Topic chuyên HTC (Cập nhật)

zomano
13/9/2011 3:36Phản hồi: 1.610
1.610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loa ngoài Incredible S nghe nhạc lớn không.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
ok
không sao mời mình cafe là được rồi bạn ah,nik của mình là black_heart7789 ha.

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

Loa nghe to bạn ah,cảm ứng nhanh nhạy và mượt.
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Zomano cho mình hỏi là unlock GSM là khái niệm ra làm sao ....? Giả sử mình có máy theo default chỉ chạy CDMA liệu có chạy đc GSM sau khi unlock GSM ko ?
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Unlock GSM chỉ dùng cho các máy chạy GSM bị khóa bởi nhà mạng như iphone4 lock đó về VN phải mở mạng mới dùng được,còn máy mà chỉ chạy CDMA thì mãi là CDMA thôi không thể chuyển sang GSM được,nếu mà chuyển được thì khối người giàu to^^
[Hic.Bac zomano noi touchpro2 winmo 6.5 nhieu ung dung lam, em tim loi con mat chang co gi, game java tai ve toan loi. Ko doc dc rar(doc dc zip). Ko go dc tv]
hic. Em o DN bac oi. Cho em xin it kinh nghiem va link di. Em dung sym quen roi, qua win mo kho qua.
trieuthang
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho em cái nick của bác mà em add waif ko đc .po tay .ah bác thanh nè . bac có thể làm 1 bài ve các khái niệm và thuật ngữ trong androi giúp em đc ko .để em làm wen với HDH mới này .chứ e tìm hiểu trên mạng các bác dùng toàn ngôn ngữ androi ko em ko hiểu .cái gì mà botloader rồi root .up rôm..v..vv..bác co thể tạo thành 1 file word sen wa mail cua e cung đc a . thank bác nhìu
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
thực sự câu hỏi của bạn hơi khó trả lời vì việc tổng hợp lại tất cả các kiến thức liên quan tới kỹ thuật như vậy là hơi mất nhiều thời gian,tuy nhiên để giải đáp cho bạn mình cũng đưa nik Y!H luôn nếu bạn chưa hiểu gì thì cứ pm mình nhé:black_heart7789
Anh Thành cho em hỏi ? Minh xem qua IMEI thôi thì làm sao biết được nơi xuất xứ của nó hả anh.Nếu có anh cho em ví dụ nghen....Chẳng hạn như ỡ Châu Âu,Mỹ,HK,Đài Loan,Hàn Quốc.....
Em xin cảm ơn
:happy:
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện tại khi coi thông tin IMEI thì cũng chưa chắc biết được hết là máy sản xuất ở đâu tuy nhiên có một số cách lưu ý bạn có thể tham khảo tại đây ví dụ đây là máy mình:
Enter IMEI number below

Example: 350077-52-323751-3

[TR]
[TD="colspan: 2"] Information on IMEI 357779038059943
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 250"]Type Allocation Holder[/TD]
[TD="class: basic-text"]HTC[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 250"]Mobile Equipment Type[/TD]
[TD="class: basic-text"]HTC HD2 T8585[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 250"]GSM Implementation Phase[/TD]
[TD="class: basic-text"]2/2+[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 250"]IMEI Validity Assessment[/TD]
[TD="class: basic-text"] [TABLE]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 150"] [TABLE]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 30"]
[/TD]
[TD="class: basic-text width: 30"] [CENTER] [/CENTER]
[/TD]
[/TD]
[/TD]
[TD="class: basic-text width: 30"] [LEFT][SIZE=1][COLOR=#000000]>[B]|[/B]<[/COLOR][/SIZE][/LEFT][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[TD="class: basic-text"] Very likely[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD="colspan: 2"] Information on range assignment
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Est. Date of Range Issuance[/TD]
[TD="class: basic-text"]Around Q3 2009[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Reporting Body[/TD]
[TD="class: basic-text"]British Approvals Board of Telecommunications (BABT)[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Primary Market[/TD]
[TD="class: basic-text"]Europe[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Legal Basis for Allocation[/TD]
[TD="class: basic-text"]EU R&TTE Directive[/TD]
[/TR]

