Top 5 ống kính cho máy ảnh Sony có chất lượng tốt nhất

Đậu Hoa
9/6/2018 22:19Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từng biết 1 thánh khắm bựa. Mua full dàn ống GM của Sony, nhà chả có gì ngoài tiền, cơ mà vì tính đàn bà, thích phân bua kiểu trọc phú nên nghỉ chơi lâu roài ,,
Toietmoi
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đang dùng Cz16-70/f4, khá hài lòng.
Toàn hàng khủng
Mod nên đổi tên bài là top 5 lens sony đắt nhất 😁

Mà lens đắt của sony thì 99% là zoom, nên anh em chơi sony nếu muốn giữ thận có thể chơi fix. Hệ lens Sony có con FE 55 f1.8 Zeiss là một trong những con lens có chất lượng cực tốt mà giá cũng dễ chịu, ngoài ra còn có những con khác giá cũng rất phải chăng như FE 28 f2 hay FE 85 f1.8, còn nếu chơi lens for thì Sigma cũng vừa ra 9 con fix dòng Art cho ngàm E và Tamron cũng vừa ra con 28 - 75 f2.8 chất lượng có thể nói là cũng đạt 7 - 8/10 con GM mà giá rẻ hơn 2,5 lần, còn chất lượng hơn thì có Batis 85 f1.8 hoặc quay tay thì Loxia 50 f2
hieutongak93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn ống đắt tiền bảo sao ko ngon! Em mới đc em GM 24-70 mà đã mún khóc rồi. đang cố làm thêm em wide mà phân vân giữ GM 16-35 và GM 12-24.....
@hieutongak93 9x giờ giỏi qé mới ra trường vài năm đã sắm đc GM hic @@
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@hieutongak93 Nếu chủ lực là wide thì bác nên lên 12-24 luôn. Còn 16-35 thì 24-70 cũng đáp ứng dc rùi ạ😃
Orbit85_1
TÍCH CỰC
6 năm
Không có 55 1.8 zeiss chứng tỏ người viết chưa dùng sony rồi hehe
@Orbit85_1 Nói về Lens do Sony sản xuất mà bác. Zeiss tuy vài mẫu đc sx ở nhà máy của Sony nhưng vẫn là Lens Ziess cho Sony chứ không gọi là lens Sony
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
E nghĩ bác thớt đổi chữ “ưa chuộng” thành “chất lượng ảnh tốt nhất” thì bao quát ý nghĩa hơn. Mấy ống này thì có nh ng mê nhưng chát quá nên cũng ít ng dám chịu chi 1 số tiền khủng nếu ko phải là làm dịch vụ. Thay vào đó họ mua những len p/p ngon hơn. Không phải cứ giá đắt, IQ tốt là dc ưa chuộng mà chính vẫn là p/p của sản phẩm đó nữa😃 Ý kiến cá nhân thui bác @Đậu Hoa đừng chém e nhá😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX mình cám ơn. ý hay thì tiếp thu thôi mà!
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@Đậu Hoa Cám ơn bác @Đậu Hoa nhé, ngày ms vui vẻ bác nhỉ😃
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
lens sony mua dc 2 cái lens canon cùng cùng thông số (cấu tạo khác )
ngàm e dưới tầm thấp thấp cho ae ngèo ít quá =]]
vẫn phải dùng 55-210 f4 vs 50 f1.8
Dùng Sony chỉ thích mỗi dòng Mirrorrless A6300 và A6500 để quay videos 4K 😁
Ống thì chỉ cần kit 16-50mm và 50mm f1.8 :D đơn giản ống lens Sony quá đắt 😕
cat surprise.gif
Dòng G mình có 1 con ngàm A 70-300. Chất ảnh cực thích. Cg đã dc thử zeiss, nếu ko phải vì Zeiss quá nổi tiếng vì thương hiệu mình nghĩ 9.5/ 10. Ngàm E thì chưa dc thừ qua lần nào, nếu có mua thêm máy ảnh mình sẽ mua rx, ko còn hứng với máy ảnh thay lens nữa rồi, vác nặng quá, kể cả mirrorless.
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@featherchickens Đấu vs mấy e cz của dòng sony mrl hay canon vs nikon thì e nghĩ gm ms đủ sức, g vẫn dưới 1 bậc. Dù là ff mrl nhẹ hơn ff truyền thống nhưng len cũng nặng tê người. Nhẹ nữa thì xuống apsc m43 hay compact như bác đề cập hay hơn😃
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Công nhận Sony làm máy ngon nhưng tự biết sức chưa đủ nên hợp tác với Zeiss, sau này có kinh rồi thì làm ra mấy G Lens cũng chất lượng lắm chứ chả đùa 😁
@ndta13 Kiểu sinh diên đy thực tập ấy mà :D
Giá toàn trên trời! Chỉ có nhà giàu mới chơi nổi với Sony.
@Long UFM Nikon 24-70 f2.8 E 2,150.00$, 70-200 f2.8E FL 2,800.00$, 105 f1.4 2,200.00$. Sony tuổi lol.
@kkzbanana Giá cả là 1 chuyện.... Chứ chất lượng GM của Sony làm sao mà so với Nano của Nikon đc
longku25
TÍCH CỰC
6 năm
@tran.thai.hoang B đã dùng GM chưa? Hay nghe ng ta nói ko bằng thì cũng nói ko bằng.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
về chất lượng thì
24-70 GM, không bằng 24-70 L II của Canon
24-105 G thì tương đương với 24-105 L I của Canon
70-200 GM thì tương đương 70-200 L II của Canon

