TOP 5 điểm đáng chú ý ở Xiaomi Redmi Note 7

Duy Luân
25/3/2019 13:41Phản hồi: 195
TOP 5 điểm đáng chú ý ở Xiaomi Redmi Note 7
Redmi Note 7 sắp bán ở Việt Nam rồi, và đây có thể xem là một trong những máy giá tốt nhất mà anh em có thể mua ở thời điểm hiện tại trong khi vẫn có được nhiều chức năng tốt và thậm chí không máy nào khác có.

Camera 48MP

Đây là điểm đáng quan tâm nhất trên chiếc Redmi Note 7. Cụm camera này sử dụng cảm biến tới 48 megapixel, kích thước điểm ảnh lên tới 0,8 micron, tức là lớn hơn nhiều so với đa số điện thoại trên thị trường => thu nhận được nhiều ánh sáng hơn, ảnh ít noise hơn, màu sắc thể hiện tốt hơn. Trong môi trường đủ sáng, camera sẽ chụp bằng đúng điểm ảnh 0.8 micron này, nhưng khi thiếu sáng thì nó kết hợp các pixel nhỏ gần nhau thành 1 pixel "ảo" to hơn để có thể tạo ra bức ảnh tương đương như khi chụp bằng cảm biến có kích thước điểm ảnh 1.6 micron. Và do sử dụng giải pháp này, nên tấm ảnh cuối cùng khi chụp thiếu sáng sẽ chỉ còn 12MP, bù lại bạn được chất lượng ngon.

Có thể nói trong phân khúc dưới 5 triệu không có cái camera nào gấu như của Redmi Note 7. Và chỉ khi chụp bình thường thôi thì ảnh cho ra đã khá ổn, cho các nhu cầu chụp ảnh thường ngày, chụp ảnh khi đi chơi, ăn uống... Mình chỉ mới có dịp test con Redmi Note 7 hàng xách tay Trung Quốc, chưa rõ bản quốc tế bán ở Việt Nam có gì khác biệt về camera hay không, thường là không. Team Camera Tinh tế đang chuẩn bị cầm nó đi chụp, có ảnh bọn mình sẽ update cho anh em ngay.

Trong thời gian chờ đợi, anh em xêm đỡ hình của @Didu chụp trong bài này nhé.

Snapdragon 660

Đừng đánh giá thấp con chip này, hiệu năng của nó rất ấn tượng nhờ kiến trúc chip ngang với Snapdragon 820, 821 và sức mạnh cũng gần tương đương. Mình đã từng xài qua nhiều chiếc điện thoại Snapdragon 660 và cực kì hài lòng về độ mượt cũng như tốc độ xử lý của máy, cả trên giao diện tùy biến lẫn giao diện gốc của Android. Các app bình thường thì không có gì phải bàn rồi, còn ngay cả khi bạn chơi game thì Snapdragon 660 vẫn xử lý tốt gần như mọi game Android hiện nay (thực ra bản thân các game đó đã được làm để tương thích nhiều cấp độ phân cứng khác nhau rồi).

Tất cả mọi bản Redmi Note 7 bán ở Việt Nam đều dùng Snapdragon 660 hết.

Pin 4000mAh

Viên pin 4000mAh cho một chiếc điện thoại dưới 5 triệu, không phải hãng nào cũng được, và đây Xiaomi nhét được cục pin đó vào con Redmi Note 7 của họ. Thời lượng sử dụng pin thực tế thì mình chưa biết, chờ anh em test pin Tinh tế chích thử coi sao.

Bảo hành chính hãng 18 tháng

Đây là một trong những điểm khác biệt của Xiaomi so với các thương hiệu điện thoại khác bán chính hãng ở Việt Nam. Đa số các hãng đều bảo hành 12 tháng mà thôi, riêng Xiaomi, Nokia và Vsmart có chế độ bảo hành 18 tháng cho bạn thêm an tâm. Đây cũng là một trong những điểm làm cho Xiaomi chính hãng hấp dẫn hơn so với hàng xách tay.

Quảng cáo

Có tới 3 option cho bạn lựa chọn

Như hình bên dưới, không cần nói nhiều 😁

Trong 3 bản này, mình nghĩ rằng bạn nên lựa giữa bản 3GB và 4GB+64GB là đủ chơi, không cần phải mua bản 128GB làm gì cả vì dung lượng cloud giờ đầy ra, vừa rẻ vừa an toàn, lại có thể dùng được thẻ nhớ nữa cơ mà. Mình dự tính làm con 3GB về trải nghiệm xong sẽ tặng anh em :D Vì mình cảm thấy khác biệt 1GB có thể sẽ không mang lại nhiều sự khác biệt về trải nghiệm. 3GB và 6GB thì có thể. Mà để mình đi trên tay thử coi sao, nếu máy chậm quá thì mình sẽ chọn mua con 4GB.

Với anh em nào cần 1 cái điện thoại sơ cua, điện thoại dự phòng, hoặc chỉ đơn giản là muốn thêm 1 cái máy để trải nghiệm, thì chiếc Redmi Note 7 bản 3GB và 4GB rất đáng để cân nhắc đấy, vì giá của nó và cả những tính năng nó có thể đem lại cho bạn.

Ảnh đầu bài: YouTube
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

msdientu
TÍCH CỰC
5 năm
Một trong những lựa chọn hợp lý nhất ở thời điểm hiện tại trong phân khúc tầm trung New fullbox. Phải không ạ?
@impressive2000 Xây dung thương gia bên nhattao b ơi.web bán hàng của tinhte
@Ngo Iong Nghe mấy ô dính phốt kể chuyện đi bảo hành, nó nhây , xong để máy lại thì mất xèng mất cả đồ quá 😆
haigt11392
TÍCH CỰC
5 năm
@dante93hn Giờ up rom của máy mua tại cửa hàng mà vẫn mất phí cơ ạ @@.
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng là nó rẻ hơn xách tay 😁. Kì này, kì sau căng kèo.
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimthoaduy Rom China Stable dùng ổn mượt pin trâu mỗi tội không dùng được Google Voice với Text to Speak.
Eric phạm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kuroneko13 Bữa đthoai bị hư méo có đt xài chứ ko cũng chờ chính hãng mua rồi 😆) Vẫn ko cảm thấy hối hận vì tui xài từ ttrước tết tới giờ =)))
@dxinh89 Được bác nhé, cài google assistant.
kimthoaduy
TÍCH CỰC
5 năm
@dxinh89 Mấy cái đó cài ch play dc là dc hết bác, bản stable hiệu năng khỏi bàn, còn bản qt quảng cáo từ trong nhân vs xài như sịt
Hóng game 😁
@ngô thị thu thảo Thằng xiaomi này 1 năm ra 3 đời redmi note hả, mới giờ này năm ngoái chỉ có minote 5, bà me nó đẻ gì lắm thế
@sướng từ nhỏ 3 đời nhưng vẫn dùng 1 đời chip
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@Minh TNK Redmi note6 là ra để cập nhật cái tai thỏ thôi chứ cũng ko phải 1 đời nữa. Còn khoảng 10 tháng sẽ nâng cấp 1 lần
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@Minh TNK Note2 chip helio x10, note3 chíp 650, Note 4 chip 625, note5/6 chíp 636, note7 chíp 660. Chỉ có 5-6 là cùng chíp thôi
sjeupk23
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã mua đã dùng và khá chim ưng.
bbvc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng đang phân vân giữa bản 3g và 4g. Hóng mod test trước
Mr.HTK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bbvc 4G thì đa nhiệm mạnh hơn thôi. Chứ nhu cầu bình thường 3G vẫn chiến tốt bạn ạ.
bbvc
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.HTK Tks bro
Bounen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã mua. Có điều chưa active được vì may toàn tiếng Hoa nên không hiểu nó nói gì để thao tác mở máy. AE ai rành chỉ giúp với Thanks mọi người
Eric phạm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bounen Ko hiểu??? active ở đây là mở mấy lên hay unlock bootloader ???
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eric phạm Hình như cho phép unlock để cài rom global
tigerpr0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinh quang 123 31 mói bán sau hôm qua e đặt trên tiki sáng nay nó báo là gói xong giao cho bên ship rồi
@tigerpr0 Coi như nhiều đơn vị nhận và bán sớm hơn 1 vài ngày. Ở mi tostore đã nhận hàng từ trước mấy ngày rồi nhưng bắt đầu bán ra là 31 chứ ko bán ngay khi hàng vừa về.
ATuanSL
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã up đc rom globle chưa các Sếp !
Eric phạm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ATuanSL Xài ROM tàu ngon mà 😆
tieuquy11
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó đập chết tươi con A8+ của mềnh 😔((
Bounen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao cái hộp của mình no' khác với cái hình mod @Duy Luân up vậy cà. Hay là của mình là bản nội địa chỉ toàn tiếng Trung ? Có ai rành vụ này không chỉ giúp voi
@Bounen hộp trên thấy cũng toàn chia
@Bounen Hộp này mình xin lain từ Youtube, không phải bản ở VN đâu bạn
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
@Bounen Hinh như bản quốc tế nó ghi globa
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bounen ra thử mistore xem hộp cho biết 😃
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bounen 100% là bản CN rồi bác ơi @@. Bản quốc tế góc hộp sẽ có chữ Global. Chưa kể cái seal màn hình phải ghi cấu hình bằng tiếng Anh mới đúng là máy Global
Nhớ tặng mình nhé ad
skullofanh
TÍCH CỰC
5 năm
Cái hình hình như Vegito 😁
MashiXx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 7 pro chính hãng liệu có giá 6 củ k nhỉ?
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Ở VN chắc cũng ko có 9x đâu mà sẽ là Mi A3. Dự là sẽ có Mi a3 và mi9 lite bán ở VN với chíp 675.
MashiXx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Đổi thành Mi 9x thì về cơ bản vẫn là xác Note 7 Pro ... Hy vọng giá không cao :D
5tr và có đt 48mp
hcphchl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã mua trước Tết. Hài lòng. Camera nên cài G camera chụp xịn hơn mặc dù lâu lâu bị lag... 😆
Vegito
nekkey
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Chắc đang nói cái hình background 😃
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
Quá hợp lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp