CỰC
7 năm
oh a sam được đấy 😁 mình fai sắm 1 con trump phone mới được :D
Hoặc muốn bị lộ ảnh nóng à?
"Đây là một chiếc điện thoại tuyệt vời, kỳ quan của công nghệ, nhưng nó không thể chụp hình, bạn cũng chẳng thể nhắn tin, điện thoại cũng không xài được và bạn không thể nghe nhạc của mình bằng nó."
=> 1 cục chặn giấy đẳng cấp nhà trắng 😁
Khà khà ... căng, hại não quá
Ông đô nan sì chum này đúng là chỉ biết kiếm tiền mà quên cách sài tiền .hehe.
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@heobanhki
Bạn nham rồi ông ta là 1 chuyên gia sài tiền, và ngủ với người đẹp , nhé vì ông ta là nhà tổ chức sự kiện hoa hậu của mĩ nhé
he is a suga daddi😆
Có ai nhận thấy trum này có vấn để không ?
@Security1 Vấn đề lớn ở đây là lão ấy có quá nhiều tiền...
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Security1 Mình thấy ông này cá tính pha 1 chút hoang tưởng. Mới gặp ổng hôm qua. Nhậu như hạch.
@Security1 thần tượng của tôi đó, chính trị Mỹ không như,... đâu. ông là thiên tài đấy, để mà xem
a_shun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanvietbt83 báo chí Vịt thì muốn đánh lận con đen
tô vẽ Nam Trung độc tài và nực cười cho dân nó đỡ dòm lãnh đạo xứ ....
cũng hiệu quả đấy
đội các cụ già cả và hưu trí suốt ngày đọc báo và nghe VTV nói chuyện nước chè mà cứ như mẽo quốc giãy chết đến nơi
chứ còn bên nó tam quyền phân lập
anh Trung đâu hẳn muốn làm gì là được
như việc bộ trưởng và thẩm phán mẽo phản đối Trump
thế bác có nghĩ đến cảnh giả sử như Tòa Án TP HCM nhận đơn của ngư dân tố Fms rồi lên tiếng phản đối quyết định của Chú Phỉnh nhận 500 củ Trump năm rồi thì sao
và lôi một vài đại diện Quốc hụi,Chú phỉnh và Cảng ra Tòa
Tòa tối cao thì ko ai can thiệp được
chết chết bậy bạ quá hà :p
lucifer009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lão xài đánh lạc hướng người khác thâu. Chứ thực chất xài 1280 bảo mật kìa.
xời, đến mấy hệ thống máy tính quân sự cũng hầu hết chạy window cũ mèm nữa là
KHOI82TT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AZwarrior máy tính quân sự Mỹ chắc yếu quá nên chạy win cũ mèm chứ siêu máy tính toàn chạy linux với unix không hà
http://dantri.com.vn/suc-manh-so/cac-sieu-may-tinh-nhanh-nhat-the-gioi-chay-he-dieu-hanh-gi-20161116064655966.htm
tội ghê Mỹ không có nổi 1 siêu máy tính trong tg đã hơn 500 cái nên chạy win hoài
Tại sao ông chum lại bỏ con iphone mạ vàng mà chuyển sang dùng samsung? hay là iphone bảo mật kém ??
@uthalinh Ổng còn không biết ổng đang dùng đt gì ấy chứ =.=
Chuyển qua cục gạch là an toàn
thanhvng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungbk1 Một nhầm lẫn sơ đẳng nhất của đa số người. "Dùng cục gạch là an toàn".
Mình có một ví dụ như thế này nhé.
Nếu dùng điện thoại bàn hoặc điện thoại cục gạch thì bạn chuyển thông tin đi giống như bạn ở trong nhà mà không khóa cửa rồi gửi thư mà không có phong bì, ai cầm được cũng có thể đọc nó.
Nếu bạn dùng điện thoại BB thì tương đương như việc bạn ở trong kho của ngân hàng, gửi thư đi bằng xe chở tiền.
Vấn đề nằm ở mấy chữ"Android" cụ ạ!Dù có thay ruột mà vẫn giữ nguyên hệ điều hành này thì cũng chả có tác dụng j!😆
@joeBanana Vậy tại sao "cây nhà lá vườn" là iOS mà không dùng nhỉ? Người Mỹ dại dột đến thế sao!?
holigan002
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ndkhoivtv android của google cũng cây nhà lá vườn còn gì 😁
@joeBanana
Vâng hẳn là sang hệ điều hành iCook sẽ bảo mật hơn
@ndkhoivtv Thằng táo nó k cung cấp mã nguồn ios cho nhà trắng để các chuyên gia tuỳ chỉnh lại thì phải. Nghe đồn thế
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ vẫn dùng S3. Bảo sao ông giàu thế 😆))))
@unlimited Ông giàu vì từ nhỏ đã sinh ra trong gia đình giàu có và lớn lên ông biết cách làm ăn để giàu 😁 ông ấy bận bù đầu vào kiếm tiền và lo chạy vào nhà trắng để kiếm chức vị tổng thống :D nên không có thời gian mua điện thoại,chứ ổng thích ổng mua cả cửa hàng bán điện thoại luôn :D
Bạn đừng thấy ổng dùng S3 mà chê nó là sản phẩm bán chạy 1 thời của Samsung đấy!?? :D
@unlimited Em vẫn dùng S3 và vẫn nghèo 😔((
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@quangk137a Bác lên tổng thống - thủ tướng là giàu 😁
Cũng chỉ là hình thức quảng cáo sp.Vd như trước đây Apple cung tặng cho đức Hồng y giáo chủ ở Toà thánh va ti căn iphone ipad để vị này sd.Thì báo chí chạy tít những hàng chử như cách pro cho apple,đen gì Apple ko tài trợ kinh phí cho Toà thánh pk? Như
cái gần đây nhất sony chi 18tr usd cho đoàn làm phim và nhân vật chính trong phim 007 để quảng bá chiếc Android z4 Trên đất Mỹ nhưng ko thành công,còn ss cố gạt Sony ra và chi đến 50tr Usd để đc nhân vật chính sd galaxy trong phim,Còn sau
đó thì ko biết ...
@Serenade_apple ra đến film thì dùng nokia ji ngày xưa ấy
@Serenade_apple Nếu là quảng cáo sao thằng Sam không tặng cho Trump cái S7 edge mà là cái S3 cổ lổ sĩ vậy bạn?
KHOI82TT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Serenade_apple bọn bợ với vt ói máu khi trump không xài điện thoại mà bọn chúng ngày đêm thờ cúng,ngày trump đổi qua 7 hay 8 ếch càng là sinh nhật chúng nó
Donal Trump dùng iPhone mạ vàng cơ ah!😆
P/s:Biết thì thưa thớt,không biết thì ngậm c*c mà nghe!😃)
@joeBanana KO muốn cãi nhau với thanh niên làm gì , nhưng anh cho biết một thông tin nhé , trước khi trump làm tổng thống mỹ thì chiếc đt mà ông ấy dùng là con iphone 5 mạ vàng đấy .Đừng có dùng từ ngữ đó mà quote lại bài của anh .
@joeBanana Chuẩn, ổng dùng 2 chiếc lận: 1 chiếc Galaxy S3 và 1 chiếc iPhone 5s mạ vàng
@@noitiengmy Ông này thì ông cần éo gì biết đt gì. Chỉ những thằng bóp mồm bóp miệng mua được cái đt rồi mới o bế, hơn thua (thiếu gia Trung quốc mua cả lố iphone cho chó xài đó). 5s mạ vàng là của bà vợ chân dài bắt xài đó hihi
@cung thuong thoi Lại càng chuẩn, nhịn ăn nhịn uống mua cái đth mang đi hơn thua o bế thêm khổ.