còn về giá thì ai cũng biết là Sony hút máu sony fan vl -_-
@phongtranvn Đang độc quyền MRL FF nên nó tranh thủ hút máu. Chứ như lens G ngàm A ngày xưa giá cũng đâu đắt thế
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@phongtranvn Sony body thì rẻ nhưng chắc vì vầy mà lấy giá len bù lỗ body haha😃
longku25
TÍCH CỰC
6 năm
@phongtranvn 24105g mà bạn nói chất lượng ngang 24105L canon thì chứng tỏ bạn chưa dùng lén G rồi.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longku25 đang xài 70-200G đây này :v

24-105L, do gắn lên body Canon nên điểm nó mới thấp...
24-105L, & 24-105G gắn lên cùng body Sony thì có khác biệt gì nhiều đâu, có cái hơn, có cái thua... tiền thì hơn 2.5 lần :v
https://petapixel.com/2017/12/22/review-sony-gets-right-fe-24-105mm-f-4-g-lens/
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
Muốn em sony 24-105 f4 lắm mà giá chát quá 😔
Chất lượng ko biết thế nào chứ thiết kế xấu từ body cho tới lens.
longku25
TÍCH CỰC
6 năm
@Mongtonhatlang Chưa thấy ai phàn nàn việc thiết kế từ thân máy cho đến lens của sony.
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@longku25 Có mình, body xấu hoắc, len vài cái tạm đc
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
chơi lens Sony thì lúa phải đầy kho 😁
Nhiều bài test cho ra kết quả rõ ràng là GM không bằng Canon L. Toàn là lens Canon gắn ngàm để test trên cùng Body sony với GM. Còn nếu Canon L cắm trên body Canon thì lại khác,cái soft nhẹ là do thuật toán của body Canon
longku25
TÍCH CỰC
6 năm
@tran.thai.hoang Lại 1 thanh niên xem rì viu. T dùng cả canon và sony đây còn ko phán dc như b 😆
Mấy cái review nó mới rảnh mà chụp rồi soi từng tí một để mà so sánh. Hơn thì nó có hơn dạng 1 cái 9 thì 1 cái 9.5 hoặc 10 thôi,nhưng sử dụng hàng ngày thì mấy ai ngồi soi từng ly từng tí nên cảm thấy nó không khác biệt là bình thường. 2 cái này nó không khác biệt rõ rệt như lens kit và cao cấp
Bac nao su dung lens 24/1.4 gm vs 35/1.4 za chua cho e y kien a
han_linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào dùng 24-70 f4 Zeiss rồi cho e xin ít ý kiến với ạ, giờ hàng cũ nó tầm 14 triệu mà ko rõ nó có kém cỏi quá ko mà ko thấy ai dùng mấy.
@han_linh Mình dùng con này với CZ 55f1.8. Cảm thấy không cần gì hơn nữa. Len này bán bị ép giá thấp quá nên ít người Bán, chứ không ít người dùng đâu Bạn
han_linh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SuperNhan Thanks bạn! mình bỏ qua nó rồi, dùng mỗi cz55 thôi. Chắc cũng phải test qua nó cái xem sao
@han_linh Cả 2 con đều Ngon với mình, giá 24-70f4 tính ra ok so với hiệu quả mang lại, mình đã sài Kit và Tảmon 28-75f2.8 những vẫn kết CZ 24-70f4 nhất. Còn lựa chọn để Sài là quan điểm của mỗi người thôi
han_linh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SuperNhan kit thì mình cũng dùng rồi và bán rồi, nhưng bạn dùng cả 24-70 với 28-75 rồi bạn cho mình biết lý do vì sao bạn chọn nó với, có phải vì nó nhỏ gọn hơn, màu sắc ảnh đẹp hơn Tamron ko?
@han_linh Mình thích màu CZ, nhẹ nhàng, khôg Gắt như Màu của Tamrom. Mình thấy nếu chụp Chân Dung thì mới cần f lớn, mà Chân Dung mình có CZ55 rồi, nên thiên về CZ 24-70

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019