[TR]
[TD="colspan: 2"] Information on number format
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Full IMEI Presentation[/TD]
[TD="class: basic-text"]357779-03-805994-3 [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Reporting Body Identifier[/TD]
[TD="class: basic-text"]35[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Type Allocation Code[/TD]
[TD="class: basic-text"]35777903[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Serial Number[/TD]
[TD="class: basic-text"]805994[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: basic-text width: 225"]Check Digit[/TD]
[TD="class: basic-text"]3[/TD]
[/TR]

1-S/N là SERIAL NUMBER : mã do nhà sản xuất quy định để quản lý hàng hóa trong sản xuất và trong bảo hành sản phẩm.
2-IMEI số thân máy(cái này thì bất cứ ĐT nào cũng có chứ ko riêng PPC).
3-P/N là PART NUMBER : mã do nhà sản xuất quy định cho nhóm sản phẩm, với các sản phẩm cùng loại thường có cùng một part number.VD ở đây P/N của HD2 là 99HJY,mấy số đằng sau thì chưa rõ lắm.Ngoài ra P/N cũng có thể hiểu như là mã số của linh kiện để SX máy.
4-PART DESCRIPTION : miêu tả chi tiết.
SKU : stock keeping unit : đơn vị lưu trữ trước khi xuất xưởng.
HTC : nhà SX
English-WWE : ngôn ngữ cho máy
Singapore/Malaysia : thị trường tiêu thụ(xác định được cái này sẽ dễ tìm ROM SHIP chính xác ).
Regional ID : cái này chưa rõ lắm,có thể là ID cho khu vực hoặc vùng.Nếu ID được chỉ định rõ ràng thì sẽ hiển thị là HIGH và ngược lại
Rigid Gray : cái này thì chưa hiểu là nhằm chỉ cái gì?
w/o SIM Lock : biểu thị chế độ SIM của máy là mở hay bị khóa.Nếu chỉ ghi là : w/ SIM Lock nghĩa là đã bị nhà cung cấp khóa và máy chỉ được dùng cho mạng của nhà cung cấp đó( vd VODAFONE ).Còn nếu hiển thị w/o SIM Lock thì có nghĩa SIM đã được mở ( chữ o chính là OPEN đó ).Vậy nên cứ thoải mái mà dùng ko phải lo unlock SIM nữa.
LEO-C9#ASIA : chỉ nơi nghiên cứu,phát triển và sản xuất máy.
5-CUSTOMER NAME : tên khách hàng mà ở đây chính là nhà cung cấp đó.Có 1 vài bạn khi check thì thấy Customer Name :Vodafone Limited chẳng hạn.Vậy có nghĩa là VODAFONE đặt hàng HTC sản xuất máy,khi người sử dụng mua máy của hãng thì phải mua kèm gói dịch vụ và thường máy sẽ bị LOCK SIM.Các hãng khác như O2,T-mobile,Dopod hay Softbank cũng tương tự.Thế nên thấy dòng này mà trống là yên tâm.
6-CUSTOMER MODEL : mã hàng do nhà cung cấp quy định.Nếu ở phần 5 là trống thì phần 6 này cũng trống theo.Ngược lại nếu có nhà cung cấp thì kiểu gì cũng có mã hàng ở dòng này.Ví dụ như Customer Name :Vodafone Limited thì Customer Model sẽ là : LEO-D1 chẳng hạn.
7-HTC Model : nơi nghiên cứu,phát triển và sản xuất máy.
8-Error Message : thông báo lỗi,thường ko hiển thị gì.

TRA TÊN CÁC QUỐC GIA THEO MÃ THAM KHẢO TẠI ĐÂY:

http://www.addressdoctor.com/en/coun...a/isocodes.asp
cho em hỏi giữa htc evo 4g vơi htc evo 4g shift con nao ngon hơn tại em hoc sin nên tài chính không nhiều cho lắm anh có thể giup em dc k thanks
Chào bạn Zomano

Chào bạn Zomano, tôi có đọc nhiều bài của bạn, tôi thấy bạn thật chân tình, hôm nay tình cờ đọc được dòng tình cảm của bạn. tôi lớn tuổi hơn bạn rất nhiều, rất yêu công nghệ, tôi thấy bạn có ý chí rất tốt, tôi rất quý mến. Bạn đã có định hướng, có kế hoạch, biết phân tích đúng sai, nên hay không nên, kiên trì thực hiện là bạn sẽ thành công. Vui lên bạn nhé. Bạn đã vào Miền nam thì nếu có thể bạn nên đến vùng đất tận cùng tây nam tổ quốc ta là Kiên Giang, Nơi đây có những đặc điểm lịch sử riêng, thắng cảnh có Hà Tiên, đảo Phú Quốc, tuy không đẹp bằng những thắng cảnh khác, nhưng là của tổ quốc chúng ta.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Xin cảm ơn anh,cuộc sống mà đâu ai biết trước được cái gì nhiều khi em cũng tự hỏi không biết sau này mình sẽ như thế nào mà quên mất rằng những thứ ở tương lai sẽ quyết định bởi hiện tại.Cho nên em cũng muốn đem chia sẻ hết những gì mình đang có với mọi người dù cho có chẳng nhận được gì đi chăng nữa,không phải hối tiếc về quá khứ đó là điều em luôn mong muốn.Chúc anh một ngày làm việc tốt lành.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
HTC Surround

• Hệ điều hành:Microsoft Windows Phone 7
  • Bộ xử lý:Qualcomm Snapdragon QSD8250 1 GHz
  • Bộ nhớ trong:16 GB, 448 MB RAM, 512 MB ROM
  • 3G:HSDPA 7.2 Mbps; HSUPA 2 Mbps
  • WLAN:Wi-Fi 802.11 b/g/n
  • Bluetooth:Có, v2.1 với A2DP
  • Camera chính:5 MP, 2592 x 1944 pixels, autofocus, LED flash
-ưu điểm:
+màn hình đẹp
+cảm ứng nhạy
+loa ngoài hay
+có chống đứng để coi phim

-nhược điểm:
+hơi to và cục mịch
+chưa hỗ trợ tiếng Viêt.
+pin yếu
+ram và rom thấp

KL chung:Theo mình cả 2 máy trên đều khá là ok nếu bạn hay coi phim thì chọn surround còn kiểu dáng thì chọn Trophy ha.

