Topic cho Q-mobile P11 ! (Kiêm 1 số dòng cảm ứng có Java tương tự)

candy_chip
29/2/2012 11:38Phản hồi: 1.223
1.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai xem dc youtube bång EDGE ko vây.Sao máy mình ko xem dc.cü load khoag 70-> 80% là báo lô~i kêt nôi.ai pít cách khac phuc ko chj mình voi.thank nhìu
mình xài mag mobi.lúc dâu nóload nhah lam.nhüg mà load 70-80% la báo lôi kêt noi ak hjxhjx
Kiểm tra lại đã load youtobe = SIM mobi của bạn chưa hay là = SIM còn lại thế?Hãy mổ xẻ 1 vấn đề thành nhiều hướng.bạn sẽ thấy dễ dàng hơn. P/s: @candy_chip : file cậu up NÓNG thật.lick mãi mà vẫn chưa dowload dc,cậu lấy P11 test xem.Up sang trang khác giúp Tom cái nhé 😁
mìh dä kiem tra rui tât cã nhug cáï câu nói rui.nhug van ko dc
Cảm ơn thông tin của bạn.Tạm thời Tom ghi nhận lỗi YouTube ở P11 của bạn và mình sẽ tìm hiểu sau (vì mình ko có máy bị lỗi như thế nên sẽ cần 1 ít thơi gian để thu thập thêm thông tin) Trước mắt bạn nên dùng SIM khác kiểm tra kỹ lại xem có bị như vậy ko nha.Rất mong nhận dc sự đóng góp thông tin của bạn
P/s trang vs tom có hỏi han vấn đề gì rắc rối thì nên add yahoo của nhau chứ hỏi kiểu này loãng hết cả topic
Tom Online = P11 và dùng Ola Kul nên ko thấy đề nghị add của bạn => ko hiển thị lời mời add thì chấp nhận kiểu gì đây? Với lại Online Yàhú thì ai "trực chiến" tinhte cho các bạn đây @@ Một Người Vì Mọi Người thôi dù có thể Mọi Người Nghĩ Mình (ngu) Làm Mọi (cho mọi người) cũng chả sao.Nhiệt Tình là cách sống của Tom 😁.
vào topic qmobile p11 review nói chuyện cũng được mà 😁 .dù xao cx hơn 300page ùi còn đôu 😆)))))))
Qua bên đó giải quyết thì chỉ dc cho 1 người còn những người khác tìm sao nỗi với hơn 300 page?.máy mới cần rất nhiều đóng có ích.cảm ơn bạn vì những đóng góp của bạn (mặc dù Tom có thể làm dc.nhưng Tom thay mặt mọi người cảm ơn bạn) P/s : Bạn là 1 trong những thành phần spam làm loãng box đó. Nếu như bạn KHÔNG SPAM kiểu này thì box sẽ ít loãng hơn và mình sẽ cảm ơn bạn nhiều hơn (sorry tính Tom hay nói thẳng. Bạn giận - Tom đành chịu)
Hương ui e gặp phải đối thủ roài =)) @tom giúp mọi người cũng ko nhất thiết phải qúa nghiêm túc thế
Lưu ý :candy_chip và Các bác còn lại nên hạn chế (ko nên) sử dụng kí tự < >.Có thể dùng => để diễn tả giai đoạn tiếp theo nhưng ko nên dùng ở cuối bài viết của các bạn (Cuối bài viết ko dùng >.< ) việc dùng thế này khi Tom trích dẫn trên P11 sẽ dẫn đến bị lỗi font => mất chữ =>ko hiển thị đầy đủ dc bài viết =>Sửa đi-sửa lại mất thời gian lắm.Thank all 😃
Ko dùng ... Thì dùng kiểu nài =))))))))))))))))))))
Ở nhà Bắt dc wifi mà ko vào mạg dc thì phải làm thế nào. wifi ở trườg thì vẫn vào mạg ầm ầm, có phải mag đi bảo hành ko
Bắt dc rồi cậu đã kích hoạt (bật,kết nối) với nó chưa hay vẫn đang chế độ KẾT NỐI Ở TRƯỜNG? Hãy nói chi tiết về vụ án của bạn
+ Cách tạo Sách điện tử cho P11:
Bật máy tính -> nhấn chuột phải -> Chọn New -> Chọn Text Document -> Copy văn bản vào Text vừa tạo -> Ctrl A vào Format đổi Font Tahoma -> Chọn File -> Chọn Save as, chỗ Encoding chọn là Unicode -> nhét file txt vừa chọn vào mục Ebook của P11 -> Sách điện tử -> Làm mới giá sách.
Thế là chúng ta đã tạo được một file truyện bằng đuôi txt mà ko bị lỗi font :">
+ Tự tạo video cho P11: (tớ mới biết dùng cái này, thấy cũng hay, do down đc trực tiếp từ Youtube, ai có cái nào hay hơn thì chỉ bảo thêm nhá)
Download Any Video Converter rồi cài đặt -> Chọn Add Video Files (nếu bạn có sẵn video)/ Chọn Add URLs (nếu bạn down trực tiếp bằng link của Youtube) -> Ở phần Video Options/ Frame Size, chọn 480x320 -> Convert Now!
Rất mong mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm thì chỉ dẫn đầy đủ 1 chút để tránh trường hợp có chỉ dẫn cũng như không :">
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa convert now đc đâu khi bạn mới chỉ chọn kích thước file xuất .kéo thử 1 phim của 2lua thấy đặt bit rate quá thấp còn fps quá nhiều->thừa và xấu .để có 1 clip đẹp đẹp chút thì tối thiểu cần làm thêm các bước sau :
1-tần số :800- 1024 (cao chút cho phim nó nét ).
2-FPS (số khung hình/giây) :15-18 (p11 chắc chỉ cố đc tầm ấy ).
3-tỉ lệ :4:3 (đặt vậy cho nó full màn hình ,những film màn ảnh rộng sẽ bị cắt 2 bên nhưng xem trên dt thì phải chấp nhận ).
4-chất lượng âm thanh ,phụ đề tích hợp (nếu có ).
Thank bác phát vì tinh thần Thức Khuya Đào Mộ 😃. thật sự những thông số trên rất có ích cho những người đam mê điện ảnh mobile.Nếu có thể dc em mong bác hãy post 1 bài hướng dẫn từ A đến Z đc ko ạk?Nếu mọi người đều biết cách Dowload=>tùy chỉnh =>Convert =>Xuất xưởng cho P11 phát thì hay quá.a/e nhà ta sẽ tự làm những đoạn video mà họ thích.đỡ phải nhờ vã,mất thời gian của các bác ^^ Vì Một Cộng Đồng Tinh Tế ^^.
lamnhoc115
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hailua chỉ em làm sao convert phim full màn hình 480x320 mà sub bt không bị sao
em dùng format factory mà sub cứ bị lỗi VD chữ ư thành _
Chắc là file gốc của bác hailua là hard sub nên convert ko bị sao ! >.< ! Mình convert file .mkv (thường là sub rời) còn ko hiện sub cơ ! 😔
lamnhoc115
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mò mãi mới ra.Thì ra do cái font chữ của thằng ff nó đối vs cái font của sub nên mới bị vậy
h xem film HD thoải mái 😆
mọi người cho em hỏi, muốn sửa mấy cái đã chọn ở phím tắt thành cái khác thì phải làm thế nào ạ?
Ấn và Giữ mục cần thay đổi khoảng 2giây.sau đó nó sẽ hiện lên mục tùy chọn cho bạn thay đổi
Ban Tom nhieu tuoj oy vay . Nghe noj ban co BX roaj ah , thay ban chju kho giup do moi nguoi ghe , ban la dan IT ah ? . SR mjnh ko co P11 nen lau lau chem gio vai cau vay .
BOX này là của tất cả mọi người.ko chỉ dành riêng cho P11 nên bác cứ vào tham khảo thoải mái và CHÚ Ý :KHÔNG CHÉM GIÓ ở đây... Báo cáo với bác thế này: Tom 1986 BX của Tom 1991 mới ra trường Cao Đẳng nghành mầm non và đang muốn tuyển thêm vợ bé đây 😁. Tom chỉ là công nhân lam lũ bình thường với bao nỗi lo toan mưu sinh của cuộc sống thôi.Tom yêu thích công nghệ từ xa nói chung và dtdd nói riêng.Tom đã từng tự tìm hiểu,mày mò.đã từng vấp ngã rồi lại tự đứng lên trong lĩnh vực này.hiểu dc sự khó khăn của những người đi sau mình,chưa có kinh nghiệm nên Tom muốn chia sẽ kinh nghiệm,giúp đỡ a/e mới tập chơi về các mảng công nghệ này thôi chứ Tom ko phải là dân IT và chưa dc học chính thức 1 ngày nào về CNTT hết....Tom xin end tại đây ạk :D P/s: Thank bác đã quan tâm đến Tom.còn phần bác thì thế nào ạk?
