TOP 5 tay cầm controller thích hợp để chơi game cùng iPhone, iPad

Mikeknowsme
19/9/2019 11:29Phản hồi: 122
TOP 5 tay cầm controller thích hợp để chơi game cùng iPhone, iPad
Một số tay cầm chơi game hiện nay đã hỗ trợ tốt để chúng ta trải nghiệm trên iPhone, iPad, qua đó Apple cũng cấp chứng chỉ MFi cho các hãng sản xuất. Ngoài ra dịch vụ chơi game Apple Arcade vừa mới ra mắt, nhiều game Arcade đã hỗ trợ thêm controller để người dùng có một trải nghiệm chơi game tốt hơn nữa.

Mình liệt kê 5 tay cầm controller tốt để bạn có thể tiếp cận để chơi trên iPhone / iPad:

1. SteelSeries Nimbus

SteelSeries Nimbus có thể là tay cầm tốt nhất, đặc biệt nếu bạn chơi trên iPad. Không những phím bấm thoải mái, mà phím meunu của dòng Nimbus cho tuỳ chỉnh rất tiện lợi để bạn chơi nhiều thể loại game. Ngoài ra có thể sạc và kết nối qua cổng Lightning và nó có một mức pin vô cùng ấn tượng lên đến 40 giờ.

2. DualShock Playstation 4

DualShock_4.jpg DualShock_5.jpg

Bạn hoàn toàn có thể sử dụng tay cầm của PS4 vốn dĩ rất được ưa chuộng để trải nghiệm game trên iPhone / iPad với độ tương thích cao và nhạy. Trên phần tay cầm DualShock PS4, nhấn và giữ phím kết nối Bluetooth thì trong phần tìm thiết bị Bluetooth trên iPhone sẽ hiện tên thiết bị, bấm chọn và kết nối bình thường giống như kết nối các thiết bị Bluetooth khác. Ngoài ra nó dễ dàng ngắt kết nối khi không sử dụng đến hoặc muốn đổi kết nối qua thết bị khác.

3. Xbox One S

Đây là dòng hỗ trợ bluetooth để bạn có thể chơi trên iPhone / iPad, cũng như DualShock 4 - Xbox One S cho bạn khả năng chơi game mượt mà, hỗ trợ tốt trên nhiều tựa game khác nhau. Kết nối với thiết bị iOS cũng dễ dàng khi bạn có thể nhấn giữ nút tròn ở phía trước tay cầm.

4 . GameVice Gaming Controller

Quảng cáo

GameVice Controller có MFi, tay cầm chơi game có 2 phiên bản hỗ trợ cho iPhone hoặc iPad mà giá lại không quá đắt. Kiểu thiết kế giúp chúng ta ốp và 2 đầu của thiết bị và chúng ta có một thao tác chơi game với tầm nhìn dễ dàng hơn như kiểu Nintendo Switch. Tất nhiên nó có hỗ trợ thêm jack 3.5 mm để tiện trong việc trải nghiệm âm thanh.

