TOP5 điểm mình ấn tượng với Redmi Note 8 Pro

Duy Luân
13/10/2019 11:24Phản hồi: 217
TOP5 điểm mình ấn tượng với Redmi Note 8 Pro
Redmi Note 8 Pro là cái điện thoại mới nhất của Xiaomi với giá quá tốt: 6 triệu. Với mức giá rẻ như vậy mà bạn có trong tay một con điện thoại đẹp, cầm rất đã, chạy nhanh, có nhiều đồ chơi về camera. Mình cũng khá là thích khi cầm trong tay vì Note 8 Pro là một bản nâng cấp lớn so với Redmi Note 7 mình từng dùng trước đây, cảm giác nó cao cấp hơn nhiều.

Hiệu năng như thế nào?

Trước đây khi nói tới chip MediaTek thì chúng ta thường có ấn tượng là nó yếu hơn so với Snapdragon của Qualcomm, hiệu năng cũng kém hơn. Tuy nhiên theo như Xiaomi nói thì con Mediatek Helio G90T đang dùng cho Redmi Note 8 Pro mạnh hơn cả Snapdragon 710. Trải nghiệm của mình với giao diện và những tác vụ bình thường thì thấy là nó rất nhanh, mượt, mấy cái app thường dùng kiểu Facebook, Email, chat chit này nọ có thể chạy ngon mà không gặp vấn đề gì.

Mình không chơi game nên chưa test được phần này, để đi nhờ mấy bạn hay thường bắn game test thử coi sao. Helio G90T được tích hợp bộ xử lý đồ họa Mali G76 và nhiều chức năng tối ưu cho việc chơi game đấy. Anh em hãy tiếp tục theo dõi các bài test sau nhé.

Hoàn thiện rất tốt

Redmi Note 8 Pro được hoàn thiện ở mức cao hơn so với Note 7 bán hồi đầu năm. Bạn có thể thấy được điều đó ở mặt lưng và các đường tiếp giáp với khung kim loại. Cảm giác này không giống Redmi lắm, nó giống với mức độ hoàn thiện của dòng Mi 9T vậy. Do trọng lượng của máy hơi nặng một xíu nên cầm máy có cảm giác đầm tay hơn, gần với mấy con điện thoại flagship hơn. Xiaomi có nói thêm rằng mặt sau của con Note 8 Pro được làm theo kiểu 3D cho cả 4 cạnh để nó tiếp giáp tốt hơn với các thành phần khác, chắc cảm giác của ình đến từ thiết kế này.

Mình cũng thích cách mà Xiaomi làm cụm camera, nhìn nó nổi bật lên hẳn, nhất là ở bản màu trắng mà mình được trải nghiệm. Cụm camera này hơi lồi một chút nhưng mình không thấy khó chịu gì cả. Thậm chí cảm biến vân tay ở mặt sau lồi hẳn lên nên mình ít khi chạm lệch vị trí, nghe có vẻ vô lý nhưng lại rất là hợp lý.

Có thêm camera góc rộng và camera macro

Camera góc rộng sẽ giúp bạn chụp được cảnh vật ở góc rộng hơn, nội dung trong tấm ảnh nhiều hơn. Bên dưới mình có chụp thử hai tấm ảnh để anh em so sánh. Cái camera góc rộng này sẽ hữu ích khi anh em cần ghi nhận một không gian rộng nhưng lại không thể lùi ra xa hơn, hoặc chụp cảnh trong nhà cũng lên hiệu ứng ấn tượng lắm.

Mình ngạc nhiên vì cách mà Xiaomi làm camera macro. Nó không nằm chung với 3 chiếc camera chính mà nằm lệch sang một bên, ngay bên dưới đèn lfash LED của điện thoại. Camera macro cho phép lấy vào sát chủ thể hơn, phù hợp khi cần chụp các đối tượng nhỏ, chụp bông hoa, chụp sản phẩm...

