TOP 5 lý do bạn nên dùng Google Docs, Sheets, Slides làm ứng dụng văn phòng chính

Duy Luân
24/3/2019 23:13Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu soạn thảo chuyên sâu thì chỉ có Office của MS đáp ứng được. Mình chỉ thích mỗi Docs (google Tài liệu) cho phép nhập văn bản bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt. Office 365 cũng có nhưng chưa hỗ trợ tiếng Việt.
Counters
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phanjantho Khổ cái là cái nhập liệu bằng giọng nói này ko hỗ trợ firefox
sonph307
ĐẠI BÀNG
5 năm
How about word, excel,... Online
lovesen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân mình thấy O365 vẫn hơn. Với đoanh nghiệp xài đồ MS thì nó càng chọn O365 vì nó quá tiện r.
Với người dùng thường GG doc vẫn hay vì nó tích hợp vs mail và driver rất tiện. Giờ MS free Office web chắc cũng tính bài hốt nốt thị phần của GG docs
Office 365 có hết nha
mr.coccu
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon nghẻ nhất vẫn là sheet. Còn lại thì thua office 365
victorcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái hay nhất là liên kết được hệ sinh thái rất mạnh của google. Vd như từ 1 danh sách địa chỉ biến thành 1 bản đồ của riêng mình trong 3 nốt nhạc
Google bá đạo thật đó
Đang dùng Office 365 nên chưa có muốn chuyển sang Google Docs vội 😁
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng google docs rất ok!
Mình đã cố gắng thích nghi và dùng Excel trong vài năm, đồng thời Numbers trên Mac, và cả Google sheet. Thì công nhận Sheet tiện và nhanh, nhưng mượt mà thì chưa.
Ko biết có ai chuyên xài Numbers để quản lý việc cty như mình không (cty cũng bé thôi, vốn xoay vòng hàng tháng tầm 50 tỷ), mình rất thích và tiện lợi, xem mọi lúc mọi nơi có thể ngay trên Iphone và mượt mà. Ngoài ra Numbers sort data rất nhanh và trực quan, file data lớn thì Numbers của Macos xử lí trong 1 nốt nhạc, còn Excel xoay hoài ko xong, rất nản và ko thể chấp nhận được.
Hiện tại mình thấy hài lòng với Numbers Macos.
@hoang_nguyenvu209 Number ngon, bị cái chỉ chơi với Mac, xuất ra EXCel lâu lâu lỗi, too risky nên không chơi hehe
Đã dùng và ko bao giờ qua được hàng MS, quan điểm cá nhân là vậy : )))
thôi, quen trả tiền cho M$ rồi nên cứ office mà dùng thôi
Mình xài cũng chỉ vì mấy cái api của nó. Dễ dùng, đơn giản.
Bài này đúng với hoàn cảnh của mình, lâu nay hầu như chỉ dùng GG Docs thôi, cài MS Office để bà xã mần, chứ mình ko đụng tới luôn.
Em dùng office 365 1 thời gian rồi, trước đó cũng hay dùng G-suite cơ mà quay lại office 365 cảm thấy nó thực sự đáng giá, tự động đồng bộ, có mọi thứ mình cần, xử lý cũng nhanh chóng, trình chiếu hiệu ứng rất mượt, đồng bộ font chữ tốt. Nhiều thứ mà em dùng G-suite không bằng được. Chắc cũng sẽ gắn bó với office 1 tg dài nữa mới tìm cái khác để thử
P/S: Em dùng office cũng một phần bởi em dùng Onedrive từ thời bắt đầu dùng đám mây, giờ data cũng nằm trên đấy hết chứ bên google chả có gì 😆
Mà sao chứ em nhớ ngày em dùng office 2016 cờ rắc chỉ cần save lên drive rồi share link ra thì người khác vẫn vào sửa online, cập nhật tự động về máy em theo thời gian thực được mà nhỉ? Hồi đấy bọn em làm bài tâp nhóm nên cả lũ sửa 1 file văn bản toàn dùng thế mà
phuongthy
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết chi tiết và hay quá. Cám ơn chủ topic!
up209d
TÍCH CỰC
5 năm
Công nhận combo của google rất tiện, nhất là việc nhiều người cùng edit chung 1 tài liệu
ChinDangShun
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng làm web thường xuyên, do đó biết rằng nền tảng web hiện tại vẫn chưa ổn định và chắc chắn so với ứng dụng native code trên máy tính cá nhân nên vote cho MS Office. Với ghi chép, tính toán nhanh (Quick Note & Calc.), mình sẽ xài Google Suite. Còn làm để tính toán cẩn thận, tỷ mỷ, dành cho in ấn hoặc những trình chiếu quan trọng thì mình sẽ dùng MS Office.
@ChinDangShun In ấn thì liên quan gì MS office ta, mình chưa hiểu ý bạn lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019