Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Top 10 những quốc gia đáng để đi du lịch trong năm 2019

Rubi Lee
9/9/2019 10:2Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lâu lắm rồi mình ko còn muốn đi mấy nước phát triển như trên 😁
Đã đi 1,2,3,8,10. TBN đi đúng cái Barcelona có cái nhà thờ Sagrada Familia trong hình 😁

Định tháng sau đi thêm nước số 4.
@Amon Amarth bác chắc ở châu âu và có hộ chiếu EU chứ đi như thế thì ở VN phải hạng dư dả lắm đây
@dark knight 918 Mình ở Sài Gòn bạn ơi, Châu Âu thi chỉ cần xin visa Schengen là đi đx hầu hết các nước (trừ UK và Đông Âu) rồi. Lần mình xin được đến 2 năm, multiple entry nên tranh thủ đi vài lần.
Kidm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Amon Amarth Vài lần mà đi có 5 nước thôi ah bác, tốn kém quá. Nhà mình đi châu Âu với UK rồi, nhưng thực sự muốn quay lại UK thêm 1 lần nữa.
@Kidm 5 nước trong list thôi bác, mình còn mấy nước nữa mà đâu có trong list như Bỉ với Hà Lan chẳng hạn
Cố gắng năm nay đi châu âu !
nơi nào cũng muốn đi thử cả nhưng chưa có điều kiện 😔
Mod kể vẫn còn thiếu
nước thứ 11 đáng đi du lịch là nước Nam Định
mromega
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đã được trải nghiệm khá nhiều nước châu Âu. Nhưng Mỹ với Úc thì chưa, cũng mong có dịp đi cho biết. Đối với mình không nơi nào đẹp như Rothenburg ob der Tauber ở Ansbach, Đức, một chiều mùa đông lạnh lẽo đi dạo trên con đường lát đá cổ, tấp vào quán cafe ăn 1 cái bánh crepes, mọi cảm giác ganh đua với đời đều biến mất, phải mà lúc đấy có cây guitar nữa thì tuyệt
@mromega Bác thích cảnh như vầy thì e là vỡ mộng ở ÚC 😁
Ko có vn hả 😃
Phiết CN
TÍCH CỰC
5 năm
lang thang chán vẫn không thấy đâu bằng nhà.
New Zealand đâu mod ơi.
Claw
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvanduy7493k45pda Chưa đến thời điểm NZ lọt top đâu. Vẫn là điểm đến ít được ưu tiên của nhiều ng VN.
@Claw Vì mình thấy New Zealand luôn nằm top những quốc gia đẹp nhất thế giới.
Claw
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvanduy7493k45pda Bạn nói đúng. Nhưng vấn đề là cái đầu của nhiều người nghĩ đến Úc nhưng chỉ đến được đó, không tạt sang NZ được. Mình đang sống ở NZ nhé.
@Claw Trời, cuối năm nay mình sang đó đi làm. Ko ngờ cmt lại gặp được cao nhân.
Claw
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenvanduy7493k45pda Cũng là người như bạn như người khác thôi có gì đâu mà cao hihi
Ho0ver
ĐẠI BÀNG
5 năm
Top đi du lịch nhiều nhất năm "toilet công ty" ;))
Không có Hàn Quốc của hội các mợ Ninja à ? Thật là một thiếu sót to lớn
Trời đất, bài viết cho danh sách này dựa vào tiêu chí nào vậy? Nước Đức thì có cái vẹo gì đâu mà đi du lịch, lại còn được xếp đứng thứ 3 nữa! Lễ hội bia ở Đức ư? Các bạn sẽ được chiêm ngưỡng những con người say khướt nằm ngủ luôn trên thảm cỏ. Phải sửa thành "lễ hội say" mới đúng : ))
@cuong_economist Lễ hội bia là để uống bia chứ đi dạo nhìn ng ta nằm, ngồi à bác 😁:D. Lễ hội bia thì phải say rồi, ngủ là bt thôi, đâu có gì lớn. Nhiều người say quá còn đái, ỉ.a...có cặp còn xxx trên cỏ nữa là.
Nc Đức cũng đáng để đi, có nhiều công trình, văn hoá, thiên nhiên...cũng hay chứ
@baotuan Nước Đức cũng đẹp, chỉ là so với những nước còn lại trong danh sách thì không xứng tầm. Mình chỉ thích uống bia giải khát, nên uống 1 - 2 cốc vừa là ok, còn thể loại cốc 1L, rồi uống đến mức phải bò về.... thôi khỏi.
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới đi Pháp (vân), Mỹ (đình), Nhật (tân) thôi còn các nước khác thì chưa.
NamAnn
TÍCH CỰC
5 năm
Hình minh họa Thụy Sĩ có ông nào đứng xấu cả cảnh thế nhỉ 😁
Thật bất ngờ khi ko có VN trong top. Xứ hạnh phúc gần nhất thế giới mà mọi người không đến hưởng thụ sao ? 😁
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
10 nước này đúng là đáng đi, giàu có và văn minh hàng đầu thế giới 😁
Ở Châu Âu đi Thụy Sĩ xong hết muốn đi mấy nước khác 😔. Theo cảm nhận của mình Thụy Sĩ đẹp nhất và nên đi nhất, có điều cái gì cũng đẹp thì đi liền với đắt
@cujbaptjenxjnh Nhất trí luôn! Đẹp và đắt.
Tiền ??? 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019