Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tools tính điểm thi THPT 2019 xem có đậu không

21/6/2019 9:31Phản hồi: 35
Tools tính điểm thi THPT 2019 xem có đậu không
Sắp tới kì thi tốt nghiệp và thi Đại học, có lẽ nhiều anh em vẫn băn khoăn thi bao nhiêu điểm tối thiểu để có thể đậu tốt nghiệp THPT. Công cụ nền web eof.vn/totnghiep sẽ giúp chúng ta nắm điều này và canh điểm dễ hơn. Giao diện trang web cực kỳ đơn giản, chúng ta chỉ việc nhập 3 con điểm: Tổng kết lớp 12, điểm khuyến khích và điểm ưu tiên là web sẽ tính theo công thức từ bộ giáo dục để chúng ta biết cần thi bao nhiêu điểm là đậu.

Một vài lưu ý trong kì thi tốt nghiệp THPT 2019: (Tham khảo báo Tuoitre.vn)
  • Theo Bộ GD-ĐT, nội dung đề thi tốt nghiệp năm nay sẽ chủ yếu nằm trong chương trình lớp 12
  • Thí sinh tự do và các thí sinh từ các trường giáo dục thường xuyên được bố trí thi tại một số điểm thi cùng các thi sinh lớp 12
  • Đề thi và bài thi sẽ được bảo quản nghiêm ngặt hơn để giảm các tiêu cực trong thi cử
  • Các trường đại học, cao đẳng địa phương không còn được tham gia tổ chức thi tại địa phương của mình
  • Sẽ có cơ chế "đánh phách" điện tử vào phiếu trả lời trắc nghiệm: sau khi quét bài thi trắc nghiệm sẽ được mã hoá, cần mật khẩu mới giải được, điều này để ngăn cả các can thiệp trái phép vào bài thi
  • Cộng điểm ưu tiên nếu có bằng trung cấp nghề: +2 cho loại giỏi và xuất sắc, +1.5 cho loại khá và trung bình khá, +1 cho loại trung bình
  • Công thức tính điểm:
Chúc các bạn tham dự kì thi sắp tới thành công 😁
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoangvu.99
TÍCH CỰC
5 năm
bấm máy tính cho lẹ 😆
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
Thi THPT nếu ko đỗ nữa thì quá kém, giờ gần như phổ cập rồi, còn ăn nhau ở tính điểm đỗ ĐH thôi
@ngocchuot Đại học không phải và cũng không nên trở thành bậc học phổ thông tiếp theo.
Bạn học trường thường hay trường chuyên đều có thể vào được trường/ngành bạn muốn, không ai giới hạn bạn cả.
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lazyboy76 Thực ra có người dạy thì làm đã khó... tự mày mò còn khó gấp vạn lần... chưa kể phải trả giá nhiều lần... Tôi không rõ bạn làm ngành gì, chứ con bạn chắc cũng khong dám chữa bệnh bởi bác sĩ chuyên tu, học toán bới giáo viên tại chức đâu
Còn tất nhiên ở đâu cũng có người giỏi, nhưng thống kê cho thấy người giỏi ở trường chuyên nhiều hơn, tôi chỉ muốn nói với bạn ở trên kia như vậy thôi
@ngocchuot Mình nói bậc phổ thông thôi, lên bậc chuyên nghiệp thì giỏi mấy cũng cần môi trường tốt, tiếp xúc với người giỏi hơn.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
@Khoa Bien Mình tốt nghiệp ĐH và đi làm rất lâu rồi bạn ạ. Ngày mai bắt đầu đưa con em họ đi thi đây, nó học chả phải giỏi (theo đánh giá của mình) mà còn chả lăn tăn gì việc tốt nghiệp THPT, nếu bạn lăn tăn sợ trượt THPT thì do bạn kém thôi 😃
Thanks mod..cũng đang có đứa con 25/6 thi đây!chờ thôi 😁
adbio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tool có ích cho các bạn chuẩn bị thi 12 và phụ huynh (nếu biết về công nghệ)
@adbio Điểm này mà không tự tính được nữa thì khỏi phải tính 😃 Rớt luôn rồi !
Học 12 năm cũng ra đi làm công nhân thôi ít người học đại học mà xin vô được mấy công ty lớn lắm . phần lớn học đại học ra chạy xe ôm công nghệ, đời bạc thật
trunglb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cậu hai huy Đời ko bạc mà do chọn nhầm hướng đi, học nghề 2-3 năm ra là có việc ngay. Ham hư danh đòi học đh chi cho khổ, cả 1 lớp Đh được có mấy đứa giỏi đâu,đa phần cố học cho qua môn, tốt nghiệp đi phỏng vấn thì chả biết gì,vậy thì sao làm được việc mà đòi cty nhận. Chả lẽ nuôi báo cô mấy tháng cho quen việc ah. Mình làm nhân sự tuyển cả năm dc vài người tạm được, số còn lại chả biết nhận vào cho làm việc gì dc
@cậu hai huy khối đứa học đại học VN được qua google / apple / nasa làm kìa, có gì bạc hay vàng đâu.
Đời bạc hay vàng là do mình lựa chọn hướng đi, quyết tâm đi xa đến đâu
Đại học chỉ là 1 bước trong cả quãng đường, & đối với mình thì cái "bước" đại học là bước đi đúng đắn nhất.
Nhiều bạn của mình ko "bước" được đại học thì cũng đi đường vòng -> cao đẳng / cao đẳng nghề rồi cũng bước tiếp đấy thôi.
Quan trọng là quyết tâm mình xa đến đâu
@cậu hai huy Do mình thôi. Đừng đổ tại đời với xã hội
@trunglb Còn kiểu đầu rỗng chê lương thấp bác ạ
Khiemauto
TÍCH CỰC
5 năm
@cậu hai huy Học trường gì. Có thực học hay không. Hay chỉ ham hố kiếm cho được cái bằng đh rỗng tuếch.
Học PT xong rồi cấp cái chứng nhận là được, thi TN chi

Vào ĐH thì có tiền rồi vào học, xiết đầu ra là được; thu tiền nước đầu mà tu bổ cho giao dục, vật chất.
tạo con AI, đọc điểm cho nó nó tính, keke
Chí Ước
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính xog giảm cmn động lực mất
l0ngnguye
TÍCH CỰC
5 năm
Thua mấy đứa dùng tool này 😃 học 12 năm ko lẽ tự tính điểm ko đc? Thế rớt cho vừa
Không biết nói gì hơn,chúc các sỹ tử có kỳ thi THPT đạt kết quả cao.
N.H.D.12
TÍCH CỰC
5 năm
Cái tool này cũng tốt nhưng mà mình thấy cuốn hướng dẫn thi thpt quố cgia có sẵn công thức rồi, bọn trử có kết quả là lấy công thức đó tính ngay chứ k vào tool này đâu 😆
có tools nào không cần thi mà vẫn đậu không ta
Có điểm trung bình năm là các anh lại kiếm bộn tiền chạy điểm :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019