Top 9 giao diện đẹp nhất dành cho Windows 7

we00043131
20/11/2010 15:54Phản hồi: 47
Top 9 giao diện đẹp nhất dành cho Windows 7
Giao diện Aero trong suốt ở Windows 7 đã khá nhàm chán, hãy thử những bộ cánh mới dưới đây để tìm cảm giác mới mẻ hơn.

Với nhiều người giao diện của Windows 7 đã rất đẹp và chau chuốt, nhưng sau một thời gian dài sử dụng, nó trở nên thật bình thường. Đó là lý do bạn cần những giao diện mới để Windows 7 luôn được mới mẻ. Dưới đây là 9 giao diện được đánh giá cao nhất trong số các giao diện dành cho Windows 7 hiện có.

9. Zune QuickPlay

Được thiết kế gần giống nhất với giao diện của máy Zune, với tông tối, lấy 2 màu đen và đỏ làm chủ đạo cùng với Font chứ to đơn giản, sử dụng độ sáng tối của chữ để nhấn mạnh vào các mục chính phụ khác nhau, các hiệu ứng nổi khối được loại bỏ tạo phong cách sang trọng cho Desktop của bạn.

Download (10.74MB).

8. Dark Agility

Một trong những giao diện được thiết kế bởi tác giả djabytown với các cửa sổ và thanh công cụ có tông màu tối pha trộn hài hòa giữa nâu và đen, kết hợp với màu kim loại của các icon trên từng cửa sổ tạo nên vẻ đẹp mang tính công nghệ cao.

Download (15.1MB).

7. Vienna

Vienna trái ngược hoàn toàn với 2 gói giao diện kể trên, nó mang đến sự mềm mại với các thanh công cụ trong suốt và không góc cạnh, cùng với màu sắc sáng nhẹ tạo cảm giác hiền hòa và yên bình như trên thành phố Vienna.

Download (1.9MB).

Quảng cáo

6. Gizdom Reloaded

Là một trong các giao diện tối, màu sắc tạo cảm giác trầm buồn, sự phá cách trong giao diện với các đường chéo mờ trên thanh tiêu đề, được chăm chút đến từng chi tiết nhỏ nhặt, tất cả tạo nên Gizdom Reloaded.

Download (8.9MB).

5. Inspirat Clearscreen Round

Giao diện vốn được làm cho Windows Vista nay được chuyển đổi đôi chút và đưa lên Windows 7, Inspirat Clearscreen Round khiến màn hình của bạn trở nên thoáng hơn nhờ kết hợp Jumplist ở Windows 7 và thanh Taskbar nhỏ gọn hơn như ở Vista.

Quảng cáo

Download (801KB).

4. Midnight Glass Nature

Sử dụng hiệu ứng kính trong suốt ở tất cả mọi nơi kể cả vùng nền của các cửa sổ đem đến cảm giác lung linh và huyền bí.

Download (44.4MB).

3. Snow Leopard

Biến Windows 7 thành hệ điều hành Mac phiên bản Snow Leopard, tích hợp cả thanh Dock vốn rất quen thuộc với các dòng máy tính Apple.

Download (4.5MB).

2. Soft7 2.0

Một trong những giao diện phổ biến nhất trên trang Deviantart.com, được dùng để bổ sung cho giao diện Aero gốc của Windows 7, Soft7 khiến Aero trở nên vuông vắn hơn, đơn giản hơn, dễ nhìn hơn.

Download (3.5MB).

1. Crescendo Theme

Không có gì phải nghi ngờ khi đây được coi là giao diện đẹp nhất dành cho Windows 7. Nó tạo cảm giác thoáng, mượt mà, đơn giản và có chút huyền ảo.

Download (2.4MB).

