TOP 5 lý do bạn nên dùng Google Photos làm nơi lưu ảnh chính

Duy Luân
26/8/2019 23:2Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long_pn
TÍCH CỰC
5 năm
Có cái tiện ích Stabilize Video ngon mà chạy 95% là đứng, ko biết có ai bị vậy ko ?
Đã dùng GG photos nhiều năm rồi và có vài nhận xét sau:

Ưu điểm:
1. Có thể mirror từ điện thoại lên smart TV để xem ảnh. Ở những ứng dụng khác thì chưa biết.
2. Thỉnh thoảng nó tự automatic filter một số ảnh cho mình rất đẹp. Thích nhất chế độ chân dung màu còn background thì đen trắng.
3. Upload nhanh và share tiện lợi.
4. Có chế độ nhận diện khuôn mặt.

Nhược điểm:
1. Không cho backup ở chế độ background với iOS.
2. Khi upload ảnh hàng loạt đôi lúc bị đứng lại và phải làm lại từ đầu.
Có nên lưu tài liệu cần thiết như ảnh CMND trên Google Photos ko mọi người?
E cần 1 nơi lưu mấy ảnh đó để đi du lịch đỡ tìm tìm, lục lục, cmnd, passport này nọ
@DhHunganh011 Cậu Luân này từng có bài chia sẻ về vấn đề này rồi, bạn tham khảo bên NÀY xem sao Gấu trúc (30).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Xin cảm ơn bạn
Mình đọc qua bài đó rồi. Nhưng vẫn còn hơi băng khoăng do Google Photos không có tạo password như Dropbox hay Evernote của mod Luân.
Mình quan ngại vấn đề lộ thông tin đó mà.
@DhHunganh011 Bạn có xài iPhone ko, nếu xài thì có JB ko? Nếu bạn xài iPhone & JB thì việc đặt pass cho ảnh là chuyện nhỏ, khoá được mọi thứ trong iPhone kể cả ảnh! Hoặc cách khác: bạn xài Flickr đi, TK free được upload tối đa 1000 tấm, bạn tống lên Flickr, trang này cho phép cài chế độ Private bất cứ tấm ảnh nào bạn ko muốn cho người khác xem Gấu trúc (47).gif
@crazysexycool1981 Cảm ơn bạn rất nhiều!! Để mình thử cách của bạn 😆
@DhHunganh011 Mình đang xài cả 2 cách nói trên nên chắc chắn về khoản bảo mật ảnh mà bạn cần Đầu tròn (2).gif
huydtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã lưu ảnh và tải về sao chỉ mài trăm Kbb nhỉ
@huydtr Ảnh trước khi bạn upload nặng tầm bao nhiêu? Gấu trúc (35).gif
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
Từ khi anh bạn Flickr giới hạn 1000 ảnh mình toàn chơi thân với Google Photo thoai, nhưng anh em biết PM lưu ảnh nào tương tự ko? Để dự phòng GP chơi giống Flickr ấy mà :p
@nkn1506 Giống mình, cũng đổi nhà từ Flickr sang G.Photos và tiếp tục hóng nhà mới nào ưu việt hơn để phòng ngừa G.Photos đột tử bất ngờ 12-8-2019.gif
mình dùng ggphoto nhưng lại lưu ảnh ở ggdriver
@crazysexycool1981 đây là trên web mà bác.bác chỉ e cách tạo thư mục lưu trữ trong app như driver nha.thấy cũng giống như driver bác nhỉ.thank bác trước nha
@pengoccmg Nếu trên app thì hình như ko làm được giống trên Driver đâu, mình thử mà ko được Mặt vàng (40).gif
@crazysexycool1981 vậy là phải vào web rồi làm như driver là đc phải k bác
@pengoccmg Bạn thử đi, với mình thì G.Photos trước sau chỉ thấy lưu được ảnh và video thôi, còn tài liệu thì G.Drive Gấu trúc (44).gif
hhbt91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tất cả đều ok chỉ trừ 2 việc là nso miễn phí có 15gB
@hhbt91 Vâng, nó miễn phí có 15GB, ở đâu ra thông tin này vậy trời 1-1-2013 (6).gif
hhbt91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Thì có 15gb mà b
@hhbt91 Bạn thử đặt chế độ ảnh nén unlimited xem có bị hạn mức 15GB ko Đầu tròn (17).gif
hhbt91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 À cảm ơn b nha, xl b m ko bj
[H][G]
ĐẠI BÀNG
5 năm
Google Photo là the best rồi, cám ơn mod
có sài 3 cai gmail từ 2010 đến giời vô tình mởi lại Google Photo thấy mấy cái ảnh hồi năm nào, nhớ lại nhiều kỷ niêm với mấy con bạn quá.
@luongbinh0108 Còn gì quý hơn những tấm ảnh kỷ niệm nhiều năm trước đây, lưu lại liền thôi 30-9-2012 (1).gif
@crazysexycool1981 Kaka
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em cũng đang dùng và rất hài lòng 😁
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Trước giờ vẫn dùng và sau này sẽ vẫn thế. K mất phí với dung lượng thoải mái
@traisau_ht Giả dụ sau này G.Photos thay đổi cơ chế, ko cho hoặc hạn chế dung lượng lưu ảnh miễn phí thì bạn tính sao? Chuyển sáng xài cái gì Khỉ (86).gif
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
... Tuy nhiên chỉ e bị hack ảnh private thui...😔
@QuanDzung Ảnh kiểu cá nhân, nhạy cảm thì đúng là khó lường trước những gì sẽ xảy ra sau đó Gấu trúc (46).gif
Mới tìm hiểu vì trc giờ xài ios cứ tưởng iCloud và ứng dụng ảnh mặc định gấu lắm rồi. Giờ thì thấy GG nó ở đẳng cấp khác
@thanh_satria G.Photos thực tế vẫn còn nhiều điểm cơ động, tiện lợi và dễ xài hơn iCloud của Apple! Mình thường ko lưu ảnh trên Cloud của Apple, phần vì cái này chỉ xài được trên các thiết bị của Apple, phần cũng vì chả mấy khi xài iPhone để chụp hình, phần còn lại là vì G.Photos giờ có thể xài trên hầu hết các thiết bị, kể cả của Apple nên cứ G.Photos mà chiến thôi ALJFBQ00209070429A.gif
Có bao nhiêu ảnh đêu nhờ nó giữ, lâu lâu lôi ảnh cũ ra khoe làm chúng hết hồn. Ủa ảnh cất ở đâu hồi nào hay vậy. Hình cũ nhất cũng đã được 11 năm từ thời còn là Picasa.
popcorn.cp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài cái này 8 năm rồi. Dễ tổ chức lại kỉ niệm, lại nhiều tính năng hay ho như là ngày này năm xưa, before after, search, filter theo khuôn mặt, địa điểm,... làm việc theo hình ảnh, báo cáo tuần tháng,..nói chung không đòi hỏi khắc khe thì gg photo là quá tuyệt vời
pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài và thấy rất hài lòng.😃
Hienle0512
TÍCH CỰC
5 năm
Ưu điểm mình rất thích đối với GG pho to:
1. Backup hình ảnh rất nhanh.
2. Lướt xem ảnh trên GP rất nhanh và không tốn nhiều dung lương. Lúc trước xài flickr, lướt ảnh khá chậm.
3. Đang dùng không giới hạn nên up ảnh thoải mái.

Nhược điểm:
1. Sync trực tiếp với điện thoại, lỡ tay xóa ảnh trên GP là ảnh trong điện thoại bay theo luôn. Dù cho ảnh đó đã được download xuống và lưu trong máy khác cũng có sync với GP.
2. Đang dùng tài khoản SV đã ra trường 3 năm, không biết có bị bay màu không nữa. @@.
Mình dùng gần như từ luc biêt
có 1 vấn đề lớn đó là ảnh up lên google photos sẽ bị giảm cả dung lượng cũng như chất lượng ạ. Anh em chú ý nhé 😁
@I love you 3000 GIảm về dung lượng thì rõ quá rồi, còn về chất lượng ảnh thì mắt thường của mình ko nhận thấy sự khác biệt gì nhiều! Trừ khi bạn zoom kỹ vài chục X để soi từng điểm pixel ảnh hoặc bạn in ấn với khổ cực đại may ra phát hiện được những sự khác biệt nhất định! Còn phàm là người dùng thông thường, up ảnh lên FB, coi trên điện thoại thì chất lượng chả ảnh hưởng chi đâu Gấu trúc (42).gif
@crazysexycool1981 thực sự em thấy giảm khá sâu, Nên em vẫn up lên driver là chính anh ạ. Cơ 15gb của gg cho cũng ko đủ xài
@I love you 3000 Nếu chỉ lưu ảnh thì 15GB cũng ko ít, chắc bạn chụp rất nhiều và chụp từ rất lâu nên tích đống lại hoặc bạn cho cả video lên thì 15GB mới hết nhanh Khỉ (86).gif
@I love you 3000 Chất lượng giảm k rõ ràng với bố láo như thằng Facebook đâu b. B phải zoom lên và soi rất kỹ thì mới thấy đc nhé...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019