ở kí túc xá có wifi em đã bật kết nối với wifi ở kí túc rồi nhưg vẫn ko vào mạg dc dù wifi ko hề bị ngắt kết nối.
Vụ án này xin đc khép lại tại đây và bàn giao lại cho tòa án cấp Trung Ương (Trung Tâm Bảo Hành) giải quyết vì Tom ko thể hiểu dc bạn ấy đang nói gì?Lúc chiều thì "bị" ở nhà bây giờ lại "bị" ở Kí Túc Xá Trong Khi thông số wifi,quá trình kết nối,load web và các cài đặt mạng wifi ko dc bạn nhắc đến @@ => không tài nào hiểu dc những thông tin bạn cung cấp
Thoi danh bao? hanh vay, di bao? hanh la ko thich chut nao dau.
Pác tom & jerry pờ zô chọc ngoáy vs mổ xẻ fw p11 rùi tìm file theme trong đó đi ^^
Cậu đọc thì phải đọc cho hết chứ @@ có bài sau update rồi đó. P11 giới hạn kí tự post bài là 1024 nên ko làm luôn 1 lèo dc ~v~ không những XA VỜI mà còn có thễ nói là KHÔNG ĐƯỢC. Tom nghiên cứu hết rồi."sức khỏe" P11 kém lắm,chạy là "teo" ngay 😁. Vẫn đang tìm cách nghịch tiếp ........ 😃
nếu chạy đc ăn roi thì có người đã chạy roài =))
ko nói đến hdh mà chạy fw của máy khác nếu pác không thật sự là 1 pro thì đừng nghĩ tới, bây giờ hãy nghĩ tới làm sao mod lại fw là ok rùi ^^
Lại bị bác chém ^^. Nếu Tom can thiệp vào main (chẻ main)=> Nâng cấp & thay thế toàn bộ lên theo 1 chuẩn nhất định của "Quả Táo" (CPU,chip sử lý 4lõi,RAM.... lên theo chuẩn >512MB ~ 1GB) thì chạy ăn-roi sẽ thế nào bác nhỉ 😃 P/s: Thích hàng độc thì phải chịu tốn ^^ ...Àh,cho em hỏi bác 1 câu hơi ngoài luồng nhé : Bác có biết ai là người phát minh ra Xe Rùa,Máy Cấy Mạ và Máy Cắt Lúa ko bác?Có phải họ toàn là những PRO thật sự về Cơ Khí Chế Tạo?
thôi nói gọn đi pác, nói dài e chẳng hiểu đâu =))
...update...vì vượt quá kí tự cho phép... Tuy nói vậy nhưng chuyện "đè" Android lên P11 là gần như không thể.nếu ko có hdh thì P11 có lẽ phải dừng lại với 2chủ đề và 1số ứng dụng mặc định của máy.Có 1 bạn từng nói thế này (Tom xin dc phép trích lại) : "KIA thì mãi là KIA không thể nào mua về rồi tự mày mò mà thành BMW dc " Tom rất tâm đắc với câu nói này nhưng vì tình yêu công nghệ nên Tom sẽ thử dù bất cứ giá nào (mất tem bảo hành rồi nên thêm 1lần vấp ngã nữa là đi về miền cực lạc luôn ^^) và nếu Tom làm dc điều kì diệu ấy thì các bạn ở tinhte là những người đầu tiên thưởng thức dòng máy Q-mobile P11 chạy trên nền Android 2.2.3 của lTomRaiderl & a/e tinhte ^^ =>đó chỉ là ước mơ thôi.vẫn còn xaaaa...vời vợi....😔
Mjnh ne bac Tom nay qua . Dung la yeu thjch cong nghe , kham phuc . Trjnh do go phim djen thoai cua bac qua la cao thu . Bac lo cho moi nguoi the nay coj chung bj Vo bo? nha ( chac bac moi co vo ) , hehe dua thoi . Bac cho em chem phat nua , hjc mau" qua ma ko co P11 de chem"
Bác cũng là 1 CAO THỦ gõ Tiếng Việt không dấu đó nha.em đọc đi-đọc lại 3 lần mà mới hiểu dc 70%.thật là BÁI PHỤC @@ . Gõ phím cảm ứng thì em chưa dám nhận là CAO THỦ đâu.nhưng em chơi cảm ứng từ cái thời O2 trình làng phiên bản đầu tiên,ngoài cố sư phụ của em ra thì em chưa tìm dc đối thủ về vụ này (tranh thủ quăng bom tý 😁) Phần vợ em thì bác cứ yên tâm,có hôm chở bx đi dạo mát em còn tán gái dc mà 😃 vấn đề là phải làm sao để chứng minh : CƠM NHÀ LÀ NGON NHẤT => OK hết😃 *Chuyên mục đàm đạo của em với bác xin dc kết thúc tại đây vì tránh tình trạng làm loãng box và đi vào vết xe đổ của box Q-Mobile P11 revews.Chúc bác và a/e tinh tế nhà ta luôn thật nhiều Sức Khỏe - Thành Cônh và Hạnh Phúc
Hi hi ! Thỉnh thoảng chém tý cũng ko sao đâu ! Vì có thông tin gì quan trọng mình sẽ up lên trang 1 ! Topic bên kia chủ thớt đi rùi nên mún up lên cũng không được !
