TOP 5 tính năng hay nhất của Windows 10 October, anh em thích cái nào nhất?

Duy Luân
8/10/2018 16:18Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shockmouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
chưa lên được 1809 nữa
Bạn nào chỉ mình lên với
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
6 năm
a Luân có link ISO không lỗi không 😆
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích tính năng tự xoá dữ liệu .... profile Logitech G Hub, NZXT Cam, Window Hello, Nvidia Geforce, Setting của một số game ..... 709E9ECC-7B2B-4495-826B-D95B63B08413.jpeg
@lechautu móa 😁 màu mè nhìn đã quá
superkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lechautu Con chuột hình như giống e. G703 hả bác.
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@superkey G903 bác
atidus
ĐẠI BÀNG
6 năm
sreenshot mình dùng snagit hay hơn .
tìm kiếm file vẫn lởm nếu so với app miễn phí everything. ví dụ tìm một cái tên thì mất vài giây trong khi file explorer (woking on it...)
@atidus SnagIt ổn, có điều mình không thích cài thêm mấy app ngoài chỉ để làm cái tính năng đơn giản này
Kid_Alone
TÍCH CỰC
6 năm
Lỗi mất driver âm thanh
Dell precision 5510
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kid_Alone cài lại driver cũ hơn là đc
Fujian
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao máy của mình vẵn chưa lên đc nhỉ
Check update hoài mà ko thấy vẫn 1803
@Fujian Chờ nhé, bình tĩnh, Microsoft nó có thể xác định được máy nào nên lên và máy nào chưa nên lên đó bạn, lên kiểu ép buộc cũng được mà sợ lỗi lắm
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ lười vọc máy tính. Có cái gì mới cũng k quan tâm lắm. Lâu lâi chỉ cần có cái giao diện mới cho nó hay hay là được
Up lên mình thấy mở windows explorer lâu hơn, tầm 3-5s rất khó chịu.
Về tính năng tìm kiếm, Microsoft để mặc định tìm kiếm là bing, mà mình thì không thích cái này nhưng lại không đổi sang bác Gồ được.
tiện lợi hơn nhiều rồi
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
Your phone tiện nhỉ.android ngồi làm ko cần bấm điện thoại nữa
Rất cay là vừa up lên để chuẩn bị trải nghiệm thì khởi động bị màn hình xanh nên phải restore lại và chưa dám lên lại 😃
Mình làm vậy rồi. Và cũng làm theo bài fix rồi. Cũng ko đc
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Tính năng mới thì không có cái nào thực sự rõ rệt tạo ra sự thích thú nhưng EDGE lên trên Win10 Ver 1809 hoạt động không tốt như trên các phiên bản cũ: tương thích với các extension lục bục; Chế độ InPrivate thường xuyên không tải trang dù có refresh thoải con gà mái (Chế độ Normal thì không vấn đề gì) - như hình

Sticky Note là Apps được update trên Store - tính năng sync của nó hay thật. Làm ngon nữa là cho Note trên iOS đi ngủ, Google Keeps cũng đi ngủ.😁 - nhưng chắc còn dài.
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào update hôm qua (11/10/2018). Xong cái hư luôn driver âm thanh không ợ
mrqd
TÍCH CỰC
6 năm
Với mình, cơ bản là những cái mới đều hay và đáng dùng, có chăng nếu ta chê bai là do hiện ta chưa dùng đến mà thôi. Giờ đây chúng ta đang trong xã hội mà nhiều khi không xác định được nhu cầu của mình và phải nhờ những nhà phát triển khai mở, nó không còn cách làm việc chạy theo nhu cầu như xưa kia nữa rồi.
topkiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chỉ thấy W10 dở mỗi 1 điểm là:
Nếu đang mở file A trong thư mục B. Giờ em muốn đổi tên thư mục B thành C, thì tắt chương trình sử dụng file A đi rồi đổi tên thư mục mà không được ngay, phải chờ 3-5phút mới đổi được
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thấy dark theme thay đổi theo giờ như Ánh sáng đêm thì hợp lý
nguyentaka88
ĐẠI BÀNG
6 năm
đổi lại lỗi bluetooth. ai dùng bluetooth receiver usb thì sẽ báo lỗi driver => restore build cũ gấp haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019