TOP5 lí do mình chọn Samsung Galaxy S10+ bản Mỹ

Gd165
14/10/2019 11:14Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
Bản Hàn đúng chán đời, Exynos 9820
echtammua
TÍCH CỰC
5 năm
2 sim là phiên bản nào các bác
cái cực hữu ích là SSPay thì lại ko có
mình thì méo sài dc 1 sim mới đau 😁
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
Nó có nóng máy hơn exynos hay pin có tốt ko ta, mình ko chơi game nên xài exynos cũng ko thấy gì tệ
I'm Bad Boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chính xác thằng cu đang dùng
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Quan trọng nhất là con chip
Thích quá mà không có nhu cầu
Bản Mĩ thường có chất lượng lởm khởm nên giá thường cũng rẻ hơn các bản khác. Mình cũng đang dùng samsung chạy snapdragon nhưng là bản Nhật. Cá nhân mình lại thích bản exynos hơn vì bản exynos trên xda có nhiều thứ để vọc hơn bản snap và quan trọng nhất là bản exynos nghe nhạc hay hơn bản snap. Tiếc là ở Nhật lại không bán bản chạy exynos.
thaodongta
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng thích máy bản chạy Chip Rồng, nhưng hơi lo lắng về vụ sóng sánh của bản Mỹ xíu..... hk biết bản Mỹ lắp SIM VN vào chạy có ổn định không mọi người? Mua máy có cần phải chạy phần mềm để xài gì hk hay mua về lắp SIM là dùng thôi?
thuhp_89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#SeptGuy Sao của mình bản VN chỉ hiện 4G không hiện LTE nhỉ. Mình dùng mobifone
#SeptGuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuhp_89 Em cũng mobifone ấy bác
thuhp_89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#SeptGuy Máy của vợ mình cũng chỉ hiện 4G. Máy bác bản gì thế. Trước mình dùng G6 mỹ cũng toàn hiện LTE .
thaodongta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#SeptGuy cám ơn ạ....em có động lực để mua máy Mỹ goy hjhj
xsushix
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản Mỹ này có dùng được Samsung pay ko nhỉ ad?
ntt2007
TÍCH CỰC
5 năm
@Gd165 bác mod mua ở đâu nhỉ? mình cũng thích bản Mỹ nhưng lăn tăn chưa biết mua đâu có hàng brandnew 100% kèm box.
Thanks mod
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng S10+ 2 sim 512GB hàng chính hãng VN. 1 sim nghe gọi, 1 sim 4G. 2 sim luôn open, nhưng nếu trong vùng phủ sóng wifi thì auto tắt 4G, còn đi ngoài đường hay những chỗ ko có wifi thì 4G auto open. Tính ra mua sim 4G giá ~170k xài 1 năm rẻ hơn 1 sim phải đóng 70k/ tháng, tính ra phải 850k/1 năm.

Thấy pin cũng ổn cả ngày. Sắm thêm cục pin dự phòng, khi nài kẹt lắm lấy ra cắm, còn lại ở văn phòng hay ở nhà luôn có sẵn sạc để dùng.

Thấy xài ổn, mượt với mọi ứng dụng. Cài Pubg chơi game bật HIGH MODE cấu hình cao , khử răng cưa, màu mè, đổ bóng, khung hình cao...các kiểu chơi game khá là thích. Không hề có cảm giác giật hay lag gì. Chả hiểu mấy thánh ngồi phán chíp Exynos kém Snapdragon chỗ nào, chứ mình chơi PUBG mấy tháng nay chưa thấy cái gì đáng phải lo chạy yếu. Nếu nói yếu thì vui lòng cho mình cái hình so sánh xem sai lệch yếu bao nhiêu nhé, hay cứ định hình là Exynos luôn yếu hone Snapdragon rồi phán bừa. Toàn Anh hùng bàn phím chém gió thôi rồi.

Mình xài đt dùng cho công việc hàng ngày, email, web, shopping, chụp ảnh,... Rảnh lôi game ra làm vài trận relax các kiểu đến giờ vãn chưa thấy có gì khác biệt. Kể cả choie game cũng chưa xài max cấu hình điện thoại, ko giật ,ko là vậy là sao mấy thím ngồi phán Snapdragon chạy nhanh họe Exynos, nhanh hơn ở chỗ nào, cụ thể nhanh bao nhiêu %, cho mình xin cái hình so sánh tác vụ các bác dùng hàng ngày kêu chậm hơn Snapdragon xem thử?

Theo mình nhìn nhận, có vẻ topic này tạo ra để các con buôn điện thoại xách tay đươc dịp nhảy vào tung hứng khen Snapdragon các kiểu rồi nâng giá bán ngoài thị trường. Chứ bản thân họ chắc cũng đang xài hàng A nhưng mở miệng ra chê bai các kiểu.

Trước khi quyết định chuyển từ Note 4 lên S10+, mình tìm hiểu giá cả các dòng, thấy mỗi dòng Snapdragon là bị hét giá và giữ giá cao hơn thị trường, nhưng cấu hình phần cứng thì ko bằng. Chỉ được mỗi con chíp mà giá mắc hơn cả dòng có dung lượng phần cứng cao khác.bản 128 gb mắc hone bản 256 gb hàng Exynos, vậy mua đt quan trọng con chip haY dung lượng điện thoại ?

Nhiều thánh comment trong này toàn seeder buôn hàng xách tay, thấy là nhào vô khen lấy khen để nhằm tạo hiệu ứng cộng đồng rằng điện Snapdragon sẽ ngon hơn, và dĩ nhiên cái giá cũng cao hơn hẳn.
@bupbechanh Thế thì bác phải hiểu là vì sao nó đắt hơn đã chứ mọi năm Snap rẻ rề à 😁 có cầu thì mới có cung chứ 😃 con S855 trên Note 10+ HK của bạn e vừa mát, gaming ngon, nuột, pin gần gấp rưỡi chính hãng, exy ko có cửa ăn lại ở điểm nào cả, mà đó là so vs 9825 chứ với con 9820 còn thua nữa, ô cùng cơ quan Note 10+ chính hãng còn gạ đổi qua này 😃 bọn exy năm nay đhs hao pin kinh khủng, con OP7 của e cũng S855 pin có 3k7 mà ăn đứt hoàn toàn 4k1 exy trên S10+ này, dùng cả ngày 4G wifi, facebook, nhiều khi rảnh chơi candy liên tọi mà pin cx đ hết cho, thường đến tối vẫn còn 20% mà sạc thì có hơn 1h là đầy, máy vào 4G lẫn gaming chỉ hơi âm ấm, S855 phải nói năm nay tối ưu quá tốt, con nào cũng trâu hơn hẳn mọi năm cùng dung lượng, còn vấn đề gaming quan trọng bác chơi game gì, setting ntn và có hay bị drop ko nữa, vụ drop fps là cái bị than từ đời này qua đời nọ rồi, nếu GPU trên exy tốt thì Samsung nó đã ko bỏ cả đống tiền mời AMD hợp tác làm GPU riêng rồi 😃 cái này e trao đổi vs bác trên tinh thần ng dùng đồ công nghệ chia sẻ trải nghiệm chứ ko b lại quy chụp e seeder này kia vì ko tung hô exy 😃
heorung1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng S10E bản Hong Kong đi bác @AmbitiousMan , 2 sim , chip snap, xài đc samsung pay và unlock bootloader đc
@heorung1986 Bạn mua ở shop nào vậy? Thanks.
open0
CAO CẤP
5 năm
Mình nghèo nên Vsmart Live, SnapDragon 675 với giá 4,5 triệu là ngon lắm rùi 😁
Mình cũng đang thích note10+ bản snap chứ k thích bản exynons
Hàng xách tay thì hên xui + ko có samsung pay
Iris Liu
ĐẠI BÀNG
5 năm
quá đẹp lại rẻ
mấy con chip exynos chơi game hay render các thứ chán thực sự thế nào giá vẫn tầm tầm với snapdragon
db9911
TÍCH CỰC
5 năm
con 10E chính xác là cái đt compact cuối cùng còn mua đc trên thị trường mà nó tốt :v
máy to đúng bằng con LG G2 ngày xưa ~ theo mình là cỡ hoàn hảo để không bị đau tay khi cầm. chỉ wider hơn ip6 1 tẹo. mà đúng là chính hãng vn bán exynos lại thôi. ko xài đc ss pay hoặc bỏ galaxy gift thất ự uổng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019