Camera 64MP khá ổn

Mình chụp thử camera 64MP - chính là camera chính của con Redmi Note 8 Pro - thì thấy ảnh cho ra sắc nét cả khi bạn chụp ở chế độ thường lẫn chế độ 64MP. Khả năng chụp thiếu sáng của con Note 8 Pro cũng ngon ghê, tốt hơn so với mọi con Xiaomi tầm trung mình từng sử dụng từ trước đến nay với khả năng hạn chế noise tốt nhưng không làm ảnh quá bệt. Vẫn bệt chứ không phải không có, nhưng dùng được, và trong bối cảnh một căn phòng gần như không có ánh sáng, chỉ có một cái đèn vàng rất yếu mà ra được như hình dưới thì cũng ổn phết.

Quảng cáo

Tuy nhiên khi chụp buổi sáng thì mình vẫn thấy ảnh của Note 8 Pro nhạt màu kiểu gì ấy, cái này thì giống như đa số điện thoại Xiaomi khác nè. Mình vẫn muốn nó đậm đà hơn chút.

Phần camera này sau khi mình trải nghiệm nhanh thì sẽ nhờ đội Camera Tinh tế đi test kĩ hơn, cầm đi chụp này nọ để có cái chi tiết cho anh em xem nhé.

Giá tốt quá

Hiện tại con điện thoại có cấu hình gần nhất với Redmi Note 8 Pro là Nokia 8.1, chip Snapdragon 710, đang được bán với giá 6,5 triệu. Gần hơn chút nữa là Vsmart Live 1 với chip Snapdragon 675, tức thấp hơn một bạc với giá khoảng 4,5-5 triệu tùy shop và chương trình khuyến mãi.

Trong khi đó, Redmi Note 8 Pro có thiết kế đẹp hơn so với Nokia 8.1, có cấu hình mạnh hơn Vsmart Live và mạnh hơn cả Nokia 8.1 ít nhất là trên lý thuyết, lại có thêm RAM 6GB, mà giá chỉ 5,9 triệu cho bản 64GB thì thật sự rất cạnh tranh. Đúng là giá của Redmi vẫn rất gắt mà.

