Top 5 điểm mình ấn tượng ở Xiaomi Mi 9T giá khoảng 8 triệu

Duy Luân
5/8/2019 23:27Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhut2222
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nên đổi 7+ sang em này ko mọi người??? Thấy pin 7+ hơi hẻo tí.
kingpeace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhut2222 Thím ra thay pin chính hãng xem. 7+ tầm này vẫn khá ngon. Sợ con của thím hàng dựng thì linh kiện nó không đảm bảo, có khi thay pin vẫn thế. Chờ cuối năm k20 còn dưới 5 củ chúc tui cũng xúc thêm con 😁.
minhut2222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingpeace mới mua hôm 20/6 này thôi bạn ơi, đang định ra tgdd đổi trả để xúc mi 9T á, nhưng phân vân vl.
kingpeace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhut2222 Cũng đau đầu thật, vì 9t không hơn nhiều mà thím đổi trả lại mất khối tiền. Chưa kể xách tay có 6 củ trong khi thím mua ở tgdd là 9 củ.
Theo tui nếu vấn đề pin là một điều quan trọng với thím thì đổi lên cũng được. Tuy nhiên thím phải chú ý kỹ máy xiaomi có đặc điểm là mic thu âm khi quay video hơi kém hơn chút và cục rung cũng hơi yếu (nếu thím là người kỹ tính 😁).
minhut2222
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingpeace giờ nếu đỏi trả là xác định mất 25 % giá trị máy, thấy mới sd đc 1,5 tháng thấy cũng phân vân vl, mình chỉ chán mỗi phần pin của ip thôi. 😔
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
5 năm
Giao diện tùy biến của Xiaomi quá màu mè nên mình không thích , vẫn thích giao diện thuần google hơn .
Công nhận Mi 9T pin trâu thật
LMT85
CAO CẤP
5 năm
Pin trâu, vân tay nhanh như 1 tia chớp 😁
lala9966
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này với K20 Pro thì có chênh lệnh nhiều ko nhỉ. Giá thành thì chênh nhau 1-2tr có xứng đáng ko ??
kingpeace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lala9966 Con mi 9t này chính là redmi k20 đó thím. K20 pro dùng chip 855 nên mạnh hơn (k20 dùng chip 730). K20 pro camera tốt hơn. Pin k20 pro yếu hơn chút, có lẽ do chip mạnh quá.
Nếu thím chỉ chơi liên quân thì mua k20 là được rồi. Cấu hình vừa phải và pin tốt hơn. K20 xách tay hiện tại khoảng gần 6tr.
lala9966
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingpeace chip 730 e nghĩ chơi game sẽ nóng máy pin mau hụt chứ nhỉ
kingpeace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lala9966 Nó chỉ đúng khi khác tiến trình thôi. Vì cùng tiến trình sản xuất thì chip càng mạnh càng hao nhiều pin đó thím. Nhân của 855 mạnh như vậy nên nguốn pin hơn hẳn 730.
lala9966
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingpeace Vấn đề máy nó nóng lên nó còn ổn định ko hay là giật tung hết lên 😆)
kingpeace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lala9966 Tui dùng 8se 710 tiến trình 10nm chơi liên quân tẹt bô chỉ gọi là ấm ấm thì k20 không thể nào nóng được đâu thím. Còn 855 mạnh vậy thì không biết sao nữa vì chưa dùng 😁.
nanokin
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon phết nhỉ
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon
MrHải999
TÍCH CỰC
5 năm
Không mỏng bang a80
charon666
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm giá 8-9 triệu có con nào ăn được con này không ae?
Cảm biến vân tay của Mi so với hãng khác liệu có kém hơn ko nhỉ? Mình dùng con Mi6 được 1 năm và giờ gần như liệt cảm ứng vân tay rồi
tethien
CAO CẤP
5 năm
@Cherry_001 K20 vân tay trong màn hình.
Mình thấy cũng nhạy.
Không so được với vân tay riêng nhưng thấy cũng ổn.
BooAries96
ĐẠI BÀNG
5 năm
s730 giờ chơi PUBG hay LQ cũng ổn à mấy anh
tại giờ thấy 2 game đó nặng rồi 😆
XoaiDaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng xiaomi chỉ sợ mấy cái vụ bức xạ nhiều
anhthi198
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình rất thích xài đồ của xiaomi nhưng thật sự chưa thử qua con điện thoại nào. mình cũng chẳng fan thằng nào vì thằng nào hợp lý thì dùng thôi, thấy các bác khen nhiều hơn chê nên em định làm con phiên bản nội địa (K20), xin hỏi các bác mua loại này ở đâu và hàng này có sẵn ngôn ngữ Anh không ạ? nếu không có thể xài room khác được không? cảm ơn các bác.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
@anhthi198 Có sẵn eng nhé bác nhưng vẫn khá nhiều apps rác, bác đợi 15-30 ngày unlock up rom là dùng như bản quốc tế
tethien
CAO CẤP
5 năm
@anhthi198 Có tiếng Anh + Tàu nhé.
Không có CH Play.
App rác nhiều.
Đăng ký unlock boot loader mất khoảng 1 tuần là có thể up qua rom EU có tiếng Việt và CH Play.
anhthi198
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teoteo_tt Mua ở đâu giá chuẩn hả bác
anhthi198
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tethien Cảm ơn bác, mua chỗ nào uy tín bác nhỉ
tethien
CAO CẤP
5 năm
@anhthi198 Mình đặt mua trên tiki thôi. Khang Nhung shop bán!
ngon lành nhỉ
ken0k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con xiaomi thấy yếu về khoản rung và mic. Không biết mấy đời sau này có đỡ hơn chưa nhỉ
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên tiki con Mi 8 Lite giảm ngon quá nhỉ, anh em có ai xài con này chưa. Mình tính mua cho PH có ok ko nhỉ? Mình thấy mấy dòng tầm trung đổ xuống của Xiaomi có cái là màn hình hơi bèo (tối, màu hơi ám ám) thì phải, PH đã mắt kém rồi ko biết xài có tốt ko?
@Ozil10 Mi 8 Lite giảm giá vì nó chẳng khác gì Redmi Note 7 cả, mà còn cũ hơn nữa. Mua cho phụ huynh thì bác mua mấy máy màn to pin ổn chút ấy, mẹ mình xài Mi Max 3, phóng to font chữ lên chỉ để Youtube, gọi video thôi còn nghe gọi dùng cục gạch, mẹ bảo màn to chữ to thích lắm.
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ihatetobebanned Chuẩn luôn bạn, phụ huynh thì cứ font to chữ to là được, màn hình thì hiển thị tốt xíu vì mắt kém rồi. Chủ yếu là do nhu cầu ko cao lắm, nếu ko muốn nói là nhu cầu cơ bản, nên mình mới chọn mấy con tầm dưới để mua, chứ dòng nào cũng mua được. Chắc lên luôn con 9 SE hay 9T cho mới 😁.
Đẹp rẻ nhưng chán xiaomi vì cái míc thu âm rồi. Gọi zalo facebook nghe rất khó chịu
Không biết nó có ra 9T pro không nữa. Đang muốn đổi máy mới mà hồi hộp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019