Còn file .wav của bác e đang up lên fshare ! Bác đợi nha !

Xong rùi đây : http://www.fshare.vn/folder/4KVJVDXD52/
Chạy lại phần mềm thì có ảnh hưởng nhiều đến máy ko
Bác mang đi bảo hành thì nó cũng chỉ Flash lại FW đợt 1 cho bác thôi mà ! Cái chính là mình ko biết Flash FW như thế nào !
Tốt nhất bạn nên mang máy đi bảo hành để dc chạy lại. @candy_chip : Chạy lại FW sẽ khắc phục 1số lỗi nhưng có thể máy sẽ bị thay đổi IMEI và mất bảo hành vì can thiệp phần mềm thứ 3 không có bản quyền.hiện Tom đang nghiên cứu FW con P11 phiên bản của Nga vì nghe nói phiên bản này ổn định và mượt hơn P11 bản VN mình.cái rào cản và khó khăn hiện tại là Bất Đồng Ngôn Ngữ.những từ ngữ chuyên môn nhờ bác Gú Gồ dịch sai bét nhè nên ko tham khảo đc.Tiếp theo : vì đây ko phải là bản Quốc Tế và ko có hdh thì Tom nghĩ chắc chắn phải Unlock SIM với tỷ lệ ko cao.Còn nếu như chạy FW phiên bản zin made in Việt thì chạy làm gì cho mệt người (đa số máy còn bảo hành thì cứ mang lên trung tâm cho nó chạy lại) và vấn đề chính của FW Việt này thì hàng đợt nào cũng lỗi => chạy xong lỗi này lại dính lỗi kia =>ko khả quan. @candy_chip nếu có thời gian thì hãy tham khảo các FW bản P11 ở nước ngoài =>đó là cách "lột xác" khả quan nhất.
Bên ABTEL luôn có bản Flash FW gốc của P11 nhưng bản nào cũng lỗi thôi vì nó phải giữ nguyên IMEI cho mình mà.nghiên cứu Flash FW toàn bộ "lột xác" sang bản nước ngoài luôn cho nó lành. P/s: Tom ko dùng từ ngữ chuyên môn=> bài viết hơi dài vì muốn các bạn mới tập chơi hiểu rõ vấn đề nhanh hơn.chứ trình độ cỡ như các bác chơi "Sờ Lờ" thì chắc chả bác nào chịu "mò" sang đây đâu 😁
Rất ngại khi "cố men" bài này nhưng ko thừa nhận mình NGU thì sẽ chẵng ai giúp mình 😁 Theo như cậu nói thì ta sẽ dùng chiêu thức "Bức Râu Ông Nọ-Gắn Cầm Bà Kia" có nghĩa là "tách riêng" những phần ko lỗi rồi "gắn vào" (thay thế) những phần lỗi trên cùng dòng P11 => Loại bỏ hết những lỗi lầm.Tom cũng có suy nghĩ giống cậu nhưng mỗi tội NGU QUÁ ko thể nào "tách-ghép" dc những ca như thế.Tom mà chạy thì chạy toàn phần luôn.ví dụ: hàng đợt 3 chạy về đợt 1 thì Tom chỉ quăng về nguyên bản thôi (chạy xong dính lỗi đợt 1 và "teo" luôn số IMEI ) Cậu thông cảm đợi thêm 1thời gian khá dààiii... nữa nhé.Tom cần phải nghiên cứu thêm.tay ngang "mò" hơi lâu vì ko có kiến thức.Bác nào làm dc thì cho Tom xin bái làm SƯ PHỤ nhé 😃 P/s: Trong khi chờ đợi cậu Upload thì Tom đã làm xong những thứ mình cần rồi.dù sao cũng Thank cho những người đang tìm kiếm.