5. Megadream Wireless Gaming Joystick

Dòng Megadream có thêm tuỳ chọn gắn iPhone lên trên để trải nghiệm luôn, tuy nhiên sẽ hơi nặng một chút. Và nếu không dùng để gắn thì chúng ta vẫn sử dụng nó để chơi kết nối bluetooth thông thường để chơi với iPad. Những nút bấm trên Megadream đơn giản, dễ dùng. Sạc khoảng hơn 2 tiếng thì có thể chơi hơn 24h.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích cái thứ 5
Con đầu đẹp. Con 2-3 khỏi bàn. Con 4 nhìn to chơi chắc cầm kì kì cứ như nitendo
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
@gunnyonline nó là dock cho điện thoại đặt lên, mình mua về đựng tay cầm
kaka1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kietbull Cho mình hỏi cái máy chụp hình là model gì thế. Thấy hình như có cò luôn.
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
@kaka1994 XT30 và XF 23mm f2
peterh
CAO CẤP
5 năm
Cái thứ 4 kẹp mấy cái tai thỏ rồi chèn lên màn hình sao nhỉ!
badman1891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Android thì sao mấy bác?
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@badman1891 Cái nào có bluetooh là được thôi bạn
Mình đang dư 1 tay PXN chuẩn Mfi đây. Ae nào quan tâm inb nhé 😆. Nhà có ps4 pro nên tận dụng lun tay cầm rùi.
1291971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huyboy20003 Nhìn hình cũ thế ko biết con xài tốt ko
@1291971 K bán nhé. Tks
1291971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huyboy20003 Sao vậy dăng ban rõ ràng ma
1291971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huyboy20003 400k
Tay cầm ps4 bá nhất, rung có bàn rê cảm ứng
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@gunnyonline Quen cần tay nhỏ nên thế thôi bác. Mình cầm 1 thời gian ngắn là quên, dùng thích lắm
@DearGodVN đúng là cũng thích thật, nhưng còn phụ thuộc vào trọng lượng tay nữa. trước có xin được tay con xbox 360 mà nặng quá mỏi tay nên không dùng nữa 😁
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@xadieu92 Ông nội của cụ lận đó
mr.dta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@king_of_mar1311 Xét về trải nghiệm chung thì tay PS4 (PS nói chung) chưa bao giờ được đánh giá cao nhất. Còn dĩ nhiên với game độc quyền thì nó phát huy hết lợi điểm.
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
5 năm
PS4 thấy không tối ưu vì trong Arcade vẫn hướng dẫn bằng nút A,B chứ ko phải O, tam giác v.v..
@sutimcon91 Vì hầu như các thể loại tay MFI của ios từ trước đến giờ toàn thiết kế theo kiểu Xbox 😁
@sutimcon91 ????? Mình thấy hướng dẫn hết mà
t6_arch
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái thứ 5 có vẻ tiện lợi khi gắn đc iphone lên nhỉ
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@t6_arch mình ở lạng sơn, giá bay 500k ,dùng chưa đến 10 lần như mới,cất hộp suốt từ khi mua tại bận đi làm.bác mua thì dt qua số mình 0834140591
1291971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mackenty 300k
1291971
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mackenty Bác cho xem vài tấm hình cái tay cầm chơi game pxn
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1291971 không có giá 300k đâu bác,tay bay rồi bác 😃
Bán ở đâu và giá nhiêu vậy
@daugauhp911 Trước tay ds4 mình mua tiki sale mất ~850k. Xbox thì đắt hơn kha khá.
Tay cầm chơi game trên Mibox thì loại nào ổn ae nhỉ?
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
Chắc sẽ làm 1 em Xbox gamepad để chiến. Nhưng nà để xem kho game của GG ntn đã
Nhà đang xài tay cầm: Nimbus, Gamevice for ipad mini, Xbox One S
so sánh nhanh
Nimbus: Build tốt, pin trâu vãi, phím rất tốt - nhưng ko có nút L3 R3
Gamevice: Build ổn, ko xài pin, kết nối trực tiếp qua cổng lightning cũng là ưu điểm, có cổng tai nghe và cổng sạc - Nhược là ko có nút L3 R3 và nút ABXY bấm sâu mới ăn nên dễ bị bấm hụt
Xbox One S: lười chưa pair với đt vì hnay mới lên iOS13, mà mình chơi PC thấy mọi thứ đều ổn, có nút L3 R3 ios mới hỗ trợ nha. Nhược là chỉ xài ios 13, ipadmini 2 mình ko lên đc nên bye

Mình giải thích tại sao mình cần nút L3 R3 vì mình hay stream game PC sang iPad để vừa đi ẻ vừa chơi hoặc nằm giường chơi nên ko có L3 R3 thì 1 số game hơi bất tiện nhẹ, Bản chất iOS gần đây mới hỗ trợ L3 R3 nên đa phần tay MFi sản xuất trc 2019 chưa có là phải
Mình hiện đang xài Gamevice cho ipad Mini thường xuyên 😁
Chúc anh em có sự lựa chọn đúng ý
Voldedore
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chuoitaykohot Thanks bạn. À thì ra cái đó kêu là L3, R3. Mình đang chơi Dead Cells cũng phải có nút đó mới chơi được.
Mindzi
TÍCH CỰC
5 năm
@chuoitaykohot cũng định làm em ipad mini 2 cho game, vẫn ổn chứ bác nhỉ ?!
@Mindzi Bây giờ thì k nên bác ơi, ipad mini 2 bị bỏ lại k cho lên ipadOS rồi, khuyên bác mua mini 4 hoặc 5
Mindzi
TÍCH CỰC
5 năm
@chuoitaykohot thanks bác, đã làm con mini4 ngay tối qua 😃
Chắc làm con PS4 Gamepad 😁
anhvu999
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja mình đang dùng con ps4 này, ngon khỏi phải bàn,
tiếc là apple TV kg kết nối dc
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
tay cầm game cho ipad iphone android mà toàn hàng pc không! thiếu flydigi là thiếu sót lớn!
miko
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con tay cầm của gamesir và flydigi thì sao nhỉ
tr4n
TÍCH CỰC
5 năm
Viết bài thì cũng viết có tâm xíu, tay ds thì đè cùng lúc nút share + nút logo mới phát bluetooth, chứ nút bluetooth ds4 là nút nào?
mua cái gamepad về lại sợ chả mấy game hỗ trợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019