Nếu bạn cần một cái điện thoại ngon dưới 6 triệu, Redmi Note 8 Pro là một con bạn rất nên cân nhắc đưa vào danh sách lựa chọn của mình.
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ chờ......cho con Mi 8 SE đang xài ngủm đã rồi mua, cơ mà 2 năm nữa thì chắc mua Mi 11 rồi
@duong thot not Thì Xiaomi có bao giờ làm chống nước đâu mà đem đi tắm biển????
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@duong thot not Màn oled có bao giờ rẻ đâu. Nhưng màn chỉ khoảng hơn 2tr thôi, làm gì 4tr
@hieu282828 Mấy thằng sam, apple nó khè chống nước hút máu thôi chú ơi, vào nước có bảo hành méo đâu. Nhiều khi nó nói đt nó chống nước mà nó ko hoàn thiện khâu chống nước thì ông cố nội mình cũng méo bik . Cứ như anh Tàu là khoẻ, bỏ chống nước giảm được mớ tiền
Than Dam
TÍCH CỰC
4 năm
@Chạt Phích ủa có hãng điện thoại nào vào nước bảo hành hả ?
saint.niky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong tất cả các Mod tinhte thì thích Duy Luân nhất
@pbtonline Nựng vào đâu thế bác 😁
@thaiduy_1101 Xiaomi không có chi tiền làm PR hay quảng cáo gì đâu, họ tự tin vào sản phẩm của họ nên lúc nào đi đâu cũng kêu là tao không PR hết, họ không có ngân sách cho chuyện đó, mà họ xây dựng cộng đồng
@pbtonline sợ vãi 😆
T - Bag
TÍCH CỰC
5 năm
@pbtonline chuẩn bị 200k chưa
saint.niky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mong được dùng Redmi Note 7 thôi đã vui rồi.
Còn Redmi Note 8 cũng sớm làm vua tầm trung cấp thôi
Mắn đẻ thế này mỗi năm fan Xào mì xài bao nhiêu con phone nhỉ 😁
@maidng chắc tầm 1.5 năm / con :D
@maidng Nó rẻ nên mắn đẻ tí thì vẫn có thể bù thêm ít để lên đời, chứ đắt như mấy hãng khác thì ra nhiều cũng chả có người dám bỏ tiền lên.
@maidng Sam với mi, mấy con tầm trung 1 năm ra 2 lần thì phải
I'm Bad Boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko biết ngon hơn nhiều ko
Nhưng trước dùng note7 ko ưng lắm
EndyNobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Redmi Note 8 và pro khó thay thế Redmi Note 7 và pro thành smartphone quốc dân.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
việc nhớ tên và phân biệt các máy của xiaomi cũng đủ mệt
@NongDanChanDat thu nhập thấp hay ăn bám mà dùng dth 2 năm thì gọi là phá của đó bác :D
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@tanphu992 Đt hay dùng chơi game thì hư mau đúng rùi. Còn ai dùng tác vụ thường khó hư hơn.
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Thắng 89 Dùng xiaomi từ hồi note3p tới giờ và chưa hư con nào. Chỉ có con note3p rơi 3m xuống nền gạch và bể kính bán rẻ lại.
ngchpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tanphu992 Ng làm ra chưa chắc đã nhớ hết
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa dùng vì vẫn còn định kiến hàng TQ
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@99v9.9999 cái này đính chính là hơn 5s nha bạn 😁 5s chụp không nét bằng đâu
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@noridomi Chơi luôn
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@kukumalu2509 Chưa chắc, mình khẳng định luôn
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@99v9.9999 5s tuổi L, đang có trong tay cả 5s,8pro,9se,mi8, glx s7e đây. 5s chụp tệ nhất
Liệu có xóa ngôi Quốc dân của Note 4X không đây
Hy vọng chip Mediatek mới có GPU ổn, ngại phần đó thôi.
G90T so kè được với 730G lun ấy, citizen phone 😁
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Hình chụp xấu vãi. Ko chơi được. 😁
@son2812 Do bụi mịm đấy :p
@alex.hn hình chụp gì mà tối òm, nhạt phèo kkkkk
@alex.hn nc ảnh như đth 3tr vậy 😆
@Duy Luân Mình nghĩ nên cài Gcam, vào setting saturation lên cao tí sẽ khắc phục được.
Bài này mod @Duy Luân cho hình hơi ít nè ! Đọc bài thì cũng thấy ấn tượng lắm nhưng nhìn thấy cái giọt sương long lanh trên màn hình thì em cương quyết nói không.
linhkangta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eva Adam gần đây mới có đt full viền , mà cũng ko nhiều
chứ bác xài đt j mà đòi chê giọt nước ????
@linhkangta Em đang xài con Galaxy S8plus. Em không quan tâm full viền hay tràn cạnh nhưng muốn màn hình liền lạc. Muốn đổi ĐT nhưng chưa tìm được con nào ưng ý chỉ vì hai lý do :
1/ Màn hình khuyết
2/ Nếu màn hình không khuyết thì giá lại quá cao.
Thấy cấu hình với giá của con Note 8 rất OK nhưng bị cái màn hình nên em lại tiếp tục chờ thôi.
linhkangta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eva Adam à, bác xài hàng SS hả, ok
mình cũng muốn s10 plus, nhưng nhìn cái cam khuyết tật, thực sự nản
realvn
TÍCH CỰC
5 năm
Chất lượng ảnh chụp mẫu trông chán thế nhỉ o_O
ngchpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@realvn Nổ ấy mà
ninh135790
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế đẹp, cấu hình ngon. Vẫn thích cụm cam đặt giữa, ghét thể loại giống giống iphone 😁:D
ngchpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ninh135790 Nhưng lồi quá 😆)
T - Bag
TÍCH CỰC
5 năm
Mình hay bắn game, mod gửi mình test cho, kaka. Tầm giá đó đi mua redmi k20 pro cho ngon
linhkangta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rdhoangcuong redmi k20 pro bản quốc tế bao nhiu bác, chứ máy này chính hãng 5.9 củ
ngchpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rdhoangcuong K thích k20 ở quả cam. Mỏng manh quá
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
cái này có bút ko ấy nhỉ? 😔
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@giacay Haha. Làm cứ liên tưởng đến samsung galaxy note hen 😃
ngchpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@giacay Sắp có 😆)
Con này có hồng ngoại không các bác ? Giá tốt. Còn chờ mỗi trải nghiệm game xem sao thôi.
rongict
CAO CẤP
5 năm
@HLG114
rongict
CAO CẤP
5 năm
@HLG114 Pubg thì gxtool chắc dc hd với vô cực FPS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế