TOP5 điểm nổi bật của Samsung Galaxy A50s

Duy Luân
18/9/2019 13:21Phản hồi: 99
TOP5 điểm nổi bật của Samsung Galaxy A50s
Samsung Galaxy A50s có nhiều trò hay: nó được thiết kế tốt, cầm rất đã và mỏng, mặt lưng ấn tượng, có camera góc siêu rộng như nhiều chiếc điện thoại cao cấp, và có cục pin 4.000mAh dư sức cho bạn xài được 2 ngày. Mời các bạn xem qua những điểm nổi bật nhất của con Galaxy A50s này nhé.

Nó mỏng lắm!!!

Cảm giác đầu tiên khi cầm con Galaxy A50s trên tay đó là nó mỏng lắm các bạn, mỏng tới bất ngờ. Lý do là Samsung thiết kế mặt lưng cong hai bên, nên phần viền thật sự tiếp xúc với tay bạn rất ít tạo cảm giác mỏng hơn so với những gì bạn nhìn thấy. Đây cũng là cách Samsung áp dụng cho chiếc Galaxy Note 10 của họ, rất thông minh. Máy cũng nhẹ nữa nên anh chị em cả nam lẫn nữ đều sẽ thích thiết kế của A50s.

Sẵn chia sẻ thêm một chút về thiết kế và hoàn thiện, khi cầm A50s trên tay bạn sẽ thấy chất lượng hoàn thiện của con này tương đương với các máy tầm trung cận cao cấp, tức khoảng tầm 10-14 triệu, trong khi thực tế giá bán của Galaxy A50s chỉ là 7.79 triệu. Phần này mình đánh giá cao ở con A50s, nó chỉ thua kém con Galaxy A80 giá 14 triệu một chút xíu thôi.

Link mua ở Thegioididong, Mainguyen, ở Cellphones và nhiều đại lý khác có thể xem từ web của Samsung. Mỗi đại lý có quá khuyến mãi riêng.

Mặt dưới vát cong 2 bên nè​

Tổng thể cái máy, nhìn trẻ trung, năng động, viền mỏng đẹp​

Mặt lưng ấn tượng

Chiếc A50s mình cầm trong tay là bản màu trắng, nó có hai đường cắt chéo ở mặt lưng nhìn hay hay, và khi nghiêng sang các góc khác nhau thì bạn sẽ thấy những màu khác nhau. Nếu chỉ là một mặt lưng trắng từ trên xuống thì nhìn chán lắm, một vài điểm nhấn sẽ giúp bạn có cảm hứng với cái điện thoại của mình, để mỗi khi bạn cầm nó lên xài thì có chút cảm xúc.

Pin 4000mAh + sạc nhanh 30 phút xài được 3 tiếng

Cục pin của Galaxy A50s có dung lượng 4000mAh, giống chiếc A50 ra mắt hồi đầu năm. Với cấu hình không quá "bào" điện và dung lượng pin như thế này thì máy có thể chạy được 2 ngày thoải mái. Nó cũng đi kèm cục sạc nhanh 5V 2A. Nó chưa nhanh được như Note 10 đâu (tất nhiên 😁) nhưng vẫn nhanh hơn cục sạc 5V 1A bình thường.

Cảm biến vân tay trong màn hình

Dạo này mình khá là thích các máy dùng cảm biến vân tay trong màn hình, vì nó vừa giúp mặt sau sạch sẽ, vừa không làm cạnh dày lên ở mặt trước. Cảm biến vân tay trong màn hình cũng tiện vì bạn chỉ cần rờ ngón tay vào ở một khoảng cách ngắn sau khi rút điện thoại ra khỏi túi quần để dùng.

Cảm nhận của mình với vân tay trong màn hình của con A50s rất ổn, nhanh, nhạy và dùng tốt.

Quảng cáo

Sẵn nói về màn hình thì màn hình của Galaxy A50s dùng tấm nền AMOLED 6,4", viền mỏng (tất nhiên - Samsung gọi đây là màn hình tràn viền). Chất lượng hiển thị ổn nhé anh em, không vấn đề gì cần phàn này ở mức giá này cả. Ra ngoài nắng xài vẫn ok.

Đủ đồ chơi về camera

So với Galaxy A50 đầu năm, chiếc Galaxy A50s nâng độ phân giải của camera chính từ 24MP lên thành 48MP, tức là ngang hàng với mấy con điện thoại đến từ Trung Quốc và Samsung có thể cạnh tranh tốt hơn, chức năng gộp pixel sẽ hoạt động tốt hơn để tăng cường khả năng chụp thiếu sáng. Cơ bản là giờ đây 1 pixel trên tấm hình bạn thấy sẽ được gộp tín hiệu từ 4 pixel vật lý trên cảm biến nên sẽ ít noise hơn, màu tốt hơn và chi tiết nét hơn.

Ngoài camera chính 48MP ra thì Galaxy A50s còn có thêm 2 camera phụ khác ổ mặt sau lưng, bao gồm camera 5MP dùng đo chiều sâu khi chụp chân dung và 8MP góc siêu rộng. Giờ đang có trend camera góc siêu rộng, nó sẽ giúp anh em có được những tấm hình đẹp khi chụp kiến trúc, chụp cảnh, hoặc chỉ đơn giản là chụp cảnh đời sống bình thường. Anh em nào hay phải chụp ảnh công trường, nhà cửa thi công... để gửi cho khách xem thì camera góc rộng rất hữu ích đấy nhé.

Anh em xem thử hình bên dưới, chụp bằng camera super wide góc 123 độ của Galaxy A50s. Tấm đầu tiên thì chụp bằng camera chính, nhìn hẹp hơn nhiều và không tạo được ấn tượng mạnh như khi dùng camera góc rộng. Camera góc rộng cũng hữu ích trong các trường hợp anh em không thể lùi ra sau nữa nhưng vẫn cần chụp đủ mọi người, mọi vật có trong hình.

Quảng cáo

Mình thấy specs của camera trước của Galaxy A50s cũng lên tới 32MP, tức là cao hơn đa số những cái smartphone hiện nay trên thị trường, và chế độ quay phim ổn định hình ảnh steady mode trên các con Galaxy tầm cao giờ cũng được đem xuống Galaxy A50s. Phần hình ảnh, video thì team Camera Tinh tế sẽ chia sẻ kĩ hơn với anh em trong 1 bài riêng nhé.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp.
@N2X Công nhận giờ tầm trung đẹp+ hiệu năng rất ổn
Nếu ko có nhu cầu đua cấu hình+ chơi game thì chỉ cần mấy con như này là dùng thoải mái
@N2X Tự nhiên thấy thèm 1 bài so sánh camera a50s với iphone pro max
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Tinh Tế bị Di Động Việt mua lại rồi hả ae?
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@ThTrà Tui mua nhiều máy ở di động việt từ 2012 tới giờ. Sài cũng oke cho người thân.
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThTrà Một hình thức có lợi cho cả hai bên thôi mà. Chỉ cần mod công tâm trong viết bài là được.
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
@huutuanhp Hình như là bên DDV viết bài chứ không phải mod TT viết
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThTrà Mod duy luân đứng tên đăng còn gì
Đang định mua điện thoại này. Thấy chụp hình đẹp đó.
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuongxmen2002 Con này mỏng, thiết kế đẹp.
Jaywalk
TÍCH CỰC
5 năm
giá hơi cao không thì làm con 7 plus cho con đi học!
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
5 năm
@Jaywalk là sao b 😆
Jaywalk
TÍCH CỰC
5 năm
@Phuc_Ars là giá nó thấy hơi cao, bớt xuống 1t-1,5t nữa là sẽ mua, đang cân nhắc con này và 7 plus cho đứa con gái đi học dùng.
nierec
TÍCH CỰC
5 năm
thấy cái cảm biến vân tay trong màn hình là cạch ngay và luôn. nó dỡ tệ (đã dùng a70 và bán).
@nierec Không biết con này có cải tiến không chứ con A50 vân tay như hạch xài bực mình lắm
@nguyenquocnghi Có bản cập nhật mới rồi xài oke lắm
nkh984
TÍCH CỰC
5 năm
@nierec Đã mua dùng rất sướng.
Neo Neke
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nierec Có bản quá bảo mật vân tay cho A50 r, giờ nó nhạy lắm
Mặt lưng nhìn đơn giản, đẹp.
Sam chơi khô máu với mấy em china
Giá này thì mua sam khéo an tâm hơn
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Giá này vẫn còn cao bạn ah. Hoàng Hà sau khi trừ đi các khuyến mại còn hơn 6tr 1 chút.
@huutuanhp Thì còn giảm nữa mà ss luôn vậy
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Chi phí cho quảng cáo và đại lý của Samsung luôn cao mà.
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Mình vẫn có cảm tình với Sam hơn mấy e china kia. Nhưng với nhiều người giá rẻ, cấu hình khủng vẫn đánh bay Sam ra khỏi suy nghĩ 😆
Thêm điểm nổi bật nữa: ngày nào TV cũng QC, bội thực rồi
@Darklord.Py Con key của Samsung mà 😁
@Duy Luân Bác Luân test hiệu năng và mọi thứ liên quan đến phần mềm đi bác. Và cái cảm biến vấn tay trong màn hình. Thấy nhiều người chê nó dở tệ mà ko biết thực hư thế nào.
@Darklord.Py Nó ko quảng cáo thì thằng khác cũng qc thôi
Hao hao Note 10
Xem kỷ lại thích Xiaomi mi 9t hơn.
ides
CAO CẤP
5 năm
Đang tính mua máy cho papa. Không biết có ổn không 😃
View camera thế hoá ra còn tốt hơn Note 10 à?
Nhai đi nhai lại hoài thế bài đăng thứ 4 tuần rồi h lên top lại.
@Siêu nhân gầy Mấy con SS này mà không tăng QC có mà mấy máy Tàu nó đè cho. 😁
@Siêu nhân gầy Bài này chưa từng lên nhé bạn
Mình ko hiểu sao mình cầm con này với con A50 cảm ứng cứ khựng khựng sao ấy. Ko biết các bác có thấy vậy ko?
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
Mua cho gấu nhà con A70 (8GB / 128 GB) thấy quá ổn. Chụp hình đẹp, màn hình to, chức năng sử dụng tốt. Chuyển từ Xiaomi A1 sang A70 thấy khác 1 trời 1 vực, nhất là phần Loa, Cam với màn hình.

Mình thì đang dùng S10+ 512GB, tính đổi lên Note 10+ mà ko có cái giắc 3.5mm nên thôi ý định.
@bupbechanh Bác so sánh con A1 với A70 thấy quá xa rồi cứ như so sirius với SH mode z
husa8989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod @MinhTriND nói đủ dùng 1 ngày, mod@DuyLuan nói dùng 2 ngày thoải mái. Nghe cụ nào đây?
@husa8989 Mỗi người 1 nhu cầu khác nhau mà bạn. Bài của mình có nói rõ là mình thực hiện tác vụ nặng khá nhiều. Kết quả cho ra để anh em hình dung được là nếu anh em xài ít hơn vậy thì dùng được lâu hơn 1 ngày, nếu dùng nhiều hơn thì sẽ ít hơn. Kiểu vậy đó ;)
@husa8989 Nhu cầu của mình không hard core bằng đâu
@husa8989 Nhu cầu mỗi người khác nhau bạn à, gặp mình chắc dùng khoảng 4-5 ngay luôn đó.
@husa8989 Tùy cách dùng. Ví dụ của mình (Nokia X5).
1/ Nghe gọi nhắn tin (mỗi thứ dưới 10 cuộc), bật 4G liên tục, check-in qua Zalo Whatsapp: 1.5 - 2 ngày.
2/ Không bật 4G, nghe gọi nhắn tin: 3-4 ngày.
3/ Như số 2, có chơi game (nhẹ thôi), tổng thời gian khoảng 3 tiếng: 1 ngày.
Không Facebook, Messenger.
Pin tính từ 80% xuống 20%. Cho dao động là dùng khoảng 70% dung lượng pin mới phải sạc.
Còn nếu bật chế độ tiết kiệm pin, dùng như cục gạch thì pin cũng trụ được khoảng 1 tuần. 😁
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dành dụm sắm e XS max ngon hơn
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
để tiền đó mua lg8 thinkq hoặc k20 pro của xiaomi còn ngon hơn
@zackichun Đi so với 1 con 2nd và 1 con xách tay thì cũng thua bạn
Ok. Thì tiền của bạn thì bạn cứ mua, nhưng đừng mang những thứ ko cùng hệ giá trị để so sánh với nhau
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@zackichun Con nì với note 8 2nd thì sau nhể 😁. Tiền sem sem giá thì so thui có gì ghê gớm nhể.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
@amio1st Con này xài cho mới đi bro
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 Ok you win
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@zackichun Mình ko khoài sài mới lắm cứ 2nd mà phan 😁. Vừa có thể mua được nhìu con ,chứ ko làm 1 phát có 1 cái chán lắm.
Có a trên cty mình đang xài, nhìn cũng đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019