Mua để mình dùng là chính chứ để khoe cho oai đâu. Ở Vn sinh viên cầm ip đầy đường, còn mấy bác xế tuần công việc bận rộn họ chơi cục gạch...đến là nghịch lý
Nghe nhiều bạn bảo yêu công nghệ và hiểu biết công nghệ phải dùng SS phone. Mù công nghệ mới xài iPhone.

Ông Trump rất ghét và mù công nghệ.

Và, doanh nhân phải dùng Note.
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru như bạn nói thì doanh nhân vào nghĩa địa khá nhìu rùi nhĩ :v
@vnstockguru Ếch . Vậy 90% bloger công nghệ xài iphone là mù à ? VÀ doanh nhân tôi thấy toàn xài iPhone , chả thấy ai cầm note =))
@vnstockguru Thế éo nào bài viết nói một đằng bạn bẻ lái một nẻo, người ta không đam mê công nghệ chứ không phải mù công nghệ nhá. Đâu phải dùng đt xịn mới là công nghệ, nhiều khi ngay cái toilet trong nhà ông đã đầy công nghệ mà có khi cho bạn vào bạn éo biết sử dụng làm thao ấy 😃
người ta có cả 1 đội ngũ pro đứng sau rồi các vị không cần phải lo đâu 😁 nếu có là S3 thì cũng là S3 tùy chỉnh như kiểu no cam, update phần mềm liên tục. chắc thế :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019