nhược điểm....? Trình duyệt web mà đòi đa điểm...Máy có gần Tê 9 mà đòi đa điểm bằng răng =))
Muốn đa điểm trình duyệt web thì làm theo 2 bước của Tom (đảm bảo hiệu quả 100%).Cậu làm thế này : Bước 1 : Dùng P11 kết nốt với PC làm modem phát Wifi Bước 2 : Lấy Iphone 4 kết nối wifi và....load web => Đa điểm ngay 😆 .P/s: muốn nhanh hơn nữa thì lấy Iphone 4 ra uống cafe wifi là xong. Chúc Bạn Thành Công => ko đa điểm dc thì cứ chém giết Tom thoải mái 😁
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngày mai trên thị trường sẽ xuất hiện máy tính bảng Bipad giá của nó là 1.890 . có bác nào quan tâm không . không biết có ngon , bổ , rẻ không nhỉ ?
Câu trả lời dành cho bạn : từ NGON chắc chắn sẽ đi đôi với từ BỔ nhưng 2 từ này không bao giờ chịu đi chung với từ RẼ.vì 3 từ này đi chung với nhau thì sẽ gay ảnh hưởng lớn đến nền kinh tế của thế giới và khiến cho nhiều c/ty lớn như APPLE phải phá sản lắm đấy 😃 P/s : Mà hình như bạn "lộn chuồng" rồi nha. "chuồng" này là dtdd ko có máy tính bảng ở đây đâu ^^
pan lây tin này o dau thé.cho mìh xin cái linknao
5iven
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mà p11 mà chạy dc an đờ roi thì chắc sẽ có tên " xờ mát phôn p11 an đờ roi " cũng oai ý nhở :spin::throwball:
Để nâng P11 lên android ko đơn giản chút nào đâu,phải "chẻ" main,thay thế và nâng cấp rất nhiều.chip sử lý ÍT NHẤT cũng phải từ 800MHz trở lên mới có thể kéo nỗi bản 2.2 (chuẩn android là 1GHz) nếu ko thì mở nguồn chắc 1tiếng mới lên đến màn hình nền,vào phát nhạc chắc phải đợi 3tiếng để update danh sách.. ^^ ...vẫn đang tham khảo,đàm đạo 1 số tư liệu của Cố Sư Phụ với Đại Sư Huynh ~.~
jangj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạo muội viết một bài bên box p11 là vì thích bác tom. Vì nhiều lẽ một người thật sự em rất phục .E là người bên box p5 nhưng thấy box đó nay hết người tâm huyết rồi.
E có phần mềm đổi đuôi video+ mấy hình hướng dẫn user bên zing me
e nghĩ p11 convet video cũng như p5 vậy bác nào fix rồi cho e ý kiến
link phần mềm đổi đuôi :http://www.mediafire.com/?g60306o5lsmodoy
còn mấy hình hd bên zing me http://me.zing.vn/pi/kingstar0165/index/showinfo?v=photo. login mới thấy hình nhen .

E book thì vô link này nhé :
Các bạn ấn Start--->Programs-->Accessories-->Notepad,copy văn bản hay chuyện của các bạn vào,ở dòng Format-->chọn Font-->chọn Arial cỡ chữ chọn 14 ấn ok,lưu lại ấn File chọn--> save đặt tên *txt(vd : abc.txt)Encoding chọn UTF-8 lưu lại copy vào thư mục Ebook trong thẻ nhớ để đọc. ​

(chọn Font Arial & lưu lại bằng UTF-8 thì mới ko bị lỗi phông khi đọc)​
http://www.youtube.com/watch?v=43_b9Saa-WQ

cái đồng bộ trên q mobile thì bác nào thử chưa ? bác nào thử rồi thì chỉ e kái nhen ?

P/s cuối là với khoảng ~2M thì có nên mua p11 lúc này không ?
rất thích p11 nhưng khoảng đợt đầu thì bị một vố tiêu 2 củ nên h mới góp lại đc đợt này chuẩn bị góp đủ gạo nên cũng mún thử nhưng nên hay ko ?​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019