Top 5 điểm đáng lưu ý của EOS RP

kevin_pump
15/2/2019 6:42Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

johnnyuk
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn đang hài lòng với M5 và 5D classic, vì ko làm dịch vụ. 😆
Tinh tế khen 50mm thì chê http://50mm.vn/2019/02/14/canon-eos-rp-nho-nhe-va-kem-an-tuong/ chả biết sao
kevin_pump
TÍCH CỰC
5 năm
@TUANGIANGSTUDIO Bạn xem bài đó nghiên cứu kỹ chưa khi nói EOS RP có chống rung điện tử Dual Sensing IS nhé. Đây chỉ là 2 cảm biến con quay hồi chuyển trong máy cộng với thông số từ cảm biến hình ảnh để cho ra bước xử lý chống rung tốt nhất trên ống kính. Đây là chống rung quang học đã trang bị trên G7 mark II và M50. Tìm hiểu như thế thì viết chắc là chê chuẩn chưa nha bạn.
giá 1k3 thì cũng hấp dẫn, mua con này chụp cũng được.
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết mang độ cảm tính và mị dân rất cao. Bảo Sony ra máy A7iii cao hơn 400USD nhưng ko nói đến việc nó mang lại hàm lượng tính năng cao hơn rất nhiều Canon RP. Nghĩa là cố tình xác định sai phân khúc của Canon RP là cùng mâm với Nikon Z6 và A7iii. Trong khi một body khác với khá nhiều tính năng tương tự và thậm chí còn nhỉnh hơn vài khía cạnh mà vẫn đang đc Sony sản xuất là A7ii - chỉ 900 USD - thì ko đc nhắc đến
Đức leve
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm giác mrl canon đuối quá nhỉ, thế này ăn sao dc Sony, đơn giản là trên thị trường máy ảnh ngay con eos R đã thấy giảm giá nhanh vcc, tương lai nào cho con RP này, thôi đợi Z6, Z7 vậy
Vẫn còn nhiều hạn chế quá. Thôi dung tạm em nikon d7110 vậy.
bocapran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chà con này mà ra từ 2014 thì có phải thắng chắc A7 ko nhỉ 😆
Một máy theo trào lưu fullframe để dụ các anh lun mồm chê crop!
Thepm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá quá ngon.!
Lướt qua thấy ông Nick SAM với Ác thần_ls cãi nhau thấy hài vỡi =))
Nhỏ gọn mà fullframe,,,, quá ngon
voe
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy ae phải đọc và suy ghĩ chứ đừng nhắm vào cái kiểu 1 con đt so với 1 con FF cái đó là quá nhiều khập khiễng! Con máy đầu của mình là d700 sau đó 6d 5diii và Vy là Sony a7iii! Cáu mình nói ở đây là cái số tiền bỏ ra là không hợp lý cho 1 con máy như vậy! Để kiếm ăn chụp choẹt con 6d vẫn đáp ứng đủ khả năng, nếu cho các ae muốn mua và muốn dùng lâu dài thì 2 con canon mới ra là không lên ! Còn nếu chụp vui chơi thì nói thật con điện thoại huawei nó ăn đứt nhiều con máy ảnh và quá tiện dụng all in one! Cứ lôi ra là chụp sắc như dao cạo low night bá đạo! Còn nếu muốn mua 1 con Pro thì z6 và a7iii là 2 lựa chọn ngon nhất tính đến hiện tại! Các bạn phải hiểu cái số tiền và trải nghiệm khi sử dụng! Mình Fan iPhone nhá không phải quảng cáo cho con Mate 20 pro! Nhưng nó rẻ! Và mất giá cực nhanh lên nếu thích chụp ảnh quay film trình chưa cao, không nuốn bỏ số tiền lớn thì đó là 1 đầu tư đúng đắn theo mình! Còn em cà nhon này anh xl các bạn chỉ thật sự fan cuồng mới mua! Mang vác nặng chưa kể 1 đống lens vác theo! Nó kiểu như iPhone xs và xs max ấy anh không đột phá anh sẽ mất điểm! Mình thấy có nikon là thật sự ghiêm túc và ngày thêm panasonic cũng nhẩy vô phân khúc FF!! A em đừng xoáy vào 1 con FF so sánh 1 con điện thoại khi đọc lướt qua!

Thân
quá xấu
Giá tốt quá. Rất đáng quan tâm trong thời gian tới.
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Tự mình đem so sánh với đt rùi bảo này nọ 😆, ko dám dẫn bài lun mới ghê, cái bạn viết là bài toán tinh tế p/p, nói ko quá dạng nghiệp dư or có đam mê thích quay phin chất lượng cao mà giá thành đầu tư rẻ.
Người ta chụp hình về còn có cả thú hậu kỳ mày mò thêm pts, sau này nghiêm túc thêm đầu tư len đèn đóm các kiểu có chán bán cũng không lỗ chóng mặt như đt, các bác tư vấn mua đt chụp về thì bó tay.
fly07
TÍCH CỰC
5 năm
Và giá 38tr 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019