Nguồn: kenh14.vn​
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích cái đầu tiên nhất. bác cho cái hướng dẫn sử dụng bác nhé. thank bác trước.
cảm ơn bác chủ nhá. nhìn 1 số cái rất đẹp nhưng 1 số thì mình đã cài rùi. hihiih. thích mấy cái giao diện trong suốt. đang nghịch ứng dụng là đẹp cho win 7 đây. cái pm rainmeter ah. hihiih. đẹp lắm.;)
Làm sao để uninstall cái theme đầu tiên và thứ 2 vậy các bạn? mình xài win 7 (sr, mình hok có rành về windown cho lắm ^^!)
Thx trước nha 😁😃
xóa nó đi thì vào thư mục c -> windows =-> resource -> theme -> tìm cái theme mún xóa rùi delete đi thui.
xài win7 del được chếc liền
Thế cài như thế lào vậy?
oh oh, ra là vậy:d thx bạn nha
Chào anh. anh có thể hướng dẫn em cách đổi thêm Midnight Glass Nature này như thế nào không, em làm hoài mà không được. Em cám ơn nhiều
có ai chỉ mình cách cài theme Midnight Glass Nature được ko vậy ? Search trên mạng nhiều rồi, mà ko thấy cách hd cài loại theme này. Đã thử với Windows Theme Installer và UniversalThemePatcher_20090409 điều ko được..... Hixhixxhixx......
Chủ topic bỏ bài mà ra đi rùi, thiệt là bùn quá đi 😔 ......
cái này sử dụng như thế nào vậy bạn, mình tải về rồi nhưng hok biết dùng 😕
quá đẹp,ko bit cài có khó không nhỉ thaknks
không có hướng dẫn sử dụng, mình không biết làm....
chủ topic đưa bài rồi chạy luôn 😔
ichu134
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, bác nào biết thì hướng dẫn sử dụng cho tụi mình với
tuyệt. thank bác nhiều. 😁
porcupince
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chủ topic lấy nghuồnn từ kênh 14, mà kênh 14 lấy nguồn từ 4rum windowsvn.net nên em nghĩ các bác nên wa đó tìm hiểu
có bác nào hướng dẫn anh em cách cài cái đi.khổ quá
Down cái này về http://www.mediafire.com/?zgwmq2zduj5
Giải nén
Chạy nó
Bấm lần lượt vào các nút Patch từ trên xuống

xong tắt máy mở lại
Copy các file theme vào thư mục C:\WINDOWS\Resources\Themes

ấn mice phải ở dét tóp chọn personalize và đổi theme
Khi mình chọn theme ngoài destop, nhấn vào theme đó mà chẳng có thay đổi gì cả, bạn chỉ giúp mình với
thank bác nhiều,nhưng dùng cái này đã bị lỗi Win lần nào chưa bác,e hôm qua k dùng cái này mà dùng 1 phần mềm khác,quên tên rồi nhưng tóm lại là bị lỗi win luôn,chỉ biết là e đag cài đặt theme thì nó báo lỗi và áp dụng luôn theme đó cho e thì phải,tóm lại tiếp là màn hình đen xì chỉ hiện nguyên con chuột thôi,tắt máy khởi động lại cũng k hết,vậy là lại phải cài lại win.
Em xài chưa bao giờ lỗi gì cả bác ạ, cứ yên tâm xài nhé.
quên, khi copy thì copy cái như thế này, VD nhìn cái folder Snow đó các bác, nó đi kèm với 1 cái chết tiệt, đoại loại em cũng không biết gọi nó là gì, nhưng nhẹ lắm, có vài K, copy cái folder với cái file window theme 2 thứ đó vào Thư mục Theme

đã làm giống như vậy, đã ok ,nhưng theme không giống với hình minh họa

còn file EXTRA làm gì với nó
Hoá ra là phải copy cả thư mục đồng cấp với cái file.theme mới được. Các bác chỉ không rõ làm em con gà cứ mò mãi
bác biết làm rồi thì chỉ cho e với,ví dụ e down 1 theme về,rồi giải nén đc ra 5 file linh tinh chẳng hạn thì e phải copy đúng và đủ cả 5 file đó và đúng C:\WINDOWS\Resources\Themes à bác,e làm vậy mà k đc.hixxxxx
Thế này bác nhé, khi giải nén xong có một thư mục tên Theme, open nó ra sẽ có file .theme và một folder nữa, bác cứ copy cả cái file .theme và cái folder và trong C:\WINDOWS\Resources\Themes là được đấy. Chúc bác thành công
e chịu rồi các bác ơi:mad:như bác MONGKHUYET nói là khi giải nén xong có một thư mục tên Theme, open nó ra sẽ có file .theme và một folder nữa.nhưng e đâu có thấy cái nào,nhiều tùm lum hết cả lên,bác thử với cái Theme đầu tiên trong box này ở bài 1 mà xem giúp e.:banghead:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019