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 06:57 PM ----------

Theo mình thì bạn nên mua evo 4G hơn do chip mạnh hơn so với 4g shift thêm nữa evo shift kiểu dáng trượt ngang lỏng lẻo không bền cho lắm cứ evo 4G mà quất bạn nhé.
thechung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình định mua em này, liệu có ổn ko. bạn tư vấn cho anh em nhé
http://dienthoaididong.com.vn/htc/htc-7-mozart-c214d6267t2.html
Thành giúp anh với , cái bản đồ cua anh thấy có ba cái giốngnhau anh xóa bớt một cái ai ngờ nó mất tiêu hết. em chỉ dum anh tim trong maket cái bản đo tên gì mà nó đong bộ với tài khoản google cua máy , có HƯỚng , latitude nữa . nghĩa là tải một có ba thứ , anh tìm ( ban do , map ) mà không thấy . gắn giúp anh nha cam ỏn em . thank ...
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Nó là Googlemap anh cứ gõ google maps hoặc maps là ok.
Tình hình là e sắp đc mua 1
cái HTC, các bác tư vấn giúp
e 1 cái HTC chạy android
màn hình 4inch và thiên về
giải trí nhé ..e chủ yếu lướt
web..chơi game..xem
phim..chu' ko phuc.vu gi
cho cong viêc cả..àk thêm
điểm nữa là e rất quan tâm
đến 1 kiểu dáng đẹp hi
thanks các bác
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn mua mức giá tầm bao nhiêu tiền?có thể cho mình biết được không?
Cũng đang cùng câu hỏi của bác vipbảokê.Bác zomano tư vấn dùm em với.Em có 14tr.định mua ip4 nhưng sau khi đắn đo lại thì lại thích HTC hơn.
Em cũng chủ yếu lướt web và chơi game thui.Đang dần dần tìm hiểu có gì bác tư vấn cho em với ^^!
A thành. E đang có ý định sắm 1 chú HTC, mà theo tình hình bây giờ thì HTC EVO 3D và sensation XE là hot nhất, nhưng không biết Sensation Xe chừng nào mới có mặt tại việt nam và không biết giá thành có cao hơn evo 3d ko, e rất thích công nghệ mới về âm thanh của sensation xe vì e rất thường xuyên nghe nhac nên hơi có phần nghiêng ve sensation xe. Nghe noi phien ban senstion cũ có rất nhiều lỗi nên e cũng hơi băn khoăn. A có thể cho e vài lời khuyên không. thanks a nhieu........
Thấy HTC hợp tác với Beat Dr cho ra SP nghe nhạc hay song chủ yếu là cái tai nghe đi kèm thôi 😁 Mình nghĩ bạn thích nghe nhạc thì mua SE & làm cái tai nghe đấy :p
anh ơi giúp em với.
số la em có 11tr muốn mua mot con HTC.lên mag xem giá máy kết HTC sensantion nhưng ở vio.vn giá là >14tr.sang hoanghamobile thi giá sấp xỉ 11tr thôi.cho e hỏi đấy là hàng gì hả anh.co nên dùng không.
hay là em nên mua con HTC DS tại vio.vn cũng với gia ây.
em đang phân vân anh giup em với!
HTC giá xấp xỉ 11 bên HH là hàng xách tay bạn à (chỉ bảo hành tại cửa hàng HH thôi) 😃
Mà bạn mua ĐT đừng vào mấy cái siêu thị như thegioididong hay vio viettel làm j - mấy chỗ đó giá thường cao hơn 3 400k so với các CH ĐT bên ngoài do bị tính cả phụ phí thuê địa điểm, nhân viên, trang thiết bị sử dụng nữa.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
đúng như liên hương nói đó là hàng xách tay chi phí quảng cáo hay thuế ít hơn so với mấy chỗ kia cho nên giá thành rẻ hơn,còn chất lượng thì như nhau cả thôi và còn tùy vào lương tâm người bán nữa.
thế à.cảm ơn nha!thế cho mình hỏi.may xach tay tay HH thế nào.có sọ máy dựng không.khi mua thi mình cần chú ý những gì?cuối tuân này định di mua ma.minh mới tập tanh smp ma.horng thi sợ lắm.mình cung không hay vọc vach gi dâu
woobin193
TÍCH CỰC
13 năm
máy mới ra làm gì có máy dựng bác
Anh Thanh oi, em ket noi wifi duoc nhung vao opera, youtube... load thi toan bi loi. Da ket noi dc wifi nhung ko su dung dc.Thong cam, touch pro 2 chay winmo 6.5 em chua tim dc bo go tv
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
bạn add yh mình đi mình gửi file sang cho bạn cài đặt nha. black_heart7789
nick yh của em là nguyenichquynh_pro. Em add rồi nhưng add bằng phần mềm yoyo trên n72 ko biết đc ko.Hic, chưa tải được phần mềm chát cho TP2 vì kết nối wifi nhưng ko vào mạng đc. Àh, anh gửi gì cho em thì cứ gửi vào email quynh531@gmail.com nhé, gửi qua yahoo em ko biết cách nhận.Nếu anh rảnh thì cho em bộ gõ TV với themes nhé. Cảm ơn a nhiều________Ah. Bua truoc em van vao wifi dc, toi hom kia ko biet em nghich gi o window ma ko vao dc menu... The la em hard reset, hinh nhu ko vao dc tu hom ay luon. Xl em sua bai bang TP2
có bạn nào mua máy ỏ HH chưa chất lượng máy sách tay ở đấy như thế nào?
có tin tưởng được không.chế độ bảo hành có được không.trong tuần đầu tiên sử dụng học có cho đổi lại máy khác như thông tin trên web không.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Câu này mình đã trả lời rồi tuy nhiên mình sẽ vẫn trích dẫn lại cho bạn,sr vì mình trả lời hơi lâu nhé
tiennam
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC giờ loại nào là đỉnh nhất các bác nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019